Xe máy sắp tới sẽ tăng giá gấp vài lần!

Liberty.150

Xe đạp
Em nghĩ chắc phải đến 2020 thì VN mới ra đc cái quyết định này ;))
em cũng vừa đọc trên dân trí, cụ đã phọt lên đây rồi, tốc độ phọt của cụ nhanh thế :P (đùa tý cụ đừng giận)
Kiều này Li vịt nhà mình đang 54 chai sẽ thành 162 chai rồi, đểu thật

AirbladeFi5865

Xe tải
E k tin lắm. Nếu thế thì đến bao giờ a e mình mới mua nổi oto các cụ nhỉ%%-

lover19

Xe hơi
BẢN CHẤT CỦA VẤN ĐỀ BÁC À.KHÔNG HỀ LÀM KHÓ NGƯỜI DÂN. VÌ NGƯỜI NÀO CŨNG MUỐN ĐƯỢC LÊN HÀ NỘI,tp HCM SỐNG> NẾU HẢI PHÒNG, THANH HÓA, HÒA BÌNH, CÀ MAU ............. SẦM UẤT VÀ NHIỀU CÔNG TY, VĂN PHÒNG GIAO DỊCH........ THÌ SẼ LẠI TẬP TRUNG ĐÔNG DÂN THÔI>
KHU VUI CHƠI BÂY H CŨNG CÓ NHIỀU.
NẾU NGƯỜI DÂN KHÔNG MUỐN VỀ HÀ NỘI HỌC HAY LÀM VIỆC VÀ SINH SỐNG NỮA THÌ SẼ THƯA DÂN THÔI. NẾU LÀ BÁC THÌ BÁC CÓ VỀ MIỀN TRUNG hay NHỮNG VÙNG SÂU KHỐN KHÓ KHÓ KHÔNG?
K XÂY CHUNG CƯ THÌ LẤY CHỖ ĐÂU MÀ Ở? BÁC BẢO NGƯỜI TA ĐỪNG SINH CON NỮA.
CÒN VIỆC QUY HOẠCH THÌ NÓI CHÍNH XÁC BÂY GIỜ MỚI NGHĨ TỚI. (TIÊN TRÁCH KỶ, HẬU TRÁCH NHÂN)
Bản chất là tính cục bộ địa phương, bác có nghĩ rằng hà nội có xây cầu làm đường ngầm v.v.v để giãn dân ra các tỉnh xung quanh như bắc ninh, vĩnh phúc được hưởng lợi không? và cấm xây dựng ở nội thành hà nội làm giảm giá trị bất động sản xung quanh hồ tây không? để người ta ko muốn, ko thể, ko thích vô nội thành ko?
Với tp, hcm cũng vậy 1 mặt thì than thở kẹt xe, ngập nước nhưng các công trình để giãn dân ra các tỉnh khác xung quanh như bình dương, đồng nai, long an thì toàn bộ đều rất chậm, nội thành thì liên tục đấu giá đất vàng xây dựng >60 tầng hỏi làm sao ko kẹt xe? rồi kẹt xe lại nghĩ ra mọi cách để bắt người ta ko tham gia giao thông.
Giống như để miếng bánh ở giữa nhưng cột người dân lại ko cho người dân nhào vô ăn bánh vậy? bởi vì nếu hoàn thành xong (quá trình chia bánh lại cho các đô thị khác) thì tp hcm hay hà nội còn gì thơm tho nữa có ai cần vào các thành phố đông dân vậy ko?

[K]club

Xe tải
ngồi vào ghế đấy em tin các bác cũng không còn cách nào khác.
BÁC NÀO CÓ Ý KIẾN HAY ĐỂ HẠN CHẾ XE OTO VÀ XE MÁY THÌ THỬ ĐỀ XUẤT XEM!
NẾU KHÔNG NGHĨ RA THÌ KHÔNG TRÁCH ĐƯỢC.
SẼ CÓ CHÍNH SÁCH RIÊNG CHO NGƯỜI THU NHẬP THẤP. CÁC BÁC YÊN TÂM RỒI NHÉ!
vâng , người thu nhập thấp (dưới 15tr/tháng) có quyền đi xe đạp , xe wave . còn những mong ước giản dị như liberty việt bây giờ chỉ với 54 tr thì phải bỏ ra 200tr. Thế thì giàu càng giàu , nghèo càng nghèo , nảy sinh mâu thuãn giai cấp , bất mãn , sơm muộn cũng loạn . Loạn hết rồi . Có 1 số cá biệt các bác sống trong cảnh sa hoa từ trong trứng , hoặc đã ngoài 40 tuổi , đã có 1 quá trình phấn đấu và tích gop nên đã có nhà lầu , xe hơi , nên bác đâu thể hiểu và thông cảm cho thanh niên thế hệ sau nếu cái điều luật tồi tệ kia được đưa vào thực tiễn . Loạn !

hellboy_che

Xe tải
[K]club;5790672 nói:
ngồi vào ghế đấy em tin các bác cũng không còn cách nào khác.
BÁC NÀO CÓ Ý KIẾN HAY ĐỂ HẠN CHẾ XE OTO VÀ XE MÁY THÌ THỬ ĐỀ XUẤT XEM!
NẾU KHÔNG NGHĨ RA THÌ KHÔNG TRÁCH ĐƯỢC.
SẼ CÓ CHÍNH SÁCH RIÊNG CHO NGƯỜI THU NHẬP THẤP. CÁC BÁC YÊN TÂM RỒI NHÉ!

!
em có ý kiến, chúng ta nên chuyển sang đi xe chạy bằng hơi nước,xe đạp điện, tàu chạy bằng than đá. Đại khái là trở về thời đồ đá. Đằng nào thì các bác ở trển cũng mong muốn thế để các bác dễ bề cai trị mà

s0c_uuu

Xe buýt
em có ý kiến, chúng ta nên chuyển sang đi xe chạy bằng hơi nước,xe đạp điện, tàu chạy bằng than đá. Đại khái là trở về thời đồ đá. Đằng nào thì các bác ở trển cũng mong muốn thế để các bác dễ bề cai trị mà
em nghĩ nếu tăng giá gấp 4 lần cho xe nhập khẩu thì sẽ miễn phí toàn bộ tiền thuế, và các thứ linh tinh #. tính ra cũng vẫn bàng giá hiện tại.
ví dụ xe camry ben My la 21K $ về VN, cắt giảm hết các option quan trọng. giá là 63K $
vậy xe tăng gấp 3 lần rồi. còn tiền đang kí vân vân và vân vân cung phải gấp ~ 4 lần.
NẾU NHÀ NƯỚC LÀM NHƯ VẬY THÌ MỌI NGƯỜI NÊN ỦNG HỘ. VÌ CHỈ CẦN MANG TIỀN TỚI VÀ MANG XE VỀ CHẠY. MỌI THỨ NHÀ NƯỚC LÀM HẾT, TRẢ HẾT.... :D

s0c_uuu

Xe buýt
Còn riêng xe lắp ráp trong nước, kbg có chuyện tăng giá> các bác yên tâm. Bỏi vì nếu tăng sẽ không ai mua>> sản phẩm tồn kho.>> công nhân không có việc làm nhà nước k thu được thuế.
Mà không có viẹc làm thì tệ nạn nảy sinh. >>> trung quốc sẽ nhảy vào giúp người vn trỏ thành nô lệ ngay lập tức.
Không biết các ông ý đã nghĩ tới điều này chưa.
Chính vì thế sẽ k có chuyện tăng giá> và nếu có tăng thì sẽ có biện pháp rồi! Cứ yên tâm các bác ạ!

lanhuong1965

Xe điện
Bản chất là tính cục bộ địa phương, bác có nghĩ rằng hà nội có xây cầu làm đường ngầm v.v.v để giãn dân ra các tỉnh xung quanh như bắc ninh, vĩnh phúc được hưởng lợi không? và cấm xây dựng ở nội thành hà nội làm giảm giá trị bất động sản xung quanh hồ tây không? để người ta ko muốn, ko thể, ko thích vô nội thành ko?
Với tp, hcm cũng vậy 1 mặt thì than thở kẹt xe, ngập nước nhưng các công trình để giãn dân ra các tỉnh khác xung quanh như bình dương, đồng nai, long an thì toàn bộ đều rất chậm, nội thành thì liên tục đấu giá đất vàng xây dựng >60 tầng hỏi làm sao ko kẹt xe? rồi kẹt xe lại nghĩ ra mọi cách để bắt người ta ko tham gia giao thông.
Giống như để miếng bánh ở giữa nhưng cột người dân lại ko cho người dân nhào vô ăn bánh vậy? bởi vì nếu hoàn thành xong (quá trình chia bánh lại cho các đô thị khác) thì tp hcm hay hà nội còn gì thơm tho nữa có ai cần vào các thành phố đông dân vậy ko?
Sao bác lại lật tẩy người ta thế. :)) :)) :))

lanhuong1965

Xe điện
Vậy là bác có đọc câu:Dân ngu dễ trị của cổ nhân rồi nè!!!

s0c_uuu

Xe buýt
bản chất là tính cục bộ địa phương, bác có nghĩ rằng hà nội có xây cầu làm đường ngầm v.v.v để giãn dân ra các tỉnh xung quanh như bắc ninh, vĩnh phúc được hưởng lợi không? Và cấm xây dựng ở nội thành hà nội làm giảm giá trị bất động sản xung quanh hồ tây không? để người ta ko muốn, ko thể, ko thích vô nội thành ko?
Với tp, hcm cũng vậy 1 mặt thì than thở kẹt xe, ngập nước nhưng các công trình để giãn dân ra các tỉnh khác xung quanh như bình dương, đồng nai, long an thì toàn bộ đều rất chậm, nội thành thì liên tục đấu giá đất vàng xây dựng >60 tầng hỏi làm sao ko kẹt xe? Rồi kẹt xe lại nghĩ ra mọi cách để bắt người ta ko tham gia giao thông.
Giống như để miếng bánh ở giữa nhưng cột người dân lại ko cho người dân nhào vô ăn bánh vậy? Bởi vì nếu hoàn thành xong (quá trình chia bánh lại cho các đô thị khác) thì tp hcm hay hà nội còn gì thơm tho nữa có ai cần vào các thành phố đông dân vậy ko?
đén nước to lớn như liên bang nga, mỹ, canda... đất thủ đô của họ cũng đắt và họ tập trung xây dựng, qui hoạch kĩ lưỡng.
Vn mình cũng qui hoạch đấy chứ bác> bác thấy biển nha trang đẹp không? Sao người dân vẫn không tập trung về đấy
đó là vì hà nội là thủ đô, k phải tự nhiên ngày xưa vua chúa lại chọn thăng long đẻ ở và xây lăng tẩm. Còn tp hcm được mẹnh danh là hòn ngọc viễn đông.
ý kiến của bác chắc chắn vài trăm năm nữa sẽ qui hoạch tới :)

lover19

Xe hơi
đén nước to lớn như liên bang nga, mỹ, canda... đất thủ đô của họ cũng đắt và họ tập trung xây dựng, qui hoạch kĩ lưỡng.
Vn mình cũng qui hoạch đấy chứ bác> bác thấy biển nha trang đẹp không? Sao người dân vẫn không tập trung về đấy
đó là vì hà nội là thủ đô, k phải tự nhiên ngày xưa vua chúa lại chọn thăng long đẻ ở và xây lăng tẩm. Còn tp hcm được mẹnh danh là hòn ngọc viễn đông.
ý kiến của bác chắc chắn vài trăm năm nữa sẽ qui hoạch tới :)
nói bậy bạ - đất là so với thu nhập người ta. còn thu nhập có 1000$/ năm mà giá đất ngang với 36.000$/ năm mà kêu ko đắt ah! đang nói về quy hoạch và cái kiểu cục bộ địa phương bác nói nhảm thành ra nha trang gì ở đây. Bác còn cổ vũ cho những cái trò 1 đằng thì xây cao ốc để dồn người vào, 1 đằng thì thu phí, hạn chế xe máy, đánh thuế xe, thu phí xe vào nội thành v.v.v bác thấy cái vòng lẫn quẫn đó dẫn tới đâu.

s0c_uuu

Xe buýt
nói bậy bạ - đất là so với thu nhập người ta. còn thu nhập có 1000$/ năm mà giá đất ngang với 36.000$/ năm mà kêu ko đắt ah! đang nói về quy hoạch và cái kiểu cục bộ địa phương bác nói nhảm thành ra nha trang gì ở đây. Bác còn cổ vũ cho những cái trò 1 đằng thì xây cao ốc để dồn người vào, 1 đằng thì thu phí, hạn chế xe máy, đánh thuế xe, thu phí xe vào nội thành v.v.v bác thấy cái vòng lẫn quẫn đó dẫn tới đâu.
:D em thấy những vị lãnh đạo của VN cũng đã cố gắng hết sức rồi!
nen em quyết tâm ủng hộ. đợi 1 ngày nào đó có ai lên nắm chính quyền thay thế sửa đổi được thì tốt. k thì em vẫn ủng hộ.
vì hòn dá VN bảo là "tôi yêu Việt Nam.." đồng =))

hungmerc

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ mong có cơm ăn,áo mặc,XE Đẹp Giá rẻ luôn đầy xăng để cưỡi thôi!Còn bác nào Cầm quyền chả được!Ứ quan tâm tên tuổi các bác ấy đâu nhé!

Liberty.150

Xe đạp
Ai cũng muốn có đc 1 cuộc sống đơn giản như cụ đấy ạ X_X
Em chỉ mong có cơm ăn,áo mặc,XE Đẹp Giá rẻ luôn đầy xăng để cưỡi thôi!Còn bác nào Cầm quyền chả được!Ứ quan tâm tên tuổi các bác ấy đâu nhé!

lanhuong1965

Xe điện
Em xin chép bài của em bên thớt kia qua đây hầu các bác ạ!

Em xin mạn phép tỉ dụ 1 cái xe để thấy chính sách...gì gì đó của ai đó nó như nào:

1-Nếu giá 1 cái xe trên thị trường thế giới là 1x thì về VN,dân ta phải mua ngoài 2x=>Nước VN ta nghèo mà dân VN ta lại càng nghèo!!!Mua giá 1x như người Mỹ(Là nước có nền kinh tế mạnh nhất thế giới) là mửa mật rồi,đàng này phải mua ngoài 2x thì kiết luôn chứ còn gì nữa.Hỏi thử $ vốn đâu mà người VN ta mở rộng làm ăn,đẩy mạnh kinh tế???(Biện luận,thanh minh rằng đóng thuế nhiều để xây dựng đất nước.Xin lỗi,tham nhũng giờ là nội xâm,đầu tư công giờ phung phí ở mức báo động đỏ(Tham nhũng cũng lấy đầu tư công làm đất để tồn tại!!!)
2-Nếu chất lượng cái xe trên thế giới là 10,thì xe sản xuất trong nước không biết có được 5???=>Chi phí bảo dưỡng,sửa chữa,tiêu hao nguyên liệu,hiệu dụng tất nhiên tỷ lệ nghịch với chất lượng!!!& vòng đời chiếc xe đó tất nhiên cũng giảm theo chất lượng rồi!!!
3-Với cái xe có 1 & 2 nêu trên mà đã được yên thân đâu,phí chồng phí,thuế chồng thuế!!!$ phí,$ thuế này lại không biết sử dụng công có % hiệu quả như nào thì có trời biết!

Em lan man tuy bên ngoài mà lại là bên trong tí:
Đa số cầu trên đất VN ta đều có mố cầu mà đi qua là...rầm 1 cái,không lồi lên thì cũng lõm xuống.Gây ra không biết bao nhiêu sự khó chịu về tinh thần,thiệt hại về vật chất như hư hỏng,đổ vỡ trên chính cái xe đi qua & hàng hóa nó chở!Tất nhiên,mọi sự thiệt hại,dù là gì thì...cái gì đi qua cái đó chịu!!!
Không như sự tính toán ngu đần ở nước ngoài(Điển hình là USA):Cái mố cầu đó làm không tốt sẽ gây ra các tốn hao không đáng có cho chính nước Mỹ(Cái này có thể tạm dùng cụm từ:Hao tốn nội sinh không đáng có)& Cái Cty làm ra cây cầu đó chỉ có 2 lựa chọn
-1 là phải làm cho tốt!
-2 là chịu mọi phí tổn nếu như cây cầu đó gây ra do xây dựng tồi!

Em lại xin té ạ.

s0c_uuu

Xe buýt
Em xin chép bài của em bên thớt kia qua đây hầu các bác ạ!

Em xin mạn phép tỉ dụ 1 cái xe để thấy chính sách...gì gì đó của ai đó nó như nào:

1-Nếu giá 1 cái xe trên thị trường thế giới là 1x thì về VN,dân ta phải mua ngoài 2x=>Nước VN ta nghèo mà dân VN ta lại càng nghèo!!!Mua giá 1x như người Mỹ(Là nước có nền kinh tế mạnh nhất thế giới) là mửa mật rồi,đàng này phải mua ngoài 2x thì kiết luôn chứ còn gì nữa.Hỏi thử $ vốn đâu mà người VN ta mở rộng làm ăn,đẩy mạnh kinh tế???(Biện luận,thanh minh rằng đóng thuế nhiều để xây dựng đất nước.Xin lỗi,tham nhũng giờ là nội xâm,đầu tư công giờ phung phí ở mức báo động đỏ(Tham nhũng cũng lấy đầu tư công làm đất để tồn tại!!!)
2-Nếu chất lượng cái xe trên thế giới là 10,thì xe sản xuất trong nước không biết có được 5???=>Chi phí bảo dưỡng,sửa chữa,tiêu hao nguyên liệu,hiệu dụng tất nhiên tỷ lệ nghịch với chất lượng!!!& vòng đời chiếc xe đó tất nhiên cũng giảm theo chất lượng rồi!!!
3-Với cái xe có 1 & 2 nêu trên mà đã được yên thân đâu,phí chồng phí,thuế chồng thuế!!!$ phí,$ thuế này lại không biết sử dụng công có % hiệu quả như nào thì có trời biết!

Em lan man tuy bên ngoài mà lại là bên trong tí:
Đa số cầu trên đất VN ta đều có mố cầu mà đi qua là...rầm 1 cái,không lồi lên thì cũng lõm xuống.Gây ra không biết bao nhiêu sự khó chịu về tinh thần,thiệt hại về vật chất như hư hỏng,đổ vỡ trên chính cái xe đi qua & hàng hóa nó chở!Tất nhiên,mọi sự thiệt hại,dù là gì thì...cái gì đi qua cái đó chịu!!!
Không như sự tính toán ngu đần ở nước ngoài(Điển hình là USA):Cái mố cầu đó làm không tốt sẽ gây ra các tốn hao không đáng có cho chính nước Mỹ(Cái này có thể tạm dùng cụm từ:Hao tốn nội sinh không đáng có)& Cái Cty làm ra cây cầu đó chỉ có 2 lựa chọn
-1 là phải làm cho tốt!
-2 là chịu mọi phí tổn nếu như cây cầu đó gây ra do xây dựng tồi!

Em lại xin té ạ.
Bác là người thấu tình đạt lý nhất trong cái topic này.

to.be

Xe buýt
vụ này là áp dụng cho ô tô nhập khẩu mà

e đâu có thấy nói về xe máy đâu nhỉ

bác này nhìn nhầm à ?

oto_hp

Xe đạp
xe máy tăng nữa chắc dân mình chuyển đi ô tô hết.OF lại càng đông vui =D>