Xe hàn không có cửa so với xe Nhật

Hoàng_Gầy

Xe điện
Plasma cho picture quality cao hơn mà cụ. Chỉ có cái nó to nặng và tốn điện.
Chứ mấy cái tv led với lcd tầm giá con plasma nhà cháu cháu thấy hình ảnh chán hơn

lapin

Xe container
@dgnducCụ giả vờ hay thật? Hay cần hiểu đúng câu hỏi của cụ là led viền đi với led viền và plasma với plasma?:D

CCM

Xe buýt
Chứ mấy cái tv led với lcd tầm giá con plasma nhà cháu cháu thấy hình ảnh chán hơn
Tuổi thọ của Plasma ước tính bằng 30% so với LCD cụ ạ. Plasma luôn đi trước LCD về kích thước.

coolpix8700

Xe ngựa
Điện họ ghi cho công suất cao nhất.
Với cái TV led không có local dimming thì công suất tiêu thụ hầu như không thay đổi nhiều từ lúc bật đến lúc tắt vì ánh sáng đằng sau tấm panel giữ nguyên, người nhìn có vùng tối hơn, vùng sáng hơn chỉ là do tấm panel che nhiều hơn hay ít hơn. Nhưng tv plasma (cũng như những loại màn hình có điểm ảnh tự phát sáng như oled...) thì công suất phụ thuộc vào độ sáng của màn hình, lúc cả màn hình sáng nhất tiêu thụ điện nhiều nhất và ngược lại. Nhà em cũng đang dùng 1 cái plasma khổ lớn, nhưng cũng không như người ta nói đâu, nhất là lại tính đến tiền điện thì hầu như không đáng kể!

Isu_zu

Tháo bánh
CNET đánh giá picture quality thế quái nào mà top đầu hầu như là plasma cụ nhỉ ? Thế hoá ra mấy bác mua LCD TV (CCFL & LED back light) đang bị xem hình ảnh lởm à ?
Pana Plasma đc đánh giá gần ngang OLED đấy cụ. Nói chung sp Nhật giá cao, mà quan niệm về TV của nhiều người rất buồn cười, đổi xe mỗi lần vài trăm chai ko tiếc, nhưng ko bao giờ giám bỏ 70 chai mua cái TV xịn để xem :). Cá nhân em coi đầu tư bếp ga, tủ lạnh, máy giặt, máy lạnh, tivi, máy nước nóng... loại tốt nhất có thể trong nhà, có ích hơn ô tô nhiều :). TV Han có một thị trường lớn là nhà hàng, ks, quán cafe, bar...nơi mà TV dùng trang trí là chính, vì lợi thế giá rẻ!

dngduc

Xe điện
Tuổi thọ của Plasma ước tính bằng 30% so với LCD cụ ạ. Plasma luôn đi trước LCD về kích thước.
Theo em hiểu thì đến công nghệ hiện tại tuổi thọ của hai em này không còn chênh lệch nhiều như vậy đâu, tầm 8 lạng vs nửa cân thôi !

Điện họ ghi cho công suất cao nhất.
Với cái TV led không có local dimming thì công suất tiêu thụ hầu như không thay đổi nhiều từ lúc bật đến lúc tắt vì ánh sáng đằng sau tấm panel giữ nguyên, người nhìn có vùng tối hơn, vùng sáng hơn chỉ là do tấm panel che nhiều hơn hay ít hơn. Nhưng tv plasma (cũng như những loại màn hình có điểm ảnh tự phát sáng như oled...) thì công suất phụ thuộc vào độ sáng của màn hình, lúc cả màn hình sáng nhất tiêu thụ điện nhiều nhất và ngược lại. Nhà em cũng đang dùng 1 cái plasma khổ lớn, nhưng cũng không như người ta nói đâu, nhất là lại tính đến tiền điện thì hầu như không đáng kể!
Đây mới là ý kiến chính xác !

Dynamat

Xe buýt
Chắc thế bác ạh,
Plasma không thể cho hình ảnh lòe loẹt được như led mà toàn chiếm hạnng cao.
Nếu để ở đầu phố chuyên chiếu các clip quảng cáo thì đúng là plasma không có cửa so với LED!
Plasma chỉ thực sự sống lại nhờ 3D
Ưu thế là tần số quét cao, độ sâu màu đen cao, độ tương phản cao, góc nhìn rộng, thời gian đáp ứng nhanh, màn hình có thể chế tạo lớn hơn LCD nhiều lần
Còn về tiết kiệm điện, tuổi thọ, nhỏ gọn, độ nét...thì gọi LCD bằng cụ.
Chẳng ai đi mua Plasma làm TV đặt phòng ngủ cả

Dynamat

Xe buýt
Pana Plasma đc đánh giá gần ngang OLED đấy cụ. Nói chung sp Nhật giá cao, mà quan niệm về TV của nhiều người rất buồn cười, đổi xe mỗi lần vài trăm chai ko tiếc, nhưng ko bao giờ giám bỏ 70 chai mua cái TV xịn để xem :). Cá nhân em coi đầu tư bếp ga, tủ lạnh, máy giặt, máy lạnh, tivi, máy nước nóng... loại tốt nhất có thể trong nhà, có ích hơn ô tô nhiều :). TV Han có một thị trường lớn là nhà hàng, ks, quán cafe, bar...nơi mà TV dùng trang trí là chính, vì lợi thế giá rẻ!
Kiếm dùm cho em cái OLED nào lớn lớn tí đi bác
Để so với Plasma

coolpix8700

Xe ngựa
Plasma chỉ thực sự sống lại nhờ 3D
Ưu thế là tần số quét cao, độ sâu màu đen cao, độ tương phản cao, góc nhìn rộng, thời gian đáp ứng nhanh, màn hình có thể chế tạo lớn hơn LCD nhiều lần
Còn về tiết kiệm điện, tuổi thọ, nhỏ gọn, độ nét...thì gọi LCD bằng cụ.
Chẳng ai đi mua Plasma làm TV đặt phòng ngủ cả
Bác lại nhầm ở điểm cách biệt chính: màn hình plasma được nhiều người ưa chuộng chính là ở độ tương phản và độ chân thật về mầu sắc (2 điểm cơ bản nhất cho chất lượng hình ảnh). Để đạt được độ tương phản của plasma thì nhiều cái LCD (LED) cũng đã vươn tới, nhưng giá của chúng thì đang trên trời!
Còn cùng độ phân giải thì "độ nét" chỉ là 1 khái niệm cảm tính.
Ngoài ra màn hình plasma còn cho góc nhìn rất rộng (rộng đến mức cái quảng cáo của LG về nằm xem 3D với tv của họ bị biến thành trò cười!).
Về tuổi thọ thì đúng là plasma vẫn kém LCD, nhưng mà để đạt được đến ngưỡng của nó thì chắc là oled đã bán rẻ như plasma bây giờ rồi!

Chỉnh sửa cuối:

Dynamat

Xe buýt
Bác lại nhầm ở điểm cách biệt chính: màn hình plasma được nhiều người ưa chuộng chính là ở độ tương phản và độ chân thật về mầu sắc (2 điểm cơ bản nhất cho chất lượng hình ảnh). Để đạt được độ tương phản của plasma thì nhiều cái LCD (LED) cũng đã vươn tới, nhưng giá của chúng thì đang trên trời!
Còn cùng độ phân giải thì "độ nét" chỉ là 1 khái niệm cảm tính.
Ngoài ra màn hình plasma còn cho góc nhìn rất rộng (rộng đến mức cái quảng cáo của LG về nằm xem 3D với tv của họ bị biến thành trò cười!).
Về tuổi thọ thì đúng là plasma vẫn kém LCD, nhưng mà để đạt được đến ngưỡng của nó thì chắc là oled đã bán rẻ như plasma bây giờ rồi!
Bác này đúng là đọc gấp gáp quá
không biết có làm chuyện ấy gấp lắm không
Đọc kỹ đi bác
Plasma suýt bị khai tử rồi
May mà có 3D nên sống lại
Sao bác không đề cập đến tiếng lạo xạo lốp bốp của màn hình Plasma đặc biệt là ở nhà cao tầng đi
vả lại tuổi thọ Plasma rất kém do đặc điểm của nó
Bác cứ dạo quanh HDVietnam thì không ai bảo cùng độ phân giải LCD cho ảnh bằng hoặc kém hơn Plasma cả

Dynamat

Xe buýt
Nói về chọn TV thì cứ bỏ ra vài ngày
lê la lên Showroom, xem là biết TV nào đẹp
còn bàn về chuyện TV nữa thì em cũng xin chào nhanh
KHông đi sâu
TV là thứ đập vào mắt
Chọn TV kém thì hưởng thụ giải trí kém thôi
Nói chung TV xịn mà cho các bác mắt cú xem thì cũng phí của giời

vietanh01333

Xe tải
Phong độ là nhất thời,..... đẳng cấp mới là mãi mãi..... Hàn muốn ngang cơ với Nhật thì còn phải chạy dài. Em thật :D

ninhkent

Xe tăng
Tóm lại mua xe theo sở thích tiêu chí. Các cụ cứ tranh cãi đâu đâu chả giải quyết vấn đề gì. Trong đám Toy em không thích thằng Innova 1 tý tẹo nào. Nhưng rộng rãi tiện dụng thì ít thằng bằng được nó. ;)).

coolpix8700

Xe ngựa
Sao bác không đề cập đến tiếng lạo xạo lốp bốp của màn hình Plasma đặc biệt là ở nhà cao tầng đi
Bác cứ dạo quanh HDVietnam thì không ai bảo cùng độ phân giải LCD cho ảnh bằng hoặc kém hơn Plasma cả
Bác chụp mũ mà không xem lại mình. Bác đọc lại rồi trả lời xem "cùng" có phải là "kém" hay "hơn" không?
Mà tv bây gờ thì bất kể là plasma hay LCD, nếu không phải là mấy cái chuẩn nét cao hơn hay thấp hơn thì cùng HD (1920x1280p) chúng lại hơn nhau thêm mấy pixels hay sao?
Còn cũng chẳng bình luận với bác về tuổi thọ nữa, nếu không kể mấy cái plasma đầu tiên mà chỉ kể những cái đã bán đại trà ở VN thôi, bác tìm kiếm những cái đã chết do tuổi thọ kém đi. Tuổi của chúng chắc chỉ ngắn đi do người ta "lên đời" thôi, còn tuổi thọ, hay độ bền thì mấy cái CRT còn kém nữa, nhưng chúng bị thải loại có phải vì bị "xuống mầu" hay là nhiều người vẫn đang ca ngợi mấy cái "nét như Sony CRT"?
(bác thíc đọc thì xem tuổi thọ mà người ta bảo kém của plasma là 60.000 giờ, tức là bật liên tục 24 tiếng ngày là nó sẽ giảm độ sáng băng 1 nửa sau 7 năm rưỡi, mà nhiều nhà sx còn đang quảng cáo hơn thế rất nhiều)

Chỉnh sửa cuối:

dngduc

Xe điện
không biết có làm chuyện ấy gấp lắm không
Đọc kỹ đi bác
Plasma suýt bị khai tử rồi
May mà có 3D nên sống lại
cụ đọc ý kiến của tây cuối 2012 đi rồi phán về plasma vs lcd hộ em, em là em hãi mấy bác bảo thủ quan điểm LCDs đẹp hơn Plasma đó lắm rồi (gần giống như xe toyota là vô đối vậy) về tuổi thọ thì đến hiện tại plasma có thể đạt đến quãng 100.000 giờ tương đương xem 11 năm liên tục 24/24h hơn cả nhu cầu sử dụng thông thường; về độ cao thì cụ có ở trên nóc keangnam tower cũng không lo đâu vì hiện tương áp suất không khí giảm ảnh hưởng đến plasma chỉ đáng kể ở tầm cao 2km trở lên (cỡ đỉnh fansipang)

http://reviews.cnet.com/8301-33199_7-57344058-221/led-lcd-vs-plasma-vs-lcd/

coolpix8700

Xe ngựa
Bỏ tv đi, đây là 10 cái xe bán chạy nhất ở VN năm vừa rồi (và số lượng bán được)

1. Toyota Fortuner 6,129
2. Toyota Corolla Altis 4,579
3. Toyota Innova 4,233
4. Toyota Vios 4,207
5. Kia Morning 3,469
6. Toyota Camry 3,146
7. Chevrolet Spark 2,345
8. Kia Forte/Koup 2,098
9. Toyota Hilux 1,229
10. Kia Carens 1,171

Isu_zu

Tháo bánh
Kiếm dùm cho em cái OLED nào lớn lớn tí đi bác
Để so với Plasma
E xin ra khỏi thớt cụ, e thấy là cụ thiếu rất nhiều kiến thức mà cứ chê bai người khác. Cụ chê cả cụ coolpix thì e bó tay ròi :(

Dynamat

Xe buýt
E xin ra khỏi thớt cụ, e thấy là cụ thiếu rất nhiều kiến thức mà cứ chê bai người khác. Cụ chê cả cụ coolpix thì e bó tay ròi :(

Chào nhé
Chào trong lịch sự
Cuộc sống đừng thần tượng ai cả bác ạ
Cây cao bóng cả còn nhiều lắm
Đừng nhìn cỏ lau thành đại thụ, đại thụ như cỏ lau là được

Dynamat

Xe buýt

Gartner: năm 2012 có 1,75 tỉ điện thoại được bán ra, Samsung dẫn đầu