[Funland] Xin kinh nghiệm ở rể

Tony_Le

Xe container
Cụ chăc chưa biết truyện Ông lão đánh cá và con cá vàng ? Biết thế nào là nhiều, Qua có thiếu tiền không vậy mà vợ Qua nó im chửa?
Thực tế thì cụ kia nói đúng đấy, trường hợp của Qua là đặc biệt thôi, ít lắm.

Leanh65

Xe container
Thực tế thì cụ kia nói đúng đấy, trường hợp của Qua là đặc biệt thôi, ít lắm.
Chả ít đâu cụ. pn thì phần nhiều có voi đòi 2 bà Trưng. Thực tế thì lại toàn vợ các ông cb, cc làm ra tiền lếu náo, li hôn, bồ bịch chứ vợ cn lại chung thuỷ hiếu thảo ngoan hơn cún. Dù chồng họ rõ là chẳng nhiều tiền, cũng có thể họ ít tật và nhiều thời gian chăm lo cho gđ. Nên cụ ấy nói kiếm nhiều tiền là vợ im mồm là chém thôi.

Ledung17

Xe tải
Ko hợp thì ko nên cưỡng ép, thuê cái nhà hay chung cư mini ở tạm, nhưng phải nghĩ cách đi cho êm đẹp.

minhmo

Xe cút kít
Chắc cụ Dờ phải...à mà thôi.
Cụ thuê cái chung cư ở cho thoải mái, kẻo lại mang tiếng cho thuê nhà rồi lấy tiền xơi tất, không lọt đi đâu xu nào. :D

Yoshi Hito

Xe tải
thì ra đây mới là nguyên do, vậy cụ chắc cũng phải là một người rất bận rộn về cv của mình rồi, đi làm về thì k làm việc nhà cũng chẳng ai trách, nhưng giá mà cụ thêm được chút xíu đỡ đần việc nhà thì cụ sẽ hoàn hảo hơn :D

duongqua

Xe container
Kinh nghiệm thì chả có kinh nghiệm j kinh hồn cả. Nhưng tuỳ vào thái độ, hoàn cảnh của nhà vợ mà sống thôi, Còn mình đangf hoàng, công ăn việc làm ổn định ko xin xỏ ai, ko nhờ vả ai, ko ăn ko của ai cái j, coi bố mẹ vợ như bố mẹ đẻ của mình. Vậy thì sống ở đâu cũng vậy,bố mẹ vợ hay bố mẹ đẻ đều quý cả,và coi mình như con ruột trong nhà. Chứ nhiều ô sống khách sáo với bản thân cũng chả ra cái j bỏ mẹ, sống toàn dựa dẫm, làm ăn thì ko chịu làm nên mới ngại cái này sợ cái kia. Chứ còn mình đàng hoàng sống đúng đạo làm con thì nhà vợ cũng như nhà mình, mà bố mẹ vợ còn quý hơn con đẻ đó chứ.
Nếu có con gái, thì hãy nghĩ sau này mình cũng sẽ là bố mẹ vợ/ô bà ngoại, lúc đó mình hãy hiểu suy nghĩ của bố mẹ vợ mình bây giờ. Chứ nhiều ng chưa về ở nhà vợ/chồng đã nghĩ phải chiếm cái này, xin cái nọ, rồi ô bà có phải bố mẹ đẻ của tôi đâu... vậy nên mới có cái suy nghĩ chui gầm chạn này nọ!

tado261

Xe tải
Vợ e con một mà cuối tuần nào cũng auto mang con về bố mẹ đẻ. Em thì không về, cuối tuần lên ăn với bố mẹ vợ 1-2 bữa rồi đón mẹ con nó về. Tự do thích hơn. Hồi đẻ 2 đứa em cũng đã từng ở rể, dù bố mẹ vợ đối xử cũng tốt nhưng nhà mình vẫn thích hơn.

Zinger 2008

Xe buýt
E thì quan niệm cứ ở gần chứ ko ở chung ( bất kể nội ngoại) vì 2 thế hệ là 2 cách nhìn, cách sống khác nhau, khó mà hoà đồng được ( vợ e thì ko khéo còn e thì ko hợp tính bà ngoại). Ông bà ngoại cho ( đồ ăn uống, quần áo đồ chơi cho trẻ con) thì e nhận, còn tiền nong, tài sản thì ko ( ông bà có cho vợ e ko thì e ko biết, khuất mắt trông coi nên e ko quan tâm). E đối xử với ông bà nội ngoại như nhau, quà cáp các ngày lễ tết giống nhau, việc họ bên nội hay bên ngoại đều cố gắng chu toàn theo đúng trách nhiệm của mình. Hiện gia đình e ở cách nhà ông bà nội 100m, cách nhà ngoại 5km, cuối tuần cả nhà e lên ngoại ăn tối với ông bà rồi về.

Yoshi Hito

Xe tải
Kinh nghiệm thì chả có kinh nghiệm j kinh hồn cả. Nhưng tuỳ vào thái độ, hoàn cảnh của nhà vợ mà sống thôi, Còn mình đangf hoàng, công ăn việc làm ổn định ko xin xỏ ai, ko nhờ vả ai, ko ăn ko của ai cái j, coi bố mẹ vợ như bố mẹ đẻ của mình. Vậy thì sống ở đâu cũng vậy,bố mẹ vợ hay bố mẹ đẻ đều quý cả,và coi mình như con ruột trong nhà. Chứ nhiều ô sống khách sáo với bản thân cũng chả ra cái j bỏ mẹ, sống toàn dựa dẫm, làm ăn thì ko chịu làm nên mới ngại cái này sợ cái kia. Chứ còn mình đàng hoàng sống đúng đạo làm con thì nhà vợ cũng như nhà mình, mà bố mẹ vợ còn quý hơn con đẻ đó chứ.
Nếu có con gái, thì hãy nghĩ sau này mình cũng sẽ là bố mẹ vợ/ô bà ngoại, lúc đó mình hãy hiểu suy nghĩ của bố mẹ vợ mình bây giờ. Chứ nhiều ng chưa về ở nhà vợ/chồng đã nghĩ phải chiếm cái này, xin cái nọ, rồi ô bà có phải bố mẹ đẻ của tôi đâu... vậy nên mới có cái suy nghĩ chui gầm chạn này nọ!
Cụ nhìn hơi phiếm diện, đồng ý với cụ là sống phải đạo thì sẽ k có xích mích nhưng em dám khẳng định 100% chả có ai coi người k ruột thịt như bố mẹ đẻ của mình được, và cụ cũng đừng hy vọng mợ nhà sẽ coi bố mẹ chồng như bố mẹ ruột của mợ. Đôi khi cái ta thấy chỉ là bề nổi còn thật tâm chỉ có người ta mới biết. Nói thế cho nó nhanh

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhà em đợt này chuẩn bị cho thuê nên em tạm sang "ở rể" một thời gian chắc tầm vài tháng !!!
Mới sang chục ngày đã bắt đầu vài vấn đề "đau đầu" do lịch sinh hoạt 2 gia đình khác nhau
Em làm phụ hồ nên đi sớm về hôm, điện thoại suốt ngày ngược lại nhà vợ chỉ bán nước cuộc sống yên bình, giản dị.
Hnay mấy ông anh rể họ của vợ cứ khuyên phải thay đổi, nịnh bm vợ tí vì con vì cái
E thấy ko ổn nên xin phép book xe ôm về nhà luôn@@
Các cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ e chút ạ
Định nhờ nhà vợ trông con free à Cưng?

duongqua

Xe container
Cụ nhìn hơi phiếm diện, đồng ý với cụ là sống phải đạo thì sẽ k có xích mích nhưng em dám khẳng định 100% chả có ai coi người k ruột thịt như bố mẹ đẻ của mình được, và cụ cũng đừng hy vọng mợ nhà sẽ coi bố mẹ chồng như bố mẹ ruột của mợ. Đôi khi cái ta thấy chỉ là bề nổi còn thật tâm chỉ có người ta mới biết. Nói thế cho nó nhanh
thế e mới nói ở trên là tuỳ thái độ và tuỳ hoàn cảnh đó cụ.

Diepbinh

Xe hơi
Mối quan hệ tốt đến mấy khi ở cùng cũng nhiều vấn đề. Sống chung cũng cần phải học mà. Theo e cứ đi thuê thôi cụ ạ

Nam việt nam

Xe buýt
Thôi ..thôi.., xem như cụ đi chơi. Chứ ở rể đuợc là cái duyên. Chứ như cụ lên đây đưa chuyện thế này ko ở đc đâu.

QD092000

Xe điện
Chia buồn cụ thớt, ơ rê ko vui vẻ đc đâu.

E ko ở rể bao giờ, mà khi về ăn cơm nhà vk thì loay hoay 1 hồi toàn ra ngồi đầu nồi là ý gì cc nhỉ?

polizia

Xe container
Em 10 năm qua ở với mẹ vợ, k hẳn là ở rể vì là em chủ động dọn ở cùng mẹ vợ, bố vợ em mất còn vợ em con 1 nên bố mẹ em cũng bảo về ở vs bà cho bà đỡ 1 mình.
Chỉ cuối tuần em mới về vs bố mẹ đẻ.
Ở với mẹ vợ sướng như tiên, cơm bưng nước rót, mẹ vợ chiều.
Hehe nhưng vì vợ con 1 thì em mới ở thế.
Chứ vợ lại có 1-2 ông anh em trai ở cùng, bố vợ lại còn …. thì chắc là em ko ở đâu :))
Thôi vote chủ thớt ra ngoài.