[Thảo luận] Xin ý kiến các cụ về việc có "thực hiện nghĩa vụ công dân" của nhà cháu không ạ!

Theo bác thì em nên xử lý vụ này thế nào

• Tổng bình chọn
    283
  • Thời gian đóng: .
Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ba em cũng là Bác sỹ Quân đội lâu năm, ông thường bảo em 2 cái "tránh" mà mọi người hay nhắc đến nên hiểu theo ý khác.
"Tránh Bác sỹ" tức là phải có lối sống lành mạnh, sức khỏe đảm bảo, ít phải đi gặp bác sỹ để điều trị, tư vấn sức khỏe...
"Tránh công an" tức là phải sống và làm việc theo đúng các quy định của pháp luật, không làm gì trái pháp luật để cơ quan công an phải sờ đến mình.

Thực chất trong cuộc sống, gia đình có người làm bác sỹ trong nhà, hoặc người thân làm bác sỹ thì yên tâm hơn và có những tư vấn chính xác hơn về sức khỏe. Lực lượng thứ 2 thì em không có mối quan hệ nên không phát biểu :D
Nhà em thì có cả hai lực lượng cụ nhắc đến trong nhà ợ! Nhưng đến thế hệ em thì hết rồi!

Tuy nhiên, hai lực lượng đó trong nhà em rất chỉn chu, khiêm tốn, nhẹ nhàng, nhiệt tình với tất cả mọi người nên em cực cay vụ việc này! Các cụ nhà em cũng buồn lắm khi biết chuyện này ạ!

ozzy08

Xe tải
Vậy là cụ chủ đã chọn 1 phương án mà theo thiển ý nhà cháu,khá "dĩ hòa vi quý".
Nếu là 1 OF,nguy cơ phải đối mặt với tình huống như cụ chủ tương đối cao.Vụ việc của cụ,khi đã lên thông tin,đã trở thành "đại chúng" mất rồi.
Cụ chủ mới chỉ vi phạm luật GT,ấy thế mà "đồng chí CSND" coi cụ như tội phạm không bằng,nhà cháu cảm thấy,cụ chủ đã bị hắn chà đạp lên quyền công dân của cụ.
Hỗn láo,vô văn hóa,dám dùng chức năng của mình để hù dọa:"...tao lập thêm lỗi chở hàng cồng kềnh...".Nếu cụ chủ mạnh dạn đứng ra trước công luận,biết đâu qua trường hợp của cụ,mọi "nô bộc" của dân phải nề nếp hơn,mọi công dân sẽ tự thấy vị trí mà m được quyền hưởng trên XH?
Các cụ liệu có nhớ,cách đây vài năm,1 sự vụ xảy ra mà lỗi ở xxx phường,xâm hại nghiêm trọng đến nhân phẩm người dân.
Một cặp vợ chồng,vì muốn đổi gió nên đã thuê 1 phòng trọ để hưởng cảm giác mới.Đen đủi cho họ khi bị xxx phường đạp cửa xông vào,bắt "giữ nguyên hiện trường",đòi lập biên bản.Quá uất ức trước hành vi ngang ngược,k coi pháp luật ra gì,cộng với thân thể của bà xã bị những cặp mắt lạ "xâm phạm",người chồng đã phản ứng mạnh mẽ.Không đau sao được khi người vợ yêu bị chúng coi như gái làm tiền?
Vậy mà,cũng như cụ chủ,1 phương án với 1 lời xin lỗi từ nhà chức trách đã được chọn.Thú thật với các cụ,suy từ vụ ấy,bi giờ nhà cháu muốn ôn lại "kỷ niệm xưa" với Gấu cũng e dè.
Quyền QĐ là của cụ chủ,tuy nhiên nhà cháu hơi ...tiếc.Không phải nhà cháu là người lắm chuyện,tò mò mà chỉ thấy tiếc cho 1 cơ hội(đầy đủ vật chứng,đã xác định danh tính đương sự,được sự ủng hộ mạnh mẽ của 1 trang Web có số lượng thành viên cực kỳ tiềm năng...)cải thiện được rất nhiều cung cách làm việc của các nhà hành pháp.

congngheso

Xe đạp
Nhà cháu cũng hơi thất vọng về cách lựa chọn của Cụ, Xin lỗi cụ chứ các lãnh đạo ai cũng có suy nghĩ như Cụ thì không biết xã hội này đi tới đâu. trong khi Cụ lại luôn kêu gọi và ủng hộ Bộ trưởng T về cách giải quyết dứt điểm mà cụ lại thì...... Chán.
Dù sao cũng cám ơn cụ đã đưa thông tin lên OF để mọi người có cái đọc.

congngheso

Xe đạp
Em cũng rất buồn!:(

Cụ Thắng này. Nếu đây là suy nghĩ của riêng cụ, không có bất cứ sự đe dọa nào từ bên ngoài, thì em không ý kiến gì nữa!

Nếu có sự đe dọa từ bên ngoài cụ cố gắng tối đa để giữ lại chứng cớ cho em nhé! Em sẽ giúp cụ bằng con đường chính thống đàng hoàng nhất ở cấp cao nhất có thể!
Đọc nhiều CM của cụ, E THÍCH CỤ RỒI ĐẤY. :D

Maserati

Xe hơi
À, nhân cái thớt này :), em nhớ ra 1 chuyện vui
Ở nước ngoài, khi tội phạm bị bắt thường CA sẽ nói 1 câu: "Anh đã bị bắt, anh có quyền im lặng, tất cả những gì anh nói ra có thể sẽ đc làm bằng chứng chống lại anh trước tòa".
Ở Việt Nam, khi bắt tội phạm CA sẽ nói 1 câu ngắn hơn nhưng có tác dụng tương tự câu trên (các cụ dịch nhé, em không type chính xác ra đâu): "Đ M M câm"
Giống như xe cộ về VN cắt mợ nó hết ốp sừn vậy :(

Teknosolar

Xe buýt
Website
www.nangluongsach.vn
à, nhân cái thớt này :), em nhớ ra 1 chuyện vui
ở nước ngoài, khi tội phạm bị bắt thường ca sẽ nói 1 câu: "anh đã bị bắt, anh có quyền im lặng, tất cả những gì anh nói ra có thể sẽ đc làm bằng chứng chống lại anh trước tòa".
ở việt nam, khi bắt tội phạm ca sẽ nói 1 câu ngắn hơn nhưng có tác dụng tương tự câu trên (các cụ dịch nhé, em không type chính xác ra đâu): "đ m m câm"
giống như xe cộ về vn cắt mợ nó hết ốp sừn vậy :(
^#(^ :D

thangktvta

Xe tăng
Nhà cháu cũng hơi thất vọng về cách lựa chọn của Cụ, Xin lỗi cụ chứ các lãnh đạo ai cũng có suy nghĩ như Cụ thì không biết xã hội này đi tới đâu. trong khi Cụ lại luôn kêu gọi và ủng hộ Bộ trưởng T về cách giải quyết dứt điểm mà cụ lại thì...... Chán.
Dù sao cũng cám ơn cụ đã đưa thông tin lên OF để mọi người có cái đọc.
Vâng, nhà cháu biết là sẽ có 75% ý kiến không đồng tình với cháu vì phương án cuối cùng.
Cháu rất bận nhưng cũng dành không ít thời gian để suy nghĩ lại mọi thứ mới đi đến quyết định cuối cùng đấy cụ ạ. Cháu cũng xin lỗi cụ chứ "các ld" mà có suy nghĩ như cháu thôi thì chắc cũng chẳng có thớt này cụ ạ. Có phải cháu dừng lại ở đây là cháu "về vườn" luôn đâu, cháu vẫn còn sống, và chiến đấu với lũ sâu tiếp cơ mà.
Nhà em thì có cả hai lực lượng cụ nhắc đến trong nhà ợ! Nhưng đến thế hệ em thì hết rồi!
Tuy nhiên, hai lực lượng đó trong nhà em rất chỉn chu, khiêm tốn, nhẹ nhàng, nhiệt tình với tất cả mọi người nên em cực cay vụ việc này! Các cụ nhà em cũng buồn lắm khi biết chuyện này ạ!
Em theo dõi 2 thớt liên quan đến chuyện của cụ ThangKTVTA từ đầu mà không dám comment vì hiểu biết của em trong lĩnh vực này là tương đối yếu.
Tuy nhiên tới đây (coi như kết luận sơ bộ ban đầu) thì: ...
Khi cụ gõ ra những dòng quyết định này em nghĩ cụ cũng đã có sự cân nhắc kỹ lưỡng.
Quyết định của cụ em rất hiểu và cực kỳ thông cảm.
Mặc dù vậy, em vẫn thấy lấn cấn vì cụ chưa làm được những gì e nói riêng và phần đông cộng đồng chung OF kỳ vọng.
Đấu tranh để có sự phát triển tốt đẹp hơn, (theo em) phải đến từ những gì nhỏ nhất.
Rất có thể sự đấu tranh với cái xấu, cái sai của XXX của một mình cụ (trong trường hợp quyết liệt) không đi đến đâu, nhưng góp phần của mình trong việc làm trong sạch lực lượng XXX. Cụ đấu tranh, em đấu tranh, toàn OF đấu tranh, cả xã hội đấu tranh... sẽ giảm dần và tiến tới xóa bỏ cái xấu, cái sai đi cụ ạ.

Mong cụ có được nhiều thành công trong tương lai hơn nữa.
Thân!
PS: Em xin nói thêm tý tẹo (cụ đừng trách em lắm lời :P )
Ba em cũng là Bác sỹ Quân đội lâu năm, ông thường bảo em 2 cái "tránh" mà mọi người hay nhắc đến nên hiểu theo ý khác.
"Tránh Bác sỹ" tức là phải có lối sống lành mạnh, sức khỏe đảm bảo, ít phải đi gặp bác sỹ để điều trị, tư vấn sức khỏe...
"Tránh công an" tức là phải sống và làm việc theo đúng các quy định của pháp luật, không làm gì trái pháp luật để cơ quan công an phải sờ đến mình.
Thực chất trong cuộc sống, gia đình có người làm bác sỹ trong nhà, hoặc người thân làm bác sỹ thì yên tâm hơn và có những tư vấn chính xác hơn về sức khỏe. Lực lượng thứ 2 thì em không có mối quan hệ nên không phát biểu :D
Thôi cháu không dám bàn thêm về "bác sỹ" với "Công An" nữa lạc đề, mặc dù cháu còn có cả mớ chuyện của bản thân từng bị BS và XXX làm khó ở đất HN này.
Từ ngày vào OF, nhận thức của cháu về chống tiêu cực với xxx đã tăng lên "khủng khiếp", từ "tay không" mà cháu đóng góp cho các cụ OF nói riêng và xã hội nói chung được 1 vụ như vậy - theo cháu là "khởi đầu" tốt đẹp rồi, tất cả mới chỉ là "khởi đầu" mà các cụ.
Cháu rất thích 1 câu trong Triết học Phương Đông, cháu thấy có thể áp dụng vào mọi lĩnh vực của cuộc sống, đó là: Thái quá thì bất cập.
Mong rằng các cụ hiểu cho nhà cháu và vẫn tiếp tục ủng hộ nhà cháu nhé!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ Thắng ạ!

Em buồn nhưng hiểu cụ!

Chia đều ra thì phải tính đơn vị trăm năm mới có một "bọ" như bác nhà ta cụ nhêr?

nhnghanh

Xe tải
Cháu thì thấy rằng cụ Thangktvta đã làm được một việc có ý nghĩa cho xã hội, ít nhất là cảnh cáo lực lượng xxx trong việc hành xử với dân.
Nếu cụ làm tới cùng PA1, chắc U1, U2 mạt vận, có lẽ cũng ko hay ho lắm.
Tuy nhiên, em cũng hơi lăn tăn là sau khi dính vụ này, thái độ thù địch của U1, U2 đối với dân càng lên cao, trong công tác càng nhiệt tình săn bắt. Nguy cơ này e dự là cao.
Em ủng hộ cụ PA2.

4eyes10

Xe buýt
HNDH, Nhà vua hỏi: Chủ đánh hay chủ hòa?
Các bô lão: Đánh, đánh bỏ *** nó đi!!!

Lạc mất vợ

[Tịch thu bằng lái]
Kính thưa toàn thể các cụ ông, cụ bà, cụ dương...binh và cả cụ âm binh!
Cháu vừa có 1 đêm thức trắng vì công việc xong, đúng ra cháu về nhà làm 1 giấc tới chiều rồi mới online nhưng vì OF nên cháu nán lại cơ quan tham ô thêm tí Internet để công bố cái kết luận quan trọng này ạ.
Tính cho tới thời điểm này thì số cụ bầu cho PA1 là ~70%, áp đảo PA2 và những PA còn lại, các cụ cũng đã nhiệt tình đóng góp ý kiến cho từng phương án. Cháu đã đọc kỹ từng ý kiến của các cụ và rất hiểu nổi bức xúc của toàn thể mem OF cũng như của xã hội qua các báo khác là làm cho tới cùng vụ này, mục đích là cho U2 "biết mình là ai", cho ngành XXX thấy rằng chúng ta không thể chấp nhận có những con sâu lỗ mãng như vậy trong ngành được...
Tuy nhiên, sau khi đọc kỹ từng bài, tham khảo ý kiến nhiều người ở cả 2 PA, nhìn nhận thực tế xã hội, thực tế những "con kiến và củ khoai", thực tế vị trí và cuộc sống hiện tại của nhà cháu, cháu thấy rằng:
1. Giả sử PA1 thành công, U2 về làng, thì U1 kia lại lên thay U2 và vòng đời của những con sâu vẫn cứ tiếp tục --> Về vĩ mô không giải quyết được chuyện gì.
Nhà cháu sẽ được gì: đóng góp cho xã hội 1 phần nhỏ về việc tố giác và loại bỏ hành vi xấu, làm cho bộ máy xxx ngày càng tốt đẹp hơn đúng như hình ảnh Bác đã dạy.
Nhà cháu mất gì: Chả có gì nhiều, số ít ỏi thì các cụ cũng hiểu rồi.
2. Làm PA2, chúng ta chẳng cần biết U1, U2 là sâu loại nào, chỉ cần nhắn chúng rằng: "Cứ cắn phải những người như Mem OF là coi như được ăn...mứt luôn", và hãy coi chừng sẽ có ngày được về đúng nơi mà chúng đáng được về.
Nhà cháu được gì: Cũng đã được nổi tiếng rồi (lên Vnexpress cơ mà :D ), góp phần tí teo vào việc chống tiêu cực (nghe như "chống người phi hành vũ trụ" các cụ nhỉ :) ), thấy vui hơn, tự tin hơn nếu gặp lại xxx lần nữa...
Mất gì: Chả mất gì, chỉ sợ mất lòng tin và các cụ hiểu nhầm nhà cháu là "50-50", bị đe dọa hay gì gì đó. Nếu sợ bị đe dọa thì cháu đã chủ động 50-50 ngay từ lúc bị còi rồi.
Vì những lý do trên, cháu quyết định: Dùng Phương Án 2, coi như tạm dừng vụ này ở đây, cháu cùng các cụ ngồi chờ những động thái từ lãnh đạo, những biểu hiện ngày càng tốt đẹp hơn của XXX.
Tuy nhiên, cháu hứa - cháu thề - cháu đảm bảo rằng nếu gặp lại 1 lần tương tự như thế này nữa thì chuyện sẽ k dừng lại 1 cách đơn giản như vậy, các cụ sẽ có Video HD, sẽ có những lá đơn, những cuộc gặp với Thanh Tra Bộ, Thành Phố...và sẽ có "kết quả".
Qua đây, cháu rất rất chân thành cảm ơn các cụ: Havu, Ngoc Phan, Thích Là Bụp và toàn thể các cụ đã theo dõi, đóng góp ý kiến và...vote cho nhà cháu có thêm nhiều mã lực (+ nghị lực) trong phi vụ vừa qua. Tiện thể cháu nhắn nhiều cụ còn "run" khi gặp xxx rằng hãy "bình tĩnh, tự tin và chiến thắng" - oh yeah.
(Hi vọng những gì cháu nói ở trên không xúc phạm đến loài sâu, nếu có thì mong cụ Bụp đừng chém nhà cháu tội nghiệp ạ")
Mặc dù rất buồn và thất vọng với quyết định của cụ ,nhưng thôi cụ ạ bản tính của ng Việt ta là có lòng vị tha,dĩ hòa vi quý mà .

Ngoc Phan XLS

Xe container

Duonganh2004

Xe tăng
Giờ có thêm cả vụ này nữa, loạn

Tấn công CSGT bằng... dao chọc tiết lợn!
Thứ Năm, 24/11/2011 --- cập nhật 03:32 GMT+7

Hình ảnh ghê rợn này được truyền đi trên facebook và diễn đàn otosaigon.com vào chiều nay, 24-11.

Trên đoạn đường vắng có một nhóm côn đồ bặm trợn, ít nhất 4 người, đang tấn công 2 CSGT bằng hung khí.

Hình ảnh côn đồ tấn công CSGT giữa ban ngày. Ảnh: otosaigon.com
Ảnh cho thấy một thanh niên cầm nhị khúc rượt theo CSGT, phía sau là đồng bọn cầm trên tay con dao chọc tiết lợn nhọn hoắt đang lao vào tiếp ứng.

Trong khi một CSGT ngã ngồi trên lề đường, đồng đội của anh bị bao vây bởi 4 kẻ quá khích.

Hiện chưa thể xác định địa điểm, thời gian xảy ra và hậu quả của vụ tấn công nói trên.

Theo Nld.com.vn

http://docbao.vn/News.aspx?cid=29&id=120677&d=24112011

Bột Thượng

Xe hơi
Giờ có thêm cả vụ này nữa, loạn

Tấn công CSGT bằng... dao chọc tiết lợn!
Thứ Năm, 24/11/2011 --- cập nhật 03:32 GMT+7

Hình ảnh ghê rợn này được truyền đi trên facebook và diễn đàn otosaigon.com vào chiều nay, 24-11.

Trên đoạn đường vắng có một nhóm côn đồ bặm trợn, ít nhất 4 người, đang tấn công 2 CSGT bằng hung khí.

Hình ảnh côn đồ tấn công CSGT giữa ban ngày. Ảnh: otosaigon.com
Ảnh cho thấy một thanh niên cầm nhị khúc rượt theo CSGT, phía sau là đồng bọn cầm trên tay con dao chọc tiết lợn nhọn hoắt đang lao vào tiếp ứng.

Trong khi một CSGT ngã ngồi trên lề đường, đồng đội của anh bị bao vây bởi 4 kẻ quá khích.

Hiện chưa thể xác định địa điểm, thời gian xảy ra và hậu quả của vụ tấn công nói trên.

Theo Nld.com.vn

http://docbao.vn/News.aspx?cid=29&id=120677&d=24112011

Vụ này là đóng phim mà cụ,cụ chả chịu vào quán theo dõi gì cả

totorauxom

Xe điện
ôi giời ôi, em thì thích ăn thịt con nhộng giống con sâu.
Mà thằng xxx TA này lại đi ví nó với loài sâu thì từ nay em không dám ăn nhộng sâu nữa rồi.cứ nghĩ đến lại nghĩ mình bẩn mồm.
bọn naỳ lỳ lơm lắm, rút nó về trực ban thì chả giải quyết gì. phải tước quân tịch đuổi về quê, giọng nó trong băng ghi âm còn nói tiếng địa phương lại dám đi chửi mấy ông xứ bọ.
bọn này cứ phải chém thẳng tay

tuan1979

Xe tăng
Website
luyenchudep.net.vn
Em cũng hơi thất vọng về qd của cụ Thắng,bao nhiêu ace của OF ủng hộ..vậy mà...
Nhưng thôi, chắc cũng nhiều ae cũng đồng cảm đc với cụ chủ
Hi vọng xã hội mình còn có nhiều ng như cụ NgocPhanxls,Haivu
E cũng đã học dc từ cụ Thắng đức tính nhẫn nhịn quý báu
Chúc tất cả các cụ mạnh khỏe và may mắn

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em cũng hơi thất vọng về qd của cụ Thắng,bao nhiêu ace của OF ủng hộ..vậy mà...
Nhưng thôi, chắc cũng nhiều ae cũng đồng cảm đc với cụ chủ
Hi vọng xã hội mình còn có nhiều ng như cụ NgocPhanxls,Haivu
E cũng đã học dc từ cụ Thắng đức tính nhẫn nhịn quý báu
Chúc tất cả các cụ mạnh khỏe và may mắn
Cụ thông cảm cho cụ Thắng!

Thực sự cụ ấy rất hiền lành nhẹ nhàng và đó cũng là lý do cái "đồng chí" TA nghĩ là chửi rủa thoải mái!

Em chỉ tiếc là trông em nó già và cứng quá nên mấy lần phải nói chuyện với xxx ngoài đường thì kẻ láo nhất cũng không dám to tiếng với em chứ chưa nói đến chửi. Chứ mà côn đồ thế này với em, lại lôi cả quê em ra chửi nữa thì có phải bán nhà ra đê ở em cũng đòi bằng được công lý ở mức cao nhất mới thôi!

Lạc mất vợ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thông cảm cho cụ Thắng!

Thực sự cụ ấy rất hiền lành nhẹ nhàng và đó cũng là lý do cái "đồng chí" TA nghĩ là chửi rủa thoải mái!

Em chỉ tiếc là trông em nó già và cứng quá nên mấy lần phải nói chuyện với xxx ngoài đường thì kẻ láo nhất cũng không dám to tiếng với em chứ chưa nói đến chửi. Chứ mà côn đồ thế này với em, lại lôi cả quê em ra chửi nữa thì có phải bán nhà ra đê ở em cũng đòi bằng được công lý ở mức cao nhất mới thôi!
Cụ ơi,CÔNG LÝ ở vn chỉ là anh diễn viên hài thôi mà!:((

Trạng thái
Thớt đang đóng