[Funland] Xem trận Đức - Bồ mà bức xúc CR quá!

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Đức đá hay thật. Bất chấp thua trc hay chuyện j đang xảy ra vẫn kiên trì 1 lối đá, ko biến hóa j. Đúng là cỗ xe tăng đầy sức mạnh. Tuy nhiên ko biến hóa sẽ có ngày phải dừng lại chứ, tăng đâu xuyên đc mọi thứ?

Rô pha nó ghi bàn, nó chạy chỗ hơi đỉnh đấy. Nhiều khi các cụ bảo nó ăn sẵn, ko phải đâu. Nó biết chạy chỗ đấy. Em xem 1 clip tổng hợp về khả năng chạy chỗ của Rô thì công nhận là nó giỏi món này.

beomap2

Xe container
trong bóng đá đó gọi là hành động khiêu khích, còi thường đồng nghiệp đấy. Cụ biết sao thằng Neymar nó suýt bị tẩn vì dùng 2 chân kẹp bóng rồi móc qua đầu đối phương ko? nó cũng ngẫu hứng đấy, có phạm luật gì đâu?
Những kẻ định tẩn người như thế là trẻ trâu, động tác tâng bóng hoặc gắp bóng qua đầu đối thủ là rất nhiều, nhìn và chỉ tay một nơi rồi đá một nẻo lại càng hay gặp, nhất là lúc đá phạt, đó là mưu trí lừa đối thủ, chẳng khác gì đảo người qua trái rồi ngặt bóng và người qua phải

beomap2

Xe container
Rô pha nó ghi bàn, nó chạy chỗ hơi đỉnh đấy. Nhiều khi các cụ bảo nó ăn sẵn, ko phải đâu. Nó biết chạy chỗ đấy. Em xem 1 clip tổng hợp về khả năng chạy chỗ của Rô thì công nhận là nó giỏi món này.
Ngay trận trước Rô 7 có pha băng lên phá bẫy việt vị dẫn đến ăn bàn là điển hình về chạy chỗ đỉnh

beomap2

Xe container
Tin vắn
TAI NẠN THƯƠNG TÂM – THANH NIÊN C TỬ VONG TẠI CHỖ

Tối qua, trong trình diễn ra trận cầu đỉnh cao giữa 2 đội Đức – Bồ Đào Nha, trước thời điểm xảy ra tai nạn, kết quả trận đấu đang là Đức – 4, Bồ Đào Nha – 1, thanh niên C đang di chuyển trên tầng 4.
Thời điểm xảy ra tai nạn: Đội tuyển Bồ Đào Nha ghi bàn thắng thứ 4 gỡ 2-4.
Hậu quả: C tử vong ngay tại chỗ (hoặc có thể có giẫy vài cái).
Theo điều tra sơ bộ tại hiện trường, nguyên nhân dẫn đến tai nạn thương tâm: C bị sang chấn tâm lý nặng dẫn đến không làm chủ hành vi do đó đã ngã từ tầng 4 xuống tầng 1.
Nguyên nhân thứ cấp: Sang chấn tâm lý mạnh do âm thanh từ đội cổ động viên CR7.
PS: Nên đóng kín cửa phòng để tránh những tai nạn không đáng có.
(C = chuột) :D
Dạo này đi ngoài đường thấy nhiều xác chuột

allmay

Xe tăng
Chán cho trình độ xem bóng. Hay vì ăn ớt nhiều quá nên kiểu gì cũng phải dìm anh Ri đỗ. Var nó chiếu lên màn hình lớn ở Svd cho cả vạn người xem thì sai thế nào đc.
Để em nói cho cụ nhé:
1. Pha của Đức là thằng đỡ bóng hụt việt vị. Dù hụt nhưng a vẫn tham gia.
2. Pha của Bồ thì thằng đánh đầu hụt và Ri đỗ đều k việt vị khi nhận quả tạt từ ngoài vòng cấm. Nhưng nếu bóng trúng đầu thì Ri đỗ lại việt vị khi nhận bóng từ đầu. Đen cho cụ là bóng nó lại k trúng đầu nên Ri đỗ chưa việt vị.
Ăn ít ớt thôi cụ. Có Var rồi nên k có sai đâu.
Thớt vui bóng đá, mọi ngươig cổ vũ và đưa ra bình luận. Hiểu về luật và cả kinh nghiệm đá thực tế cũng khác nhau. Vui mà, sao cụ phải đay nghiến "ăn ớt" này nọ, hóa ra cụ cũng cay cú à?
Bàn thứ 2 của Bồ thì cụ nhận xét đúng. Nhưng về VAR thì nó chỉ là hỗ trợ thôi, ko quyết thay trọng tài chính nhé. Cụ google xem tiếng Anh var là gì. Nó cung cấp thông tin để trợ giúp trọng tài chính ra quyết định căn nhiều yếu tố. Với quan điểm của tôi thì bàn thắng đầu mà Đức ko được công nhận vì cầu thủ bị bắt việt vị được trọng tài chính xác định là có tham gia tấn công và làm ảnh hưởng (interfere hoặc influence) đến đối phương (the opponent). Các cầu thủ Đức cũng rất chuyên nghiệp để chấp nhận quyết định của trọng tài chính, trong khi đó các cầu thủ Bồ thì quây xung quanh gây sức ép (cái này là tiểu xảo và được cem là bình thường, nhiều đội sẽ làm). Nhưng nếu áp dụng nguyên tắc đấy vào bàn 1 của Bồ thì rõ ràng Ro có ý định tham gia tấn công và làm xao nhãnh hàng hậu vệ. Lúc bóng chuyển đi thì Rô dsax ở vị trí việt vị. Nhưng có thể trọng tài xét là không theo hướng chuyền bóng và cho ăn, chỉ thấy 1 cầu thủ Đức giơ tay ra hiệu nhưng ko được chấp nhận, các cầu thủ khác cũng ko quây trọng tài để kiện vì thấy quyết định đó chấp nhận được. Cá nhân tôi thì thấy vấn đề là ở xét đoán của trọng tài chính thôi, cả hai trường hợp thì dù Var có đưa ra hình ảnh là có cầu thủ bị ở vị trí việt vị, trọng tài chính vẫn phải đánh giá mức độ ảnh hưởng đến hướng tấn công, hướng bóng để quyết định. Nếu trọng tài công tâm ko bị ép tâm lý thì có thể sẽ quyết khác đi. Ông này thì tôi thấy tâm lý bị chi phối. Đặc biệt khi Ro chủ định tham gia pha tấn công và là người kết thúc và rõ ràng là có lợi thế hơn người khác nhờ vị trí "việt vị".
Tuy nhiên bóng đá là bóng đá và có tranh cãi mới vui. Đừng nói là var quyết định hết rồi chê bai người khác về kiến thức. Vui mà.

ductien.su

Xe tăng
trong bóng đá đó gọi là hành động khiêu khích, còi thường đồng nghiệp đấy. Cụ biết sao thằng Neymar nó suýt bị tẩn vì dùng 2 chân kẹp bóng rồi móc qua đầu đối phương ko? nó cũng ngẫu hứng đấy, có phạm luật gì đâu?
Cụ lại tự áp đặt rồi, mọi hành động l.quan đến controlball trong t/gian thi đấu đều chả l.quan j đến việc khiêu khích hay bị luật cấm cả. Chỉ có thằng cầu thủ đối phương nào ko tự chủ giữ đc cái đầu lạnh mà lao vào tẩn như tẩn thằng Neymar thì lại ăn thẻ thôi.
Trên YT đầy clip các cầu thủ vừa tâng bóng vừa đi bóng tới mấy nhịp liền. Ronaldinho có mấy quả đỡ bóng bằng lưng, nhảy lắc hông trc hàng thủ Chè. Hay như Zizou có mấy pha tâng bóng 1 lúc qua đầu 2 cầu thủ Brazil ở WC2006... Thì mấy pha đó khéo ko phải khiêu khích mà còn sỉ nhục đối phương chắc?
Em thì em chỉ thấy tr/hợp Ryan Giggs thời trẻ đi bóng qua 1 lúc 3 cầu thủ xong đứng lại vỗ tay "an ủi" thì mới đúng là hành vi khiêu khích (vì có l.quan j đến controlball đâu). Vì vậy nên mới bị Tài cho cái thẻ vàng ngay sau đó.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Thớt vui bóng đá, mọi ngươig cổ vũ và đưa ra bình luận. Hiểu về luật và cả kinh nghiệm đá thực tế cũng khác nhau. Vui mà, sao cụ phải đay nghiến "ăn ớt" này nọ, hóa ra cụ cũng cay cú à?
Bàn thứ 2 của Bồ thì cụ nhận xét đúng. Nhưng về VAR thì nó chỉ là hỗ trợ thôi, ko quyết thay trọng tài chính nhé. Cụ google xem tiếng Anh var là gì. Nó cung cấp thông tin để trợ giúp trọng tài chính ra quyết định căn nhiều yếu tố. Với quan điểm của tôi thì bàn thắng đầu mà Đức ko được công nhận vì cầu thủ bị bắt việt vị được trọng tài chính xác định là có tham gia tấn công và làm ảnh hưởng (interfere hoặc influence) đến đối phương (the opponent). Các cầu thủ Đức cũng rất chuyên nghiệp để chấp nhận quyết định của trọng tài chính, trong khi đó các cầu thủ Bồ thì quây xung quanh gây sức ép (cái này là tiểu xảo và được cem là bình thường, nhiều đội sẽ làm). Nhưng nếu áp dụng nguyên tắc đấy vào bàn 1 của Bồ thì rõ ràng Ro có ý định tham gia tấn công và làm xao nhãnh hàng hậu vệ. Lúc bóng chuyển đi thì Rô dsax ở vị trí việt vị. Nhưng có thể trọng tài xét là không theo hướng chuyền bóng và cho ăn, chỉ thấy 1 cầu thủ Đức giơ tay ra hiệu nhưng ko được chấp nhận, các cầu thủ khác cũng ko quây trọng tài để kiện vì thấy quyết định đó chấp nhận được. Cá nhân tôi thì thấy vấn đề là ở xét đoán của trọng tài chính thôi, cả hai trường hợp thì dù Var có đưa ra hình ảnh là có cầu thủ bị ở vị trí việt vị, trọng tài chính vẫn phải đánh giá mức độ ảnh hưởng đến hướng tấn công, hướng bóng để quyết định. Nếu trọng tài công tâm ko bị ép tâm lý thì có thể sẽ quyết khác đi. Ông này thì tôi thấy tâm lý bị chi phối. Đặc biệt khi Ro chủ định tham gia pha tấn công và là người kết thúc và rõ ràng là có lợi thế hơn người khác nhờ vị trí "việt vị".
Tuy nhiên bóng đá là bóng đá và có tranh cãi mới vui. Đừng nói là var quyết định hết rồi chê bai người khác về kiến thức. Vui mà.
E thấy còm của cụ ở trên chả có gì vui. Chỉ là còm của 1 người ăn nhiều ớt.

agrimeco

Xe lăn
E thấy còm của cụ ở trên chả có gì vui. Chỉ là còm của 1 người ăn nhiều ớt.
Vâng trình bóng bánh của cụ thì giỏi rồi nên có quyền miệt thị người khác. Cụ xem lại xem cũng rất nhiều người nhầm giống như em trước khi có những giải thích theo ý của cụ đấy. Và nữa, cụ giỏi quá nên hay có khúc mắc gì mà toàn nhét chữ vào miệng em thế, có còm nào em nói đến Cr7 của cụ ko, và em cũng ko hiểu ăn nhiều ớt là nghĩa sao nữa. Xin lỗi chứ em chưa biết cá độ là gì kể cả trên diễn đàn Of, nên có thể ko hiểu từ lóng mà cụ cố tình gán vô em ợ;))

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
cụ dùng từ nặng nề và miệt thị cậu 7 quá. :))
Công nhận em nói hơi quá nên bị 1 cụ Vang rồi.
Em fan Italia thôi cụ ạ. Em ko thích Đức. Các cầu thủ Đức em thích mỗi Kroos và Havert ( nhưng là Havert ở NHA ) và Draxler thời còn đá Schalke.
Ngay trong thớt này em vẫn còm là Ro nó quá siêu hạng ở độ tuổi này. Chạy chỗ, đánh hơi bàn thắng rất nhạy.

trinhkhuongduy

Xe tải
Cứ bảo nó ăn may trong khi nó ko có thể lực và tư duy thì có pha đệm bóng đơn giản như vậy ko ? Nhiều cụ xem bóng lạ thật :)
Chuẩn cụ, xem đệm bóng thì thấy đơn giản nhưng phải xem tình huống tsao có mặt đc để đệm vậy. Pha chạy nước rút 97m trong vòng 14s để có mặt trong vòng cấm đệm bóng trong khi đã 36 tuổi. Ai đã 36t mà đủ sức chạy phản công như vậy.

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Không phải Đức hay mà Bồ lởm, hậu vệ cánh như bị ngáo

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Vâng trình bóng bánh của cụ thì giỏi rồi nên có quyền miệt thị người khác. Cụ xem lại xem cũng rất nhiều người nhầm giống như em trước khi có những giải thích theo ý của cụ đấy. Và nữa, cụ giỏi quá nên hay có khúc mắc gì mà toàn nhét chữ vào miệng em thế, có còm nào em nói đến Cr7 của cụ ko, và em cũng ko hiểu ăn nhiều ớt là nghĩa sao nữa. Xin lỗi chứ em chưa biết cá độ là gì kể cả trên diễn đàn Of, nên có thể ko hiểu từ lóng mà cụ cố tình gán vô em ợ;))
Em vừa vodka cụ. Xin lỗi nếu em nhầm. E đọc thấy nhiều cụ có vẻ khen chê 1 chiều nên gom nhầm cả cụ vào.
Các cụ cứ yên tâm là đợt này trọng tài quá ngon luôn.

Chelski

Xe điện
Bồ hàng thủ kém, nhất là hai khu vực cánh nơi tuyển Đức luôn luôn biết tận dụng ....Bảng này Đức và Pháp là hai đội có cơ đi tiếp

Hienminh123

Xe hơi
Hài mấy BLV đầu H1 khi Đức chưa ghi bàn thì phán do Đức ko có tiền đạo đẳng cấp nên chỉ hay ở khu vực ngoài, vào khu cấm địa là hỏng. Khi Đức ghi bàn xoành xoạch lại phán chính xác như 1 cỗ máy.

victory_1980

Xe điện
Lối đá của Đức xem hấp dẫn thật, bóng nhanh và chính xác. Ko chê vào đâu được, BĐN trận này thua toàn diện luôn.
Xem chỉ ức chế mỗi BLV là kém duyên, nói năng cứ luyên thuyên.
Nào là Đức như cơn sóng bạc đầu, giống màu áo của Đức, =))

duchanh12a2

Xe tăng
Nhưng công nhận đội Đức đợt này trông toàn ô lành nhỉ, từ hình thức đến thái độ thi đấu, ko ô nào trông có vẻ ác ý hoặc bố láo chơi bẩn, chú Muller trông có vẻ gấu nhất nhưng cũng chỉ là máu lửa tinh thần chiến đấu thôi chứ ko cục súc mất dại. Ông Havertz thì búng ra sữa. Gặp ô Savage hay de Jong chắc bị nuốt chửng mất.

• Vodka
Reactions: UFA