[Funland] Xin các bác kinh nghiệm đúc rút từ ngành nghề, cuộc sống, lứa tuổi 30, trường hợp của em như thế này

longhongkong

Xe tải
Thớt lên tầng hơi nhanh, em ko đọc hết được.

Cá nhân em cho rằng để cuộc sống khá lên, sống thoải mái tí ( không giàu nhé ) thì làm gì cũng được, miễn là kỹ năng và trình độ của mình đạt tới tuyệt đỉnh kungfu :))

Quét rác hay nhặt phế liệu gì mà đạt tới kỹ năng hơn người đều khá cả !
À, nếu giầu , thì cần gì nữa ạ ?

Cần các quan hệ rộng, đẳng cấp ? Và may mắn ?

caisua

Xe lăn
Anh đang nói nghiêm túc ạ ?

Nghề nguy hiểm là làm gì ạ ? Ảnh hưởng đến tính mạng, và dễ phạm pháp, đi tù ?
1 mình 1 kiểu lại ngang bướng thì khó có ai chơi được với cụ chứ chưa nói gì đến làm ăn => cụ thấy có nên kinh doanh ko khi giao tiếp của cụ hạn chế như vậy?
Không kinh doanh thì cụ có khả năng nghiên cứu tìm tòi ra 1 sản phẩm độc đáo đầu tư ít nhưng mang lại lợi nhuận cao ko ạ? Qua cái thời đất nền x3 x4 rồi em nghĩ cửa hẹp lắm
Vậy cụ sẽ làm gì đây, muốn nhanh thì phải dũng cảm và chịu được nguy hiểm thôi

nhuataiche

Xe container
À, nếu giầu , thì cần gì nữa ạ ?

Cần các quan hệ rộng, đẳng cấp ? Và may mắn ?
Ko khá được thì sao giàu được ?

Làm gì cũng phải đi từ thấp lên cao, muốn nhanh thì ko cần quan hệ hay tài năng gì đâu, vietlot là đủ !

rongnho

Xe tăng
Bán một cái nhà đi , chia khoản tiền bán nhà thành 10-15 phần, dành một phần đi buôn nhưng thực tế là đi học buôn, hoặc học cái nghề gì đấy( sửa điện thoại, máy lạnh... ) Sau đấy dùng 2-3 phần tiền bán nhà mở cửa hàng sửa chữa buôn bán. Quan trọng nhất là cách đi tiền nhé, buôn tài ko bằng dài vốn... Chúc vui.

longhongkong

Xe tải
Bán một cái nhà đi , chia khoản tiền bán nhà thành 10-15 phần, dành một phần đi buôn nhưng thực tế là đi học buôn, hoặc học cái nghề gì đấy( sửa điện thoại, máy lạnh... ) Sau đấy dùng 2-3 phần tiền bán nhà mở cửa hàng sửa chữa buôn bán. Quan trọng nhất là cách đi tiền nhé, buôn tài ko bằng dài vốn... Chúc vui.
Tức là vốn càng nhiều càng tốt chứ gì ạ

Tiểungưnhi88

Xe điện
Em đoán cụ chủ đang học lớp làm giàu.
Cụ cứ từ từ. Yêu lao động là chính.
Những người làm cùng lúc 2 việc. Nâng cao thu nhập dần dần
Nghe mấy ông dạy làm giàu là bốc mứt ngay.

botom

Xe tăng
Phiền cụ chủ thớt cho em hỏi 1 số câu (để cụ chủ tự khám phá bản thân thôi ạ).

- Cụ chủ trình độ văn hóa học đến mức nào rồi ạ? (tốt nghiệp PTTH, ĐH, Cao học ...!?)
- Cụ chủ lúc đi học thích nhất học môn gì?
- Cụ chủ lúc đi làm, thích làm gì nhất, lĩnh vực gì nhất?. Cụ chủ tự nhận thấy mình thích hợp làm gì nhất?
- Cụ chủ có phải là người sẵn sàng mạo hiểm, sẵn sàng nhận rủi ro không? Hay chỉ muốn an toàn là trên hết
- ...

Còn rất nhiều câu hỏi. Túm lại là cụ chủ phải tự hiểu về mình trước ạ. Hay cụ chủ đầu tư tiền cho một khóa học khám phá bản thân xem mình khả năng đến đâu, muốn gì đi cụ :D. Muốn có thành tựu, phải đầu tư tý cụ ạ. Chứ lên đây hỏi, thì ngang đẽo cầy giữa đường thôi.

Chỉnh sửa cuối:

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ có thể cho em list chừng 5 cuốn trong danh sách đó không ạ, cảm ơn cụ nhiều ạ.
Em có còm ở trên đó cụ, Đắc nhân tâm, bộ Cha giầu cha nghèo, nghệ thuật từ chối cụ ah

114hangbong

Xe cút kít
Em có còm ở trên đó cụ, Đắc nhân tâm, bộ Cha giầu cha nghèo, nghệ thuật từ chối cụ ah
Vâng, em cảm ơn cụ em cũng đọc hết các quyển đó đấy. Nhưng giờ có nhiều sách tâm lý về giao tiếp rất hay, em mới rinh 1 quyển trên phố sách về. Chả hiểu sao lại thấy thích đọc sách dạng tâm lý như vậy hay tại bọn trẻ con nó đang thiếu nhiều kỹ năng quá nên mình phải học cách uốn nắn chúng nó.

longhongkong

Xe tải
Vâng, em cảm ơn cụ em cũng đọc hết các quyển đó đấy. Nhưng giờ có nhiều sách tâm lý về giao tiếp rất hay, em mới rinh 1 quyển trên phố sách về. Chả hiểu sao lại thấy thích đọc sách dạng tâm lý như vậy hay tại bọn trẻ con nó đang thiếu nhiều kỹ năng quá nên mình phải học cách uốn nắn chúng nó.
Căn nhà đó có mở cửa hàng văn phòng gì dc ko?
Nhà em đang ở khá đẹp

Tầng 1 , có thể trưng bầy các sản phẩm quần áo - giầy dép - ko biết bán dc nhiều ko , nhưng lối qua lại rất đông

longhongkong

Xe tải
Phiền cụ chủ thớt cho em hỏi 1 số câu (để cụ chủ tự khám phá bản thân thôi ạ).

- Cụ chủ trình độ văn hóa học đến mức nào rồi ạ? (tốt nghiệp PTTH, ĐH, Cao học ...!?)
- Cụ chủ lúc đi học thích nhất học môn gì?
- Cụ chủ lúc đi làm, thích làm gì nhất, lĩnh vực gì nhất?. Cụ chủ tự nhận thấy mình thích hợp làm gì nhất?
- Cụ chủ có phải là người sẵn sàng mạo hiểm, sẵn sàng nhận rủi ro không? Hay chỉ muốn an toàn là trên hết
- ...

Còn rất nhiều câu hỏi. Túm lại là cụ chủ phải tự hiểu về mình trước ạ. Hay cụ chủ đầu tư tiền cho một khóa học khám phá bản thân xem mình khả năng đến đâu, muốn gì đi cụ :D. Muốn có thành tựu, phải đầu tư tý cụ ạ. Chứ lên đây hỏi, thì ngang đẽo cầy giữa đường thôi.
Nhà em đang ở khá đẹp

Tầng 1 , có thể trưng bầy các sản phẩm quần áo - giầy dép - ko biết bán dc nhiều ko , nhưng lối qua lại rất đông

longhongkong

Xe tải
Nhà em đang ở khá đẹp

longhongkong

Xe tải
Em đoán cụ chủ đang học lớp làm giàu.
Cụ cứ từ từ. Yêu lao động là chính.
Những người làm cùng lúc 2 việc. Nâng cao thu nhập dần dần
Nghe mấy ông dạy làm giàu là bốc mứt ngay.
Nhà em đang ở khá đẹp

114hangbong

Xe cút kít
Nhà em đang ở khá đẹp

Vậy là tốt quá rồi, sẵn mặt bằng tìm mặt hàng kinh doanh thôi cụ nhỉ. Đúng là cụ thiếu 1 tay hòm chìa khóa chuẩn đấy.

longhongkong

Xe tải
Vậy là tốt quá rồi, sẵn mặt bằng tìm mặt hàng kinh doanh thôi cụ nhỉ. Đúng là cụ thiếu 1 tay hòm chìa khóa chuẩn đấy.
Nhưng mà thật bản thân em lại chưa nghĩ và ko nghĩ đến cái này. Em ko muốn mất thời gian vào cái cửa hàng ở nhà này. Em muốn ra ngoài cơ.

Còn hàng họ, nói thật, để em hỏi bạn bè bọn bán quần áo giầy dép có đứa nào nó thích cửa hàng, thì cho nó mượn chỗ quảng cáo