[Funland] Xin các cụ ghé thớt-em thích nghe chuyện đặc công VN quá !!!!

ynhi2208

Xe điện
Té ra cụ học võ Tàu à? Còn em lại học của thằng nằm chếch trên đầu thằng Tầu một tý nên chắc cũng dễ oánh hơn thật... :D
Cụ chắc cà rà té, hay té côn đồ :D

Trước ngày sinh viên em có đi tập Vịnh Xuân, được vài hôm nghỉ, lý do hết tiền =))

Cụ chắc cà rà té, hay té côn đồ :D
Té côn đồ cụ ợ. :D

Biết đâu bây giờ bác như Cung Lê làm vang danh võ thuật VN trên toàn thế giới thì sao.^:)^
Nghe cụ nói, em lên hỏi cụ Gúc mới biết cụ Cung Lê Việt kiều. Nhưng em thì chẳng dám làm rạng danh... tiểu đội nói gì đến VN với thế giới.
Thôi, để em chém tiếp cho các cụ biết trình em ngang đâu nhé.

Sau bữa đánh đấm đó, mấy chú em trong tiểu đội cứ bắt em luyện võ. Em cho tập bài đứng tấn đấm bao cát cắm đầu cọc tre 1 tuần liên tục, các chú ấy cứ đòi em tập thế liền nhưng em bảo muốn học thì cứ làm thế, còn kg thì thôi. Cuối cùng thì các chú ấy thôi thật vì nói tập cái võ gì mà chỉ có mỗi một thế là đứng tấn đấm bao cát :)) . Thế rồi, một hôm, bọn em đi vào làng. 2 chú em tiểu đội đi theo nổi hứng nói "để em trêu trai làng cho anh đánh biểu diễn nhé... " Em chửi cho một trận. "Mựa chúng mày chứ chúng mày trêu trai làng là anh.... chạy đầu tiên :)) :)) . Thế chúng mày có biết câu "Ba năm võ ta, bảy năm võ tàu không bằng một chầu củ đậu không?" . Nó mà phi ra cỡ 10 thằng, mỗi thằng một hòn gạch thì chúng mày hết đường lết về ...." Sau vụ đó, bọn nó nói em hôm trước chỉ là ăn may. Chẳng qua là em chơi bất ngờ một chú mới quay đơ (giao ước thằng nào ngã coi như bị loại) chứ oánh thật chắc em tiêu. Thế rồi mấy chú ấy nhờ một thằng tiểu đội bên sang dậy "Thần quyền" vì nghe nói thần quyền học nhanh lắm. Cứ đứng tấn, chắp tay bái phật một phát, nhập đồng là đánh như Tôn Ngộ Không... Mà thầy mới thì phải thể hiện, thế là mấy chú tiểu đội em xúi cụ ấy đấu thử với em một trận. Thôi thì đâm lao thì phải theo lao, đánh với thằng kg biết võ còn được chứ chơi với thằng có võ thì chưa biết thế nào. Mà lúc đó ngoài bắc chưa biết Taekwondo là gì nên mình cũng sỹ một tý về môn phái võ này. Tối đó, chỉ tiểu đội em và chú ấy lẳng lặng ra vạt cỏ sau đơn vị để thử nhau. Em giao hẹn "trọng tài" phất tay là được chiến nhé. Cụ ấy đành OK! thách đấu thì phải chơi đẹp mà. Y như rằng, sau cái phất tay, cụ ấy mới vừa chắp tay, xuống tấn để nhập đồng thì em nhanh chân cho một cước Yopchagi vào vai cụ ấy. Cụ ấy bật ngửa và... thua. ......

Đấy. Trình võ của em ngon vãi các cụ nhẩy. :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

bulongocvit

Xe buýt
Cho e đánh dấu cái để hóng hớt ợ.

thinhduybao

Xe điện
Cụ Gấu cho em xin cái ảnh.Ra đường em còn biết đường chào(hoặc né).Ít nhất cũng ko dính cước.

ynhi2208

Xe điện
Cụ Gấu cho em xin cái ảnh.Ra đường em còn biết đường chào(hoặc né).Ít nhất cũng ko dính cước.
Cụ có thù có oán gì với cụ ấy trên đây thì đi đường nhớ nhìn trước ngó sau cẩn trọng nhé, kẻo ae lại phải ca Hồn sỹ tử =))

Cụ có thù có oán gì với cụ ấy trên đây thì đi đường nhớ nhìn trước ngó sau cẩn trọng nhé, kẻo ae lại phải ca Hồn sỹ tử =))
Mấy cụ yên tâm, cao thủ võ lâm thì kg bao giờ ra tay trước vì họ sợ bị ghép vào tội "NGỘ SÁT" ! (chỉ một đòn đối phương đã chít rồi mà :)) ) .

Thôi thì các cụ cười em thì em chém tiếp cho hết phần võ trong quân đội của em :)) :))

Nói thực là lúc đó em còm lắm, chỉ bằng nửa bây giờ (mà bây giờ vẫn còm :)) ), thế mà kg hiểu sao thời đấy đi khám nghĩa vụ dính ngay A1, lại con nhà cán bộ, đoàn viên nên Phường đội vợt ngay lượt đầu (các cụ nhớ rằng lúc đó miền Nam mới giải phóng nên kg phải ai là dân Nam cũng được gọi nghĩa vụ). Cũng may là khi từ bắc vào nam, cậu em là võ sư "Thái cực đạo" nên ông ấy thấy mấy đứa cháu từ bắc vào như gà công nghiệp liền xách ra luyện tại nhà trong gần 2 năm (và luyện gà nhà 2 năm thì cũng phải bằng 3 năm ngoài võ đường - lúc đấy võ đường trong Nam cũng cấm luôn). Em sức thì kg có nhưng kỹ thuật thì kg đến nỗi nào (bây giờ có khi thấy mấy nhỏ tập còn cười khẩy vì chúng tập sai nhiều quá). Thế nên khi đi bộ đội thì "võ công" của em cũng đủ chơi kiểu "quân tử phòng thân, tiểu nhân phòng bị gậy".
Sau khi học báo vụ và về bên thông tin, mấy đứa cũng nghe lõm bóm chuyện em nhưng em quyết kg "khai báo" nữa. Lỡ lại bị chuyển về bộ binh thì xong film. Một hôm trời mưa, cả tiểu đội nằm nhà ngáp vặt. Tự nhiên một chú hỏi em " Taekwondo thiên về đòn chân nên đá cao lắm phải kg anh?". Mình ừ cho qua chuyện. Mấy thằng lại xúm vào "thế anh đá cao được ... mấy mét?" Ặc ặc, có họa là vận động viên nhảy sào. Em nói "chân trụ kg rời đất thì anh cũng chơi được quá đầu 1 gang tay" . Cả bọn cười lăn nói em bốc phét vì song phi còn được chứ chân vẫn dính đất thì làm sao mà cao thế. Lính thời đó có câu "tuổi trẻ nông cuồng và khờ dại" để chỉ mấy chú hăng quá ... nhưng máu anh hùng nổi lên, em bảo "chúng mày để nguyên khăn mặt trên dây phơi trước hiên nhà (căng cao đâu cỡ mét bảy mét tám gì đó), tao đá đứt dây phơi, khăn mặt rơi xuống đất (ướt sũng nước mưa), bẩn thì lo mà đi giặt. Còn tao đá kg tới thì cho chúng mày bồng liệng ra giữa sân....) . OK!
Thế là em lấy tấn, xoay người, kiễng gót (lấy ức bàn chân làm trụ) làm một cước như thế này này

.... cả tiểu đội đi giặt khăn (trừ em) . :)) . Sau vụ lỡ khoe đấy. Em tịt luôn, nhất quyết kg bàn về võ vẽ cho đến khi ra quân. Mới đó mà hơn 35 năm rồi. Già rồi thì đánh đấm gì nữa. Bữa nay, ngứa miệng lại lên chém gió với các cụ cho vui. Em kết ở đây. :D

pain

Xe ba gác
Oạch, sang tuần em vô Huế. Kiểu nài ứ dám gặp vì nhỡ cụ nóng lên thì em toib-(

khoaimon010

Xe buýt
Cái trò này của khựa chỉ là nhố nhăng, PR để dọa "ma" thôi.

Mỗi thằng lính luyện tập được bao lâu mà đòi dùng võ thuật để chiến đấu? Thời gian ngắn thì tập bắn súng, kỹ thuật, chiến thuật mới là đúng. Người tập võ hàng chục năm có khi cũng chỉ mong giữ được thăng bằng, đâu hi vọng dùng tay không chặt sắt với giết người được?

ĐIÊN!
Cao thủ đã có nhời.:D

Xe đạp ViHa

Xe tăng
Oạch, sang tuần em vô Huế. Kiểu nài ứ dám gặp vì nhỡ cụ nóng lên thì em toib-(
Cụ cứ yên tâm đi ! Nhìn cái ảnh cụ Gấu đang thế kia cụ cứ đi ...xà quyền hay rủ cụ ý vào chỗ nào vướng vướng một chút cho em là bó chân ngay ý mà ! :D !

Xe đạp ViHa

Xe tăng
Hi ! Các cụ chém vui quá ! em hỏi thật đã có cụ nào tận mắt nhìn đặc công luyện tập chưa hay chỉ...xem ảnh !

ThaiDuongnvc

Xe hơi
Mình chưa được biết về lực lượng này chỉ biết là đặc công Việt Nam rất giỏi võ vì ở quê mình có một anh là bộ đội đặc công bây giờ về nhà rồi.

Hi ! Các cụ chém vui quá ! em hỏi thật đã có cụ nào tận mắt nhìn đặc công luyện tập chưa hay chỉ...xem ảnh !
Thấy tận mắt chắc cũng chỉ mấy màn: đu dây, chống sào trèo tường, vượt vật cản và đấm nhau biểu diễn ... là cùng. :D

Cụ cứ yên tâm đi ! Nhìn cái ảnh cụ Gấu đang thế kia cụ cứ đi ...xà quyền hay rủ cụ ý vào chỗ nào vướng vướng một chút cho em là bó chân ngay ý mà ! :D !
Nói như cụ thì chỉ dọa được mấy em taekwondo đai... nâu thui!
Taekwondo cũng có nhiều miếng áp sát đối phương kiểu như miếng tấn công cùng lúc 3 điểm: 1 mu nắm tay vào mặt, 1 cùi chỏ vào bụng và kết thúc bằng 1 đòn đá "hủy diệt" nhưng em mô tả ở đây hơi bị khó. Thuộc bài quyền, luyện ngon thì khi chiến sẽ ra đòn theo phản xạ tự nhiên chứ kg cần nhớ thế gì ở bài quyền nào, thế nên em cũng kg nhớ lắm nhưng nếu kg nhầm thì thế em nói trên có trong bài quyền 8 - đai đen.

Hồi ấy, mấy chú trong tiểu đội em cũng nói vậy. Em lôi 1 cụ ra làm "đạo cụ" và chỉ cỡ 2 giây, em đã làm xong việc trên trong khi chú kia vẫn đứng đực ra. (tất nhiên, tất cả tay chân, cùi chỏ của em chỉ dừng lại trước người đối phương vài cm :D )

Chỉnh sửa cuối:

TaiMV

Xe điện

Jamebonds

Xe container
- Võ thì không rõ lắm nhưng đủ thử ta, tây , tàu ghì có cả? Còn có cả võ Bác Hồ nữa! VN mình còn có đặc công tàu ngầm nữa, nhưng chưa hoạt động, huấn luyện bí mật ko cho tiếp xúc với bên ngoài, báo chí không đưa tin về lực lượng này nên rất ít người biết về đặc công tầu ngầm của việt nam. Cháu cũng không rành lắm nghe đâu có đợt vit nhà mình mua tàu ngầm loại nhỏ dành cho du lịch biển của nước ngoài để tiến trang bị cho lực lượng này. và đặc công tàu ngầm là lực lượng đặc biệt tinh nhuệ trong 1000 người chỉ tuyển được 1,2 người! cháu chỉ biết có bấy nhiu thôi!
Bây giờ thì mọi người biết rồi đấy...=))

pajero79

Xe hơi
Tàu ngầm lớp Sang-O của Bắc Triều Tiên.

Năm 1997, Việt Nam nhận hai chiếc tàu ngầm Yugo từ Triều Tiên, được cho là dùng để luyện tập các hoạt động dưới lòng nước. Được thiết kế để vận chuyển lực lượng đặc công thay vì để giao tranh trên biển, những chiếc tàu ngầm này chỉ có thể giúp trong những dịp huấn luyện tác chiến có giới hạn cho Hải quân Việt Nam, Lớp tàu ngầm Yugo (Una) của Triều Tiên có tên như vậy là do NATO gán cho vì được sản xuất ở Nam Tư vào năm 1965. Từ Yogo xuất phát từ Yugoslavia (Nam Tư).

Một đoàn công tác quân đội đến tham quan tàu ngầm tại cầu cảng của đoàn M96 hải quân

Yugo có lượng choán nước 90 tấn khi nổi và 110 tấn khi lặn. Yugo dài 20m. rộng 3,1m, mớm nước là 4,6m. Tốc độ 12 hải lý khi nổi và 8 hải lý khi lặn. sử dụng 1 động cơ diesel, 1 động cơ điện và 1 động cơ dự bị với sức đẩy là 320 mã lực, Việt Nam đang có 2 tàu ngầm lớp Yugo dùng để huấn luyện​

Chã Nhỏ

Xe điện
2 cái tầu kia khác nhau bác ui

bluebird123

Xe buýt
Hình như chiếc này lúc trước e thấy đậu ở vùng 3 HQ vài lần

pajero79

Xe hơi
2 cái tầu kia khác nhau bác ui
Oái, iem nhầm, lớp Yugo. Iem nói rõ thêm, năm 1997, Bắc Triều Tiên bị lũ lụt, mất mùa, cả đất nước lâm vào cảnh thiếu lương thực. Việt Nam viện trợ 5000 tấn gạo cho BTT. Cảm kích trước tấm lòng của người ae XHCN cũng còn nhiều khó khăn, BTT tặng ta 2 tầu ngầm trên. Ta dùng để huấn luyện đặc công nước và tuấn tra bảo vệ căn cứ cảng Cam Ranh.

pajero79

Xe hơi

Tay không đấu với đao.​