[Funland] Xin phép các cụ cho em trải lòng 1 chút!

QAZ

Xe container
Vợ cụ nghĩ ngắn nên như vậy. Tạm thời cụ bỏ qua, tập trung vào công việc tăng thu nhập.

Biết bao nhiêu cho đủ hả cụ ? Khi con vợ nó đã thốt ra những lời ấy, thì kể cả cụ ấy trúng Vlot 50 tỷ nó cũng đi so sánh với thằng trúng 100 tỷ.

Chưa kể bi giờ đi kiếm tiền từ 6h sáng đến 10h đêm 7 ngày 1 tuần, thì nó lại bảo không quan tâm vợ con cuối tuần đi chơi ăn nhà hàng, như thằng xyz bỏ mẹ nào đấy.

hatinh5760

Xe điện
1. Các cụ cứ bảo: nếu ko về nhà đẻ, thì trả về nơi sx. E ko thế. Vì quyết lấy chồng, ko nghe phân tích về nguy cơ của bố mẹ, nên e ko kể vc cãi nhau với bố mẹ, người thân, kể cả bạn bè. Việc của mình, mình phải tự giải quyết. Đã quyết lấy nhau rồi, thì phải suy nghĩ, tự giải quyết.
Những lúc cãi nhau, 1 trong 2 vc sẽ vác xe đi lòng vòng, lượn siêu thị, vào quán uống cà phê, ra hồ ngồi nhìn hư vô. Chán rồi về. Nhìn đối tượng như nhìn không khí.
2. Vắng mẹ, 2 đứa trẻ khóc, nhà cửa lộn xộn. Vai trò của bạn vợ không thể phủi. Lấy người khác, lại tật khác. Mỗi lần suy nghĩ ly dị, rồi cuộc sống độc thân, rồi lấy người khác, quen với cuộc sống chung... cụ đã có 2 bé, rồi con anh, con tôi, con chúng ta, mệt mỏi.
Thà cụ kệ cô ấy xả, cô ấy cũng mệt mỏi lắm.
Cụ cứ suy nghĩ vv kiếm tiền.
Vài hôm, ổn định lại, cụ chuyện trò với cô ấy. Mình đã quyết lấy nhau, không ai xui dại. Chắc gì, thằng nọ thằng kia đã quyết lấy e! Duyên số mình, không khác được. Phá thì dễ, nhưng vun đắp lên mới khó...
Cố lên. Mệt mỏi, nhưng cuộc sống là vậy.
Nhiều nhà còn bi dát hơn mà ng ta cũng vượt qua được.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Kính các cụ các mợ,
Lời mờ đầu cho câu chuyện, em nhận lỗi 1 phần sai do bản thân em đẩy tình trạng ngày càng căng thẳng của 2 vợ chồng em lên.
E xin nói qa về hoàn cảnh 2vc, vợ em làm ngân hàng, còn em kinh doanh tự do. Thu nhập cũng gọi là bập bõm, ko thiếu thốn cũng k dư giả.
Vợ em thi thoảng đi làm về hay bực dọc chuyện về muộn, cơ quan ép chỉ tiêu nhưng k đạt. Thường về ngồi khóc và xả giận vào chồng con. Kêu vất vả, áp lực. Như mọi lần tối hôm trước đi làm về muôn, cũng ngồi khóc,
em mới hỏi có chuyện gì vậy em?
Thì hắn nói: Mệt chứ sao, ko có tiền quá là khổ.
Em bảo: nếu cảm thấy áp lực quá thì thôi nghỉ đi, anh lo.
Hắn nói: Anh nghĩ anh lo được nổi cho tôi sao. Anh xem anh kiếm đc bn tiền. Nợ còn đang chồng đống đấy, giỏi thì trả đi.
Em nói: Có sao thì sống vậy, có nhiều ăn nhiều có ít ăn ít.
Hắn bảo: Tôi hối hận vì lấy anh, ngày trc tôi có thằng nọ thằng kia....
Đến đoạn này em cũng cảm thấy rất ức chế nhưng vấn nuốt vào trong, đi ra bếp nấu cơm cho con ăn.
Em nói: Nếu thế cả thế giới này nó chết hết cả rồi. (tông giọng hơi cao)
Đến lúc này lên đỉnh điểm: D...m... nói thế mà ko tự thấy nhục, để vợ con phải khổ thế này, d...m... thằng nọ thằng kia.
(Vợ em thuộc hàng rất nóng, và nhiều lần có ăn nói k đàng hoàng với em, vợ kém em gần chục tuổi em nghĩ trẻ con nên bỏ qua cho vợ chồng đỡ to tiếng và k thèm chấp)
Em : láo toét nó vừa thôi. Im đi.
Sau đấy n đứng dậy và lôi 2 đứa con đi, k quên kèm theo câu: Tôi viết đơn anh kí vào đi. K cần biết và đoái hoài gì.
Em chỉ thêm câu: Đi thì để con ở đấy, thích đi đâu thì đi.
Vậy là gọi điện cho bố mẹ chồng lu loa lên. Sau đó để 2 đứa con ở nhà và phi xe đi từ hôm qua đến trưa nay vác mặt về. Nghĩa là đi qua đêm.
Đêm qua con khóc, nằm nghĩ mà thấy thương con, buồn vì con mẹ nó rất láo thế này k hiểu sau rồi dạy con thế nào. Vì từ lúc cưới về đã rất nhiều lần bốc đồng ăn nói hồ đồ với chồng, làm phiền bố mẹ chồng. Có lần 2 vợ chồng cãi nhau, 2h đêm con dâu vẫn bốc máy gọi cho bố chồng.
Nghĩ mà buồn k biết rồi thế nào.
cụ nhu nhược quá nên vợ con mới thế :)

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Không có tiền thì nhà nào cũng vậy á cụ. Bức xúc, càu nhàu, mặt mày khó chịu,...nên lúc cô ấy nóng thì cụ bớt lời. Lựa lúc cô ấy bình thường thì ngồi phân tích. Phụ nữ sẽ nể người đàn ông nếu như cô ấy "quá lời" mà chồng im lặng, sau đó lúc nguội, ngồi nghiêm túc nói chuyện cho cô ấy đúng-sai.
Lúc em bực mình, em cũng mặt mày sưng lên í, dưng em không bỏ đi đâu hết, tức quá thì uýnh nhao phát zòi thoy,:)).
Uýnh chưa, ảnh đâu :D

gnud_ht

Xe buýt
Kinh tế quyết định hạnh phúc hôn nhân hả ccm ?

TânPhạm_999

Xe buýt
Ko vun vén, động viên chồng con ...có ăn cái ...nếu đọc đúng như những gì cụ viết thì ..méo ngủi được thật. Như con Gấu nhà em, giờ em bảo, ngày xưa khôn đấy (...đỏ nữa), giờ một tay nó cầm mấy triệu $ động viên nó tiêu mà rón rén.....đàn bà mà ko đồng cam cộng khổ với mình được thì đàn ông khởi nghiệp thế đến nào được. Đàn ông nó như cái động cơ, đàn bà nó như cái bánh lái....lái vớ vẩn là đi cả lũ
chúc mừng cụ nhé.

ocean08

Xe điện
Chả biết nói gì

Long_cin

[Tịch thu bằng lái]
Có vẻ như đa số mâu thuẫn trong gia đình đều xuất phát từ tài chính! Cụ đóng góp được bao nhiêu % tài chính trong gia đình mà để vợ cụ bức xúc thế?
Chả liên quan đóng góp với nhà e vì tiền thằng nào thằng đó sài, nhưng gần đây thu nhập e cũng lõm bõm vẫn đủ sống chỉ là ko có tích lũy . Con vợ e 2 năm nay cũng kiếm được hơn e nên nó tinh tướng ra mặt, mấy lần dọa về sau sẽ ra ở riêng. Nó méo đủ lực cất nhà nuôi con một mình nên chưa cút thôi. Cứ nhìn chồng người rồi coi thường chồng mình
Lúc nào căng e như sắp tống nó ra đường thì nó lại nhũn mấy bữa
Chắc chờ gom đủ tiền giầu sang như người ta rồi cút
Giờ kinh tế khó làm ăn nó quay ra học đánh đàn tranh, học vẽ, thiền, tiếng tàu .... và nhìn mình với con mắt thương hại
Nói chung e trong tình trạng có thể tống nó ra đường trong một ngày trời ko đẹp nào đó

Phongdeptrai

Xe buýt
Sai lầm cụ không chỉnh vk ngay từ đầu! nói gì thì nói xh Á châu đàn ông phải là chủ. Nhu cái là đàn bà tưởng bở nhảy lên đầu ngay, em thật.

hungbeolt

Xe tăng
Nghe chuyện cụ chủ , tình hình vẫn chưa đến nỗi . Vợ chồng nóng giận thì nhịn nhau một chút cho lành .
Mà nói thật chứ con Ngan già nhà em chỉ cần văng ra nửa câu chửi em banh mẹ nó mồm ra vặn hết răng ngay , láo toét .

boy_spott

Xe điện
Bỏ . Lấy mới về nó vẫn thế thì thôi cụ lựa mà giải quyết

khanhtx8

Xe tăng
Không có tiền thì nhà nào cũng vậy á cụ. Bức xúc, càu nhàu, mặt mày khó chịu,...nên lúc cô ấy nóng thì cụ bớt lời. Lựa lúc cô ấy bình thường thì ngồi phân tích. Phụ nữ sẽ nể người đàn ông nếu như cô ấy "quá lời" mà chồng im lặng, sau đó lúc nguội, ngồi nghiêm túc nói chuyện cho cô ấy đúng-sai.
Lúc em bực mình, em cũng mặt mày sưng lên í, dưng em không bỏ đi đâu hết, tức quá thì uýnh nhao phát zòi thoy,:)).
Cụ nói thế, em sắp chính thức 24 tháng ko kiếm được đồng nào ( công việc của em chuyển giao cho vợ và vừa rồi cũng chính thức dừng ) nhưng vợ em tuyệt nhiên không bao giờ ý ới nửa lời. Bọn em lấy nhau lúc em vỡ nợ nên từng bước dìu nhau đứng dậy, nhưng chưa bao giờ kinh tế là chủ đề cãi nhau. Thực tế cãi nhau cũng chưa bao giờ phải động tay động chân vì vợ em biết em chó tính, chỉ cần em có dấu hiệu bật nút chó điên là dừng ngay thái độ lồi lõm. Trưa nay lúc ngồi ăn trưa vợ em cũng bảo kệ, ông cứ chơi đi, tôi đẻ xong 1 2 năm rồi tính tiếp chứ giờ cũng ko muốn nghĩ gì đau đầu. Mà sau 2 năm nghỉ hưu ở nhà, em cũng ko còn máu kiếm tiền nữa, đủ chi tiêu là ổn, thực tế đến giờ các khoản thụ động chỉ đủ nửa chi phí gia đình, nửa còn lại là phải cắn vào tiết kiệm hoặc các vụ đánh quả của em nhưng thấy thái độ vợ thế nên em càng kệ mẹ cuộc đời.

Còn với cụ Một Lần Dở Dang thì em ko dám góp ý gì, chỉ chia sẻ với cụ điều này. Phụ nữ họ ko ngại khó, ko ngại khổ nếu thật sự muốn gắn bó với cụ. Họ chỉ cần có 1 cảm giác an toàn, một chỗ dựa thôi. Làm ngân hàng rất cực, cực đến mức là khi lấy vợ, gái ngân hàng đứng đầu danh sách em né ko chơi. Nhà em mất 10 năm mới có đứa thứ 2 cũng chỉ vì cái cảm giác an toàn bỏ mẹ đấy. Lúc đầu thì vỡ nợ nên chưa dám có đứa thứ 2, đến khi có tí điều kiện thì lại cắm đầu vào làm ăn, trời thương cho được 1 đứa nữa nên vợ em cũng kệ thây mọi việc khoán thẳng hết cho em và cũng chả đòi hỏi cao sang gì. Em cũng từng lên voi xuống chó nhiều lần nên cũng nhận thấy, nghèo thì lâu chứ giàu bất thình lình, chả cưỡng cầu vì ở tuổi em giàu thì giàu lâu rồi, còn lẹt đẹt như em thì có cưỡng cũng chả được. Cứ thảnh thơi sống là ok. Thế nên cụ nên xem lại, làm sao cho vợ nó có cảm giác an toàn, còn nếu đã đủ đầy mà vẫn chưa thấy có cảm giác an toàn thì chứng tỏ chưa đủ đầy :D

hoangtu_bk

Xe hơi
Em không thể hiểu sao hai vc cụ lại ở được với nhau lâu thế , hehe

Parejo_10

Xe điện
Chuyện gia đình mà mới có 1 hoạt cảnh nhỏ do chủ thớt ( chồng ) đưa ra ntn chưa đủ để tạo nên 1 bức tranh đâu nên chả ai hiểu hết chuyện mà có lời khuyên cả.