Xin phép các bác xài xe Pi, em phải nói thẳng nói thật!

Trạng thái
Thớt đang đóng

charged_pt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
nhà cháu hỏi ngu cụ đã xem clip thanh niên Hà Nội bốc đầu lib chào mừng đại lễ chưa??? Cụ đừng nói đấy là số ít nhé vì cháu chắc chắn là nhiều "choai choai" mong được như thế lắm :)) Cháu cũng đâu có nói là cụ nói từ đẳng cấp đâu vì nhiều người biết nó là cái gì trong mắt mỗi người đi xe mà "Cụ cứ về vùng quê mà xem thanh niên choai choai nó đi xe gì nhé! (em nói tới dream và wave chúng nó lắp đèn xanh đèn đỏ lạng lách ngoài đường thôi "
nếu sai ý nào cháu xin tạ lỗi cụ :-bd

JasonNghia

Xe điện
Nói các bác yêu Honda thứ lỗi cho . Nhà em đã tẩy chay bọn Honda từ 10 năm nay rồi , Em thích nhất là hãng xe Piagio làm ăn không có cái kiểu bóp cổ người tiêu dùng VN. không cần ngồi lên xe , chỉ vào cửa hàng là thấy mình sang trọng rồi ( vì cách cư xữ )
Có chiếc xe tay ga Honda nào mà lắp cho khách hàng được cái hệ thống chống trộm hoàng chỉnh như của Pi ko ? ...còn lâu nhé vì có quang tâm gì đâu.
Lúc nào cũng cho ta bền , ta tiêu ít xăng lở gặp bọn trộm nó chỉ cần 2s chôm cho một cái ...là xong. Nhà em mới bán đi con SH 150 vì khổ quá ,đi đâu cũng sợ bị mất trộm ( gần nhà em có hai chiếc mất rôi ). Em chuyển qua mua Pi và thấy rất đúng với lựa chọn của mình..
Nhân tiện Bác nào có thông tin chiếc xe Pi nào ở VN bị ăn cắp thì cho em xin thông tin để còn học hỏi nhé , em tìm mãi mà không thấy...thank
Nhưg với tiềm lực kinh tế của ( đa số ) người dân việt nam, các sản phẩm của Pi còn khá xa vời ạ :) chưa kể tiền sắm 1 chiếc mà còn cả tiền để nuôi nó nữa :) em k phải fan honda, nhưg xe honda bây giờ cũg có khóa từ đấy chứ cụ, nhưg đa phần nhữg vj mất xe là do chủ quan, k khóa xe thôi cụ ạ :) chứ nếu khóa kĩ thì khó nào có thể bê đi được

iTeen

Xe tải
nếu sai ý nào cháu xin tạ lỗi cụ :-bd

Dạ bây giờ em thấy chính thức xấu hổ cho cụ ạ, cụ cảm thấy cụ không cãi được nữa đuối lí rồi nên làm liều ạ?
Cái phần chữ đỏ ở đâu thế cụ: http://www.otofun.net/threads/251206-xin-phep-cac-bac-xai-xe-pi-em-phai-noi-thang-noi-that?p=5845871#post5845871

Phần chữ đỏ nó có phần "Em thấy phần lớn bọn "choai choai" như cụ nói nó...." à cụ?

Chỉnh sửa cuối:

charged_pt

Xe tăng
dạ thưa cái phần đỏ đỏ là cái ý của cụ mà cháu muốn rep, cháu chỉ dấn cho nó rõ để cụ đọc và nhận thấy vì cụ vừa bảo cháu chỉ cho cụ xem. Nếu vậy cụ vẫn không hiểu thì cháu thành thật xin lỗi và rất xấu hổ vì ăn nói kém không chỉ cho cụ thấy được ý của cháu. XIn phép đi ngủ mai sẽ trả lời cụ tiếp

JasonNghia

Xe điện
Dạ bây giờ em thấy chính thức xấu hổ cho cụ ạ, cụ cảm thấy cụ không cãi được nữa đuối lí rồi nên làm liều ạ?
Cái phần chữ đỏ ở đâu thế cụ: http://www.otofun.net/threads/251206-xin-phep-cac-bac-xai-xe-pi-em-phai-noi-thang-noi-that?p=5845871#post5845871

Phần chữ đỏ nó có phần "Em thấy phần lớn bọn "choai choai" như cụ nói nó...." à cụ?
dạ thưa cái phần đỏ đỏ là cái ý của cụ mà cháu muốn rep, cháu chỉ dấn cho nó rõ để cụ đọc và nhận thấy vì cụ vừa bảo cháu chỉ cho cụ xem. Nếu vậy cụ vẫn không hiểu thì cháu thành thật xin lỗi và rất xấu hổ vì ăn nói kém không chỉ cho cụ thấy được ý của cháu. XIn phép đi ngủ mai sẽ trả lời cụ tiếp
Cháu vác dép chờ đọc gạch đá của 2 cụ ngày mai :D

iTeen

Xe tải
Vậy cứ cho là cụ nói đúng, trả lời vấn đề của cụ nhé.

Cho em hỏi là các xe thường xuyên xuất hiện trên đường có xe nào là không bốc đầu được ạ? Và cụ xem lượng người đi Li bốc đầu, lạng lách, đánh võng nhiều hơn hay là lượng dream với wave chế bốc đầu, lạng lách nhiều hơn?

Cũng nói thẳng là số lượng Liberty bốc đầu em đảm bảo ít hơn rất nhiều lần so với lượng dream và wave ạ. Dream và wave dễ bốc đầu hơn nhiều, và thanh niên ở vùng quê như cụ nói ko có điều kiện mua Li thì đương nhiên họ chọn Dream và wave nhiều hơn rồi. Mà cụ đừng quên trong cái clip bốc đầu Li trên Youtube thì cái xe bốc đầu lâu và dài nhất chính là Dream ạ! Nếu cần mời cụ xem lại cho vui.

Cụ lấy ví dụ là cái clip bốc đầu Liberty, nhưng chính nhân vật nổi bật nhất trong clip ấy lại là đoạn bốc đầu của 1 xe Dream, cụ nghĩ sao???

Mời cụ xem lại cho vui: http://www.youtube.com/watch?v=W8uucm2nBRc&feature=fvst

Chỉnh sửa cuối:

charged_pt

Xe tăng
cháu đã nói là xấu hổ lắm rồi mà cụ cứ bắt cháu trả lời :( nếu không có cái phần của xe dream ấy thì cháu cũng chẳng dẫn chứng cho cụ làm gì. Bởi vì sự so sánh giữa cái "đẳng cấp" mà mọi người tạo ra thôi. Cũng vì thế nên cháu mới đề cập đến cái tiêu đề của clip. Hic cụ nào thông thái diễn đạt ý của cháu hộ vớddaauuaf óc cháu ngu muội quá :(
Vậy cứ cho là cụ nói đúng, trả lời vấn đề của cụ nhé.

Cho em hỏi là các xe thường xuyên xuất hiện trên đường có xe nào là không bốc đầu được ạ? Và cụ xem lượng người đi dream và wave bốc đầu, lạng lách, đánh võng nhiều hơn hay là lượng dream với wave chế bốc đầu, lạng lách nhiều hơn?

Cũng nói thẳng là số lượng Liberty bốc đầu em đảm bảo ít hơn rất nhiều lần so với lượng dream và wave ạ. Và cụ đừng quên trong cái clip bốc đầu Li trên Youtube thì cái xe bốc đầu lâu và dài nhất chính là Dream ạ! Nếu cần mời cụ xem lại cho vui.

Cụ lấy ví dụ là cái clip bốc đầu Liberty, nhưng chính nhân vật nổi bật nhất trong clip ấy lại là đoạn bốc đầu của 1 xe Dream, cụ nghĩ sao???

Mời cụ xem lại cho vui: http://www.youtube.com/watch?v=W8uucm2nBRc&feature=fvst

JasonNghia

Xe điện
cháu đã nói là xấu hổ lắm rồi mà cụ cứ bắt cháu trả lời :( nếu không có cái phần của xe dream ấy thì cháu cũng chẳng dẫn chứng cho cụ làm gì. Bởi vì sự so sánh giữa cái "đẳng cấp" mà mọi người tạo ra thôi. Cũng vì thế nên cháu mới đề cập đến cái tiêu đề của clip. Hic cụ nào thông thái diễn đạt ý của cháu hộ vớddaauuaf óc cháu ngu muội quá :(
nhà cháu cũg dốt văn =.=" Dưg mờ wave với dream bốc đầu nhiều là vì sao? Vì nó rẻ và dễ bốc đầu ạ. Đó là vì sao mà thấy uẩy và dim bốc nhiều hơn Lib.

iTeen

Xe tải
à vậy hóa ra là cụ đang nói tới cái "đẳng cấp" được nói tới trong topic này

Đố cụ tìm đc trong reply của em chỉ 1 nhận xét về "đẳng cấp" giữa Pi và các xe khác?

Cụ thừa nhận là cụ đang nói tới cái "đẳng cấp", nhưng cụ lại nói với em - 1 người chẳng đả động gì tới cái "đẳng cấp"

Cụ ném gạch kiểu ném bừa chẳng cần biết ai liên quan thì cụ đúng là người thấu hiểu sự đời rồi.

Khéo mai em phải đi thông não :(

Chỉnh sửa cuối:

JasonNghia

Xe điện
à vậy hóa ra là cụ đang nói tới cái "đẳng cấp" được nói tới trong topic này

Đố cụ tìm đc trong reply của em chỉ 1 nhận xét về "đẳng cấp" giữa Pi và các xe khác?

Cụ thừa nhận là cụ đang nói tới cái "đẳng cấp", nhưng cụ lại nói với em - 1 người chẳng đả động gì tới cái "đẳng cấp"

Cụ ném gạch kiểu ném bừa chẳng cần biết ai liên quan thì cụ đúng là người thấu hiểu sự đời rồi.

Khéo mai em phải đi thông não :(
Cụ ý không nói tới đẳg cấp trog reply của cụ mà đề cập đến đẳg cấp được nói đến chung chug trong thớt này ạ :)

iTeen

Xe tải
Cụ ý không nói tới đẳg cấp trog reply của cụ mà đề cập đến đẳg cấp được nói đến chung chug trong thớt này ạ :)
em cũng hiểu là thế, nhưng cụ ấy quote cái reply của em để nói tới cái "đẳng cấp" mà cụ. thành ra em bị vơ đũa kìa

đã nói rõ ràng là em thích cả LX của Pi và SH của HD, chẳng Pi hay HD trong em là hơn nhau cả mà vẫn bị lôi vào cái "đẳng cấp" mà cụ ấy nói tới

JasonNghia

Xe điện
em cũng hiểu là thế, nhưng cụ ấy quote cái reply của em để nói tới cái "đẳng cấp" mà cụ. thành ra em bị vơ đũa kìa

đã nói rõ ràng là em thích cả LX của Pi và SH của HD, chẳng Pi hay HD trong em là hơn nhau cả mà vẫn bị lôi vào cái "đẳng cấp" mà cụ ấy nói tới
thì 1 phần reply của cụ ý có cm lquan đến reply của cụ nên qoute vào ý mờ cụ :)

iTeen

Xe tải
thì 1 phần reply của cụ ý có cm lquan đến reply của cụ nên qoute vào ý mờ cụ :)
thà cụ ấy chịu đọc đủ 10 trang trước của topic này để tìm reply nào nói về đẳng cấp còn hơn là vơ đũa như thế. đến lúc người khác ko đọc từ đầu lại hiểu là em so sánh đẳng cấp giữa Pi và hãng khác thì mang tiếng lắm

charged_pt

Xe tăng
ặc ặc ý của cháu là muốn phản biện lại mấy cái ý đo đỏ mà cháu đã reply bên trên. cái "đẳng cấp" cháu đưa vào để dẫn chứng mục đích là để cụ hiểu ý cháu noí thôi. Chứ cháu chả ham hố tranh luận gì về cái đẳng cấp cả. "Đẳng cấp" theo ý nghĩ đơn giản của cháu là những ngừoi đi xe máy, ô tô, điện thoại....ít tiền hơn những người dùng loại cao cấp hơn nên cảm thấy mình hèn hơn, họ sang hơn. Cháu không hề có ý định trạnh luận với cụ cái gì đẳng cấp hơn cái gì cả, mà bài của cháu cũng không đề cập đến cao thấp, mong cụ soi xét

charged_pt

Xe tăng
hic cụ nói thế chết cháu, cháu đọc từ lúc cái thớt này có 2 trang thôi cụ ạ, cháu không muốn tranh luận về đẳng cấp vì tranh mãi nó vẫn thế thôi. cháu là muốn nói thẳng nói thật với lại cung nông nổi nên thấy từ nào không hợp lắm thì có ý kiến thôi, chắc cái này cụ hiểu, tuổi trẻ mà
thà cụ ấy chịu đọc đủ 10 trang trước của topic này để tìm reply nào nói về đẳng cấp còn hơn là vơ đũa như thế. đến lúc người khác ko đọc từ đầu lại hiểu là em so sánh đẳng cấp giữa Pi và hãng khác thì mang tiếng lắm

iTeen

Xe tải
ặc ặc ý của cháu là muốn phản biện lại mấy cái ý đo đỏ mà cháu đã reply bên trên. cái "đẳng cấp" cháu đưa vào để dẫn chứng mục đích là để cụ hiểu ý cháu noí thôi. Chứ cháu chả ham hố tranh luận gì về cái đẳng cấp cả. "Đẳng cấp" theo ý nghĩ đơn giản của cháu là những ngừoi đi xe máy, ô tô, điện thoại....ít tiền hơn những người dùng loại cao cấp hơn nên cảm thấy mình hèn hơn, họ sang hơn. Cháu không hề có ý định trạnh luận với cụ cái gì đẳng cấp hơn cái gì cả, mà bài của cháu cũng không đề cập đến cao thấp, mong cụ soi xét
phản biện lại ý đỏ? ý đỏ nói dream và wave lắp đèn xanh đèn đỏ đi lạng lách đánh võng là mấy đứa choai choai, nếu theo cụ như vậy là sai thì cụ cứ phản bác 1 cách tự nhiên nhất có thể.

mà những ai đọc topic này chắc cũng khó hiểu cả với nhau, vì có reply thì cụ nói toàn về đẳng cấp, sau đó lại nói là ko đả động tới đẳng cấp

rồi ý cụ là em nói đi wave với dream là choai choai, nhưng thực tế em nói mấy thằng đi wave, dream lắp đèn loạn xạ là choai choai.
nếu cụ lại thấy cụ đúng thì cụ cứ nói

Chỉnh sửa cuối:

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
theo ngu ý của em thì cụ charged không đồng ý với cụ iteen về vấn đề mấy cậu choai choai chế đồ vào wave dream lạng lách chạy ầm ầm và bị coi là nhà quê, ngu ý của em không biết có đúng không

Kwon21

Xe đạp
xe đi ngon hiện đại kiểu dáng đẹp giá lại hợp lí nữa thì mọi người thích là đúng rồi , bác này chắc muốn bàn về con dream cửa bác ý để có cơ hội chém gió a` :))

Trạng thái
Thớt đang đóng