[Thảo luận] Xin ý kiến các cụ về việc có "thực hiện nghĩa vụ công dân" của nhà cháu không ạ!

Theo bác thì em nên xử lý vụ này thế nào

• Tổng bình chọn
    283
  • Thời gian đóng: .
Trạng thái
Thớt đang đóng

Just.a.second

Xe buýt
Theo em thì bác cứ kệ họ tự xử với nhau.
Người chiến sỹ CAND đó nếu có lòng tự trọng thì cũng thấy mình không đủ tư cách mặc trên mình bộ quân phục ấy nữa.

cwise

Xe container
Em thì có ý kiến khác: Cụ chọn 1 trong 2 phương án 1 hoặc 2 tuỳ theo Mức độ đáp ứng về thời gian của cụ dành cho việc này.
- Phương án 1: Làm tới cùng rất tốt, nhưng sẽ chiếm khá nhiều thời gian của cụ: Chuẩn bị hồ sơ giấy tờ, đi lại, họp hành, kiện tụng... Nếu cụ làm việc công chức theo giờ thì hơi khó cho cụ, còn cụ làm ngoài thì thoải mái tiến tới đê b-)
- Phương án 2: Cũng tốt. Như cụ ở trên nói, tha cho ai được thì tha, "Buông dao đồ tể thành bồ tát" mà! Người ta cũng có vợ, có con, có cha mẹ già ở nhà cầu mong chồng/cha/con họ luôn bình an trở về. Mà xét cho cùng thì họ cũng có muốn thế đâu. Chẳng qua "Dòng đời xô đẩy, tự sa ngã", mà không tự ngã thì cũng có thằng nó dẩy cho ngã :D
Vậy có đôi điều xin chia sẻ cùng cụ chủ để cân nhắc và... rót vodka (b)
Nhà em xin lỗi bác ạ. Bác Thắng có chém ai đâu mà buông dao ạ? Tuy nhiên, như em đã nói ạ, k có pA 1 thì k bj có pa2 nên em buộc lòng phải chọn pa1. Mặc dù quan điểm của em là theo nhà phật: sắc sắc khong khong

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nhà em xin lỗi bác ạ. Bác Thắng có chém ai đâu mà buông dao ạ? Tuy nhiên, như em đã nói ạ, k có pA 1 thì k bj có pa2 nên em buộc lòng phải chọn pa1. Mặc dù quan điểm của em là theo nhà phật: sắc sắc khong khong
Tình hình có lẽ cụ đúng rồi!

Bọn em giải tán đây!

Sẽ có vài tờ Báo lớn vào cuộc trước!

Cụ chủ chưa cần động thủ!

cwise

Xe container
2. Chỉ cần đương sự xin lỗi công khai và nhận 1 hình thức kỷ luật là đủ. làm to làm gì. vì dư luận lên án có tác dụng giáo dục nhiều hơn. Chúng ta còn nhiều việc khác phải lo hơn chỉ một cá nhân này
Nhà bác dám cá độ với em k ạ? Em hỏi láo tí. Em rất mong pa2 nhưng lại chọn pa1, vì k có pa1 thì 99,9% là k có pa2. Kiểu như mong Việt Nam thắng Indo nhưng thầm nhủ là thua rồi.

bau67

Xe container
Thực sự thì Cháu cũng phân vân giữa phương án 1 & 2 mãi nên giờ mới quyết định góp ý !
Theo Cháu thì đây là thành phần không thể cải tạo nổi đâu, Cụ nên làm tới cùng vụ này đi. Mặc dù có thể Cụ sẽ gặp 1 vài phiền phức ngoài ý muốn nhưng Cụ hãy cố nhé !

tuuquy

Xe tải
Ấy, cụ hiểu nhầm ý em roài. Đồ tể là "cái thằng kia" chứ không phải cụ chủ. Nó buông dao đi tu... huyền thì kể tha cho cũng được =))

thule6

Xe điện
Nhà cháu cũng tích vào cái phương án 1 như đa số các cụ khác vì cháu nghĩ là cụ phải làm cho ra nhẽ để răn đe những thành phần tương tự khác chứ không phải thù oán cá nhân ai, đây là tấm gương điển hình để những trường hợp khác soi vào mà làm cho đúng. Nhà cháu nhất trí sử phạt và phải phạt thật nặng những hành vi coi thường pháp luật cũng như quy định của cục GTĐB và cũng không thể nương tay với những cá nhân hay tổ chức ỷ thế làm càn, tư lợi, ức hiếp nhân dân và tham nhũng.
Mong cụ chủ thớt nếu có điều kiện hãy làm đến nơi đến chốn để mọi người tham gia giao thông cũng như thi hành công vụ không còn coi thường kỷ cương phép nước nữa -> lập lại trật tự GT đô thị cũng như trên mọi nẻo đường cả nước.

TBG

Xe hơi
Em vote PA2 vì thực sự mình đang sống trong chế độ XHCN

Thịnh An

Xe tải
Có 2 tội :
  1. Cố tình vi phạm qui định, hướng dẫn xử phạt khi thực thi luật, vi phạm điều lệ người CAND, gây cản trở, mất thời gian, mất việc của người dân ( đáng ra phải xử phạt tại chỗ theo qui định về mức phạt )
  2. Có hành vi nhục mạ danh dự và nhân phẩm công dân khi làm nhiệm vụ
E vote PA 1 ạ !

Chỉnh sửa cuối:

musiclife

Xe tăng
Em vote cho PA 2, an toàn cho cụ chủ, lại đạt được mục đích răn đe thế là ổn

onion

Xe hơi
Website
www.flickriver.com
Dù sao thượng úy Đỗ Thế Anh cũng có thân nhân tốt, trong 1 chiều nóng nảy mà lỡ mồm... theo em, anh í bị cắt thi đua 6 tháng là xứng đáng lắm rồi

Getz5324

Xe điện
Dù sao thượng úy Đỗ Thế Anh cũng có thân nhân tốt, trong 1 chiều nóng nảy mà lỡ mồm... theo em, anh í bị cắt thi đua 6 tháng là xứng đáng lắm rồi
kụ lại cả tin rồi ;))

chimchich07

Xe buýt
sao cụ biết đc thế anh có thân nhân tốt?loại mất dậy,vô học ấy không cho về đuổi gà thì còn nhiều người bị chửi,xỉ nhục nữa.cụ chủ thớt bình tĩnh thật em mà gặp trường hợp ấy thì không nhịn được.

xe_katang

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy kụ vừa đi với kụ TA về nên tranh thủ nhảy vào comment vài lời tốt đẹp cho kụ TA hả? Kụ abc dc nhiêu? Kụ TA nhân thân tốt chắc không phải vì chưa mở mồm đã vãi kứt ra thối hoắc, cháu mạo muội đoán mò tại sao lại phải chuyển từ Cục CS bảo vệ (Bộ CA) về phường Yên Sở. Chắc kụ TA là CÔCC nên mới không bị đuổi khỏi ngành. Giờ tình hình ko lường trước thế lày hy vọng TA biết ăn năn hối cải và xin lỗi công khai.
Nếu người dân chửi CA, nhục mạ CA, chống người thi hành công vụ (chỉ là không ký giấy tờ) thì bị sao hở các kụ?
Vụ này em voted PA 1 kụ chủ thớt ợ. Kụ nhịn giỏi quá, e phục kụ thật. Lúc đó là em chắc cho cục gạch vừa cái alo của xxx. Nhưng có những người như kụ biết nhẫn nhịn nên các kụ OF mới được chém ác liệt như lài.
Mong Kụ cân nhắc kỹ trước khi chọn PA 1 kụ ợ. Nếu kụ chọn PA2 mà ngành chỉ kiểm điểm thì coi như chúng ta đang phải sống chung với lũ các kụ nhể. Mong các kụ cho em 1 chai Voka, em thèm quá. keke

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các cụ nhớ xem lại VTV1 thời sự tối nay nhé!

TBT nói về tư cách đạo đức và tinh thần đấu tranh không khoan nhượng với cái xấu đấy!

Thịnh An

Xe tải
Người CAND bình thường thôi chứ chưa cần nói là tâm huyết với nghề chắc chắn kô bao giờ có thói hành xử như thế; để nói được nhiều câu tục tĩu, hùng hổ như tràng đại liên đó con người ta cần phải sống trong môi trường như thế khá lâu mới văng ra trơn tru, lưu loát mà không ngượng mồm được, giống như cai chợ thời phong kiến chuyên đi đuổi chợ, bắt nạt, ăn chặn, đánh đập dân đen ấy [..]

Cần loại những con sâu như thế ra để không làm vấy bẩn, bôi nhọ thanh danh, hình ảnh của người chiến sỹ CAND được !

Ngoc Phan XLS

Xe container
sao cụ biết đc thế anh có thân nhân tốt?loại mất dậy,vô học ấy không cho về đuổi gà thì còn nhiều người bị chửi,xỉ nhục nữa.cụ chủ thớt bình tĩnh thật em mà gặp trường hợp ấy thì không nhịn được.
Khen kẻ xấu cũng là một cách để khích các cụ nhà ta chém mạnh lên đới!:D
Các cụ kiềm chế tránh bức xúc quá sơ sểnh không tốt!

Trạng thái
Thớt đang đóng