[Funland] Xin phép các cụ cho em trải lòng 1 chút!

Chembao

Xe container
Vk làm nh, ck làm lung tung thì chuyện này xảy ra là bình thường, lúc nào cũng phải trên cơ vk gia đình mới yên được :D

Hai_75

Xe điện
Áp lực kiếm tiền trang trải cuộc sống nó làm cho gia đình cụ thớt lâm vào hoàn cảnh này.
Thôi thì cụ thớt cũng bớt suy nghĩ đi.
Đợi vài ngày cho nó nguôi ngoai rồi vợ chồng lại tâm sự tìm cách vượt qua khó khăn.
Giữ mới khó chứ buông thì em chỉ thương mấy đứa trẻ.

xukthal

Xe lăn
Chả liên quan đóng góp với nhà e vì tiền thằng nào thằng đó sài, nhưng gần đây thu nhập e cũng lõm bõm vẫn đủ sống chỉ là ko có tích lũy . Con vợ e 2 năm nay cũng kiếm được hơn e nên nó tinh tướng ra mặt, mấy lần dọa về sau sẽ ra ở riêng. Nó méo đủ lực cất nhà nuôi con một mình nên chưa cút thôi. Cứ nhìn chồng người rồi coi thường chồng mình
Lúc nào căng e như sắp tống nó ra đường thì nó lại nhũn mấy bữa
Chắc chờ gom đủ tiền giầu sang như người ta rồi cút
Giờ kinh tế khó làm ăn nó quay ra học đánh đàn tranh, học vẽ, thiền, tiếng tàu .... và nhìn mình với con mắt thương hại
Nói chung e trong tình trạng có thể tống nó ra đường trong một ngày trời ko đẹp nào đó
cụ với vk còn xx mỗi ngày ko? :-s

Nắng nhạt

Xe điện
Bố cụ hay bênh con dâu hay sao mà hơi tí nó bốc máy réo ông vậy? Dạy thì phải từ thuở bơ vơ chứ giờ 2 mặt con lận thì tốt nhất là 1 điều nhịn đi cụ:)
Gọi điện với ý trả chồng về nơi sản xuất, em đoán vậy. Cụ thớt vừa già lại vừa không nhiều tiền mà lấy vợ trẻ dễ bị vợ bỏ lắm. Các cụ cứ xui cụ thớt trả vợ về nơi sản xuất mà không nghĩ vợ cụ ấy đang đòi bỏ cụ ấy đấy à. Có 2 con rồi thì cụ thớt nên nhường nhịn đi, ly hôn thì chỉ có cụ và 2 đứa nhỏ thiệt thòi chứ mợ ấy đi lấy được chồng ngon trong phút mốt

russian_blue

Xe buýt
Gọi điện với ý trả chồng về nơi sản xuất, em đoán vậy. Cụ thớt vừa già lại vừa không nhiều tiền mà lấy vợ trẻ dễ bị vợ bỏ lắm. Các cụ cứ xui cụ thớt trả vợ về nơi sản xuất mà không nghĩ vợ cụ ấy đang đòi bỏ cụ ấy đấy à. Có 2 con rồi thì cụ thớt nên nhường nhịn đi, ly hôn thì chỉ có cụ và 2 đứa nhỏ thiệt thòi chứ mợ ấy đi lấy được chồng ngon trong phút mốt
nói thế chứ gái 2 con, ai thèm lấy hả mợ ? Nếu có cũng chỉ là vui chơi thôi, e thật

tranmanhha

Xe điện
Cái đáng ghét nhất của phụ nữ là so sánh.
Cụ chủ có 10 triệu, nó sẽ so sánh với thằng có 20 tr. Cụ có 20 tr, nó so sánh với thằng có 50 tr. Khi có nhiều xiền rồi, nó lại quay ra so sánh cái khác.
Cụ chủ quả là nhẫn nhịn, với em không quá 1 lần.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Áp lực thật đấy. Làm ngân hàng giờ nghe nói khó khăn, tư bản nó bóc lột nhân viên quá. Đã thế vợ chồng lại không đồng thuận, cãi nhau thế càng thêm khổ. Nói như cụ là đúng, có nhiều tiêu nhiều có ít tiêu ít, cố quá lại ảnh hưởng sức khoẻ còn khổ nữa. Khó khăn quá thì giảm thiểu chi tiêu, còn người còn của cụ nhỉ.

114hangbong

Xe cút kít
Kiểu hơi tý bỏ đi thế cho đi luôn. Cụ phải nói luôn từ đầu đi thì dễ nhưng về không dễ như lúc đi đâu.

theanh212

Xe điện
Con gấu nhà em mà giống tính gấu cụ chắc nó phải bỏ em gần tỷ lần rồi. Cụ có vẻ hiền và nhịn phết, tính tốt đấy. Các cụ xưa có câu, chó con liếm mặt...

Nắng nhạt

Xe điện
nói thế chứ gái 2 con, ai thèm lấy hả mợ ? Nếu có cũng chỉ là vui chơi thôi, e thật
Thời bây giờ ngược lại 180 độ so với hồi xưa rồi. Đố cụ thớt bỏ vợ mà lấy được vợ mới đấy. Gái 2,3 con bây giờ cũng cao giá khó lấy lắm. Bây giờ gái thiểu năng trí tuệ còn dễ lấy chồng. Chỗ em có bé thiểu năng không biết làm ăn lại tuyền tè dầm, bố không có, mẹ thì nhặt đồng nát mà lấy được chồng khôn, khá trai, nhà giầu. Lấy về chồng toàn phải tắm cho đấy

Nana2015

Xe tăng
Êu. Cụ lấy phải vợ đồng bóng mệt phết cụ nhỉ? Nhưng dù sao vợ đi qua đêm chắc chắn là ko ổn. Thứ nhất rất vướng vào các thứ như tình một đêm. Hoặc tìm người yêu cũ để tâm sự... rất khó tránh 2 tình huống trên. Còn bây giờ cách giải quyết e nghĩ cụ nên cứng rắn hơn một chút. K nên để vợ nó nói kiểu bốc đồng vậy dc. Chửi này chửi kia trong khi đó ăn học đàng hoàng, cũng có thể biện pháp mạnh hơn như đưa đơn ly hôn, vì những đứa nóng vậy lại rất sợ nhưng cái cứng rắn hơn. Quan trọng cụ ko dc để nó bắt thóp. K thì tất cả phương án đều hỏng. Và theo em đi qua đêm là không ngoan rồi. Chắc chắn phải phạt thôi. Nó làm môi trường ngân hàng dễ so bì người này có chồng này làm dc vậy chồng người kia làm vậy. Mà làm ngân hàng lương cũng ko còn cao như trước

theanh212

Xe điện
Nghe chuyện cụ chủ , tình hình vẫn chưa đến nỗi . Vợ chồng nóng giận thì nhịn nhau một chút cho lành .
Mà nói thật chứ con Ngan già nhà em chỉ cần văng ra nửa câu chửi em banh mẹ nó mồm ra vặn hết răng ngay , láo toét .
Ngưỡng mộ cụ, con vợ em to tiếng cái, chân em nó đã run run, hai đầu gối va vào nhau lộp cộp cmnr, ở đấy mà bật lại.

JanJan

Xe tải
Vụ này căng. Phụ nữ nhiều đứa khùng kiểu này lắm.

Kính các cụ các mợ,
Lời mờ đầu cho câu chuyện, em nhận lỗi 1 phần sai do bản thân em đẩy tình trạng ngày càng căng thẳng của 2 vợ chồng em lên.
E xin nói qa về hoàn cảnh 2vc, vợ em làm ngân hàng, còn em kinh doanh tự do. Thu nhập cũng gọi là bập bõm, ko thiếu thốn cũng k dư giả.
Vợ em thi thoảng đi làm về hay bực dọc chuyện về muộn, cơ quan ép chỉ tiêu nhưng k đạt. Thường về ngồi khóc và xả giận vào chồng con. Kêu vất vả, áp lực. Như mọi lần tối hôm trước đi làm về muôn, cũng ngồi khóc,
em mới hỏi có chuyện gì vậy em?
Thì hắn nói: Mệt chứ sao, ko có tiền quá là khổ.
Em bảo: nếu cảm thấy áp lực quá thì thôi nghỉ đi, anh lo.
Hắn nói: Anh nghĩ anh lo được nổi cho tôi sao. Anh xem anh kiếm đc bn tiền. Nợ còn đang chồng đống đấy, giỏi thì trả đi.
Em nói: Có sao thì sống vậy, có nhiều ăn nhiều có ít ăn ít.
Hắn bảo: Tôi hối hận vì lấy anh, ngày trc tôi có thằng nọ thằng kia....
Đến đoạn này em cũng cảm thấy rất ức chế nhưng vấn nuốt vào trong, đi ra bếp nấu cơm cho con ăn.
Em nói: Nếu thế cả thế giới này nó chết hết cả rồi. (tông giọng hơi cao)
Đến lúc này lên đỉnh điểm: D...m... nói thế mà ko tự thấy nhục, để vợ con phải khổ thế này, d...m... thằng nọ thằng kia.
(Vợ em thuộc hàng rất nóng, và nhiều lần có ăn nói k đàng hoàng với em, vợ kém em gần chục tuổi em nghĩ trẻ con nên bỏ qua cho vợ chồng đỡ to tiếng và k thèm chấp)
Em : láo toét nó vừa thôi. Im đi.
Sau đấy n đứng dậy và lôi 2 đứa con đi, k quên kèm theo câu: Tôi viết đơn anh kí vào đi. K cần biết và đoái hoài gì.
Em chỉ thêm câu: Đi thì để con ở đấy, thích đi đâu thì đi.
Vậy là gọi điện cho bố mẹ chồng lu loa lên. Sau đó để 2 đứa con ở nhà và phi xe đi từ hôm qua đến trưa nay vác mặt về. Nghĩa là đi qua đêm.
Đêm qua con khóc, nằm nghĩ mà thấy thương con, buồn vì con mẹ nó rất láo thế này k hiểu sau rồi dạy con thế nào. Vì từ lúc cưới về đã rất nhiều lần bốc đồng ăn nói hồ đồ với chồng, làm phiền bố mẹ chồng. Có lần 2 vợ chồng cãi nhau, 2h đêm con dâu vẫn bốc máy gọi cho bố chồng.
Nghĩ mà buồn k biết rồi thế nào.