Xe hàn không có cửa so với xe Nhật

Dynamat

Xe buýt
Tranh luận thì cũng cố tìm hiểu dẫn chứng đưa ra liệu có đúng không!
Canon họ tự sản xuất riêng cảm biến cho máy DSLR của họ, chưa bao giờ phải mua của hãng khác. Cái công nghệ CMOS có mỗi họ đặt ra và theo đuổi từ đầu đến giờ thì hầu như các hãng khác đều theo hết!
Ví dụ con cảm biến ICX685CQZlà do Canon thuê Sony sx

coolpix8700

Xe ngựa
Mấy cái máy cho trẻ con chơi thì họ còn thuê cả mấy công ty Tầu, không chỉ mỗi cảm biến mà cả vỏ và lắp ráp nữa,
Mấy cái ống kính cỏ của Nikon được thuê như vậy cũng khá nhiều đấy!!!

còn Tv Nhật cũng giẫy chết vì lỗ: http://reviews.cnet.com/best-hdtvs/

maiminhquang

Xe đạp
Xe Hàn thời trang hơn hẳn, nhiều tính năng, em thầy xe Huyndai đắt phết đấy chứ đâu có rẻ, xe Nhật hay dính án thu hồi, độ bền em nghĩ xe Nhật bền hơn, còn hao xăng chắc như nhau

cap3hk

Xe tăng
Teana cách âm tốt hơn cam 2010 bác ạ
2012 thì em chưa chạy
Còn bác bảo về Altis thế thì hơi quá đấy
Ăn đứt con CeraTO
độ cách âm tốt hơn
Nói chung cùng phân khúc thì xe Nhật vẫn chất hơn
Nhưng giá tiền thì gần gấp đôi, đắt hơn thì okie hơn là đúng
4tuner thì uống xăng như nước
Nói chung xe đi trong thành phố thì xe Hàn có Giá ngon nhất
Mình có đi đâu xa 500-100 km đường dài đâu mà tính cho nó kỹ
Ông già em đi Altis, bạn thân của em chạy Cerato. Em đi 2 con này suốt mà bác :). Altis mà cách âm tốt hơn Cerato thì trừ khi 2 xe phải cùng sử dụng ... 7-8 năm rồi.
Altis nói riêng và dòng Toy nói chung em thấy ồn không phải do tiếng máy (như Pajero máy dầu) hay tiếng lốp tiếng gầm (như civic) mà nó kiểu ù ù thế nào đấy trong lúc tăng ga hoặc chuyển số (rõ rệt nhất khi bác ngồi hàng ghế thứ 3 Innova). Em nghĩ do nó không có bộ tiêu âm nên âm thanh cứ vang vang bên trong buồng lái.
Còn có thể tại em kết Cam nên hơi ưu ái nó so với Teana. Teana em chạy về Hải Phòng thấy hơi ồn hơn Cam. Thực ra em thấy Cam - Cord - Teana ngang ngang nhau, không khác biệt mấy ^^. Có thể vì ác cảm với Tàu Khựa nên Teana nhập Đài bị em ghét hơn

Chỉnh sửa cuối:

Dynamat

Xe buýt
Mấy cái máy cho trẻ con chơi thì họ còn thuê cả mấy công ty Tầu, không chỉ mỗi cảm biến mà cả vỏ và lắp ráp nữa,
Mấy cái ống kính cỏ của Nikon được thuê như vậy cũng khá nhiều đấy!!!

còn Tv Nhật cũng giẫy chết vì lỗ: http://reviews.cnet.com/best-hdtvs/
quote cái link gì vậy bác
Ca ngợi nhựt bổn hà bác

Dynamat

Xe buýt
Ông già em đi Altis, bạn thân của em chạy Cerato. Em đi 2 con này suốt mà bác :). Altis mà cách âm tốt hơn Cerato thì trừ khi 2 xe phải cùng sử dụng ... 7-8 năm rồi
Em cũng tin thế
Nhưng ở đây ca ngợi xe Hàn Ngon Bổ Rẻ là các bác ấy cạnh khóe còn hơn cả Đẩu 2013 nữa

nguyenviquynh

Xe tải
thớt này vui vãi, nhưng em thấy ý cụ chủ giống ý e ạ

Hoàng_Gầy

Xe điện
Altis mà ồn hơn Forte cơ àh. Cháu hơi bất ngờ thật.

Isu_zu

Tháo bánh
Mỗi hãng một thế mạnh, hãng này chuyên sx cái này, hãng kia sx cái kia, máy ảnh thì ống kích quan trọng lắm, giá có thể đắt hơn body máy ảnh, cảm biến fullframe thì bác biết có mấy nhà sx được k?
KHông ai bảo Nhật kém về công nghệ cả, nhưng thời của công nghệ Nhật đang phi xuống dốc: nhìn đi: Pana, Sony, Hitachi, ....đang lao dốc thảm hại, em không bàn tơí kodak bê bết, với olym nhé.
Sự thực là TV Sony hiện nay rất kém
Chứ không ngon như bác nghĩ
Bác thích thì cứ đọc ở đây TV nhà bạn đang xài Panel Trung Quốc hay...
Cứ đọc xong bác khen Sony thì em chịu chết nhé
Nhật phi xuống dốc hay lên dốc, e nghĩ ta ko cần bàn ở đây, vì nó rất ...vĩ mô. Bác có biết nước nào sx nhiều máy cái, robot (mà e nghĩ là khó sx nhất), xuất khẩu cho các nước khác (trong đó có HQ), chính là Nhật đấy. Máy gia công cơ khí CNC computerize bên dầu khí em mua, toàn của Nhật hoặc Đức! nhưng bàn về cái này vĩ mô lắm. Quay lại TV, e ko quan tâm chuyện lỗ lại của các hãng, e quan tâm tới sp thôi. Hiện giờ chất lượng Plasma tốt nhất là Pana, và e dùng cái đó. E cũng thích Sharp elite, nhưng khó quá, nên e múc led nền HX 925, và đều được các tạp chí HDTV đánh giá cao nhất, vậy thôi. Còn Olimpus rất mạnh về thiết bị y tế, và Kodak hình như là hãng Mỹ :)

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Ha ha e đi con xe nào gái cũng khen ngon, thế là nhật hay hàn ngon hơn nhỉ?

Isu_zu

Tháo bánh
Ca ngợi nhựt bổn hà bác
Thực ra ca ngợi Hàn thì đúng hơn, vì có nhiều tiến bộ, chứ Nhật thì cả thế giới cả ngợi từ lâu lắm rồi, giờ ít người nhắc nữa, vì nó ngoại hạng rồi, cụ ạ!

cap3hk

Xe tăng
Em vừa xem
"A good day to Die Hard"
Trên Lotte về.
Các cụ nên bỏ 90.000 VNĐ ra xem rồi bàn tiếp xe Nhật hay xe Hàn có cửa. Trong phim đấy nhiều xe lắm =P~

dngduc

Xe điện
Em search được một cái xe thực sự là "không có cửa" đúng nghĩa, mời các cụ xem tý cho hạ hoả rồi tranh luận tiếp về Hàn-Nhật từ ô tô sang điện thoại, ti vi, máy ảnh, ẩm thực, rượu....

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Ca ngợi nhựt bổn hà bác
Bác đang nói về SS với LG và mấy hãng đang giẫy chết thì trong 5 "Best HDTVs: Picture quality" (ở đây họ chỉ xếp loại về chất lượng hình ảnh-còn tiêu chí ốp sừng thì chắc SS nhất), SS cũng lọt được vị trí thứ 5, còn lại là các hãng giẫy chết cả. Mà SS thì cũng chỉ là cái plasma chứ không phải LED!

Dynamat

Xe buýt
Thực ra ca ngợi Hàn thì đúng hơn, vì có nhiều tiến bộ, chứ Nhật thì cả thế giới cả ngợi từ lâu lắm rồi, giờ ít người nhắc nữa, vì nó ngoại hạng rồi, cụ ạ!
Tặng bác
Panasonic rời bỏ thị trường TV

Tháng 10/2012, có một số nguồn tin cho biết thương hiệu Panasonic có thể sẽ rời bỏ thị trường TV và tập trung vào chế tạo các loại màn hình cỡ nhỏ cho các thiết bị di động. Panasonic đang có kế hoạch rút khỏi thị trường TV LCD và chuyển đổi các dây chuyền LCD sang sản xuất các loại màn hình cỡ nhỏ. Đặc biệt, Panasonic đang quan tâm đến việc thiết lập quan hệ đối tác với Apple trong hoạt động chế tạo màn hình iPad. Nguồn tin cũng xác nhận rằng nhà sản xuất đến từ Nhật Bản đã cung cấp một số mẫu màn hình có độ phân giải cao cho Apple, và dường như “Quả táo cắn dở” tỏ ra rất hài lòng về các mẫu sản phẩm này.

Panasonic đang lên kế hoạch cắt giảm công suất chế tạo màn hình LCD lẫn Plasma của mình. Dự kiến từ cuối năm 2012 cho đến 2014, các đợt cắt giảm công suất chế tạo màn hình LCD sẽ diễn ra thường xuyên, và nguồn lực sẽ được tập trung vào thị trường di động.

dngduc

Xe điện
CNET đánh giá picture quality thế quái nào mà top đầu hầu như là plasma cụ nhỉ ? Thế hoá ra mấy bác mua LCD TV (CCFL & LED back light)
đang bị xem hình ảnh lởm à ?

Chỉnh sửa cuối:

CCM

Xe buýt
em thấy đem điện tử so sánh với công nghiệp oto hơi gượng ép. Nếu tính sản lượng màn hình máy tính bán ra thị trường VN thì có lẽ Samsung đứng đầu nhưng không có nghĩa là chất lượng màn Sony kém. Chẳng qua màn Sony đắt hơn màn Samsung cùng loại. Còn chuyện OEM của các hãng điện tử thì từ lâu rồi, VD như IBM luôn là Top của ngành công nghiệp máy tính kể cả lĩnh vực sản xuất máy tinh cá nhân. Sau một thời gian ăn hết thịt, IBM quyết định bán phần "xương" nhất là PC và Notebook cho Legend của Tàu để lập ra Lenovo. Thời gian ra hạn cho Lenovo sử dụng nốt thương hiệu IBM là 5 năm, rồi chuyển hẳn sang lenovo. Sau đó IBM chỉ tập trung vào mảng máy chủ lớn, đặc biệt là những loại mainframe, P Series.... và các giải pháp mang lại lợi nhuận cao.
Nếu cụ nào đã tháo màn hinh của notebook Lenovo và Sony ra thì các cụ sẽ thấy thanh cao áp nằm phía dưới tấm Panel cũng rất quan trọng. Một trong những điểm dễ nhận ra nhất là đèn hắt lên màn hình.

coolpix8700

Xe ngựa
CNET đánh giá picture quality thế quái nào mà top đầu hầu như là plasma cụ nhỉ ? Thế hoá ra mấy bác mua Lcd (FL với cả led back light)
đang bị xem hình ảnh lởm à ?
Chắc thế bác ạh,
Plasma không thể cho hình ảnh lòe loẹt được như led mà toàn chiếm hạnng cao.
Nếu để ở đầu phố chuyên chiếu các clip quảng cáo thì đúng là plasma không có cửa so với LED!

Chỉnh sửa cuối: