[Funland] Xin kinh nghiệm ở rể

niceshot

Xe container
Nhà em đợt này chuẩn bị cho thuê nên em tạm sang "ở rể" một thời gian chắc tầm vài tháng !!!
Mới sang chục ngày đã bắt đầu vài vấn đề "đau đầu" do lịch sinh hoạt 2 gia đình khác nhau
Em làm phụ hồ nên đi sớm về hôm, điện thoại suốt ngày ngược lại nhà vợ chỉ bán nước cuộc sống yên bình, giản dị.
Hnay mấy ông anh rể họ của vợ cứ khuyên phải thay đổi, nịnh bm vợ tí vì con vì cái
E thấy ko ổn nên xin phép book xe ôm về nhà luôn@@
Các cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ e chút ạ
Em chưa ở rể bao giờ, nên ko có kinh nghiệm để chia sẻ theo yêu cầu của cụ.
Nếu để chia sẻ thì em chỉ có kinh nghiệm duy nhất là KHÔNG Ở RỂ!

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
E ko xin nhưng nhạc phụ, nhạc mẫu cho gì e nhận ngay, chả phải xoắn :)) Hay do ôm suy nghĩ đó nên e chửa được cái gì, thế mới đau :))
Cho thì cứ nhận, sao phải xoắn.
Chỉ sợ bố mẹ vợ không có để cho.
;))

thuyhtt

Xe tăng
e cungz ở rể mấy năm

chả vấn đề gì cả

obg vợ chiều như gì
em công nhận. Được chiều hay không do:
1. nết ăn nết ở kiếp này
2. Nết ăn nết ở kiếp trước :D.
Không có nết dù ở kiếp nào thì cũng phải tiên trách kỷ hậu trách nhân thôi.

ubisapro

Xe trâu
Cho thì cứ nhận, sao phải xoắn.
Chỉ sợ bố mẹ vợ không có để cho.
;))
Chuẩn đấy cụ. Nhiều khi Gấu còn nặng nề (áp lực) hơn cả mình. Như nhà em đợt xây nhà mới, gấu cũng tính về xin nhạc phụ 1 ít vì đợt đứa em vợ mua nhà chung cư, các cụ cũng hỗ trợ nó vì nó về xin, mà thực ra nó khó khăn thật. E làm e gạt ngay, mình tự xây ko phải xin; cho thì lấy. Mà đúng là chả cho thật :))

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
em công nhận. Được chiều hay không do:
1. nết ăn nết ở kiếp này
2. Nết ăn nết ở kiếp trước :D.
Không có nết dù ở kiếp nào thì cũng phải tiên trách kỷ hậu trách nhân thôi.
e chả phải làm gì cả

ăn với ngủ

cái nhà ko bao h quét

ông bà già làm hết từ nấu cơm rửa bát quét nhà

thuyhtt

Xe tăng
Chuẩn đấy cụ. Nhiều khi Gấu còn nặng nề (áp lực) hơn cả mình. Như nhà em đợt xây nhà mới, gấu cũng tính về xin nhạc phụ 1 ít vì đợt đứa em vợ mua nhà chung cư, các cụ cũng hỗ trợ nó vì nó về xin, mà thực ra nó khó khăn thật. E làm e gạt ngay, mình tự xây ko phải xin; cho thì lấy. Mà đúng là chả cho thật :))
Các cụ sướng nhỉ, nhà em bố mẹ em và bố mẹ chồng đều nghèo, nên chả bố mẹ bên nào có gì cho bọn em cả. Nhưng có lẽ vì thế mà em với chồng đều ý thức là ko trông cậy được vào ai, nên cật lực kiếm tiền.
Chứ hai bên nội ngoại khấm khá mỗi bên dúi cho tí lúc trẻ, ko khéo hết cảđộng lực kiếm tiền, rồi suốt ngày cafe du lịch chém gió - vừa hư người- vừa mất cơ hội tuổi trẻ.
Con em sau này cũng thế. Tự lo.

ubisapro

Xe trâu
Các cụ sướng nhỉ, nhà em bố mẹ em và bố mẹ chồng đều nghèo, nên chả bố mẹ bên nào có gì cho bọn em cả. Nhưng có lẽ vì thế mà em với chồng đều ý thức là ko trông cậy được vào ai, nên cật lực kiếm tiền.
Chứ hai bên nội ngoại khấm khá mỗi bên dúi cho tí lúc trẻ, ko khéo hết cảđộng lực kiếm tiền, rồi suốt ngày cafe du lịch chém gió - vừa hư người- vừa mất cơ hội tuổi trẻ.
Con em sau này cũng thế. Tự lo.
E từ hồi còn đi học đã quan điểm rõ ràng: Ko xin. Sau này ra trường, làm được đồng nào tiêu đồng đó, kể cả lúc đói rách mồm cũng ko xin. E đã từng ăn bánh mỳ + mỳ tôm úp gần 2 tháng nhưng ko xin nhà, mặc dù nhà e cũng chẳng phải khó khăn ko cho em được. Còn tất nhiên các cụ có, cho được càng nhiều thì càng ít. E chả bao giờ chê :D

ubisapro

Xe trâu
h ông bà già vợ vẫn dành riêng 1 phòng cho vc e và thằng ku khi nào e về chơi vào mỗi tuần
E thì chưa ở rể bao giờ nhưng nhạc phụ, nhạc mẫu quý thì ko phải nghĩ. Từ hồi có em làm rể, nhạc phụ gương mẫu hẳn; rể đến chơi 1 phát là con ngồi xơi nước để bố chuẩn bị ... Trong khi nhạc mẫu nói với em, có con thì nhạc phụ em mới làm việc nhà =))

nvh_hn

Xe container
Đừng ở.

Sứa.

Xe điện
Kinh. Kinh nhất mấy ông khái tính, chối đây đẩy cái bố mẹ vợ cho. Đúng là lần đầu em nghe thấy. Thật là ị đái lên câu răn dạy: của cho là của nợ của các cụ. xh đảo điên. :))
E ko xin nhưng nhạc phụ, nhạc mẫu cho gì e nhận ngay, chả phải xoắn :)) Hay do ôm suy nghĩ đó nên e chửa được cái gì, thế mới đau :))
Cc phải tỉnh táo: Của bố mẹ vợ cho là cho vợ, con cc nhé, cc có lấy tiền ý ra tiêu riêng được đâu :))
Vì thế bố mẹ vợ cho cứ khảng khái không nhận, bảo để cho bố mẹ dưỡng già và đi ra khỏi hiện trường ... gấu nhà nó ko chê đâu và mính hết trách nhiệm =))

AMATAX

Xe điện
Em thì ở nhà mình nhưng bên nhà VK mấy ce gái hay xen can thiệp vào cs riêng tư. Toàn xui bậy để VC cãi lộn nhau:)]

Sứa.

Xe điện
e chả phải làm gì cả

ăn với ngủ

cái nhà ko bao h quét

ông bà già làm hết từ nấu cơm rửa bát quét nhà
Chắc bố vợ cụ giả công cụ hồi xưa phá hộ quả bom nổ chậm 5000 bảng =))

vnistockvn

Xe buýt
Nhận của bố mẹ vợ xong, đến lúc vợ chồng cơm ko lành canh ko ngọt (chả ai nói hay được việc này), thì lúc đấy mới biết thế nào. Tóm lại chỉ có bố mẹ đẻ mình là vô điều kiện, còn lại thì đúng như các cụ nói: của cho là của nợ! vodka cụ
Này thì đi ở rể

MinhAnh23

Xe đạp
Thà chết chưa không chịu ở nhà vợ ra ngoài cho có đông lực phấn đấu

Langthang_Mercedes

Xe container
Ở tạm có vài tháng mà cụ cũng phải than; em thích ở hẳn nhà bố mẹ vợ mà chả được. Ở với bố mẹ vợ em thấy con rể được cưng; ít phải làm việc nhà. Thiên hạ nói gì cụ kệ cmn là xong. Một điều rất quan trọng là nam nữ bình đẳng; cụ ở nhà bố mẹ vợ cũng như vợ ở nhà cụ.
Mượn xe khác hẳn xe mình vậy luật sở hữu là tối thượng. Cái gì không phải của mình mà dùng như đúng rồi là người thiếu tự trọng trừ khi được yêu cầu hoặc bắt buộc. Còn tôn trọng, bình đẳng…, là phạm trù khác hoàn toàn.

ducdaide

Xe tải
Thà chết chưa không chịu ở nhà vợ ra ngoài cho có đông lực phấn đấu
Đúng thế cuộc sống luôn cần có động lực để vươn lên... nếu không sẽ mang tiếng và ảnh hướng rất nhiều thứ ví dụ như lúc nào đó vợ nó quay lại nó quát là thằng đàn ông ăn hại phải đi ở rể thì bách nhục... hay con cái đến trường bị bạn bè nó bảo bố mày chỉ là chó chui gầm chạn con cái sẽ nghĩ mình là loại gì chứ... thà nhịn ăn chứ không thể mang tiếng muôn đời