[Funland] Xin phép các cụ cho em trải lòng 1 chút!

nobita_ibn

Xe buýt
Xin lỗi em nói thẳng nhưng loại này em trả thẳng về nơi sx luôn và ngay

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun

khanhtx8

Xe tăng
Đàn ông Không làm ra xèng...là nhà không có Chóp ngay hix
Cụ nên sửa là đàn ông ko có bản lĩnh kiếm tiền thì nhà không có chóp ngay, chứ ko làm ra tiền nó chỉ là biểu hiện trong 1 khoảng thời gian thôi :D. Nó đã kiếm được thì dù mất hết nó cũng kiếm lại được, còn những người cả đời ko bùng cháy đc 1 lần thì suốt đời chỉ lều phều, cũng vì thế mà vợ nó coi thường, bản thân thì nhu nhược, ko quyết đoán

Rivers

Xe container
Sai lầm cụ không chỉnh vk ngay từ đầu! nói gì thì nói xh Á châu đàn ông phải là chủ. Nhu cái là đàn bà tưởng bở nhảy lên đầu ngay, em thật.
Muốn làm chủ thì cũng phải có tiền, có kiến thức.
Chứ ko chưa biết đứa nào nhảy lên đầu đứa nào.

laihosung

Xe tải
Tiên trách kỷ hậu trách nhân. Các cụ đúc kết rồi. Trong vụ này. Cụ phải bình tâm xem cho thấu ngọn ngành. Thì mới tìm cách khắc phục được. Vợ chồng cụ vẫn còn cứu đc. Nhiều gia đình còn kinh hơn mà vẫn ở đc với nhau mà.
Cụ sai những chỗ này:
1. Chọn vợ. Gái Ngân Hàng và Nữ bác sĩ là 2 lĩnh vực đầu bảng em ko lấy. Ko phải ko quen đc mà em có yêu cả 2 rồi. Đặc điểm của ngành này là đi làm nhiều, tăng ca nhiều, thứ 7 cũng làm. Bác sĩ còn chủ nhật nữa. Cụ lại là lao động tự do sẽ khó hoà hợp. Cái này đã xong rồi ko sửa đc.
2. Kiếm tiền kém. Đó chính cụ và vợ cụ đều thấy điều đó. Cái này sửa đc, nhanh hay chậm tuỳ mình. Sau việc này càng có động lực để cụ cố gắng.
3. Thiếu đồng cảm, chia sẻ với vợ. Biết vợ mệt mỏi, biết mình kiếm tiền kém thì phải được cái khéo mồm, biết quan tâm. Đằng này chắc cụ cũng gia trưởng, tinh tướng thì chẳng thế. Cụ phải chiều vợ hơn.
Đừng bỏ nhau, ko phải là vì con nhưng em thấy chuyện này rất bình thường.

Hắn nói: Anh nghĩ anh lo được nổi cho tôi sao. Anh xem anh kiếm đc bn tiền. Nợ còn đang chồng đống đấy, giỏi thì trả đi.
Vấn đề của gia đình cụ là do áp lực nợ nần rồi . Em nghĩ nên bình tĩnh ngồi nói chuyện với nhau , ưu tiên trả bớt nợ đi thì cuộc sống sẽ nhẹ nhàng hơn .

Bebon

Xe tăng
Nhà nào cũng vậy thôi cụ, lúc hai bên đã bực rồi thì một bên phải bớt lại. Các cụ bảo "vợ chồng giận nhau đầu giường, làm lành cuối giường'' (Ko bẻ lái nha) là có lý do ợ. Chứ cả hai đang cầm sẵn hòn than, không nhịn thì dễ cháy nhà lắm. Đến lúc nguội rồi lại hối hận, biết thế không nói, biết nọ biết kia,...Đàn bà sâu sắc như cơi đựng trầu mờ, hihi. Cơi thì sâu lắm í, :P:P
Chả biết cơi sâu thế nào nhưng chồng cứ thò ra đồng nào là cơi nuốt trọn đồng đấy, chả thấy cơi đầy bao giờ, kekeke!

catking113

Xe Cứu Trợ
Buông đi cho cô ấy tìm thằng nào lo đc cho cô ấy cuộc sống nhàn hạ sung túc.

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
Không còn thuốc chữa đâu khi người phụ nữ đã cảm thấy nhục vì lấy nhầm chồng thì tốt nhất là giải tán.
Mịa, vợ e từ ngày cưới đến giờ gần chục năm chưa một lần dám bật e chứ đừng nói đến việc văng tục, có thể do vợ e nó văn minh hơn.
Gia đình phải có quy củ và phân công trách nhiệm rõ ràng.
Cụ chủ kém quá !

Muon_biet

Xe cút kít
Kính các cụ các mợ,
Lời mờ đầu cho câu chuyện, em nhận lỗi 1 phần sai do bản thân em đẩy tình trạng ngày càng căng thẳng của 2 vợ chồng em lên.
E xin nói qa về hoàn cảnh 2vc, vợ em làm ngân hàng, còn em kinh doanh tự do. Thu nhập cũng gọi là bập bõm, ko thiếu thốn cũng k dư giả.
Vợ em thi thoảng đi làm về hay bực dọc chuyện về muộn, cơ quan ép chỉ tiêu nhưng k đạt. Thường về ngồi khóc và xả giận vào chồng con. Kêu vất vả, áp lực. Như mọi lần tối hôm trước đi làm về muôn, cũng ngồi khóc,
em mới hỏi có chuyện gì vậy em?
Thì hắn nói: Mệt chứ sao, ko có tiền quá là khổ.
Em bảo: nếu cảm thấy áp lực quá thì thôi nghỉ đi, anh lo.
Hắn nói: Anh nghĩ anh lo được nổi cho tôi sao. Anh xem anh kiếm đc bn tiền. Nợ còn đang chồng đống đấy, giỏi thì trả đi.
Em nói: Có sao thì sống vậy, có nhiều ăn nhiều có ít ăn ít.
Hắn bảo: Tôi hối hận vì lấy anh, ngày trc tôi có thằng nọ thằng kia....
Đến đoạn này em cũng cảm thấy rất ức chế nhưng vấn nuốt vào trong, đi ra bếp nấu cơm cho con ăn.
Em nói: Nếu thế cả thế giới này nó chết hết cả rồi. (tông giọng hơi cao)
Đến lúc này lên đỉnh điểm: D...m... nói thế mà ko tự thấy nhục, để vợ con phải khổ thế này, d...m... thằng nọ thằng kia.
(Vợ em thuộc hàng rất nóng, và nhiều lần có ăn nói k đàng hoàng với em, vợ kém em gần chục tuổi em nghĩ trẻ con nên bỏ qua cho vợ chồng đỡ to tiếng và k thèm chấp)
Em : láo toét nó vừa thôi. Im đi.
Sau đấy n đứng dậy và lôi 2 đứa con đi, k quên kèm theo câu: Tôi viết đơn anh kí vào đi. K cần biết và đoái hoài gì.
Em chỉ thêm câu: Đi thì để con ở đấy, thích đi đâu thì đi.
Vậy là gọi điện cho bố mẹ chồng lu loa lên. Sau đó để 2 đứa con ở nhà và phi xe đi từ hôm qua đến trưa nay vác mặt về. Nghĩa là đi qua đêm.
Đêm qua con khóc, nằm nghĩ mà thấy thương con, buồn vì con mẹ nó rất láo thế này k hiểu sau rồi dạy con thế nào. Vì từ lúc cưới về đã rất nhiều lần bốc đồng ăn nói hồ đồ với chồng, làm phiền bố mẹ chồng. Có lần 2 vợ chồng cãi nhau, 2h đêm con dâu vẫn bốc máy gọi cho bố chồng.
Nghĩ mà buồn k biết rồi thế nào.
Trả về nơi sản xuất, nếu không biết hối lỗi!

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Vợ cụ ko ổn nhưng thông cảm là nó bị áp lực quá lớn, cụ rất nhịn nó đấy có điều cụ dở là có thể cụ đã ko kiếm nhiều tiền rồi thì việc thể hiện vai trò của người chồng cũng rất kém, cụ phải tìm hiểu động viên nó giúp nó vượt qua khó khăn.
Nói chung cụ nhịn nhục như thế thì sẽ vẫn sống được với nhau nhưng kiểu gì nó cũng bồ bịch.
Tối hôm trước như vậy thì khả năng rất cao nó đi ngủ với thằng nào rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Chopchopchop

Xe buýt
Chưa ai có NT3 thì cứ sống tiếp. Hai đứa con rồi.
Sai lầm cụ không chỉnh vk ngay từ đầu! nói gì thì nói xh Á châu đàn ông phải là chủ. Nhu cái là đàn bà tưởng bở nhảy lên đầu ngay, em thật.
Thật. Em cũng nghĩ trong gia đình đàn ông phải làm chủ, nhưng muốn vậy phải làm chủ kinh tế, đứng mũi chịu sào, tổ chức định hướng, hoạch định cuộc sống, tương lai của gia đình. Có như vậy, con vợ nó mới nể, nó mới phục và nó sẽ ngoan ngoãn cun cút nghe lời chồng. Nhưng khốn nỗi đời nhiều thằng đến cái bóng điện hỏng cũng lười không thay, con cái học hành ra sao phó thác hết cho vợ, tiền kiếm không đủ tiêu cá nhân, đụng đến việc gì dù to hay nhỏ cũng làm hỏng, đối nội đối ngoại cũng không biết đường làm nhưng lại ông kễnh tinh vi tinh tướng đòi ăn trên ngồi chốc cưỡi đầu cưỡi cổ vợ.
Em không nói cụ chủ thớt nhé vì chưa đủ dữ liệu. Nhưng em thấy nhiều khi phụ nữ cũng muốn bé nhỏ như con mèo núp bóng tùng quân mà đen bạc lại phải vươn lên để trèo chống cuộc sống gia đình mà cũng không xong.

Chỉnh sửa cuối:

dacootodau

Xe tăng
như cụ nói thì em lo cho cụ rồi , căng

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đàn ông Không làm ra xèng...là nhà không có Chóp ngay hix
=))
Chân lý!
Cơ mà nhiều cụ cũng đâu có tiền ngay, phải có thời gian ủ mưu chứ :) Vấn đề ko đồng lòng, đồng cam cộng khổ thì thôi, dẹp cho mau :)

gthmobileyb

Xe buýt
Thôi cụ ạ chuyện vợ con gạt sang một bên đi, tập trung vào làm ăn trả nợ đã.

Tiger Hunter

Xe container
Giàu như BillGate còn bị vợ bỏ cơ mà.. pn là sinh vật lạ nhất hành tinh này..

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]