[Thảo luận] Xe tải 29L-4261 muốn GIẾT CHẾT 1 gia đình OFER gữa ban ngày 29/7/2012!!!!!

Bóng Chày

Xe lừa
Đúng là OF vẫn còn những con người có trách nhiệm với cộng đồng như các cụ. Cám ơn các cụ.
Đọc ý kiến của 1 vài cụ nói xe 29L không có lỗi, rồi là bác xe con có khi chèn nó ... nói thật em đã chán định không bàn luận gì nữa! Chán vì trên OF cũng toàn người vô cảm! Em sai rồi. Đúng là phải trải nghiệm mới thấu hiểu! Mong rằng cộng đồng OF sẽ không ai bị lâm vào hoàn cảnh như thế này.

Cụ xem chả kỹ gì cả. Xe nó lùi lại vèo 1 cái, may mà bác tài tránh sang phải luôn kịp, nếu ko đã chả có topic này sớm thế.
Nhân đây, thấy một số bác comment kiểu 3 phải, hoặc bằng cái giọng (em xin lỗi)thỏ đế quá. Em cho rằng khi tham gia giao thông, nhường nhịn là một chuyện nên làm.

Còn đây là hành động có chủ ý, mang đầy tính độc ác mà các bác vẫn cợt nhả được thì là điều không nên một chút nào!
Cái này cụ Su chưa rõ hoặc chưa nói rõ rồi
Xe biển trắng thì chắc chắn ko phải thuộc sở hữu của nhà nước, nhưng lại được nhà nước sử dụng và phục vụ việc công
Cụ thể: có 1 số xe của bên Thanh tra giao thông, Thanh tra xây dựng ....
Và còn có cả 1 số xe do các cá nhân, doanh nghiệp mua đăng ký tên cá nhân hoặc doanh nghiệp rồi "tặng" lại cho các cơ quan chức năng phục vụ công việc => dán phù hiệu cũng dễ hiểu.
Để lúc nào rỗi em tìm lại nguồn ảnh (k chắc đã còn) có 1 số xe gắn phù hiệu (có cả phù hiệu Công an xã nữa cụ nhé) mang biển trắng.
Còn 1 số ý kiến cho rằng các cá nhân doanh nghiệp tự ý dán phù hiệu, theo em hiểu là hoàn toàn ko đúng và chạ ai ngu gì mà làm vậy
Các xe đi công trình mà quan hệ rộng thì họ xin hẳn GP ưu tiên và dán trên kính lái là phục vụ dự án gì đấy.

@ chủ thớt: Đúng là em ko thể nào lý giải được hành động của thằng xe tải, nó chủ ý giết người thì đúng.
Nguy hiểm thật, nó chèn xe từ bên phải và phanh rồi lùi lại :( Rõ ràng đã bộc lộ ý đồ độc ác của nó!

Thằng này không hiểu nó đầu óc thế nào, trên đường bây giờ người hiền cũng có, người dữ cũng nhiều. Anh em OFers cũng có nhiều cụ là dạng có số má ngoài XH.
M.ịa nó chứ, may cho nó không đụng nhầm hàng, chứ không thì nó tan xương...
Đồng cao kiến vs cụ :)
Thằng xe tải mất dạy quá cái hành động cài số lùi không thể chấp nhận được.
Cụ chủ la to quá

Fun tí nhé

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Khoan đã các cụ, em thì lại nghĩ thằng này đang vội, vì nó bấm còi sau lưng bác tài có khoảng độ vài chục giây, chưa đến nỗi máu nóng thế được.

Có thể đoạn đó nó confusing giữa 2 đường nên mới thế chăng???

Còn bình thường mà có thái độ đấy, thì hiền lành cũng phải cho ra ngô ra khoai.

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
Bố láo thật,hình như có sự va chạm từ trước

meoluoi

Xe điện
Bác of mà không tránh thì thằng lái xe tải có cơ hội đi tù rồi, nhưng chắc trước đấy phải có lý do gì đấy nó mới tức thế nhỉ

giangsuki

Xe ngựa
ối dồi ơi, lão ^A^ xóa bài đi, lỗi link roài

^A^

Xe tải

dht

Xe điện
Đúng là OF vẫn còn những con người có trách nhiệm với cộng đồng như các cụ. Cám ơn các cụ.
Đọc ý kiến của 1 vài cụ nói xe 29L không có lỗi, rồi là bác xe con có khi chèn nó ... nói thật em đã chán định không bàn luận gì nữa! Chán vì trên OF cũng toàn người vô cảm! Em sai rồi. Đúng là phải trải nghiệm mới thấu hiểu! Mong rằng cộng đồng OF sẽ không ai bị lâm vào hoàn cảnh như thế này.
Cụ bức xúc làm gì với loại xe tải mất dạy này. Mọi người góp nhiều ý kiến trái ngược là để ta có thêm lý lẽ trang bị khi cần để tranh cãi với CSGT.

Tuy nhiên em cũng góp ý với cụ là đi đường cụ nên chú ý nhường đường cho xe sau khi có điều kiện để trách đụng độ với các lái xe có máu hung hăng.

phocu_cb

Xe điện
oánh nhau đôi lúc cũng là 1 cách làm quen thú vị.
Còn cụ đi đương, việc chấp hành là rất tốt, nhưng cũng không nên cứng nhắc quá.
- Cái cách làm quen của bác này e thấy cũng là 1 trải nghiệm rất thú đến vãi vị.
- Hình như bác là người quen của thằng lx tải phải không. E rất mong được 1 trải nghiệm thú vị là bác xẽ là thằng lx tải và e sẽ là người Offer kia, e đi đúng luật và bác bực mình vượt phải chèn và định thịt e ... e thề với bác là bất kể trên cabin xe tải kia là thằng nào, e sẽ điều đủ lực để dập cho nó "ngáo" hẳn mới thôi (trải nghiệm này cũng rất thú vị bác nhỉ).

chidd

Xe hơi
Đọc một mạch tới 18 trang, thấy hóa ra nhiều bác OF nhà mình vẫn nghiêng cho thằng xe tải nhỉ. Em thì em đồng quan điểm với bác chủ thớt, loại LX nên loại bỏ để tránh gây ra những bi kịch cho xã hội. Cần phải xử lý thẳng tay để làm gương cho những thằng khác.

Nhỡ hôm đó nó lùi xe vào bác chủ thớt thì hôm nay sẽ là gì, nhớ nó vượt phải va quệt vào 2B thì sẽ thế nào, và rồi nhỡ ....

waterfall

Xe buýt
- Cái cách làm quen của bác này e thấy cũng là 1 trải nghiệm rất thú đến vãi vị.
- Hình như bác là người quen của thằng lx tải phải không. E rất mong được 1 trải nghiệm thú vị là bác xẽ là thằng lx tải và e sẽ là người Offer kia, e đi đúng luật và bác bực mình vượt phải chèn và định thịt e ... e thề với bác là bất kể trên cabin xe tải kia là thằng nào, e sẽ điều đủ lực để dập cho nó "ngáo" hẳn mới thôi (trải nghiệm này cũng rất thú vị bác nhỉ).
Đọc mãi cũng thấy cụ có máu nhát, nhiều lúc em cũng giống cụ nhưng nghĩ đi nghĩ lại thật sự là ko nên cụ à.

Hôm vừa rồi đưa gấu đi chơi về qua cái ngõ nhỏ, đến gần cuối ngõ thì thấy 1 chú đang bắt đầu đi vào, cháu đá nháy đèn ra hiệu xin đường (cái ngõ đó chỉ vừa đủ 2 xe tránh nhau khít khịt với điệu kiện 2 bên phải dọn hết xe máy và biển quảng cáo hết đi). Nhưng sau khi cháu nháy đèn, chú kia cũng nháy lại và phi vào :-s. Sau đó cháu hạ kính xuống nói với sang đầu kia là bên này bị vướng bậc lên xuống không tấp vào được nữa đâu, đáp lại là chú kia cứ ngồi im cố thủ :@), sau đó cháu lại ngồi chờ (hôm đó sao bình tĩnh thế mặc dù ở gần nhà :)), chờ mãi đến lúc tắt máy xuống nói chuyện nhìn chú lx khá trẻ, chợ gấu và con nhỏ. Sau 1 lúc nhẹ nhàng nói chuyện ko được, chú lx còn tắt máy xuống xe về nhà ngay d.ít xe em mặc dù hàng xóm, bố mẹ ra can ngăn bảo lùi xe cho em đi nhưng cái thằng đó nó cứ im thim thít bỏ về nhà. Biết gặp phải "cao thủ" nên sau khi xuống nước nhờ bố mẹ chú lái xe dọn hết xe cộ, biển qc 2 bên đường em cũng lùi được xe cho cái thằng kia nó đi. Mặc nó nó phải leo lên hết bậc lên xuống này đến các khác (chắc chắn bị chạm gầm).

Lúc đi qua mới nghĩ hôm nay mình mà "điên" thì hơi bị phiền vì gấu bụng đang to, cãi nhau hoặc đánh nhau chỉ tổ gây căng thẳng cho gấu mà chả được việc gì.=D>

lechauvn84

Xe hơi
Cách đây mấy năm khi còn trẻ trâu em cũng kiềm chế kém lắm. Từng rượt 1 thằng cha chạy bán sống bán chết vì dám ép xe mình vào lề đường nói chuyện.

Lớn thêm ít tuổi rồi, nhận ra trong cái XH nguy hiểm này chấp nhặt va chạm ở đường chỉ có thiệt. Còn nhiều việc phải làm trong cuộc sống, cố mà dẹp tự ái đi vậy.

soul 9133

Xe tăng
Đọc một mạch tới 18 trang, thấy hóa ra nhiều bác OF nhà mình vẫn nghiêng cho thằng xe tải nhỉ. Em thì em đồng quan điểm với bác chủ thớt, loại LX nên loại bỏ để tránh gây ra những bi kịch cho xã hội. Cần phải xử lý thẳng tay để làm gương cho những thằng khác.

Nhỡ hôm đó nó lùi xe vào bác chủ thớt thì hôm nay sẽ là gì, nhớ nó vượt phải va quệt vào 2B thì sẽ thế nào, và rồi nhỡ ....
Đồng ý với cụ là cái thằng 29L là thằng mất dạy. Nhưng để loại bỏ được nó thì Em e là hơi khó cụ ạ. Chắc là nó phải gặp 1 thằng mất dạy hơn nó gấp nhiều lần cơ. Như thế thì có khi lại còn nguy hiểm hơn ấy chứ

anyee1

Xe hơi
Bác này trích đoạn vieo gì mà ko đưa cả đoạn lên,trích dẫn đoạn người ta lùi thì ít,bác tiến lên thÌ nhiều.ko cho vượt em dự thế là còn nhẹ!

soul 9133

Xe tăng
Khổ thân cụ Chày ở nhà thì bị gấu bát nạt. Ra đường thì lại bị cái thằng 29 lờ nó gây sự ...:)):)):))

Ericsson337

Xe buýt
Đấy đúng là giặc lái mà! đầu to nhưng óc bằng cả nho. Mọi cái đều có cái giá của nó cả các cụ à, mọi việc đều có nhân quả cả mà!

heroesdaubu

Xe điện
Lái xe tải chạy kinh thật, thông thường xin đường thì nên nhường nhưng đường này khá hẹp, nhường cũng ko dễ nêu có nhiều xe máy