[Thảo luận] Xe tải 29L-4261 muốn GIẾT CHẾT 1 gia đình OFER gữa ban ngày 29/7/2012!!!!!

F.ACURA

Xe container
Các cụ hãy bình tĩnh. Em đồng ý xe tải đi hỗn, mang tính côn đồ. Tuy nhiên các cụ chưa nói được nó sai ở đâu.

Không phải trường hợp nào ượt phải cũng sai, nếu xe trước xi nhan trái thì được phép vượt phải.

Em không đồng tình vớt lái xe tải, em chỉ muốn các cụ phân tích xe tải sai ở đâu.

Nếu có va quệt thì đuôi xe tải sẽ va vào đầu xe con, thế thì xe con đuối lý, vì xe tải có thể tường trình là xe con đi sau lạng tay lái húc vào đuôi xe tải.
Theo cụ thì thằng xe tải này vượt phải, lạng lách, lùi trên đường 1 chiều như vậy là không sai ư???????????????
Dù là lái xe trên đường hay lái trên cái cõi OF này thì em cũng "tránh" cụ ra cho lành :))

Tookies

Xe điện
Ủng hộ cụ cho nó lên báo.
Tuy nhiên cụ nào chạy bên phải ngay sau cụ chỗ dốc Đào Tấn có cam cũng nên cho cụ lên cùng cho xôm.

Chỉnh sửa cuối:

lechauvn84

Xe hơi
Bác dht nói không nghe được. Ko biết trước đó đúng sai thế nào mà cái kiểu lùi xe đe dọa tính mạng người khác như vậy là không chấp nhận được. Nhất là trong xe có thể có nhiều người, phụ nữ và trẻ em nữa. Ở Mỹ hành động như vậy là vào tù rồi đó.

Luu Lehong

Xe container
Tay lái xe tải phải nói là rất gấu! chắc cũng có số má hoặc chỗ vịn mới dám hành xử như vậy![-(
Chả hiểu doạ hay dám làm thật nhưng nếu xảy ra va chạm thì những rắc rối đâu phải đơn giản! Như vậy, suy ra tay lái xe tải vừa ngu lại vừa manh động! Không thể có dạng lái xe thiếu tư cách như vậy :-s

cwise

Xe container
Em chỉ chúc mừng bác Bóng Lộ và người thân không bị xước sẩy gì cả, xe không và người không, mọi thứ đều an toàn. CÒn đây cũng chỉ là kinh nghiệm để học tập.

tvu3

Xe tải
xe tải với xe buýt là em cứ tránh xa và nhanh. May cho cụ quá.

cincin

Xe tải
Cụ chủ thớt đúng là gặp thằng điên rồi, em nghĩ không làm gì được nó đâu ạ, cùng lắm là nó bảo.....lùi vì đi nhầm đường. Đây cũng là kinh nghiệm để học hỏi đấy ạ, dù sao cũng chúc mừng cụ may mắn thoát nạn!

private1985

Xe tải
Nhìn thằng xe tải đi khiếp quá, mà nó nhằm vào cụ chủ hay thế nào thế ạ ? Hay xe cụ có gắn logo OF nó cay định thịt :D Phải chi quả đấy gặp cụ nào máu chiến chắc em với các bác có phim chưởng để xem.

namđịnh_auto

Xe buýt
Website
hoangtungauto.com
Nhìn xe nó tuyền sắt thế kia, có trổ vào mít nó chỉ thiệt cho xe mìnho:-)

dht

Xe điện
Theo cụ thì thằng xe tải này vượt phải, lạng lách, lùi trên đường 1 chiều như vậy là không sai ư???????????????
Dù là lái xe trên đường hay lái trên cái cõi OF này thì em cũng "tránh" cụ ra cho lành :))
Bác dht nói không nghe được. Ko biết trước đó đúng sai thế nào mà cái kiểu lùi xe đe dọa tính mạng người khác như vậy là không chấp nhận được. Nhất là trong xe có thể có nhiều người, phụ nữ và trẻ em nữa. Ở Mỹ hành động như vậy là vào tù rồi đó.
Em xem clip thì không thấy xe tải lùi?

Em đồng ý là xe tải đi liều mạng, ngông cuồng... nhưng đang nói về khía cạnh luật. Nhờ có camera nên các cụ phán xét được tình huống. Nếu không có camera thì biết ai đúng ai sai.

Em cho rằng cụ chủ thớt mải nói chuyện với người nhà trên xe nên không để ý xe tải đã còi xin vượt khá lâu, và có thể nhường xe tải vượt. Cụ chủ cũng nên rút kinh nghiệm nên nhường xe tải vì chúng hung hăng lắm.

gia doi

Xe điện
Thằng xe tải mất dạy quá cái hành động cài số lùi không thể chấp nhận được.

lethanhbk

Xe hơi
Thằng lái xe tải đó chắc chạy cho thằng đổ phế thải ý mà bác. Vả lại, nó lái kém + xe của nó làm gì có cảm biến hay camera lùi tiến gì.
Trong trường hợp này nó là thằng chý phều. Tránh nó ra để 1 ngày đẹp giời nó sẽ gặp 1 thằng Phèo to hơn xử hộ.
Chứ đi đường mà cứ bức xúc 1 chút lại dừng để chiến thì : Đá phấn bì với Vôi. Không nên chút nào.
keke. chuẩn bác à :)

Goal

Xe tăng
Nguy hiểm thật, nó chèn xe từ bên phải và phanh rồi lùi lại :( Rõ ràng đã bộc lộ ý đồ độc ác của nó!

Thằng này không hiểu nó đầu óc thế nào, trên đường bây giờ người hiền cũng có, người dữ cũng nhiều. Anh em OFers cũng có nhiều cụ là dạng có số má ngoài XH.
M.ịa nó chứ, may cho nó không đụng nhầm hàng, chứ không thì nó tan xương...

mr.ken_no1

Xe container
Về cơ bản xe 29L không thể là xe của cơ quan nhà nước, còn cái logo dán vớ vẩn thôi
Cái này cụ Su chưa rõ hoặc chưa nói rõ rồi
Xe biển trắng thì chắc chắn ko phải thuộc sở hữu của nhà nước, nhưng lại được nhà nước sử dụng và phục vụ việc công
Cụ thể: có 1 số xe của bên Thanh tra giao thông, Thanh tra xây dựng ....
Và còn có cả 1 số xe do các cá nhân, doanh nghiệp mua đăng ký tên cá nhân hoặc doanh nghiệp rồi "tặng" lại cho các cơ quan chức năng phục vụ công việc => dán phù hiệu cũng dễ hiểu.
Để lúc nào rỗi em tìm lại nguồn ảnh (k chắc đã còn) có 1 số xe gắn phù hiệu (có cả phù hiệu Công an xã nữa cụ nhé) mang biển trắng.
Còn 1 số ý kiến cho rằng các cá nhân doanh nghiệp tự ý dán phù hiệu, theo em hiểu là hoàn toàn ko đúng và chạ ai ngu gì mà làm vậy
Các xe đi công trình mà quan hệ rộng thì họ xin hẳn GP ưu tiên và dán trên kính lái là phục vụ dự án gì đấy.

@ chủ thớt: Đúng là em ko thể nào lý giải được hành động của thằng xe tải, nó chủ ý giết người thì đúng.

Goal

Xe tăng
Nhân đây, thấy một số bác comment kiểu 3 phải, hoặc bằng cái giọng (em xin lỗi)thỏ đế quá. Em cho rằng khi tham gia giao thông, nhường nhịn là một chuyện nên làm.

Còn đây là hành động có chủ ý, mang đầy tính độc ác mà các bác vẫn cợt nhả được thì là điều không nên một chút nào!

mightyman198x

Xe tải
Đoạn clip của kụ chỉ thấy xe kia dừng chặn đường thôi, chứ chưa thể hiện được là xe kia lùi lại.
Cụ xem chả kỹ gì cả. Xe nó lùi lại vèo 1 cái, may mà bác tài tránh sang phải luôn kịp, nếu ko đã chả có topic này sớm thế.