Xin phép các bác xài xe Pi, em phải nói thẳng nói thật!

Trạng thái
Thớt đang đóng

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
Nhà cháu chỉ cần bôi đen là thấy hết í mừ :D bằg h này hqua gạch đá đag bay nhiều lắm, hnay im lìm quá
chắc hôm nay trời oi bức, các cụ ý cho gấu lớn gấu be đi lượn phố ăn kem hết rồi

charged_pt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
đây là trước cơn bão lớn trời thường trong xanh đấy cụ :-|
Không ạ, ý cháu là = h này hqua thớt này rất xôm, nhiều cm, mà giờ này hnay thì im quá ạ, khác hẳn hqua. Chứ cháu k có í ảm chỉ 1 ai hết :D

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn

lhxndd

Xe buýt
Cụ nào làm quen với idol chưa ;;)
Sorry bác nào hôm qua gọi cho mình nhé! Vì hôm qua đang đi nhậu với một anh trong cty thì có điện thoại của một bạn nào đó (chắc trên otofun vì sau đó nhắn tin cho mình hỏi có phải là người lập ra thớt Liberty 125 ie vs Liberty 125 (nhập) vs SHi 125 không), nhưng mình không nghe máy điện thoại được vì trong quán nhậu ồn ã quá.
Dù sao cũng cảm ơn sự quan tâm của các bác!

lhxndd

Xe buýt
em bon chen vào cái topic http://www.otofun.net/threads/250465-liberty-125-ie-vn-vs-liberty-125-nhap-vs-sh-125-fi
nói thật thì cụ so sánh Li với PCX nếu nói về kiểu dáng thì có thể so sánh đc, chứ cụ mang Li với SH ra so sánh kiểu dáng thì ăn gạch là phải

Em thấy Li nó đẹp đc cái đầu, em ko thích cái đuôi, nó bé, mà xe ngắn. Dáng nó hợp với người lịch lãm hơn (phần lớn thiết kế của Pi đều hướng tới khách hàng dạng này mà)
SH em nhìn nó dáng khỏe, chiều dài cơ sở hơn Li, nhất là em SH Sport, phù hợp với các cụ thích năng động, thể thao.

SH "thua đứt đuôi" về kiểu dáng so với Li ở điểm nào thế @-)
Bạn thuộc dạng những người thích SH, nên nhận xét của bạn thiếu tính khách quan, mình không chấp! SH ở châu Âu hay ở Ý nói riêng thì không là gì cả đâu nhé, nếu so với Liberty! Ở VN thì khác, có thể có một cơ số ko nhỏ những người thích SH, nhưng đó là ở VN. Ngay cái việc ở châu Âu hay ở Ý, SH đã bị đánh giá là ko đẹp bằng Liberty rồi.
Hơn nữa, đẹp hay xấu lại tùy vào mỗi người và cách nhìn, sở thích, khó nói cho đúng, sai nhưng cũng nên biết rộng hơn ở ngoài Việt Nam một chút, đừng lấy Việt Nam là tiêu chuẩn hay thước đo để đánh giá đẹp xấu, hãy nhìn vào các nước khác nó nghĩ gì về kiểu dáng của Liberty và SH rồi hãy nói nhé!

tungpr123

Xe buýt
Bạn thuộc dạng những người thích SH, nên nhận xét của bạn thiếu tính khách quan, mình không chấp! SH ở châu Âu hay ở Ý nói riêng thì không là gì cả đâu nhé, nếu so với Liberty! Ở VN thì khác, có thể có một cơ số ko nhỏ những người thích SH, nhưng đó là ở VN. Ngay cái việc ở châu Âu hay ở Ý, SH đã bị đánh giá là ko đẹp bằng Liberty rồi.
Hơn nữa, đẹp hay xấu lại tùy vào mỗi người và cách nhìn, sở thích, khó nói cho đúng, sai nhưng cũng nên biết rộng hơn ở ngoài Việt Nam một chút, đừng lấy Việt Nam là tiêu chuẩn hay thước đo để đánh giá đẹp xấu, hãy nhìn vào các nước khác nó nghĩ gì về kiểu dáng của Liberty và SH rồi hãy nói nhé!
Cụ này bị mắc triệu trứng ròi , tỉnh ngộ lại cụ ơi. LI viet của cụ giá 54tr . Em nói câu này chắc cụ suy luận đc chứ

lhxndd

Xe buýt

Phờ Râu

Xe điện
em thì thấy có mỗi con Liberty mà có đến chục cái thread, hết người này rồi đến người kia lập, bó tay

lhxndd

Xe buýt
Cụ này bị mắc triệu trứng ròi , tỉnh ngộ lại cụ ơi. LI viet của cụ giá 54tr . Em nói câu này chắc cụ suy luận đc chứ
Bạn tungpr123, xe Lib nhập nó chỉ chịu thuế thôi chứ có gì mà giá này giá nọ, nếu so ra, không thể nói Lib nhập giá trị hơn Lib ie 125 được vì Lib nhập cái giá của nó đã phải chịu thuế 90% trong đó rồi. Lib 125 ie, nếu chịu thêm thuế 90% nữa thì giá của nó cũng tương đương Lib nhập rồi! Bạn ko nên nói Lib nhập giá 54 tr có ý nghĩa gì ở đây, muốn so giá trị với Liberty 125 ie thì hãy bỏ hết phần thuế ra, kể cả SHi nhập nhé!

tungpr123

Xe buýt
Bạn tungpr123, xe Lib nhập nó chỉ chịu thuế thôi chứ có gì mà giá này giá nọ, nếu so ra, không thể nói Lib nhập giá trị hơn Lib ie 125 được vì Lib nhập cái giá của nó đã phải chịu thuế 90% trong đó rồi. Lib 125 ie, nếu chịu thêm thuế 90% nữa thì giá của nó cũng tương đương Lib nhập rồi! Bạn ko nên nói Lib nhập giá 54 tr có ý nghĩa gì ở đây, muốn so giá trị với Liberty 125 ie thì hãy bỏ hết phần thuế ra, kể cả SHi nhập nhé!
Vâng vâng, em thấy cụ dạo này sao sao í =)) . em chịu thua ợ ^:)^

lhxndd

Xe buýt
Vâng vâng, em thấy cụ dạo này sao sao í =)) . em chịu thua ợ ^:)^
Diễn đàn là nơi học hỏi, chia sẻ kinh nghiệm và giao lưu, kết bạn với nhau trên tinh thần vui là chính, đừng hơn thua nhau một vài câu một vài chữ làm giề, để relax, thư giãn sau chuỗi giờ công việc mệt mỏi, căng thẳng thôi bác ạ! Hãy cứ vui đi, oto (4B hay 2B, 3B cũng được) fun (vui) mà! :-bd
Còn thực tế nó như thế nào, thì dù ai có nói gì thì có thay đổi được đâu, còn chuyện xe nó ngon hay dở, đẹp hay xấu cũng tùy vào cách chạy, cách bảo dưỡng và óc thẩm mỹ của mỗi người nữa!

tungwalkalone

Xe tăng
Bài viết của chủ thớt sử dụng quá nhiều màu sắc, nhằm lôi kéo, tạo phong cách riêng kiểu như các cậu choai choai nhuộm tóc xanh tóc đỏ, đọc rất nhức mắt!
Kệch cỡm với phong cách chung của diễn đàn!

hailonghk

Xe buýt
Tất cả các cụ ko đc cãi cụ lhxndd nữa, hãy học hỏi đi ,cãi nữa đánh giờ :62:
Cụ lhxndd em tặng cụ mẫu chữ ký mới :
Liberty 125 ie, Xe gắn máy hàng đầu Việt Nam !

Cụ có thể copy về sử dụng ngay mà ko cần đăng ký tác quyền với tác giả vì ko ai xứng với mẫu chữ ký này bằng cụ :x

Chỉnh sửa cuối:

lanhuong1965

Xe điện
Phang qua,phang lại=>xebo đóng thớt=>Hết vui!
=)) =)) =))

hungdance1987

Xe hơi
Về cái này, chỉ có những người có dáng người to cao, đen hôi, vạm vỡ, béo hoặc đô con thì đi SH mới hợp bạn àh, còn người mảnh khảnh, thư sinh, cao không quá 1m7 đi Liberty hợp hơn bạn àh!
To cao đen hôi mới đi được SH hả ông, người ông bé nhỏ trắng thơm đi Lib việt nam hả. Tôi nói thật với ông, đi con lib Việt mà ông đã vênh như thế rồi thì đời ông *** khá được đâu. Có con xe 54 triệu mà cứ như mình ông có

lhxndd

Xe buýt
To cao đen hôi mới đi được SH hả ông, người ông bé nhỏ trắng thơm đi Lib việt nam hả. Tôi nói thật với ông, đi con lib Việt mà ông đã vênh như thế rồi thì đời ông *** khá được đâu. Có con xe 54 triệu mà cứ như mình ông có
Đừng nên phân biệt Lib VN và Lib nhập bạn àh, vì Liberty là Liberty của Piaggio thôi, làm gì có Liberty VN, Liberty Mã, Liberty Thái, v.v... đâu. Liberty 125 ie được sản xuất ở VN và xuất sang các nước khác trong cùng khu vực!
Lại nói, nếu so Liberty nhập thì nó vẫn còn thua đứt đuôi Liberty 125 ie về nhiều mặt đấy nhé, bạn tìm hiểu lại đi rồi hẵng nói nhé!

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng