[Thảo luận] Xin ý kiến các cụ về việc có "thực hiện nghĩa vụ công dân" của nhà cháu không ạ!

Theo bác thì em nên xử lý vụ này thế nào

• Tổng bình chọn
    283
  • Thời gian đóng: .
Trạng thái
Thớt đang đóng

mrto0ms

Xe buýt
em chọn phương án 1,thực ra thì em cũng phân vân giữa phương án 1 và 2 nhưng khi em thấy cấp trên còn bao che cho như thế thì vote ngay 1

MINA

Xe buýt
Dù sao thượng úy Đỗ Thế Anh cũng có thân nhân tốt, trong 1 chiều nóng nảy mà lỡ mồm... theo em, anh í bị cắt thi đua 6 tháng là xứng đáng lắm rồi
Em Kin Anh vụ " lé-xựt" cũng thân nhân và nhân thân tốt lắm đó cụ! =))

Libor

Xe điện
Đánh rắn là cứ phải dập đầu, loại người này không xứng đáng đứng trong đội ngũ CAND, kể cả cái tay phó CA Phường kia cũng nên xem xét lại tư cách khi phát biểu "đây là chuyện nhỏ..." Cả thầy và tớ chưa học thuộc có mỗi 6 điều bác dạy CAND thì có nên cho tiếp tục làm việc nữa không ạ? Nếu ngược lại sự việc mà người vi phạm chửi bới CA em tin chắc sẽ lại có 1 phiên tòa xử về tội cản trở người thi hành công vụ và làm nhục người khác !!! :(

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đánh rắn là cứ phải dập đầu, loại người này không xứng đáng đứng trong đội ngũ CAND, kể cả cái tay phó CA Phường kia cũng nên xem xét lại tư cách khi phát biểu "đây là chuyện nhỏ..." Cả thầy và tớ chưa học thuộc có mỗi 6 điều bác dạy CAND thì có nên cho tiếp tục làm việc nữa không ạ? Nếu ngược lại sự việc mà người vi phạm chửi bới CA em tin chắc sẽ lại có 1 phiên tòa xử về tội cản trở người thi hành công vụ và làm nhục người khác !!! :(
Ối dổi ôi, em mong cụ Lý mãi!

diennuocxaydung

Xe buýt
Em thấy các cụ còn phân vân cái PA2 vì còn băn khoăn cho cụ chủ phiền hà và ảnh hưởng lớn đến CS, em thì chẳng thấy ảnh hưởng gì, 1 cái đơn trình báo còn đâu là việc của công luận và ngành chứ có phải cụ chủ sức ép này nọ rồi thù này thù kia đâu mà sợ mệt mỏi. Khi đã là công luận lên tiếng nhất là nghanh xxx thì em nghĩ chẳng có gì phải nghĩ nữa. PA1 ngay và luôn. Còn có cần thiết thì em nghĩ là rất cần vì điều này làm văn hóa của xxx khi tiếp dân vi phạm giao thông em cá nếu biết vụ cụ chủ thì sẽ tốt lên rất nhiều là khác:), diều đó tốt cho xh và tốt cho chĩnh chúng ta. vậy sao không làm xh tốt lên. PA1 em ủng hộ

Thịnh An

Xe tải
Thớt đính này ít người để ý quá, cụ Mod nào lôi xuống cạnh thớt chính đi ạ !

damkhanh

Xe điện
Nếu có thể, cụ cứ làm tới cùng, sau vụ của cụ Đông, thêm vụ của cụ, có thể không đạt được kết quả như mong đợi...nhưng chúng nó phải hiểu rằng không phải có quyền muốn làm gì thì làm trong thời buổi dân trí cao như hiện nay, kính cụ!

vihali

Xe container
Đã là nghĩa vụ là phải thực hiện, làm gì có chuyện optional. Em nghĩ ta làm cái đơn trình báo gửi đội, đồng thời làm cái đơn lên cấp cao hơn về phát ngôn "đây là chuyện nhỏ" hỏi cấp trên đồng chí ấy có coi việc đầy tớ chửi nhân dân như thế có nhỏ không?

laogia

Xe máy
Hi các cụ!
XXX cũng chỉ là nạn nhân của cái XH này thôi các cụ ạ. Cũng phải mất xèng để được lao ra đường, ra đường rồi về lại mất xèng nữa. Nhiều lúc em cũng thông cảm với xxx, bị cạp nong chỉ vào chẳng có lỗi gì đâu nhưng cãi nhau xong lần nào cũng vậy em đều bảo "các chú nắng nôi đứng đây vất vả, thôi cầm tạm chút làm cốc nước nha". Vui vẻ, cười với nhau. (đó không phải là 50 - 50)
Nhưng vụ này thì em thấy xxx kia khốn nạn thật đấy, chửi ng như hát hay còn dọa dẫm, khinh ng nọ ng kia. Ngoài việc xúc phạm nhân phẩm người khác thì xxx còn mắc mẫy lỗi nữa
- Lợi dụng quyền hạn, chứ vụ để bắt ép công dân
- Cố tình thủ tiêu, phá hoại các tài liệu, vật chứng nhằm tránh tội (bắt cụ Thắng phải xóa các hình ảnh quay được - do nhầm lẫn giữa việc ghi âm và quay video nên hành vi đó không thành)
Tiếp nữa là xxx lãnh đạo lại có những phát ngôn có dụng ý bao che cho xxx T.A, nếu không làm tới cùng thì xxx kia ngày một coi thường pháp luật, coi thường ng dân.
Em ủng hộ cụ p.án 1, tuy biết rằng như thế cụ sẽ vất vả
Có cụ cho rằng sẽ nhiều ảnh hưởng tới cụ chủ với những hành động trả thù. Em cũng xin mạnh dạn thổ lộ ý nghĩ của em, xxx khu vực thì đã là hạng cùng của xxx rùi, có vẹo gì đâu mà các cụ sợ thế. Nếu khỏe hơn thì đã có 1 chỗ ngon hơn nhiều rùi ạ (xin lối, cởi cảnh phục ra, đi đường có khi nhìn mấy cụ off lại ko xoắn hết cả lại, có dám há *** để văng lung tung ko?)

hungremanphu

Xe đạp
Em nhiệt tình ủng hộ pa 1,nhưng cụ có biết đầu rắn ở đâu không? để mà đập, nếu chúng ta chung tay góp sức mà đập dập đầu được nó thì em xin hầu(b) các cụ mệt nghỉ.

Em gia cát dự:2 điều
1: cụ chủ thớt sẽ dùng pa 2.
2:Nếu cụ chủ thớt làm việc cho công ty thì ngày mai được giám đốc gọi lên động viên.? nếu là dân tự do thì sẽ được đồng chí ca phường sở tại hoặc nơi đang kinh doanh động viên,thậm chí có thể là chủ tịch phường sở tại quan tâm đến vấn đề đó.:77:

Có cụ nào cá với em không,.? nếu em dự đúng thì các cụ đường quên rót vodka mời em nhé.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em nhiệt tình ủng hộ pa 1,nhưng cụ có biết đầu rắn ở đâu không? để mà đập, nếu chúng ta chung tay góp sức mà đập dập đầu được nó thì em xin hầu(b) các cụ mệt nghỉ.

Em gia cát dự:2 điều
1: cụ chủ thớt sẽ dùng pa 2.
2:Nếu cụ chủ thớt làm việc cho công ty thì ngày mai được giám đốc gọi lên động viên.? nếu là dân tự do thì sẽ được đồng chí ca phường sở tại hoặc nơi đang kinh doanh động viên,thậm chí có thể là chủ tịch phường sở tại quan tâm đến vấn đề đó.:77:

Có cụ nào cá với em không,.? nếu em dự đúng thì các cụ đường quên rót vodka mời em nhé.
Chú này đi thôi!

Nhìn history của chú ý thì biết!

Thành tích cá nhân chả có gì và umbrella cũng gần như không có!

=> Chả ai đỡ cho cả!

Lại dính đúng lúc ngành đang muốn "rửa mặt"!

=> Cẩu đầu trảm chờ lệnh!

Vinh Nguyễn

Xe điện
Chú này đi thôi!

Nhìn history của chú ý thì biết!

Thành tích cá nhân chả có gì và umbrella cũng gần như không có!

=> Chả ai đỡ cho cả!

Lại dính đúng lúc ngành đang muốn "rửa mặt"!

=> Cẩu đầu trảm chờ lệnh!
Cẳng thẳng vậy sao Cụ!
Sory vì em ko đọc đc hết các cm của mọi người
Nhưng em có ý kiến cụ chủ cho Bác TA xem thùy linh này xem thái độ của Bác ấy thế nào?

Xe Đạp Ôm

Xe tải
Cẳng thẳng vậy sao Cụ!
Sory vì em ko đọc đc hết các cm của mọi người
Nhưng em có ý kiến cụ chủ cho Bác TA xem thùy linh này xem thái độ của Bác ấy thế nào?
Ối xời ơi, có khi chú T/A đọc không sót 1 cm nào đâu cụ ơi, nhà cháu dự thế ạ :P

Trạng thái
Thớt đang đóng