Xe Tank USA & Russia

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em không phân biệt được xe Tank và pháo tự hành! Cụ nào am hiểu thì chỉ bảo cho em với. Xe tăng thì em nghĩ ai cũng biết rồi phải không ợ, dưng mà em xem ảnh pháo tự hành nó cũng y hệt như xe tăng vậy nên k biết phân biệt làm sao
Cụ cứ tự cho là con pháo tự hành sẽ kém con MBT toàn tập kể từ cấu trúc, độ linh hoạt, giáp, hệ thống tự bảo vệ.
Chỉ hơn duy nhất là có khẩu pháo to hơn, tầm bắn xa hơn, đạn nặng hơn nên sức công phá cũng khủng hơn thoai :D

mig25

Xe tải
Cụ cứ tự cho là con pháo tự hành sẽ kém con MBT toàn tập kể từ cấu trúc, độ linh hoạt, giáp, hệ thống tự bảo vệ.
Chỉ hơn duy nhất là có khẩu pháo to hơn, tầm bắn xa hơn, đạn nặng hơn nên sức công phá cũng khủng hơn thoai :D
Vâng cái đấy thì em hiểu ạ, ý em muốn hỏi là nhìn một bức ảnh thì dựa vào đâu để phán là xe tăng hay pháo tự hành? Không so sánh về thông số, đặc tính kỹ thuật vì đương nhiên là khác nhau rồi ạ

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cái đấy thì em hiểu ạ, ý em muốn hỏi là nhìn một bức ảnh thì dựa vào đâu để phán là xe tăng hay pháo tự hành? Không so sánh về thông số, đặc tính kỹ thuật vì đương nhiên là khác nhau rồi ạ
Vậy em nêu ra 2 cái để cụ tự tìm hình để so nha.
Toàn là hàng nhà mềnh đang sở hữu thoai.
MBT là con T62
Pháo tự hành là con Akatsia 2
:D

Em không phân biệt được xe Tank và pháo tự hành! Cụ nào am hiểu thì chỉ bảo cho em với. Xe tăng thì em nghĩ ai cũng biết rồi phải không ợ, dưng mà em xem ảnh pháo tự hành nó cũng y hệt như xe tăng vậy nên k biết phân biệt làm sao
Pháo tự hành của chiều tiên, con này chưa rỏ ai sx nửa

Pháo tự hành "vua chiến trường" của mẽo trong VNW

mig25

Xe tải
Như vậy chủ yếu phân biệt qua nòng pháo và tháp pháo đúng k các cụ! Vâng giờ thì em hiểu rồi vì trước k phân biệt được hai loại này. Xem ảnh em tưởng xe tăng đến lúc đọc chú thích thì ra pháo tự hành nên rối. Thanks các cụ nhiều!

Con này là mô hình thôi nhưng củng đủ cho các bác phân biệt nó vơi tank

gocart

Xe cút kít
Điểm khác biệt dễ nhận thấy nhất là pháo có cái càng chữ A để đỡ nòng pháo còn tăng thì không. 2 chiếc tăng và pháo dưới đây giống hệt nhau phần dưới, chỉ khác nhau phần trên.
Pháo 2S19 Msta-S đạt trên khung gầm T 72:

Xe tăng T72

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Điểm khác biệt dễ nhận thấy nhất là pháo có cái càng chữ A để đỡ nòng pháo còn tăng thì không. 2 chiếc tăng và pháo dưới đây giống hệt nhau phần dưới, chỉ khác nhau phần trên.
Pháo 2S19 Msta-S đạt trên khung gầm T 72:

Không cứ phải có cái càng đỡ nòng pháo đâu nha cụ.
Nhà ta còn ối pháo tự hành đời ơ kìa CY-85, CY-100 mờ có càng đỡ nòng đâu nhể :D

Mannschaft

Xe điện
Em thật là cũng thấy cách đánh của nó là cách đánh tank destroyer. Cái cào đất kia dũi xuống đất kê nòng cho chắc trong bụi cây rồi phang. Thế mà cái lũ thụy điển nó vẫn cãi chày cối đấy là mbt. Rồ cả nguời.
Còn loại nữa là cái con tăng Chồn wiesel của thằng đức
Nó vẫn cứ đòi là tank.

Theo kiến thức nông cạn của em thì Pháo tự hành là tính năng của nó cũng gần như pháo mặt đất về mặt công phá của đạn cũng như độ bay xa của đạn, và nó lắp trên xe nên được gọi là pháo tự hành, và nó cơ động hơn pháo mặt đất. không hiểu ông thụy điển và con chồn kia thiết kế là nhằm mục đích gì, vì em thấy tank củng có pháo mà bắn lại cơ động hơn mấy con kia

gocart

Xe cút kít
Theo kiến thức nông cạn của em thì Pháo tự hành là tính năng của nó cũng gần như pháo mặt đất về mặt công phá của đạn cũng như độ bay xa của đạn, và nó lắp trên xe nên được gọi là pháo tự hành, và nó cơ động hơn pháo mặt đất. không hiểu ông thụy điển và con chồn kia thiết kế là nhằm mục đích gì, vì em thấy tank củng có pháo mà bắn lại cơ động hơn mấy con kia
Quả tank của ông thụy điển thiếc kế nhằm lược bỏ tháp pháo giúp xe khó bị bắn trúng. Khi nó ngắm bắn thì lấy hướng bằng cách quay xe, lấy tầm bằng cách nâng hạ hệ thống treo của xe.
Con chồn của ông Đức thì nguyên lý hoạt động cũng không khác xe tăng thông thường, tháp súng/ống phóng tên lửa vẫn điều chỉnh được tầm hướng chỉ có ông pháo thủ là không có gì để che chắn.
Version A1Gesamtansicht rechts während der Fahrthinten rechts
Heckansicht
hinten linksGesamtansicht linke SeiteBremsung bei schneller Fahrt
Gesamtansicht vorn rechtsDetailansicht Kette, Treibrad und vorderes LaufradWerkzeugverstauung rechte SeiteAntennenfuß rechts
Endkopf des Stoßdämpfers und Beleuchtungsanlage
Tank mit Tarnkreuz und Nummernschild

Em thấy trong đấu tăng và pháo ngoài yếu tố con người ra thì, độ cơ động linh hoạt, tốc độ bắn phát/phút,độ bay xa của đường đạn, khả năng sống sót của vũ khí và hiệu quả sát thương của đầu đạn là quyết định thành bại. con chồn thì em có cảm giác sẻ chết đầu nước, còn con của anh thủy điển kia lấy được tọa độ và quay được xe để bắn thì chắc cũng lĩnh được vài quả rùi