[Thảo luận] Xe tải 29L-4261 muốn GIẾT CHẾT 1 gia đình OFER gữa ban ngày 29/7/2012!!!!!

long_tuanpham

Xe tải
xem mà bức mình cụ ạ em thấy thằng này cố tình đấy chứ ạ,nó vượt với tốc độ rất nhanh rồi cố tình phanh lại để lùi,bác cứ làm bài gửi mấy trang báo mạng cho chết *** nó đê,xem mà sợ quá

SPL

Xe container
Em mà là cụ lái xe chắc em xuống ăn thua đủ với nó rồi, lái thế là nó muốn giết em còn gì, em không chiến lại nó thì em đúng là điên mất. Hồi trước tết vừa rồi em chở bà nội cùng gấu và F1 về quê nội cũng bị thằng lái xe Bình An đi HB tạt đầu, xe em bánh trước bên lái văng lên dải phân cách giữa đường. Em đã đuổi theo chặn nó lại giữa đường chỉ mặt lôi cả nhà nó ra mà "mắng", cả nhà bảo thôi em mới đi, không em xuống cho nó ăn đòn rồi, già mà còn lái láo, tại nó phi để bắt khách nên lách sau mít xe tải để chèn đầu em.

Sprinter 1626

Xe buýt
Quan điểm của em là đi đường bây giờ mình phải AQ một tý+tỉnh táo tránh đòn như clip trên. Không hơn thua gì việc đó cả,ở lĩnh vực khác có nhiều thằng còn cờ hó hơn mà mình vẫn phải tươi cười bắt tay cơ :D

sh150i1980

Xe tăng
XIN TOÀN THỂ DIỄN ĐÀN TƯ VẤN NÊN LÀM GÌ VỜI TRƯỜNG HỢP NÀY:

Khoảng 9 giờ 30 sáng 29/7 trên đường Bưởi (đường mới mở sát bờ sông) hướng về Cầu Giấy (Cách trụ sở Công An Giao Thông Cầu Giấy 200m), xe tải nhẹ màu trắng chở vật liệu có phù điêu Công An Nhân Dân đầu xe, đã chèn + chặn + ép + đâm ngược nhằm Giết Chết 1 Gia đình OFER. Xe bấm còi inh ỏi chạy tốc độ rất cao, vượt phải, chèn xe OFER vào hè đường với tốc độ kinh hoàng:

[video=youtube;E1itzH3CIEU]http://www.youtube.com/watch?v=E1itzH3CIEU&feature=youtu.be[/video]

Sau đó cài số lùi lùi lại với tốc độ cũng kinh hoàng với mục đích đâm vào đầu xe sau. May là OFER này lái xe kinh nghiệm, thấy đèn hậu xe 29L-4261 đỏ là bác đánh lái sang phải tránh được cú đòn hiểm của TÊN GIẾT NGƯỜI lái xe 29L-4261:

[video=youtube;x9BrqE-KTQ4]http://www.youtube.com/watch?v=x9BrqE-KTQ4&feature=youtu.be[/video]

Video toàn cảnh như sau:
[video=youtube;FOGLfLPeAzI]http://www.youtube.com/watch?v=FOGLfLPeAzI&feature=youtu.be[/video]

Kính nhờ cụ nào tra giúp bác OFER này xe 29L-4261 là thuộc đơn vị nào? Tại sao lại có gắn phù hiệu Công An Nhân Dân ở đầu xe? Các cụ mợ khuyên bác OFER này nên làm gì? Diễn đàn chúng ta nên làm gì để loại bỏ những TÊN GIẾT NGƯỜI như TÊN LÁI XE 29L-4261 vĩnh viễn khỏi đời sống xã hội Việt Nam?
Giả sử bác OFER này là con cháu Ủy viên BCT thì không biết Việt nam có thông qua Luật sử dụng "công cụ hỗ trợ" trong trường hợp tự vệ không nhỉ?
Cám ơn Diễn đàn.
e đoán có hiềm khích từ trước. nó mới thế chứ tự dưng nó ko như vậy. e đi về quốc lộ 1b đầy lần em xin vượt mà nó đi chậm khoảng 60 km/ h đường đựoc phép chay 80 em xin các kiểu mà ko cho vượt. kiểu gì e cũng lắc phải vượt xong cho nó phanh rúi rụi . vì cái tội đi ngu.

dongphong09

Xe tải
Website
www.phibuiof.cf
thằng chó lái xe tải đấy akay cụ chủ cái gì đó nên muốn chơi cụ chủ rồi, may mà cụ tránh được, những loại máu chó khi đi ngoài đường như thằng này cần phải trừng trị thích đáng.

N0 Number

Đi bộ
@ bác Bóng Chày: Em nghĩ bác nên đưa lên báo để cho họ mổ xẻ. nhìn thấy cảnh nghiêm trọng như thế họ ko làm ngơ đâu. ko xử lý thì nguy hiểm biết bao người.http://www.otofun.net/members/66195-bong-chay

Sid

Xe tăng
Em thấy một số cụ bức xúc bác tài, có cụ cho rằng xin vượt mà cụ tài ko cho, bản thân em cũng bức xúc nhiều khi đi đương hay gặp một số xe ngáo vì ko cho vượt. Nhưng trường hợp như cụ đây em xin có tí ý kiến sau.
1. Cụ đi đúng làn đường, đúng luật
2. Thằng xe tải còi theo kiểu bất lịch sự, phóng nhanh vượt ẩu, cố tình định tạo chứng cớ giả hòng đổ tội cho cụ tài tông *** chứ ko phải nó lùi
3. Vừa manh động, nguy hiểm, hùng hổ theo em ko chấp nhận được, là loại phải loại ngay khỏi giao thông việt nam.
Cứ chiếu theo luật giao thông thì nó sai lè lè, nên cụ chỉ cần gửi nhay clip cho tất cả các báo điện tử để cơ quan chức năng xử lý theo quy định pháp luật

dht

Xe điện
XIN TOÀN THỂ DIỄN ĐÀN TƯ VẤN NÊN LÀM GÌ VỜI TRƯỜNG HỢP NÀY:

Khoảng 9 giờ 30 sáng 29/7 trên đường Bưởi (đường mới mở sát bờ sông) hướng về Cầu Giấy (Cách trụ sở Công An Giao Thông Cầu Giấy 200m), xe tải nhẹ màu trắng chở vật liệu có phù điêu Công An Nhân Dân đầu xe, đã chèn + chặn + ép + đâm ngược nhằm Giết Chết 1 Gia đình OFER. Xe bấm còi inh ỏi chạy tốc độ rất cao, vượt phải, chèn xe OFER vào hè đường với tốc độ kinh hoàng:

Video toàn cảnh như sau:
[video=youtube;FOGLfLPeAzI]http://www.youtube.com/watch?v=FOGLfLPeAzI&feature=youtu.be[/video]

Kính nhờ cụ nào tra giúp bác OFER này xe 29L-4261 là thuộc đơn vị nào? Tại sao lại có gắn phù hiệu Công An Nhân Dân ở đầu xe? Các cụ mợ khuyên bác OFER này nên làm gì? Diễn đàn chúng ta nên làm gì để loại bỏ những TÊN GIẾT NGƯỜI như TÊN LÁI XE 29L-4261 vĩnh viễn khỏi đời sống xã hội Việt Nam?
Giả sử bác OFER này là con cháu Ủy viên BCT thì không biết Việt nam có thông qua Luật sử dụng "công cụ hỗ trợ" trong trường hợp tự vệ không nhỉ?
Cám ơn Diễn đàn.
Gớm cụ giật tít khiếp quá.

Em nhìn xe tải thấy nó đi về luật chẳng có gì sai. May cho cụ là nó không cố tình quệt cụ đấy, nó mà quệt xe thì cụ ừa hỏng xe vừa ở vào thế sai vì đầu xe của cụ đâm phía sau xe kia.

Em dự là cụ đi thong dong, xe tải xin vượt không được nên nó tức nó dằn mặt cụ. Lần sau cụ nhớ nhường nhịn trên đường nhé

Giây thứ 8 em thấy cụ chủ thớt rẽ phải hơi gấp, trước đó lại không chuyển dần sang bên phải làn đường, có khả năng chèn các xe khác. Nếu xe tải cũng có camera thì biết đâu lúc cụ chủ thớt rẽ phải đã tạt đầu xe tải :D

Chỉnh sửa cuối:

Rickyman

Xe điện
Cụ lái xe chuyển làn ở ngã tư vô lý nhỉ, đi chéo kheo cắt làn xe rẽ trái lên đê. Chắc ông xe tải cay cú từ trước khi đến ngã tư này, không đồng tình với kiểu ăn thua đủ của thằng xe tải nhưng ý thức lái xe của cụ xe con cũng thuôc loại kém.

Lancerdo_son

Xe buýt
Em đưa nguyên xi video của bác tái chạy xe sáng nay, cái video thứ 3 chẳng qua là em gộp 2 file lại (nên bác thấy chất lượng bị kém đi).
Em cũng không biết phải như thế nào nữa thì gọi là bằng chứng? Có ai mất thì giờ đi bịa chuyện không đâu hả bác? Em thấy cái biển số rõ ràng nên em đưa cả lên?
Theo cao kiến của bác thì phải thế nào nữa? Không biết cái ngã tư Cầu Giấy có camera giao thông như vụ CỬA NAM không? Cụ nào làm bên xxx giao thông hoặc VOV Giao thông cho phọt cái clips lên thì tốt quá.
Em cũng ạ bác luôn!!! Từ video thứ nhất, bác có thấy xe đi từ từ sang phải, đợi 1 xe đen đi qua thì hơi rẽ phải vào đường bưởi, chạy khá hối hả - nhưng vẫn trong tốc độ cho phép - em chả thấy có chỗ nào không có văn hóa cả! Chả có ông đi sedan nào dở hơi đến mức tạt đầu, hay khủng bố 1 thằng hung thần xe tải để đến nỗi nó "tức" đuổi theo ... như thậm chí 1 số bác đã bình luận!
Trên xe còn có cả phụ nữ và trẻ em, bác có biết không?
Em xin phép đây là lần cuối em tranh luận với bác, lần cuối em lịch sự gọi bác là bác!
Cái gì cũng vậy, phải có tính 2 chiều. Cảm giác hễ có ai trái ý bác chủ thì bị phản ứng khá quyết liệt. Em không biện minh cho hành động sai của lái xe tải nhé. Đi thế dù gì cũng sai rồi. Có điều nguyên nhân của nó do thói đi ẩu (xi nhan hẳn hoi mà) hay tức chuyện gì trả đũa??? Chứ em nghĩ chả thằng nào dở hơi lại còn định lùi dí đuôi xe nó vào xe khác thế đâu, cùng lắm tức thì tạt đầu cho phát thôi. Em té

Bóng Chày

Xe lừa
Rickyman nói:
Cụ lái xe chuyển làn ở ngã tư vô lý nhỉ, đi chéo kheo cắt làn xe rẽ trái lên đê. Chắc ông xe tải cay cú từ trước khi đến ngã tư này, không đồng tình với kiểu ăn thua đủ của thằng xe tải nhưng ý thức lái xe của cụ xe con cũng thuôc loại kém.
Bao giờ cụ bị nó lái xe hấp diêm táng thẳng vào đầu cụ thì chắc cụ mới thấm. Như em đã kể, bác tài đứng tuổi cực kỳ điềm đạm trong hành xử. Phải e chưa chắc e đã kiềm chế thế được. Các cụ phản biện là điều rất hay: OTOFUN là một nơi hiếm hoi có ý kiến nhiều chiều ở VN, nhưng bác nói ý thức lái của bác tài thì em ạ bác! Xe từ trên dốc Đào Tấn xuống đê đi về phía Cầu Giấy thì ko rẽ phải ở đó thì đi như thế nào hả bác?

Sent from my iPhone using Forum Runner

F.ACURA

Xe container
cụ đã bao giờ đi cái đường ven sông đấy chưa? mà hỏi thẳng là cụ đã lái ô tô bao giờ chưa?
dựa vào video thì tốc độ cũng k phải là "dò mìn", đường hẹp, cộng thêm 2b ở ven đường, cộng thêm như cụ chủ đã nói là sắp tới ngã tư cầu giấy rồi, nhanh chậm gì mấy chục giây? nhanh thì ăn cơm, mà chậm 1p thì ăn c......t' à?
cái loại bon chen, đường hẹp, còi loạn lên, vượt phải, chèn ép xe khác như thế không phải là siêu, mà là cực ngu. chứ chẳng nói gì đến "ngáo". chạy ngon gấp chục lần cái thằng lái xe tải này em cũng chẳng phục tí quái nào. đến lúc chết người, vào tù thì chỉ khổ người bị nạn, chứ nó còn cái quái gì nữa mà khổ.

cái xe là cái phương tiện, hơn nữa là cái bảo vệ thân thể. cái xe mà tan nát, còn người em đ' làm sao thì em mừng, chứ chả có gì gọi là trải nghiệm bin nhau bằng người thật cả?

cụ tư duy và hành xử theo thực tế như thế nào thì cháu chẳng cần biết. cháu chỉ biết đeo phù hiệu công an thì phải hành xử thế nào để xứng đáng. đeo hay ko đeo cũng chả có giá trị gì sao? xin lỗi chứ tuổi cụ có cao nhưng mà não cụ chưa đạt đủ tầm
Like mạnh :))

F.ACURA

Xe container

Em nhìn xe tải thấy nó đi về luật chẳng có gì sai. May cho cụ là nó không cố tình quệt cụ đấy, nó mà quệt xe thì cụ ừa hỏng xe vừa ở vào thế sai vì đầu xe của cụ đâm phía sau xe kia.

Em dự là cụ đi thong dong, xe tải xin vượt không được nên nó tức nó dằn mặt cụ. Lần sau cụ nhớ nhường nhịn trên đường nhé

Giây thứ 8 em thấy cụ chủ thớt rẽ phải hơi gấp, trước đó lại không chuyển dần sang bên phải làn đường, có khả năng chèn các xe khác. Nếu xe tải cũng có camera thì biết đâu lúc cụ chủ thớt rẽ phải đã tạt đầu xe tải :D
Cụ xem video chưa mà NGUY HIỂM thế???????????????

Bóng Chày

Xe lừa
luukangnam nói:
cho nó lên báo đi cụ ơi
Chừng nào trên OF vẫn còn bác bênh thằng lái xe tải thì lên báo chả để làn gì cụ ạ :( đến cả 1 xã hội OF thu nhỏ được cho là có hiểu biết hơn số đông tham gia giao thông khác mà vẫn không phân biệt được trắng đen thì đăng báo làm gì cho phí công sức của những nhà báo chân chính. Chính các cụ trên này là những nhà báo và đã làm công việc của "báo" rồi

Sent from my iPhone using Forum Runner

aquatichung

Xe tải
Em nhìn xe tải thấy nó đi về luật chẳng có gì sai.
Cụ dht cho xin cái biển số xe cụ để anh em tài non trong of còn tránh cụ từ xa. Tự dưng liên tưởng đến nếu cụ là lái xe tải thì sẽ dư nào?
Đề nghị cụ chủ thớt gửi video cho lên tivi thôi.

Chỉnh sửa cuối:

dht

Xe điện

vietran

Xe ba gác

Thằng xe tải nó lạng lách oánh võng kinh hồn mà cụ lại bẩu là không sai, hành động này cực côn đồ và thuộc đẳng cấp của bọn vô học manh động, có thể chiểu theo điều: cố ý gây thương tích và cố ý phá hoại tài sản nữa
Em thi thoảng ngồi uốn rịu với mấy xxx có cả xxx phường lẫn xxx GT, ngồi bàn có mấy tăhngf đổ rác trộm xun xoe rót riệu và đương nhiên là thanh toán. Bọn này rất lưu manh côn đồ, nó nghĩ ngồi với xx thường xuyên dc bảo kê nên coi giời như cái que bời, tưởng mấy thằng anh mà nó hầu hạ là bố thiên hạ.

achille2k

Xe tải
Em đếu thể chấp nhận được các cụ bênh nói lý lẽ với thằng xe tải. Em nói thật chứ các cụ lái xe bé thì làm sao mà cố tình dám đấu với xe to. Nếu có xảy da tình huống nào đấy thì cũng chỉ là vô tình thôi. Chứ cái hành động lùi xe cố tình bem người ta như thế thì bênh thế đếu nào được. Em bức xúc lắm rồi đấy. Đạo đức lỹ lẽ đếu gì với cái loại côn đồ như thế cho nó ra pháp luật!