[Funland] Xe máy- Đã đến lúc nên hạn chế được rồi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Nói lên điều gì vậy thớt?
Cụ có biết taij sao tôi méo thèm quote và tranh luận tiếp với cụ ko?

Vì cụ tranh luận với định kiến ko khách quan, chụp mũ cho tôi cái đổ lỗi xm mà ko trích lại đc hoặc trích cái ko phải thế mà cố nhồi là đổ lỗi.

Ngay mở thớt tôi đã nói xm là vô cùng tiện lợi, linh hoạt và vì thế nó gần gũi gắn bó với ng Vn. Có thể còn nhiều thập kỉ nữa xm vẫn chiếm tỉ trọng ptgt lớn trên đất này và tất nhiên nó tồn tại vì nó có giá trị sd cao

Bản thân tôi có ô tô nhưng ko giảm đi cái xm.nào cả và vẫn sẽ sd xm hàng ngày. Tuy nhiên ko phải phóng vù vù 40-60-80 km/h nữa vì nó quá mạo hiểm, rủi ro. Từ rất lâu khi có ô tô là hơn chục năm trc tôi đã ko cưỡi xm cho cung đường chục km trở lên nhất là khi có vk con theo mà đều gọi taxi, sau là grab khi cần.

Xuyên suốt chủ đề tôi ko có câu nào nói tắc đường do xm gây ra hay đi ô tô sẽ bớt tắc. Câu chuyện quá tải và tắc đường đơn giản là do ptcn quá nhiều (cả ô tô và xm) và tập trung mật độ lớn trong 1 khu vực, trong cùng thời điểm. Hiểu đc điều đó lời giải nó ko khó nhưng ko phải là chuyện tôi đề cập trong thớt này.

Trình đọc hiểu của cụ còn ko thông thì lấy j mà tranh luận?

Chỉnh sửa cuối:

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Hết đường đi rồi....

Jamebonds

Xe container
Cụ có biết taij sao tôi méo thèm quote và tranh luận tiếp với cụ ko?

Vì cụ tranh luận với định kiến ko khách quan, chụp mũ cho tôi cái đổ lỗi xm mà ko trích lại đc hoặc trích cái ko phải thế mà cố nhồi là đổ lỗi.

Ngay mở thớt tôi đã nói xm là vô cùng tiện lợi, linh hoạt và vì thế nó gần gũi gắn bó với ng Vn. Có thể còn nhiều thập kỉ nữa xm vẫn chiếm tỉ trọng ptgt lớn trên đất này và tất nhiên nó tồn tại vì nó có giá trị sd cao

Bản thân tôi có ô tô nhưng ko giảm đi cái xm.nào cả và vẫn sẽ sd xm hàng ngày. Tuy nhiên ko phải phóng vù vù 40-60-80 km/h nữa vì nó quá mạo hiểm, rủi ro. Từ rất lâu khi có ô tô là hơn chục năm trc tôi đã ko cưỡi xm cho cung đường chục km trở lên nhất là khi có vk con theo mà đều gọi taxi, sau là grab khi cần.

Xuyên suốt chủ đề tôi ko có câu nào nói tắc đường do xm gây ra hay đi ô tô sẽ bớt tắc. Câu chuyện quá tải và tắc đường đơn giản là do ptcn quá nhiều (cả ô tô và xm) và tập trung mật độ lớn trong 1 khu vực, trong cùng thời điểm. Hiểu đc điều đó lời giải nó ko khó nhưng ko phải là chuyện tôi đề cập trong thớt này.

Trình đọc hiểu của cụ còn ko thông thì lấy j mà tranh luận?
Tranh luận kiểu xù lông như cụ thớt này mấy ai ưa?
Còn cái hình kia thớt bảo nói lên tất cả, e chỉ đặt câu hỏi là nếu tất cả cái đống xm kia nó chuyển sang ô tô thì sẽ ntn thôi

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Tranh luận kiểu xù lông như cụ thớt này mấy ai ưa?
Còn cái hình kia thớt bảo nói lên tất cả, e chỉ đặt câu hỏi là nếu tất cả cái đống xm kia nó chuyển sang ô tô thì sẽ ntn thôi
Chỉ cần 10% chỗ xe máy đó chuyển sang ô tô cũng vỡ mặt rồi, không cần tất cả :))

johnson321

Xe tải
Chừng nào đi cải thiện ý thức dân tham gia giao thông nói chung, chứ đi oto với tư duy đi xe máy, đi toàn đi ẩu, nhầm loạn chân ga chân phanh, lượn lách chả khác gì xe máy thì thôi, đừng để đám đấy lái oto nó sẽ còn thảm hơn. Lái xe ngu máy chết vài người, lái xe oto ngu thì chết cả mấy chục người.

superPDP

Xe điện
Thay xe máy bằng ô tô là đẩy nhanh hơn tốc độ ùn tắc gt =))

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Còn đây là nội đô :))
Cụ nhìn rõ là xe máy có thể ken sát nhau, nhưng ô tô kiểu gì cũng phải cách nhau cả mét, không thì quẹt cái là nhảy bổ ra đánh cãi nhau vì tiếc của :)). Mà trong cái hình của cụ, ô tô chiếm 90% diện tích mặt đường, nhưng hiệu quả chuyên chở người chưa chắc nhiều hơn 10% xe máy còn lại. Nhiều lúc ngồi trong ô tô thấy cũng tội người đi xe máy, nên đi gần em rất ít khi dùng ô tô, dù e có cả xe riêng lẫn xe công! Có lúc lái xe len vô làn xe máy, e nhắc ngay, ráng chờ chút chứ ô tô mà chen vô vậy là xe máy chỉ còn cách leo vỉa hè. Khỏ cái nhắcđc xe mình thôi, xe khác vẫn chen bình thường =))

AKAN_N

Xe buýt
Văn hóa giao thông và mọi thứ ở VN nó là sự hỗn loạn và hổ lốn. Không bao h có chuyện cấm được xe máy hoàn toàn mà chỉ cấm ở TP lớn khu vực trung tâm, hay theo h thôi

beomap2

Xe container
Văn hóa giao thông và mọi thứ ở VN nó là sự hỗn loạn và hổ lốn. Không bao h có chuyện cấm được xe máy hoàn toàn mà chỉ cấm ở TP lớn khu vực trung tâm, hay theo h thôi
Cấm để làm gì hả cụ? Cấm cho sướng mồm à

vangtienluc0do

[Tịch thu bằng lái]
Cấm hạn chế cả oto lẫn xe máy(còn gọi là xe cá nhân),tập trung hạ tầng phát triển giao thông công cộng nhé.

Thíchrausạch

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn mà nản, sở hữu xe máy có thừa tiền không vậy...? (:| (:| (:|

View attachment 7110902
E nghĩ như cụ dưới.
Các ô đi ê tu chen vào làn trong cùng e thấy rất bẩn. Đường có 2 làn còn chấp nhận, trên 2 làn mà bon chen bắt xe máy cùng đứng ngửi khói.

Xăng tăng thế này e dự là kế hoạch cấm xe máy lại đi vào dĩ vãng thôi ^^
Ô tô tràn hết cả đường xe máy đi kiểu gì
Nản với các ông đi ô tô thật, đường chỉ dành cho ô tô????