[Funland] Xin kinh nghiệm ở rể

dpl

Xe lăn
À, vậy ạ. Em thì từ ngày cưới là chưa 1 lần nằm lên giường ở nhà vợ- ngày yêi thì có:D. Con cái vẫn gửi ob và có đứaở cùng ob vìđi học xa nhà cuối tuần mớiđón về. Những lúc sangđưađón con hay nhà có việc chỉ ngồi bàn phòng khách.Gầnđây cũngít ngồi hầu chuyện ob vì ob cũng có tuổi với cả hơi khó tính em không muốn căng thẳngkhôngđâu về những chuyệntiêu cực ngoài xh. ob cần mua sắm hay sửa chữa gì thì em vẫn làm như nhà mình vậy. Rau cỏ, hoa quả trồngđược vẫn mang sang cho obđều. Thế thôi, còn mọi việc nhà ngoại nếu không nói với em, em coi như không biết. Cụ xácđịnhở nhờ thòi gian ngắn thì hy sinh tý thói quen của mình cho hoàđồng là Ok, còn khó quá thì ra thuê vài tháng có saođâu, mà thuê chỗ gần công trìnhđể qua lại thường xuyên thì tốt hơn.
E đang hơn chục cái ctrinh nên chạy loạn lên ý mà. E thì cuối tuần vẫn sang ngủ 1 buổi bên nhà vợ như trước kia

haivina

Xe điện
Nhà em đợt này chuẩn bị cho thuê nên em tạm sang "ở rể" một thời gian chắc tầm vài tháng !!!
Mới sang chục ngày đã bắt đầu vài vấn đề "đau đầu" do lịch sinh hoạt 2 gia đình khác nhau
Em làm phụ hồ nên đi sớm về hôm, điện thoại suốt ngày ngược lại nhà vợ chỉ bán nước cuộc sống yên bình, giản dị.
Hnay mấy ông anh rể họ của vợ cứ khuyên phải thay đổi, nịnh bm vợ tí vì con vì cái
E thấy ko ổn nên xin phép book xe ôm về nhà luôn@@
Các cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ e chút ạ
Kinh nghiệm là bố mẹ vợ nên chọn ông con rể ít chuối thôi, còn ko chọn được thì cố mà chịu vậy. Nhiều ông rể cũng ối dồi ôi lắm.

xedaprach

Xe điện
Như ý một cụ còm ở trên, cụ nhiều việc, nhiều công trình tốt nhất nhà là ra làm cái Studio 5-6tr/ tháng,đi làm, lúc nào mệt, rảnh về nằm khểnh chả phải nhìn ngó ai có phải sướng không. Chả mấy khi được tự do, nếu gấu tâm lý thỉnh thoảng chạy qua cơm nước 2 vc lại có không gian riêng tư như thời son rỗi không hơn ah?

• Vodka
Reactions: dpl

petit jardin

Xe hơi
Cụ cũng bản lĩnh. Em từ ngày lấy vợ còn chưa bao giờ có ý định ngủ qua đêm ở bên đó, cho dù vợ con có sang đó chơi vài ngày.

xebobabanh17201

Xe điện
Nửa đời người em vẫn thấy quyết định" ko ở rể dù chỉ 1 ngày của em là chính xác"- Một thằng nhà Quê lấy Vợ HN có 2 lựa chọn(cho đất làm nhà- or ở nhà vợ sẵn).
Con người không có động lực, khó khăn thì khó thành công.
Như Cụ chủ thì tình huống ngắn ngày ko sao, nhứng nếu ko thoải mái thì thôi, thuê nhà mà ở.

tunglam2806

Xe tăng
cụ suy nghĩ rất giống em trai của em. Rất biết suy nghĩ cho người khác.
Lúc em chưa lấy chồng, nó kiếm đc tiền toàn hỏi chị cần gì em mua, sau khi em lấy chồng nó mua gì cho em cũng mua cho chồng em 1 món, lúc nào cũng tôn trọng chồng em, ngược lại chồng em cũng vài phần nể nó, dù nó ít tuổi.
Quan trọng là cách đối đãi với nhau, chứ bố mẹ con cái ở với nhau cả đời còn khó chịu nói gì người dưng. Vợ chồng còn dưng, nói gì bố mẹ vợ.
2 anh rể em xây nhà, con nhỏ đều ở nhà bố mẹ em. 1 ông ở lúc em chưa có gia đình. 1 ông ở lúc em có rồi. Vui vẻ, thoải mái, tôn trọng nhau. Các ông anh em còn thích đến nhà bố mẹ vk luôn.

Em cưới xong ở bên vợ gần 1 năm, đến khi bà già nhớ em quá đành phải về.:D Chục năm nữa bố mẹ em nếu không còn có khi em lại sang ngoại ở. Đối với em gia đình vợ cũng như gia đình mình. Mình phải thế nào bên vợ thì vợ mới tốt với gia đình mình.

Đọc còm nhiều cụ giữ kẽ bên vợ thật. Lạc hậu quá

Marance

Xe điện
Quản trị tốt thì ở tốt.
Cứ thế mà thực hiện cụ nhé.

formen

Xe lăn
Em ở rể xong biến chủ thành khách, mua nhà cc, để cc lấy tiền dưỡng già.

bimbim71

Xe điện
Em đã trải phận ở rể mấy tháng trong tình cảnh bất khả kháng.
Kết luận:Sống mỗi người mỗi nết,chết mỗi người mỗi mồ.Kể cả trải chiếu nằm lều cũng không ở rể.
Bố mẹ đẻ hắt hủi nên lúc đầu em tâm niệm sống tốt hết mình với nhà vợ,coi như bên nhà mình,rồi họ sẽ coi mình như con đẻ.Nhưng đời không phải vậy,mất hơn chục năm sau, chính mồm mẹ vợ thốt ra:Dâu con,rể khách!
Nhìn lại thực tế cách họ đối xử lại với bản thân mình,em tỉnh hắn!

Chỉnh sửa cuối:

bigman95

Xe điện
Nhà em đợt này chuẩn bị cho thuê nên em tạm sang "ở rể" một thời gian chắc tầm vài tháng !!!
Mới sang chục ngày đã bắt đầu vài vấn đề "đau đầu" do lịch sinh hoạt 2 gia đình khác nhau
Em làm phụ hồ nên đi sớm về hôm, điện thoại suốt ngày ngược lại nhà vợ chỉ bán nước cuộc sống yên bình, giản dị.
Hnay mấy ông anh rể họ của vợ cứ khuyên phải thay đổi, nịnh bm vợ tí vì con vì cái
E thấy ko ổn nên xin phép book xe ôm về nhà luôn@@
Các cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ e chút ạ
Mấy tháng thì thuê nhà mà ở Cụ. Còn KT khó khăn thì mình về nhà mình , vợ con ở nhà ông bà. Rể là rể!

son.nguyen.1979

Xe tăng
Ở tạm thời thôi thì sợ đếch gì. Có bố mẹ vợ mà nhờ vả được thì tội gì mà không nhờ. Em thì khinh mấy ông ăn bám nhà vợ, không có tính tự lập. Nhưng khinh nhất là mấy ông khái tính , lúc nào cũng ra vẻ không cần gì, bố mẹ vợ cho cái gì là sĩ diện, chối đây đẩy.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Kinh nghiệm của em là
chớ bao giờ dại mà chui vào gầm chạn !
Việt Nam dân chủ cộng hoà
Tây đốt mất nhà - Thì cúng cụ ngoài sân !
chấm hết !
e cungz ở rể mấy năm

chả vấn đề gì cả

obg vợ chiều như gì

kt13a2

Xe buýt
Cụ nên điều chỉnh thói quen bản thân trong thời gian ngắn để phù hợp với thói quen sinh hoạt nhà vợ. Không điều chỉnh được thì tốt nhất ra ngoài ở, đỡ mất tình cảm sau này.

khanhpt4

Xe tăng
Dâu con, rể khách; Cụ cứ suy từ mình mà ra: chẳng ai muốn 1 ông khách cứ ăn dầm ở dề, làm đảo lộn nề nếp sinh hoạt của gia đình trong 1 khoảng thời gian dài...
Thế nên em ủng hộ phương án cho vợ con về ngoại, Cụ ở chỗ làm hoặc thuê trọ (thậm chí về nhà đang sửa) , thỉnh thoảng sang thăm ông bà, vợ con...

TUCSON9389

Xe điện
Ở tạm thời thôi thì sợ đếch gì. Có bố mẹ vợ mà nhờ vả được thì tội gì mà không nhờ. Em thì khinh mấy ông ăn bám nhà vợ, không có tính tự lập. Nhưng khinh nhất là mấy ông khái tính , lúc nào cũng ra vẻ không cần gì, bố mẹ vợ cho cái gì là sĩ diện, chối đây đẩy.
thật. quan trọng nhất là mình ko xin, nên ai cho một cách tự nguyện là nhận luôn. còn có cho hay ko cho mà mình đối xử tốt lại với ôb thì đâu có chuyện gì.