Xe hàn không có cửa so với xe Nhật

vietanh01333

Xe tải
Người Việt mình khôn lắm...... những cái j giữ giá => tốt... phải ko cụ?????
-Chả có cái vd nào hay hơn là bác chịu khó vào box bán xế hay lên mấy trang như bonbanh.com...bác vào đấy mà ngó rồi sẽ biết!:-?

cuncon

Xe điện
Chuyện này cũng giống chuyện của Samsung; Ngày xưa thì ai cũng bảo đừng mua Samsung vì toàn nhựa, dễ hỏng vặt, và nhanh mất giá. Giờ thì sao? Samsung nó bóp chết Nokia, ngồi lên đầu HTC để chiến với Apple. Ở TV thì một mình Samsung bóp cả phần còn lại để ở ngôi số 1.
Trở lại chuyện ô tô: Thực sự nếu xe dưới 1 tỷ thì tôi nghĩ nên mua xe Hàn, tầm tiền này chẳng có con xe nào của Nhật có thể địch được về Options, cùng một phân khúc thì xe Hàn giá rẻ ít nhất bằng 2/3.
Xin lỗi các bác đi xe Nhật nhưng dưới 1 tỷ bây giờ thì xe Nhật hơn xe Hàn mỗi cái là giữ giá hơn thôi, bền hay không chắc 10 năm nữa mới đánh giá đc hết.

vietanh01333

Xe tải
Cụ nhầm,....... nhà em dùng con Sonny VN bao năm, lúc làm nhà còn để mưa, mang máy sấy sấy khô vẫn dùng tốt. còn cái Samsung em mua để trên phòng ngủ ông bà già...... giờ màn hình co rúm lại rồi, nối chung nó chỉ đc cái rẻ thôi ạ, còn về chất lượng còn xa mới so đc với Japan
Chuyện này cũng giống chuyện của Samsung; Ngày xưa thì ai cũng bảo đừng mua Samsung vì toàn nhựa, dễ hỏng vặt, và nhanh mất giá. Giờ thì sao? Samsung nó bóp chết Nokia, ngồi lên đầu HTC để chiến với Apple. Ở TV thì một mình Samsung bóp cả phần còn lại để ở ngôi số 1.
Trở lại chuyện ô tô: Thực sự nếu xe dưới 1 tỷ thì tôi nghĩ nên mua xe Hàn, tầm tiền này chẳng có con xe nào của Nhật có thể địch được về Options, cùng một phân khúc thì xe Hàn giá rẻ ít nhất bằng 2/3.
Xin lỗi các bác đi xe Nhật nhưng dưới 1 tỷ bây giờ thì xe Nhật hơn xe Hàn mỗi cái là giữ giá hơn thôi, bền hay không chắc 10 năm nữa mới đánh giá đc hết.

au999

[Tịch thu bằng lái]
-Nếu xe Nhật mà chỉ giữ giá hơn thôi thì đơn giản quá, nói đến bền là nói đến cái tốt, ít hỏng hóc trong quá trình sd chứ ko phải chỉ nói đến dùng hàng chục năm thấy nó vẫn chạy thì bảo là bền tốt. Nếu thế thì rẻ rách như mấy con Cielo, Matiz LD đời ơ kìa đến giờ nó vẫn còn chạy, nhưng có ai bảo nó bền hay tốt đâu?:-w

Dynamat

Xe buýt
-Nếu xe Nhật mà chỉ giữ giá hơn thôi thì đơn giản quá, nói đến bền là nói đến cái tốt, ít hỏng hóc trong quá trình sd chứ ko phải chỉ nói đến dùng hàng chục năm thấy nó vẫn chạy thì bảo là bền tốt. Nếu thế thì rẻ rách như mấy con Cielo, Matiz LD đời ơ kìa đến giờ nó vẫn còn chạy, nhưng có ai bảo nó bền hay tốt đâu?:-w
Nhà bác này lập bàn thờ Toy là vừa :))
Bác bình luận xe cộ mà lôi rẻ rách vào đây làm gì thế bác ?

Con xe này khá bền

raklei

Xe điện
-Nếu xe Nhật mà chỉ giữ giá hơn thôi thì đơn giản quá, nói đến bền là nói đến cái tốt, ít hỏng hóc trong quá trình sd chứ ko phải chỉ nói đến dùng hàng chục năm thấy nó vẫn chạy thì bảo là bền tốt.
Mấy cái xe hàn đời apec thôi mà hỏi tư vấn thì cả chục cụ lắc ngay.
Trc có cụ rao ở đây còn chả có ai thèm trả giá chứ đừng nói đắt hay rẻ.

au999

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cái xe hàn đời apec thôi mà hỏi tư vấn thì cả chục cụ lắc ngay.
Trc có cụ rao ở đây còn chả có ai thèm trả giá chứ đừng nói đắt hay rẻ.
-Thằng bạn em có con xe Hàn Apec đấy, rao bán mãi chả ai mua, hôm rồi thấy khiêng về con CX5 và nói tiền bán con kia bằng tiền đk con xe mới. Mang tiếng xe to, đời cũng chả thấp, phân khối lớn V6-3.0 mà chả bằng con Buổi sáng!:-??

Dynamat

Xe buýt
-Thằng bạn em có con xe Hàn Apec đấy, rao bán mãi chả ai mua, hôm rồi thấy khiêng về con CX5 và nói tiền bán con kia bằng tiền đk con xe mới. Mang tiếng xe to, đời cũng chả thấp, phân khối lớn V6-3.0 mà chả bằng con Buổi sáng!:-??
Bác nói chuẩn
Mua xe Toyota vừa ít mất giá
Ngày rằm còn có thứ để thờ, khỏi mua hoa quả
bác hay cho xe vào phòng ngủ không
em có thằng hàng xóm kinh lắm
mới mua con cam 2012 mà mỗi lần vợ nó đi chợ nó không cho chở, sợ hôi xe, còn ghế bẩn là nó liếm la lết
không biết bác nào có hội chứng này không

raklei

Xe điện
-Mang tiếng xe to, đời cũng chả thấp, phân khối lớn V6-3.0 mà chả bằng con Buổi sáng!:-??
Nói thế chứ e thấy đi cũng đc, đương nhiên ko lại đc xe nhật nhưng cũng oai hơn anh buổi sáng.
Nhưng dân mình đek chuộng thì làm thế nào đc.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Bác nói chuẩn
mới mua con cam 2012 mà mỗi lần vợ nó đi chợ nó không cho chở, sợ hôi xe, còn ghế bẩn là nó liếm la lết
Bỏ ra tiền núi mua xe thì cái tính cẩn thận của chủ xe càng có dịp phát huy.
Cơ mà cũng lạ. Đi chợ thì để đồ trong cốp. Có sao đâu. Cẩn thận quá :( Ưu tiên vợ 2 hơn vợ cả thế này có ngày ốm đòn

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
Bác nói chuẩn
Cụ này cứ suy bụng ta ra bụng người :). Cơ mà e thấy cái anh hàng xóm cụ cũng chả sai. Đi chợ thì cho hàng vào cốp, còn ko cho vào xe là đúng rồi. Hàng xóm e sắm đc quả Sonata (e cũng chả buồn nhìn xem option thế nào), lại cũng quý sờ tộc, nên đi đâu là có con chó GSD to đùng đi cùng, vợ suốt ngày sang cằn nhằn với bà cả nhà em là xe mới mua chưa đến năm mà ngồi trong hôi như...mùi chó :)). Nên cái chuyện giữ nội thất sạch sẽ là nên làm, cụ ko nên móc máy chuyện này. Còn khi nào ra đường mà họ khênh xe lên vai thì cụ hãy chê :)

Isu_zu

Tháo bánh
Xe em lại ko nằm trong cái định mức của cụ thì chém làm sao nhỉ :( Đùa tí thôi, chứ còn xe nào hơn thì ai cũng biết cả rồi, tranh luận cho vui là chính! :)

Luu Lehong

Xe container
... Đùa tí thôi, chứ còn xe nào hơn thì ai cũng biết cả rồi, tranh luận cho vui là chính! :)
Cũng tùy cụ ạ!
Mấy ông cuốc xẻng cũng biết cả, nhưng gượng mà tung hô để vuốt ve cái sĩ diễn, hoặc bán đẩy đi hay kiếm chác tý chênh công môi giới đấy! Ra tiền cả chứ Chả đùa như ae bên này đâu :D

cuncon

Xe điện
Cụ nhầm,....... nhà em dùng con Sonny VN bao năm, lúc làm nhà còn để mưa, mang máy sấy sấy khô vẫn dùng tốt. còn cái Samsung em mua để trên phòng ngủ ông bà già...... giờ màn hình co rúm lại rồi, nối chung nó chỉ đc cái rẻ thôi ạ, còn về chất lượng còn xa mới so đc với Japan
Bác lên diễn đàn HD thì biết Sony đang đứng ở đâu so với Samsung thôi, Panel của Sony giờ Sam sung sx bác nhé. TV giờ đâu chỉ có mỗi hình ảnh đẹp, mà còn cả tiện dụng khi kết nối bác ah. Chẳng phải ngẫu nhiên mà Sony, Sharp lỗ chổng vó đâu. Trong khi Samsung làm nên 1 nửa cái iphone
Thằng Toy nó còn ko thèm trang bị cân bằng điện tử coi thừong mạng sống dân VN mình, sao mà các bác thần tượng nó thế.

taychoix

Xe hơi
Thú thật với cụ là ngày xưa em cũng là fan của xe Hàn,. kể cả điêu khác dòng chảy đình đám 2 năm qua là Sonata em cũng đi rồi. em chốt lại 1 câu là đúng xe Hàn xuống nhanh, cả về chất lượng lẫn giá cả. Tùy theo sở thích của mỗi người thôi..... nhưng sự thật là vậy, cụ cứ chuyển từ kim chi sang shusi xem, em đảm bảo chính bản thân cụ sẽ nhận rõ được khác biệt.
Cụ nói chuẩn đới he he

Isu_zu

Tháo bánh
Bác lên diễn đàn HD thì biết Sony đang đứng ở đâu so với Samsung thôi, Panel của Sony giờ Sam sung sx bác nhé. TV giờ đâu chỉ có mỗi hình ảnh đẹp, mà còn cả tiện dụng khi kết nối bác ah. Chẳng phải ngẫu nhiên mà Sony, Sharp lỗ chổng vó đâu. Trong khi Samsung làm nên 1 nửa cái iphone
Thằng Toy nó còn ko thèm trang bị cân bằng điện tử coi thừong mạng sống dân VN mình, sao mà các bác thần tượng nó thế.
Vậy là khác nhau về cách nhìn rồi :), e thì mua tivi, cứ cái nào cho hình ảnh đẹp nhất, màu sắc trung thực nhất là e múc (pana VT50 và sony HX 925), giắc cắm hdmi thì tv nào cũng có. Còn những tính năng như điều khiển bằng giọng nói hay bằng tay từ xa... e ko quan tâm (ss ES 8000) panel ss ko nói lên điều gì bác ạ, bí mật là ở chip xử lý hình ảnh. Bác thử nhìn sang lĩnh vực có tính tinh xảo chút thì biết ngay, máy ảnh chuyên nghiệp (Canon, Nikon...) Piano ( Yamaha, Kawai...) HQ hoàn toàn ko có cửa!