Xin phép các bác xài xe Pi, em phải nói thẳng nói thật!

Trạng thái
Thớt đang đóng

iTeen

Xe tải
cách đây 1 tiếng topic 1400view
hiện tại 2268 view :|

letientuan

Xe hơi
E cũng đi ngủ đây, rất vui đc hóng chiện các cụ :))

AnhNB

Xe buýt
Em đề nghị các cụ nếu có đi xe đẹp thì hạ đèn xuống cốt cho em nhờ, không phải cứ xe đẹp rồi táng pha vào mặt người đi ngược chiều chúng tỏ xe ta hàng nhập, hàng xịn mà hay đâu. Chẳng có ai khen người đi xe đẹp mà ý thức kém cả :|

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Em đề nghị các cụ nếu có đi xe đẹp thì hạ đèn xuống cốt cho em nhờ, không phải cứ xe đẹp rồi táng pha vào mặt người đi ngược chiều chúng tỏ xe ta hàng nhập, hàng xịn mà hay đâu. Chẳng có ai khen người đi xe đẹp mà ý thức kém cả :|

VODKA cụ, người ta không thiết kế đèn cos hay có khi xe các cụ đấy bị hỏng công tắc cũng nên.

bokeoxe

Xe tải
VODKA cụ, người ta không thiết kế đèn cos hay có khi xe các cụ đấy bị hỏng công tắc cũng nên.
theo em nhiều người còn chả biết đèn pha với cốt khác nhau như thế nào

classic2k6

Xe tải
ông này rỗi việc thừa hơi chăng ????????????????????????????????????? :-??

tungpr123

Xe buýt
Em đi thấy nhiều ông toàn chơi pha, mà cái dòng PI này pha của nó chói khủng khiếp, vậy mà mấy cụ cứ táng ầm ầm, phải đảm bảo cho tính mạng mình và người khác chứ ^:)^

Apple_black91

Xe buýt
Số nhà 28/119 Ngách 50 ngõ 310 Đường Nghi Tàm ạ :)
Website
www.thanhcun.com
Em yêu Pi vô cùng và cũng yêu Apple.....^^! tình yêu em dành cho Pi là k bh thay đổi.Quả thật Pi có thể có những lỗi nhỏ.Nhưng em yêu cái tiếng máy ồn ã ý.....Em yêu cái pha sáng vô cùng...^^!.

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
Em yêu Pi vô cùng và cũng yêu Apple.....^^! tình yêu em dành cho Pi là k bh thay đổi.Quả thật Pi có thể có những lỗi nhỏ.Nhưng em yêu cái tiếng máy ồn ã ý.....Em yêu cái pha sáng vô cùng...^^!.
lại hội chứng rồi :)) :)) :))

tungpr123

Xe buýt
lại 1 Fan cuồng nhiệt của Pi rồi =))

Website
www.facebook.com
Em tiếp lời hộ bác nhé.

Và em cũng yêu cảm giác khó chịu của thằng đi ngược chiều khi bị pha của em táng vào mặt.

Ồ de. Đoàng. Piagio, xe máy số 1 Việt Nam!

HMC

Xe tải
Theo em thì yêu ghét là chuyện của mỗi người, miễn là không làm ảnh hưởng/gây phiền toái/khó chịu etc. cho người khác là được. Cá nhân em cũng thích kiểu dáng của các loại Pi nhưng sử dụng chúng thì vì nhiều lý do, em thấy đếch mê được.

lanhuong1965

Xe điện
-Sự thật thì khi mua 1 món hàng tiêu dùng mới(Cụ thể là xe của Pi),do bản chất tò mò,ai cũng xăm xoi,tìm hiểu đồng thời có nhu cầu trao đổi,thảo luận với người cùng sử dụng cùng món hàng như mình.Từ đó tạo ra 1 làn sóng chat dồn dập trên forum này trong thời gian ngắn vừa qua(Chuyên về xe Pi).Khi có đề tài thảo luận,tất nhiên nảy sinh tranh luận kèm theo những luồng tư tưởng khác nhau.Tất yếu có đồng cảm & không đồng cảm!
-& theo con mắt của riêng em thì tất cả mọi người trong forum này đều có sự nhiệt tình,dám nghĩ,dám nói thật=>Là cái rất hay cho 1 sinh hoạt cộng đồng=>Có lẽ như vậy forum này mới thọ lâu được!(Chứ các forum khác cũng chuyên về xe,em vào vắng tanh như chùa bà Đanh=>chả hứng thú gì=>té ngay!)

-Hê hê hê,em không đính chính,nhưng phọt phát cho vui thôi.Đây là 1 trường hợp mà khi Pi có vấn đề,em(Mà có lẽ các bác cũng sẽ như em)khuyên người trong cuộc hành động để đòi lại quyền lợi chính đáng(Mong các bác ủng hộ nếu bác này lập thớt).Em tuy yêu Pi nhưng dứt khoát em không mù quáng,chiều chuộng(Mà em nghĩ chắc ai cũng như em trong tình yêu thôi,dù là yêu gì).

vanhienn viết

Em xin được trình bày lại vấn đề của em nhé.

1. Xe em khi cần nổ máy thì phải bóp thắng. (Cái này thì rất ư là bình thường rùi nè).
2. Xe em khi bóp thắng thì đèn cos sáng lên.
3. Xe em mà đang mở đèn thì đề máy không cần phải bóp thắng (có bác nào thử chưa?)
4. Xe em đang mở đèn+nổ máy, nếu tắt máy thì đèn tự động chuyển về cos. Nổ máy lên thì tự động chuyển qua đèn pha sáng lên^^.

Cái nữa là vấn đề giật giật, từ bữa em đổ xăng 95 thấy nó đỡ hẳn.. nhưng nó hơi vọt vọt.. nhiều lúc chạy mất kiểm soát hehe.

Sao Pi lại không làm cái đèn ở cốp xe nhở. Cái này em thấy rất tiện

Tks bác. Hôm trước em cầm qua đại lý Quang Phương - Chỗ em mua xe để bảo dưỡng định kỳ lần đầu tiên. Thay dầu máy+dầu lap+Công thợ = 198+74+30 = 302k thế là xong. Ko làm gì hết, kể cả chạy thử gì đó...

Dầu máy là Agip còn dầu lap là của SYM. Em có hỏi là sao lại thay của SYM thì được cô bé ở quầy nói là trước đến giờ pi là dùng lap của SYM vì nhớt Pi ko có nhập ??? Các bác có bác nào bị giống em ko ạ. ???

Em trình bày lỗi bóp thắng sáng đèn cos...etc ...Sau 1 hồi loay hoay các bác ấy xác định là bóng đèn hậu bị hỏng. Vì tháo bóng đèn ra thì bt. Các bác ấy báo giá bóng đèn cho em 50k rồi chạy đi mua bóng đèn.
Em mới kêu ông bán xe ra nói chuyện, từ khi em mua xe về đã như thế này rồi, anh không tin thì lên otofun.com mà xem ngày em mua xe là hôm sau em post bài hỏi thắc mắc liền. Bác ấy ko chịu, nói là sao bị như thế lại không đem ra hãng ngay. Post bài lên diễn đàn thì làm cái gì hixx
Thì em đi làm cả ngày, tối mới về, em đi mua xe còn đi 8h tối nữa là. Các bác ấy ko chịu thì em bỏ tiền ra thay thôi chứ em nói để cho các bác ấy biết là như thế.

Nhân định không bằng thiên định các bác ạ. Cứ lắp bóng đèn vào thì vẫn thế. Sau thêm 1 hồi loay hoay nữa thì các bác ấy cũng tìm ra nguyên nhân là do cái chuôi đèn hậu bị hư. Em mới ra hỏi bác ấy là cái gì bị hỏng, bác ấy nói là cả chuôi đèn lẫn bóng đèn bị hỏng. Em mới hỏi bóng đèn cũ của em đâu.? bác ấy nói để ở kia (vì trước đây bóng của em vẫn sáng chứ có ko sáng đâu, chỉ là sáng ko đúng lúc thôi) . Em lấy ra thấy 2 dây tóc vẫn ngon lành. Em mới bảo thôi anh thay lại cho em bóng đèn của em đi. bác ấy vừa thay mà mặt cứ như cái bơm. Thay vào thì vẫn ngon lành. Vậy là ko bị mất thêm 50k. hehe.

Vừa lúc đó có 1 chị chạy con Lx màu vàng biển 9009 vào kêu đề ko được. Sau 1 hồi check các bác ấy nói nếu thay ngay thì 800k còn bảo hành thì 4 - 5 ngày nữa quay lại đây lấy xe. Chị ấy cũng làm dữ chửi bới tùm lum nói là 800k thì có ngay còn bảo hành thì cứ đợi đấy nhá. hix sao mà em thấy giống mua bảo hiểm y tế quá vậy. Người ta mua xe của hãng mà hàng hóa để phục vụ bảo hành thì không có sẵn, hàng hóa phục vụ thương mại thì cần có ngay. Vậy ai còn tin tưởng vào dịch vụ của các bác nữa. Không biết có bác nào làm head của Pi ở đây đọc những dòng này em viết ko đây. ..

Nhân tiện em nói luôn là cái chuôi đèn mấy ông ấy thay cho em là cái chuôi cũ mem, dính đầy dầu nhớt, chắc tháo ra ở xe nào mà cũng có thể thay ra ở xe nào đó bị hỏng mới sửa lại. Mà thôi, em nín luôn vì không các bác ấy lại bảo 4-5 ngày nữa quay lại đây lấy xe thì xong em. hix.

lanhuong1965 viết:

-Như thế này thì không còn là:BẢO HÀNH 2 NĂM HOẶC 20.000KM theo cam kết của Piaggio in to tổ bố ngay trang 1 trong sổ bảo hành(Xe em là Lib ie) nữa rồi!Kế tiếp từ trang 6->8 ghi rõ các điều khoản,quy định của việc bảo hành!
-Theo em thì bác ra lập ngay 1 thớt riêng thông báo cho toàn forum biết trường hợp này để cùng nhau đòi quyền lợi chính đáng của người tiêu dùng!
-Lúc trước cái kim xăng xe em nó báo sai,vào Pi thay phao xăng,giờ ngon lành cành đào!Thêm 1 trường hợp bác nào đó mua Lib ie mà máy nó không ổn(http://www.otofun.net/threads/232869...-vao-di-phan-2) ...cuối cùng Pi cũng phải giải quyết ổn thỏa!...Em không thể liệt kê ra hết các trường hợp Pi phải làm đúng trách nhiệm khi xe Pi có vấn đề!

-Chia buồn cùng bác & chúc vợ 2 bác từ từ sẽ ổn,good!

Chỉnh sửa cuối:

JasonNghia

Xe điện
Ừh thế mai anh cho em mượn wave, em ra hoàng diệu với anh, anh đi xe em và anh sẽ cho em biết cái pha ság vô cùg mà em yêu là như nào nhé (:| Anh thề em mà khôg vào việt đức thì anh thấy hơi lạ (:|
Em tiếp lời hộ bác nhé.

Và em cũng yêu cảm giác khó chịu của thằng đi ngược chiều khi bị pha của em táng vào mặt.

Ồ de. Đoàng. Piagio, xe máy số 1 Việt Nam!
Cụ làm em phí mất ngụm cafe rồi :(

bokeoxe

Xe tải
ex nó là xe số, máy tận 135 không vọt mới là chuyện lạ cụ ạ 8->
số thường chả vọt bất ngờ nhanh thế đâu,đang số 4 về 2 số chắc vọt mới nhanh thế được :-j em nghĩ là ex côn đấy 8-> ex 135 thật nhưng đi chả thik = rgv :x xe suzuki bốc :-bd

JasonNghia

Xe điện
số thường chả vọt bất ngờ nhanh thế đâu,đang số 4 về 2 số chắc vọt mới nhanh thế được :-j em nghĩ là ex côn đấy 8-> ex 135 thật nhưng đi chả thik = rgv :x xe suzuki bốc :-bd
cụ đem xe 2 thì và xe 4 thì ra so sánh về độ vọt thì quả là 1 sự sai lầm ạ =)) Xe 2 thì luôn luôn vọt hơn 4 thì cụ ạ :| Quả là 1 sự so sánh lệch lạc

lhxndd

Xe buýt
Bác lày lói hay lày, em là em rất kết cái cách lói và ý của bác

Trạng thái
Thớt đang đóng