[Funland] Xem trận Đức - Bồ mà bức xúc CR quá!

bubu08

Xe tăng
Chả ai dại dột như bác, để thua 20-30 trái cả.
Ta không thèm đá, nhé.
Thua 0-3 là cùng.
;)
Hehe, tưởng tượng cho vui thôi cụ. Chuyện ĐT VN gặp ĐT Đức, dù là 1 trận giao hữu, là chuyện mà e và cụ sẽ không có cơ hội chứng kiến trong đời chứ đừng nói gặp nhau ở World Cup.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ đánh đầu phá bóng từ sân nhà xong chạy sang ghi bàn được như người ta thì e công nhận cụ giỏi! Còn k cụ chỉ là thằng ngồi nhà ăn rau muống bàn chuyện thế giới!

Dispatcher

Xe tăng
Nhưng công nhận đội Đức đợt này trông toàn ô lành nhỉ, từ hình thức đến thái độ thi đấu, ko ô nào trông có vẻ ác ý hoặc bố láo chơi bẩn, chú Muller trông có vẻ gấu nhất nhưng cũng chỉ là máu lửa tinh thần chiến đấu thôi chứ ko cục súc mất dại. Ông Havertz thì búng ra sữa. Gặp ô Savage hay de Jong chắc bị nuốt chửng mất.
Mathias Ginter cụ ạ, gương mặt kiểu cũ của Kahn, Effenberg, Janker, Sammer... nhìn lạnh lẽo. Kimmich nhìn cũng lạnh lùng. Kimmich chắc là tương lai làm capt rồi. Y chang Lahm, đá cánh phải, hay giữa đều tốt, nhỏ con... hiền, chính xác. Cùng từ là Vfb Stuttgart. Lò Stuttgart luyện trẻ đc phết. Giờ hiện có Kimmich, Gnarby, Werner, Ruediger... từ đây ra. Trc có Khadira, Gomez... cả Lahm cũng từng trui rèn ở Stuttgart luôn.

Chỉnh sửa cuối:

Chauthanh11

Xe điện
Marco Reus và Melmet Scholl đều xứng đáng có 1 Worldcup, nhưng số đen
Thế Messi cũng phải xứng đáng có WC chứ cụ ?
Reus thời này có xếp vào giỏi của Đức , chứ Scholl thời đấy tuổi gì đọ với 1 loạt anh tài .

Chỉnh sửa cuối:

Gagarose

Xe điện
Thế Messi cũng phải xứng đáng có WC chứ cụ ?
Reus thời này có xếp vào giỏi của Đức , chứ Scholl thời đấy tuổi gì đọ với 1 loạt anh tài .
Reus và Scholl không có được cơ hội như Messi, Messi đã có cơ hội của mình, và không có được là do lỗi của anh ta

Chauthanh11

Xe điện
Reus và Scholl không có được cơ hội như Messi, Messi đã có cơ hội của mình, và không có được là do lỗi của anh ta
WC 90 thì Scholl mới là cầu thủ trẻ 19-20 vô danh , ai biết đến mà gọi ?
Những mùa sau anh ấy còn khuya với cạnh tranh nổi với Muller , Haaler vv ngay ở BM thì Scholl đứng dưới cả Basler , Effenberg mà 2 ông này đội Đức còn không thèm gọi cơ hội vô địch WC của Scholl trong mơ hả cụ ?

JoeBlack80

Xe buýt
Em rất thích phong cách của chú Joa chim lớp - HLV đội Đức. Mà mùa năm nay nhìn già quá các cụ nhỉ.
Joachim Löw 61 tuổi rồi nên không thể "trẻ" như ông Park Hang Seo được cụ ơi 😛...em fun chút.
Nói chung là từ 2014 đến giờ là Joachim hết bài rồi, động lực cũng không nhiều. Cầu thủ Đức vẫn rất chất lượng, chỉ thiếu 2 vị trí: 1 tiền đạo cao nhất làm tường thực thụ (Timo Werner có triển vọng nhưng cần 4-5 năm nữa, Gnabry thì đá càn quét giống T. Müller thôi ), và tiền vệ thu hồi bóng (Toni Kroos vẫn ổn nhưng động lực thi đấu với thể lực không đảm bảo cho đua cúp)

Sau Euro em mong Hansi Flick rời Bayern Munich để làm HLV tuyển Đức. Đức sẽ lại bá khoảng 8 năm nhờ lứa trẻ tài năng.

Die_Mannschaft

Xe tăng
Joachim Löw 61 tuổi rồi nên không thể "trẻ" như ông Park Hang Seo được cụ ơi 😛...em fun chút.
Nói chung là từ 2014 đến giờ là Joachim hết bài rồi, động lực cũng không nhiều. Cầu thủ Đức vẫn rất chất lượng, chỉ thiếu 2 vị trí: 1 tiền đạo cao nhất làm tường thực thụ (Timo Werner có triển vọng nhưng cần 4-5 năm nữa, Gnabry thì đá càn quét giống T. Müller thôi ), và tiền vệ thu hồi bóng (Toni Kroos vẫn ổn nhưng động lực thi đấu với thể lực không đảm bảo cho đua cúp)

Sau Euro em mong Hansi Flick rời Bayern Munich để làm HLV tuyển Đức. Đức sẽ lại bá khoảng 8 năm nhờ lứa trẻ tài năng.
Chắc chắn Hansi Flick về dẫn dắt tuyển Đức rồi mà. Hiện tại HLV tài năng người Đức ở các câu lạc bộ không thiếu.

Chauthanh11

Xe điện

Cụ chuẩn đấy , đội Đức bây giờ so với 2014 thiếu 1 tiền đạo cắm , 1 ông tv như Schweinsteiger .
Lớp Kroos sau giải này chắc giã từ đội tuyển rồi .
Đức giờ giống như giai đoạn chuyển giao , đá như vậy cũng là khá lắm rồi .

Dan du an

Xe ba gác
Đức thắng đi để cho bảng nó cân bằng hay ho tí. Giờ điểm đang là 4-3-3 rồi vòng cuối Đức thắng nốt là vào, 2 ông Pháp Bồ phải đấm nhau đến chết.
Trận Pháp hòa Hung chính ra lại là bước ngoặt khiến bảng đấu nó trở nên khó lường.
Pháp Bồ nó hoà nhau thì dắt tay nhau vào chứ sao phải đấm hả cụ. Kể cả thằng đứng thứ 2 thằng đứng thứ 3 thành tích tốt nhất là vào luôn chứ có sao đâu.

Dispatcher

Xe tăng

Cần gì mong cụ, Hansi sau Euro là nắm quyền tuyển Đức rồi mà. Đã kí hợp đồng với DFB luôn rồi mà.

Còn cặp mỏ neo ở giữa thì do Loew sử dụng Kimmich ở cánh phải chứ nếu dùng cặp Goretzka - Kimmich như ở Bayern quá ổn còn gì nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Die_Mannschaft

Xe tăng
Pháp Bồ nó hoà nhau thì dắt tay nhau vào chứ sao phải đấm hả cụ. Kể cả thằng đứng thứ 2 thằng đứng thứ 3 thành tích tốt nhất là vào luôn chứ có sao đâu.
Pháp đĩ nó vẫn cay Bồ từ hồi 2016 nên không có chuyện bắt tay nhau đâu. Với lại nếu hoà Bồ còn Đức thắng thì Pháp tụt xuống thứ 2 có nguy cơ gặp Anh ngay vòng 1/8. Kiểu gì hai thằng cũng táng nhau tới số.

Thieudl

Xe tải
Cá tính liên quan gì ở đây
Ibra là siêu kiêu hãnh. Ai ghét hắn quá đâu.
Su thỏ chuyên cắn người cũng chả bị ghét quá. Tương tự Diego Costa
Pepe hoặc Ramos ko thiếu sự hổ báo. Nhiều lúc cứ như Stam ngày xưa. Nhưng cái cá tính đó chả ai ghét.
Cá tính nó khác vênh váo.
Ông vang bài tôi xong méo quote lại cho phản biện thoải mái lại im ỉm làm bài vu vơ làm gì :)) ông thiếu cá tính đương đầu trực tiếp thế.
Riêng thằng Rô, tôi gọi nó nọ kia nhưng tôi đánh giá nó khách quan về tài nghệ và sự trình diễn. Thế nào mà nói chuyên môn thì ko coi ? Ông biết tôi nói nó là Trộm Trứng hàng đầu bây giờ ko ?
Ông tham gia bao nhiêu thớt bóng đá rồi mà tốc váy nhảy lên nhanh thế.
Lôi thằng Hải vào làm gì. Nó tội tình gì, vớ vẩn.
Đơn giản tôi không thích phí lời với những người như anh!

Chỉnh sửa cuối:

Quy Lão

Xe tăng
À đúng rồi em quên mất giải này nó lấy thêm 4 thằng thứ 3 nữa.
Bố khỉ khéo ông Bồ thắng có 1 trận vẫn vào ấy =))

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Pháp đĩ nó vẫn cay Bồ từ hồi 2016 nên không có chuyện bắt tay nhau đâu. Với lại nếu hoà Bồ còn Đức thắng thì Pháp tụt xuống thứ 2 có nguy cơ gặp Anh ngay vòng 1/8. Kiểu gì hai thằng cũng táng nhau tới số.
A Bồ thì giờ chỉ mơ kỳ tích 3 đ vẫn vào vòng sau như đận 2016.
Chủ hậu vệ như hôm qua thì đá với Pháp k thua mới lạ.
Hq Bồ k có thằng nào hậu vệ bên cánh. Đức nó đá như chỗ k người. 8 ông xếp 2 hàng ngang, 1 hàng trong khu 16m50, 1 hàng ngoài. 3 ông ở trên chờ bóng. Hết gị.

Patriots

Xe lăn
Đức hôm qua đá hay, VN mình phải cố gắng không thì vào WC đá với đội bạn khó thắng

Thieudl

Xe tải
Nó phải giữ sức để duy trì sự nghiệp kiếm tiền cụ ơi, chứ không ra sân hai chân dạng không khép lại thì sao đá được
gương tày liếp là Ronaldinho đấy, giữa trận 15 phút còn làm nhoáy cuối cùng có giữ sự nghiệp được bền lâu đâu
Ngày nó còn trẻ, em cũng ghét nó lắm, vì em fan Pháo đần; và vì lúc đó nhìn hắn đồng bóng, ẻo ẻo thế nào ấy. Nhưng càng ngày, cái tính chuyên nghiệp trong công việc của hắn làm mình trở thành fan của hắn lúc nào không hay?!

Chauthanh11

Xe điện
A Bồ thì giờ chỉ mơ kỳ tích 3 đ vẫn vào vòng sau như đận 2016.
Chủ hậu vệ như hôm qua thì đá với Pháp k thua mới lạ.
Hq Bồ k có thằng nào hậu vệ bên cánh. Đức nó đá như chỗ k người. 8 ông xếp 2 hàng ngang, 1 hàng trong khu 16m50, 1 hàng ngoài. 3 ông ở trên chờ bóng. Hết gị.
Bồ hôm qua có cảm tưởng là 11 cầu thủ chứ không phải là 1 đội bóng .
Đức hôm qua cũng tất tay thậm chí còn không có 1 tv đánh chặn đúng nghĩa .
Cái ông Semedo đá như thằng đần vậy mà Barca cũng mua về đá mấy mùa . Phải nói đội ngũ tuyển trạch của Bà Xã có vấn đề thật .

vihali

Xe container
Cá tính liên quan gì ở đây
Ibra là siêu kiêu hãnh. Ai ghét hắn quá đâu.
Su thỏ chuyên cắn người cũng chả bị ghét quá. Tương tự Diego Costa
Pepe hoặc Ramos ko thiếu sự hổ báo. Nhiều lúc cứ như Stam ngày xưa. Nhưng cái cá tính đó chả ai ghét.
Cá tính nó khác vênh váo.
Ông vang bài tôi xong méo quote lại cho phản biện thoải mái lại im ỉm làm bài vu vơ làm gì :)) ông thiếu cá tính đương đầu trực tiếp thế.
Riêng thằng Rô, tôi gọi nó nọ kia nhưng tôi đánh giá nó khách quan về tài nghệ và sự trình diễn. Thế nào mà nói chuyên môn thì ko coi ? Ông biết tôi nói nó là Trộm Trứng hàng đầu bây giờ ko ?
Ông tham gia bao nhiêu thớt bóng đá rồi mà tốc váy nhảy lên nhanh thế.
Lôi thằng Hải vào làm gì. Nó tội tình gì, vớ vẩn.
Hehe, cụ tiêu chuẩn kép vãi. Cụ ko ghét bọn kia chứ ối người ghét. Cụ ko ghét thì bảo cá tính, ghét thì bảo vênh váo, hehe.

Xưa em vẫn thức xem Real vì chú này nhưng dạo gần đây chán quá. Cả trận mất hút, thi thoảng lên bảng tỉ số rồi mất hút. Xem nó múa ngứa mắt thật nhưng có lẽ ko hiệu quả nên dạo này ko thấy nó múa mà tập trung vào giữ thể lực để bung lúc cần. Hồi xưa tuổi 18 em chạy 100m 12 giây (thua mỗi thằng Thiện kỉ lục gia 100m VN, bằng tuổi em, có... 2 giây :) ) mà giờ thằng Rô 36 tuổi vẫn chạy ngang em, bất công quá.

Die_Mannschaft

Xe tăng
Bồ hôm qua có cảm tưởng là 11 cầu thủ chứ không phải là 1 đội bóng .
Đức hôm qua cũng tất tay thậm chí còn không có 1 tv đánh chặn đúng nghĩa .
Cái ông Semedo đá như thằng đần vậy mà Barca cũng mua về đá mấy mùa . Phải nói đội ngũ tuyển trạch của Bà Xã có vấn đề thật .
Thánh nhân chứng kiến Bà xã thua tan nát Bayern 2-8 đấy thôi. Hôm qua cu này tham gia 3 bàn thua luôn. Đá hậu vệ cánh nhưng luôn co vào trung lộ trong kèm Pepe.