[Funland] Xin kinh nghiệm ở rể

tuangiga31mes2c

Xe container
Em đang làm chạn vương nên ko dám khuyên gì ạ.

Tony_Le

Xe container
Em mỗi lần về nhà vợ lại cảm thấy rất thoải mái, mỗi năm về bên ngoại khoảng 3 lần, mỗi lần ở 2-3 ngày. Em không cảm thấy có khoảng cách, ăn uống, vui đùa cũng như anh em ruột em thôi.
Em nhớ hơn 10 năm trước mẹ vợ em mất, lúc đó bà cũng lớn tuổi rồi. Sau khi xong mọi việc, mấy anh em ngồi nhậu, cũng nâng ly và zô… như bình thường :D Sau đó ông anh vợ nói: nhậu thì cứ nhậu nhưng thôi đừng zô nữa. Nhà mình đang có chuyện buồn, hàng xóm nghe được lại mất hay.
Mỗi năm về 3 lần mỗi lần 2-3 ngày thì nhà vợ quý chả như Bác Hồ chứ ở rể là câu chuyện hoàn toàn khác.

Batman

Xe container
Ở với bố mẹ đẻ còn nhiều lúc ức đến đi bụi luôn, ở rể chắc lấy mẹ đá đập vào đầu quá. ;))

TUCSON9389

Xe điện
Em nhường cụ tất. Chỉ nói với cụ câu này: pn nó khác đàn ông, đàn ông không kể nể, cho pn gì coi xong, còn pn thì không phải ai cũng vậy. Vì vậy, nhận của cho nhà vợ, ngại ob thì ít, mà cảnh giác với con gấu trong nhà là nhiều, trừ phi cụ muốn nó ngồi lên đầu. Thế thôi ạ.
cụ cứ làm ra nhiều tiền đi thì vợ cụ nó .....tự im mồm cụ ạ.

ubisapro

Xe trâu
Mỗi năm về 3 lần mỗi lần 2-3 ngày thì nhà vợ quý chả như Bác Hồ chứ ở rể là câu chuyện hoàn toàn khác.
ko đón tiếp chu đáo, năm sau về 1 lần :D

autobahn-hanoi

Xe tăng
Nhà em đợt này chuẩn bị cho thuê nên em tạm sang "ở rể" một thời gian chắc tầm vài tháng !!!
Mới sang chục ngày đã bắt đầu vài vấn đề "đau đầu" do lịch sinh hoạt 2 gia đình khác nhau
Em làm phụ hồ nên đi sớm về hôm, điện thoại suốt ngày ngược lại nhà vợ chỉ bán nước cuộc sống yên bình, giản dị.
Hnay mấy ông anh rể họ của vợ cứ khuyên phải thay đổi, nịnh bm vợ tí vì con vì cái
E thấy ko ổn nên xin phép book xe ôm về nhà luôn@@
Các cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ e chút ạ
đợt 2012 nhà em tái cơ cấu cũng như thêm con, nên em sang nhà bố mẹ vợ ở tạm 3 năm trong khi chờ lấy nhà, cũng hay bị mấy ông a e bên nhà vợ xỏ xiên khi uống rịu, cụ phải chủ động với những việc như này, tóm lại hãy nghĩ đến vợ con mình - khi ở nhà vợ thì vợ con mình happy nhất - giảm nhiều nhất các va chạm k đáng có với bố mẹ vợ - em trở về nhà mình cuối năm 2015, từ đó đến nay, mama vợ em đi đâu cũng khoe (khi bà bị nói là ghê gớm) là con rể còn ở với tôi được mấy năm...

Yoshi Hito

Xe tải
e cũng có thằng bạn ở rể, ở tới nay chắc cũng độ 4,5 năm. Em thấy nó ngày càng béo, ngày càng có tiền mua nọ mua kia :))

Yoshi Hito

Xe tải
em còn có 1 thằng bạn nữa lúc sắp cưới vợ thì bố vợ đã kịp mua cho con gái căn liền kề 17 tỷ đứng tên con gái, cưới xong mua cho 2 vợ chồng mỗi đứa cái ô tô, nhưng giờ cũng than vãn về kiếp chạn vương ghê lắm =))

cusao

Xe lăn
Em thấy bình thường ạ....bởi đầy người không chịu đc hoàn cảnh này những cũng khối người vui vẻ hạnh phúc với hoàn cảnh đó.
Cá nhân em thích độc lập tự do, nhà mình mình ở tiền mình mình tiêu....đôi khi cũng khó khăn lắm, nhưng do trời thương nên vẫn gắng gượng để đc cái tự do độc lập ạ.

Tony_Le

Xe container
Em thấy bình thường ạ....bởi đầy người không chịu đc hoàn cảnh này những cũng khối người vui vẻ hạnh phúc với hoàn cảnh đó.
Cá nhân em thích độc lập tự do, nhà mình mình ở tiền mình mình tiêu....đôi khi cũng khó khăn lắm, nhưng do trời thương nên vẫn gắng gượng để đc cái tự do độc lập ạ.
Ở nhờ lại thấy hạnh phúc, em không tin.

xebobabanh17201

Xe điện
em còn có 1 thằng bạn nữa lúc sắp cưới vợ thì bố vợ đã kịp mua cho con gái căn liền kề 17 tỷ đứng tên con gái, cưới xong mua cho 2 vợ chồng mỗi đứa cái ô tô, nhưng giờ cũng than vãn về kiếp chạn vương ghê lắm =))
Cái chính là đồng chí đó dek có tên trên mấy cái giấy tờ đó :), lúc nó bực éo cho dùng . Cái này em biết có thằng còn bị bắt kí abc...kia.

Yoshi Hito

Xe tải
Cái chính là đồng chí đó dek có tên trên mấy cái giấy tờ đó :), lúc nó bực éo cho dùng . Cái này em biết có thằng còn bị bắt kí abc...kia.
kể cũng cay, toàn dùng đồ k phải của mình :P

Tony_Le

Xe container
xa thơm gần thúi là có thật phải k mợ ;))
Ý em không phải thế mà cái gì là của mình, mình dùng phải thoải mái hơn dùng đồ của người khác chứ.

Còn tình cảm thì đúng vậy, bất kể quan hệ nào trừ quan hệ vợ chồng thì càng ít gặp càng quý mến, độ xa gần liên quan đến mối quan hệ nữa. À mà lâu thôi đừng lâu quá lại thành ra nhạt nhẽo.

Yoshi Hito

Xe tải
Ý em không phải thế mà cái gì là của mình, mình dùng phải thoải mái hơn dùng đồ của người khác chứ.

Còn tình cảm thì đúng vậy, bất kể quan hệ nào trừ quan hệ vợ chồng thì càng ít gặp càng quý mến, độ xa gần liên quan đến mối quan hệ nữa. À mà lâu thôi đừng lâu quá lại thành ra nhạt nhẽo.
kiểu đường không đi mọc đầy cỏ dại ý nhỉ :v

vancy83

Xe tải
Nhà em đợt này chuẩn bị cho thuê nên em tạm sang "ở rể" một thời gian chắc tầm vài tháng !!!
Mới sang chục ngày đã bắt đầu vài vấn đề "đau đầu" do lịch sinh hoạt 2 gia đình khác nhau
Em làm phụ hồ nên đi sớm về hôm, điện thoại suốt ngày ngược lại nhà vợ chỉ bán nước cuộc sống yên bình, giản dị.
Hnay mấy ông anh rể họ của vợ cứ khuyên phải thay đổi, nịnh bm vợ tí vì con vì cái
Không ở được đâu, cụ càng ở lâu càng mâu thuẫn càng lớn. Tránh được thì nên tránh ngay từ đầu cụ ạ, không đến lúc hai bên không nhìn mặt nhau không cứu được đâu cụ ạ!

Trinhbaochau

Xe tải
E thì ko có khái niệm ở rể, thà ở nhà thuê còn hơn, ở gần sẽ p sinh v đề, thuê nhà thì theo khả năng của mình,ít thuê ít.