Xin phép các bác xài xe Pi, em phải nói thẳng nói thật!

Trạng thái
Thớt đang đóng

bokeoxe

Xe tải
cụ đem xe 2 thì và xe 4 thì ra so sánh về độ vọt thì quả là 1 sự sai lầm ạ =)) Xe 2 thì luôn luôn vọt hơn 4 thì cụ ạ :| Quả là 1 sự so sánh lệch lạc
so sánh là đi không thích bằng, so sánh cái gì khác mà cụ bảo em lệch lạc :-/ còn nữa, nếu bất ngờ tăng tốc thì chả có xe số đang đi số 4 vọt nhanh = xe ga luôn cụ ợ

JasonNghia

Xe điện
so sánh là đi không thích bằng, so sánh cái gì khác mà cụ bảo em lệch lạc :-/ còn nữa, nếu bất ngờ tăng tốc thì chả có xe số đang đi số 4 vọt nhanh = xe ga luôn cụ ợ
em đọc cm tưởg cụ so sánh độ vọt giữa RGV và ex 135 ạ. Em sai ạ. em xin lỗi cụ nhớ.

MinPrince

Xe buýt
@Mợ Lan Hương: Em thấy Pi chỗ em bảo hành tốt chứ ạ , cứ lần nào sau bảo hành toàn gọi điện hỏi anh có hài lòng thái độ nv phục vụ ko, xe đi có được ko . chẹp.

sutuvang

Xe tải
Bác lày lói hay lày, em là em rất kết cái cách lói và ý của bác
cái bác này hội chứng Pi rồi,lại còn đi so sánh Pi với SH,đúng là ^:)^bác mua được con lib việt nam thì lo mà giữ gìn, lên đây so sánh thế người ta cười cho đấy!

JasonNghia

Xe điện
Nhà cháu vừa nhặt đc câu này trên Fb, không hiểu nghĩa của nó và khôg viết nó được chế biến lại từ câu nào, cụ nào thôg thái chỉ hộ cháu cả câu chuẩn và câu này ạ
Vespa, SH năng tương ngộ
Dân đen đi bộ bất tương phùng

lhxndd

Xe buýt
cái bác này hội chứng Pi rồi,lại còn đi so sánh Pi với SH,đúng là ^:)^bác mua được con lib việt nam thì lo mà giữ gìn, lên đây so sánh thế người ta cười cho đấy!
Đề nghị bạn nói chuyện nên tôn trọng nhau một chút, đừng lên mặt dạy đời người khác! Ngoài ra, bạn có đưa ra được bằng chứng nào cho lý luận của bạn không hay cứ ở đó bô bô so sánh Pi với SH, v.v... rồi nói này nói nọ châm biếm người khác? Bạn nên nhớ nhé, cười người hôm trước hôm sau người cười!

lanhuong1965

Xe điện
Nhà cháu vừa nhặt đc câu này trên Fb, không hiểu nghĩa của nó và khôg viết nó được chế biến lại từ câu nào, cụ nào thôg thái chỉ hộ cháu cả câu chuẩn và câu này ạ
Vespa, SH năng tương ngộ

Trước tiên xin bắt tay thân ái với bạn JasonNghia cái vụ chữ ký...Qua hết rồi,vui là chính!!!

-Sau là tiếp bác câu thành ngữ trên.Nguồn thì em không biết,nhưng theo em nhớ thì là câu:Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ.Vô duyên đối diện bất tương phùng! Đại khái nó là:Có duyên(Cùng suy nghĩ,cùng hành động,cùng...nói chung là đồng chí hướng nếu nói rộng ra) thì dù ngàn dặm xa cách vẫn luôn tìm gặp nhau,luôn có nhau trong suy nghĩ trong tiềm thức(Như yêu đó mà :) ).Còn không có duyên(Không thích cùng...bất cứ cái gì cả)thì dù ngay trước mặt cũng như không thấy nhau.Nhân gian còn có rất nhiều câu có ý tương tự,đại khái như:"Thương nhau củ ấu cũng tròn,ghét nhau trái bù hòn cũng méo"

-Em xin hiểu câu : Vespa, SH năng tương ngộ có ý thiện chí.Đúng!!! Đi xe Pi hay HD thì cùng là người VN mà,cùng là người lao động mà,cùng vào forum này vui,học hỏi,truyền bá kinh nghiệm trên cái 2b mà!!!

-Votka bác!!!

Chỉnh sửa cuối:

JasonNghia

Xe điện
Trước tiên xin bắt tay thân ái với bạn JasonNghia cái vụ chữ ký...Qua hết rồi,vui là chính!!!

-Sau là tiếp bác câu thành ngữ trên.Nguồn thì em không biết,nhưng theo em nhớ thì là câu:Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ.Vô duyên đối diện bất tương phùng! Đại khái nó là:Có duyên(Cùng suy nghĩ,cùng hành động,cùng...nói chung là đồng chí hướng nếu nói rộng ra) thì dù ngàn dặm xa cách vẫn luôn tìm gặp nhau,luôn có nhau trong suy nghĩ trong tiềm thức(Như yêu đó mà :) ).Còn không có duyên(Không thích cùng...bất cứ cái gì cả)thì dù ngay trước mặt cũng như không thấy nhau.Nhân gian còn có rất nhiều câu có ý tương tự,đại khái như:"Thương nhau củ ấu cũng tròn,ghét nhau trái bù hòn cũng méo"

-Em xin hiểu câu : Vespa, SH năng tương ngộ có ý thiện chí.Đúng!!! Đi xe Pi hay HD thì cùng là người VN mà,cùng là người lao động mà,cùng vào forum này vui,học hỏi,truyền bá kinh nghiệm trên cái 2b mà!!!

-Votka bác!!!
Thế còn vế dưới, Dân đen đi bộ bất tương phùng ạ ?

JasonNghia

Xe điện
Đề nghị bạn nói chuyện nên tôn trọng nhau một chút, đừng lên mặt dạy đời người khác! Ngoài ra, bạn có đưa ra được bằng chứng nào cho lý luận của bạn không hay cứ ở đó bô bô so sánh Pi với SH, v.v... rồi nói này nói nọ châm biếm người khác? Bạn nên nhớ nhé, cười người hôm trước hôm sau người cười!
Chẹp chẹp :-<

lanhuong1965

Xe điện
Vespa, SH năng tương ngộ
Thế còn vế dưới, Dân đen đi bộ bất tương phùng ạ ?
Thì : bác nối bất cứ cái gì vào ...dù ngay trước mặt cũng như không thấy nhau là ra nghĩa ngay.Em không thích giải về sau đâu ạ dù rằng em hiểu tí chút(Hê hê hê,ý nó không...thiện)!

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
Bác lày lói hay lày, em là em rất kết cái cách lói và ý của bác
Câu dưới này hứng gạch đi cụ ;;)
Không nên đem dân Hải Phòng ra làm chuẩn hoặc quy kết cho những địa phương, tỉnh, thành khác! Hà Nội chuộng Liberty hơn SH, Sài Gòn, chuộng cả hai! b-)
Không phải không chuộng đâu bạn àh, vẫn chuộng nhưng ít người ở Sài Gòn đủ tiền mua Lib VN lắm, còn những người đủ mua Lib VN thì họ lại chuộng SH hơn nên mua SH, còn khối người thèm nhỏ giải Lib VN ra đấy thôi !
1. Bạn nghĩ cứ hễ xe nhiều tiền hơn thì đẳng cấp hơn àh? Hơi ngố rồi đó, phải xem cái tiền ấy là do giá trị thực của xe hay là do đóng thuế! Ngoài ra, giá trị của chiếc xe và lượng tiền đôi khi không nên đồng nhất hai khái niệm này với nhau. Riêng đối với Liberty 125 ie thì điều này là đồng nhất!
2. Cái đẳng cấp bạn nói chỉ là đẳng cấp xài tiền thôi bạn àh, chẳng có gì hay ở đó đâu, xe chỉ là phương tiện thôi, điều quan trọng là bạn đi SH thì không ai nói đẹp hơn đi Liberty đâu, đẳng cấp ở đây lại là độ thời trang đấy, mà về cái này thì SH vẫn thua Liberty về thời trang một bậc nhé!
Không phải không chuộng đâu bạn àh, vẫn chuộng nhưng ít người ở Sài Gòn đủ tiền mua Lib VN lắm, còn những người đủ mua Lib VN thì họ lại chuộng SH hơn nên mua SH, còn khối người thèm nhỏ giải Lib VN ra đấy thôi !
Bạn nói Lib nhập hay Lib VN đều kém SH 1 bậc, tức là sai rồi đó, Lib nhập kém thì không nói còn Lib VN, chưa chắc, chính vì thế mới có chủ đề này

@hungdance1987: đề nghị bác ăn nói cho lịch sự, người có văn hóa và có học không bao giờ ăn nói như vậy, bạn nói ai không có tiền ? Xin lỗi bạn nhé, nếu nói về tiền thì tiền của bạn không đủ để xách dép nữa chứ đừng nói tời việc phán bừa người khác ko có tiền. Mua một chiếc Lib VN chưa chắc đã ít tiền hơn một thằng mua một chiếc SH, đó chỉ là cúng tiền ngu cho bọn thuế thôi (SH nhập nhé, ko nói SH VN), còn Lib VN thì không phải cúng tiền ngu vụ thuế đâu.
Mời các cụ xơi :))

Chỉnh sửa cuối:

[K]club

Xe tải
cái thread này vẫn sống à !!! thôi các bác cho em xin , ra ngoài hết đi , ai cuồng thì hẵng vào , chán chẳng thèm nói câu nào luôn , nói nhiều dễ có biến , mất vui . nhất là tham khảo bác AudiR post những lần đi chinh chiến của bác chủ thread . Hết hồn

[K]club

Xe tải
thôi chết em nhầm hô hô hô hô . bật cả 2 thread cứ tưởng vẫn đang ở bên cái của nợ kia . cái mà ai theo dõi mấy ngày qua đều hiểu :)) sr bác chủ thread nhé

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
[K]club;5853158 nói:
thôi chết em nhầm hô hô hô hô . bật cả 2 thread cứ tưởng vẫn đang ở bên cái của nợ kia . cái mà ai theo dõi mấy ngày qua đều hiểu :)) sr bác chủ thread nhé
Cụ bật 2 thớt làm zề ? Đi săn hàng như em à =))

[K]club

Xe tải
vâng em cũng đang theo dõi độ nguy hiểm của cái ông lhxndd kia :)) em kiềm chế kém lại có tiền sử dễ đau tim , đọc 1 luk ức chế lại phải ra làm điếu thuốc cho hạ hỏa mới vào đọc tiếp được nên mới bị nhầm 2 thread . Em nghe mấy thằng ku em đồn nhiều chiến sĩ mãn teen rồi mà còn nguy hiểm hơn teen , trăm nghe nay mới thấy , bái phục bái phục bác lhxndd

MinPrince

Xe buýt
hít hốt quá :x em đẩy lên tiếp ạ :x... nhờ thớt này em được mời rượu nhiều...cám ơn các cụ nhé :x...đọc bài trước của em thấy hay các cụ cứ vote nhé. Tốc độ spam kinh thật..10 trang dồi đấy...hô hô hô..

Trạng thái
Thớt đang đóng