[Funland] Xem trận Đức - Bồ mà bức xúc CR quá!

Chauthanh11

Xe điện
Bồ có thằng Silva đá ở Đức khá ngon , ngồi dự bị cũng hơi uổng .
Bồ vẫn theo truyền thống mạnh hàng công , còn thủ thì lởm . Đen nữa là rơi vào bảng có 2 thằng khắc tinh là Pháp và Đức .

dvhung243

Xe điện
Đức em thấy tiếc nhất là Reus thôi, cứ đến giải lớn là lại chấn thương. Phải nói là Reus phong độ tốt thật, chấn thương liên miên toàn chấn thương nặng mà nghỉ xong đá vẫn hay.

Roi người nó mỏng quá bác ơi , đá 1, 2 trận thấy hay nhưng đá cường độ cao tháng 7, 8 trận là chịu không nổi , giống thằng Sane' đấy , tài năng có nhưng form người nó vậy , đành chịu

Bóng đá nó là đối kháng , sức yếu thì thua là phải rồi

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Xử lý thì ko vấn đề gì? Cái dở là ở động tác của 2 cánh tay, cụ ko để ý à? Cả khuôn mặt nữa
Cái pha vẫy gót ấy. Em lại ko thấy ác cảm gì. Nó giống Neymar thôi. Hoặc Ronaldinho hay Henry chuyền bóng lác mắt. Hay Ibra cũng chuyên gia chích mũi chân, gót hoặc thậm chí là 360 độ. Xong cũng giang tay vỗ ngực Chúa Trời. Rất bình thường. Bóng đá vừa là thể thao vừa là nghệ thuật.
Ít nhiều, Rô vạ nó là 1 trong 2 siêu sao đứng đầu thế giới khoảng 10-12 năm qua. Nó có thực lực và tư cách để thể hiện.
Em ghét thằng này nhưng em thấy quả gót ấy là chuẩn. Quá hay khi kẹp giữa 2 cầu thủ đối phương.
Chỉ có vấn đề là đội BLV hú lên như khỉ mới hài. Nên nhiều cụ bức xúc.
Thằng Rô Vạ nó là mẫu cầu thủ rất hiện đại và thông minh. Tự tiến hoá thích nghi lối chơi theo tuổi tác. Thế nó mới là cỗ máy hủy diệt, phá mọi kỉ lục bàn thắng.

Lam__Phương

Xe điện
Cá tính liên quan gì ở đây
Ibra là siêu kiêu hãnh. Ai ghét hắn quá đâu.
Su thỏ chuyên cắn người cũng chả bị ghét quá. Tương tự Diego Costa
Pepe hoặc Ramos ko thiếu sự hổ báo. Nhiều lúc cứ như Stam ngày xưa. Nhưng cái cá tính đó chả ai ghét.
Cá tính nó khác vênh váo.
Ông vang bài tôi xong méo quote lại cho phản biện thoải mái lại im ỉm làm bài vu vơ làm gì :)) ông thiếu cá tính đương đầu trực tiếp thế.
Riêng thằng Rô, tôi gọi nó nọ kia nhưng tôi đánh giá nó khách quan về tài nghệ và sự trình diễn. Thế nào mà nói chuyên môn thì ko coi ? Ông biết tôi nói nó là Trộm Trứng hàng đầu bây giờ ko ?
Ông tham gia bao nhiêu thớt bóng đá rồi mà tốc váy nhảy lên nhanh thế.
Lôi thằng Hải vào làm gì. Nó tội tình gì, vớ vẩn.
Mỗi người 1 góc nhìn cụ ạ, như e k ghét thằng CR7 bằng thằng Ibra khác gì con ễnh ương lúc nào cũng bạnh 2 bên mép ra đâu nó mà ôm 1 đống cup C1 + Euro Cup chắc ngày nào báo cũng có bài cụ lại nói nó siêu kiêu hãnh😂

EPL

Xe tăng
Nhiều cụ sân si nhỉ, Ro nó đá chay đấy chứ, mấy thằng nào ghi bàn kỷ lục như nó đâu, làm gì có chuyện ăn may ghi bàng cả 5 kỳ liên tiếp đâu. Trông cái điệu vênh vênh thì hơi ngứa mắt hôi chứ nó cũng giỏi thật, Trận hôm quan thì Đức đá quá hay rồi nhưng đừng có phủ nhận Ro nó cũng là siêu sao rồi.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ sân si quá, trong bóng đá thì những cầu thủ thường có nhiều lúc ngẫu hứng. Pha của Ro mà kêu nó coi thường bạn thì Ronaldinho chắc bị cả TG ghét mất. Cầu thủ lớn là nó dám làm những điều khác biệt, chẳng qua ông thớt đã ghét thì nó gì bàn nv vẫn chê đó thôi .
Thử xem trên TG có mấy thằng tiền đạo cắm về nhà đánh đầu phá bóng rồi chạy 1 mạch sang 16m50 đội bạn ghi bàn được ko?
Còn quả đầu của Đức, ai tinh ý sẽ thấy thực ra hậu vệ Bồ yêu cầu trọng tài xem var vì tiền vệ Đức trước đó chạm tay rõ ràng của Muler, var lại chỉ ra tiền đạo Đức đã việc vị rõ vì dứt điểm trượt, thế mà nhiều cụ còn cãi được . Mà các bàn đều dđc Var quay lại rất rõ mà nhiều cụ vẫn cứ đi ngược được :))
Tóm lại đây là trận hay nhất trong các trận đã qua, Đức vẫn lối đá như với Pháp, nhưng gặp ở chỗ hậu vệ Bồ nó quá ngu v chậm chứ ko như Pháp nên mới hành được (2 bàn phản lưới 2 bản chuyền c dứt điểm mà ko có ai kèm là hiểu).
Xem bóng thì hãy tận hưởng nó đi và bớt sân si thôi ạ.
Nhiều cụ sân si nhỉ, Ro nó đá chay đấy chứ, mấy thằng nào ghi bàn kỷ lục như nó đâu, làm gì có chuyện ăn may ghi bàng cả 5 kỳ liên tiếp đâu. Trông cái điệu vênh vênh thì hơi ngứa mắt hôi chứ nó cũng giỏi thật, Trận hôm quan thì Đức đá quá hay rồi nhưng đừng có phủ nhận Ro nó cũng là siêu sao rồi.
Cụ nói khách quan. Chuẩn.
Rô nó đủ thực lực để có quyền làm thế. Là 1 trong 2 siêu sao đứng đầu thế giới suốt 10-12 năm qua cơ mà. Nói thật chứ nhiều hậu vệ bị nó xỏ có khi cũng chả khó chịu gì đâu. Kiểu tránh voi chả xấu..
Em ghét nó mà khi nó đến Serie A em còn mừng. Vì nó góp phần làm hồi sinh giải đấu. Rô nó là siêu sao, nó có quyền khác biệt.

blackhole1

Xe tăng
Xem trận này đúng là Bồ chẳng có tý cửa nào với Đức cả lối đá nhanh và chính xác ép cho Bồ vỡ vụn.
Trận cuối đá với Pháp là về nghỉ sớm thôi

cat_nobita

Xe buýt
Xem trận này đúng là Bồ chẳng có tý cửa nào với Đức cả lối đá nhanh và chính xác ép cho Bồ vỡ vụn.
Cụ cứ lói thế... Đức ko may mắn 2 quả đầu thì có mà........

isak

Xe tăng
Bồ hàng thủ kém, nhất là hai khu vực cánh nơi tuyển Đức luôn luôn biết tận dụng ....Bảng này Đức và Pháp là hai đội có cơ đi tiếp
Kém nó còn phụ thuộc cả vào chiến thuật nữa cụ. Đức nó đá overload một cánh rồi bất thính lình chuyển sang cánh kia, tầm như Kimmich, Kroos nó chuyền đổi cánh ko sai được thì đội Bồ ko chơi được.
Tầm đó HLV đội Bồ phải bố trí 2 thằng tiền vệ biên lùi sâu về hỗ trợ phòng thủ nhưng ko đủ, 2 thằng Bernando Silva và Diago Jota đều thấp bé ko bao được cho 2 biên, sang hiệp 2 phải thay Renato SanChez vào..
Pháp thắng Đức hôm nọ là do Griezman nó lùi sâu về cùng Pogba bảo vệ 2 cánh.
Đức hôm nay thắng là nó đổi Gnabry ra cánh khuấy đảo còn Harvetz đá giữa ở vị trí số 9. Trận gặp Pháp Gnabry đá giữa ko lại được mấy trung vệ cao to của Pháp

spartacus88

Xe tăng
Cái pha vẫy gót ấy. Em lại ko thấy ác cảm gì. Nó giống Neymar thôi. Hoặc Ronaldinho hay Henry chuyền bóng lác mắt. Hay Ibra cũng chuyên gia chích mũi chân, gót hoặc thậm chí là 360 độ. Xong cũng giang tay vỗ ngực Chúa Trời. Rất bình thường. Bóng đá vừa là thể thao vừa là nghệ thuật.
Ít nhiều, Rô vạ nó là 1 trong 2 siêu sao đứng đầu thế giới khoảng 10-12 năm qua. Nó có thực lực và tư cách để thể hiện.
Em ghét thằng này nhưng em thấy quả gót ấy là chuẩn. Quá hay khi kẹp giữa 2 cầu thủ đối phương.
Chỉ có vấn đề là đội BLV hú lên như khỉ mới hài. Nên nhiều cụ bức xúc.
Thằng Rô Vạ nó là mẫu cầu thủ rất hiện đại và thông minh. Tự tiến hoá thích nghi lối chơi theo tuổi tác. Thế nó mới là cỗ máy hủy diệt, phá mọi kỉ lục bàn thắng.
Đẩy gót đó rất kỹ thuật cụ ạ, e ko nói gì đâu. Nhưng cụ phải để ý cái động tác đưa 2 tay nên như kiểu hứng trái bóng đó, đó là động tác khiêu khích rõ ràng. Chứ đánh gót thì quá đẹp rồi.

spartacus88

Xe tăng
Cụ lại tự áp đặt rồi, mọi hành động l.quan đến controlball trong t/gian thi đấu đều chả l.quan j đến việc khiêu khích hay bị luật cấm cả. Chỉ có thằng cầu thủ đối phương nào ko tự chủ giữ đc cái đầu lạnh mà lao vào tẩn như tẩn thằng Neymar thì lại ăn thẻ thôi.
Trên YT đầy clip các cầu thủ vừa tâng bóng vừa đi bóng tới mấy nhịp liền. Ronaldinho có mấy quả đỡ bóng bằng lưng, nhảy lắc hông trc hàng thủ Chè. Hay như Zizou có mấy pha tâng bóng 1 lúc qua đầu 2 cầu thủ Brazil ở WC2006... Thì mấy pha đó khéo ko phải khiêu khích mà còn sỉ nhục đối phương chắc?
Em thì em chỉ thấy tr/hợp Ryan Giggs thời trẻ đi bóng qua 1 lúc 3 cầu thủ xong đứng lại vỗ tay "an ủi" thì mới đúng là hành vi khiêu khích (vì có l.quan j đến controlball đâu). Vì vậy nên mới bị Tài cho cái thẻ vàng ngay sau đó.
Ko ngẫu nhiên mà các cầu thủ đối phương lại bực tức với hành động đó đâu cụ. Cụ đặt vào vị trí của cầu thủ bị khiêu khích thì cụ mới hiểu

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Mọi năm Bồ k có sao nên chỉ ôm gôn đợi phản công.
Năm nay có mấy chú tấn công được xếp vào hàng sao số nên bẹp dí. Hậu vệ cánh như mơ ngủ.
Riêng các a sao từ lò Mu là em cứ trừ hao đi 1/2 do bơm vá. Các sao khác ở NH Anh thì trừ hao 1/3 khả năng.
Pog3 thì k tham gia phòng ngự, đủng đỉnh-> thay ra ở hiệp 2.
Bruno thì mờ nhạt -> thay ra.
Kiên, Linh, Rash4 của Anh, Sane của Đức, ....

cutit9999

Xe tăng
4 bàn của Đức đều cùng 1 kịch bản, tạt từ cánh phải vào, người tạt đều rất thoải mái, ko hề bị kèm. Thằng Guerro, hv trái đá như thế, đồng đội nó đỡ thế nào đc hả cụ. 2 ô tiền vệ trụ thì toàn đi bộ tàng hình, có cu Neves đá trụ khá tốt lại ko thấy cho vào. Chính ra Bồ cứ chấp nhận đá kiểu chiếu dưới, lại dễ ăn giải như 2016.
Cụ có xem ko đấy, bàn thứ 3 hteo anh Tạ nói thì nó thêu hoa dệt gấm đấy cụ ạ, ko có tạt cánh đâu

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Mấy ông blv và pvien cứ ca ngợi cú giật gót là đỉnh cao chứ ai đá đc bóng đều thấy nó quá thường.
Trong thi đấu đỉnh cao, các cầu thủ đều hướng tới sự thực dụng, hiệu quá và tránh biểu diễn, khiêu khích hay chế giễu đối thủ.

Cuối cùng nó giã cho bàn, xấu hổ quá cr7 :D

Gagarose

Xe điện
Thật, nhiều lúc em thấy nó .....ngu, mình mà là nó thì....:) !
Nó phải giữ sức để duy trì sự nghiệp kiếm tiền cụ ơi, chứ không ra sân hai chân dạng không khép lại thì sao đá được
gương tày liếp là Ronaldinho đấy, giữa trận 15 phút còn làm nhoáy cuối cùng có giữ sự nghiệp được bền lâu đâu

blackhole1

Xe tăng
Năm nay có mấy chú tấn công được xếp vào hàng sao số nên bẹp dí. Hậu vệ cánh như mơ ngủ.
Riêng các a sao từ lò Mu là em cứ trừ hao đi 1/2 do bơm vá. Các sao khác ở NH Anh thì trừ hao 1/3 khả năng.
Chuẩn cụ có sao cứ nghĩ mình ngang phân với những đội số 1 nhưng thực chiến mới biết là đẳng cấp vẫn là top 2 và vận may thì không kéo dài mãi được , nhìn lại đội quốc gia VN cũng thế mới làm gỏi được Indo ,malay ra ngoài bị ô UAE đánh vỗ mặt mới biết là mình mới từ ao làng bò lên cần rất nhiều thế hệ để khẳng định chứ không chỉ một thế hệ .

ductien.su

Xe tăng
Sao cụ ko liệt kê nốt Kante, Rudiger, K.Havert, KDB... 1 thể đi:))
Pog3 trận vs Đức nó chuyền mấy quả ảo như Pes. Bruno trận vs Hung từ lúc B.Silva ra nghỉ là nó cũng sút xa với nổ 3 keypass liền (1 key dẫn đến bàn mở tỷ số) thì cụ lại chả nhắc đến:P