Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

beamnhi

Xe buýt
Chung quy cũng tại cái từ form to thì "hoành", tiếng đa dụng 7 chỗ (thực tế rất ít khi dùng đến 7 chỗ) và chữ lành khi chọn TOY. Iem thì nhất quyết không chọn.
Cụ là thiểu số, không tính. Đang tính tại sao lại đa số kia. Đã có thớt bàn về cái này kia rồi :)

cap3hk

Tháo bánh
Cụ là thiểu số, không tính. Đang tính tại sao lại đa số kia. Đã có thớt bàn về cái này kia rồi :)
Theo em thì tại phần lớn người mua xe đều là thế hệ 6x - 7x. Khi họ có tiền mua xe thì xe Hàn chưa xâm nhập thị trường VN nhiều như bây giờ. Ngày xưa toàn Corolla GLI, Honda Accord. Mà người có tuổi thường cẩn thận khi mua xe chứ không liều mạng như thanh niên, mua cái nhiều người khuyên chứ không mua cái mình thích. Các cụ cứ ngó vào trong CAM sẽ thấy tỉ lệ người lớn tuổi nhiều như nào. Tầm trẻ trẻ mà có tiền mua CAM thì em chắc chắn sẽ mua .... BIM cũ :D.
Tuy nhiên cũng có những ngoại lệ ví dụ như sếp em năm nay 52 tuổi, trước đi SF, giờ đổi sang Tucrson, sếp em nhận định là bền, đẹp, tiết kiệm, sửa rẻ chả kém xe Nhật mà giá lại chỉ ~ 3/4 :).
Ông già em 6x, mua xe thì chỉ có xe Nhật, vì nhà em có cái quạt Nhật treo tường dùng 3 chục năm với cái thang máy Nhật dùng hơn chục năm chưa phải sửa chữa gì :))

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ chuẩn, không có cái nào hoàn hảo, cái xe bán chạy vì nó phù hợp số đông. RollRoyce rất tốt, nhưng e nhất quyết không ...mua :D

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ chuẩn, không có cái nào hoàn hảo, cái xe bán chạy vì nó phù hợp số đông. RollRoyce rất tốt, nhưng e nhất quyết không ...mua :D
Em không theo chủ nghĩa cực đoan!
Chẳng chê xe nào cả, cứ hợp với các tiêu chí đặt ra lúc cần là em mua. Ngay xe Hàn mà như được tiêu đề của topic em cũng đưa hết vào tầm ngắm. Chẳng ông sx xe nào yêu mình cả mà họ cũng chẳng biết mình là ai để mà ghét (mà thực tế hiện nay tụi em có 5 cái xe Hàn, chúng là xe tải. 1 cái mua của TH thì đúng là sai lầm, chỉ để chạy bên trong xn, còn 4 cái kia nhập nội)!
Kể cả những cái xe được gọi là sang cũng có thể sẽ mua, nhưng chắc chắn không phải bây giờ. Các bác sang tạm bên kia xem mọi người bình luận về cái R8 bốc khói. Chưa chắc đã có ai nói đúng lỗi của nó, có khi cả chủ xe cũng vậy luôn, nhưng khả năng cao nhất như mọi người bình là "chưa hợp với đường xá VN"!

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Vẫn thỉnh thoảng theo mọi người đi chụp bác afh, giết, giải stress (lên đây commend cũng vậy, ai mua xe gì có được thêm đồng nào đâu, em đã viết 1 hay 2 lần là cái Toy Ld em mua gần đây nhất cách đây đúng 10 năm)!
Nhưng năm vừa rồi cũng ít vì nhiều việc quá, cứ làm ăn dễ thì lại dễ thời gian!
Cũng đang tính đầu tư 1 cái máy in để thỉnh thoảng tự sướng một chút, chứ mang ra hiệu rửa thì họ sửa sạch!

Chỉnh sửa cuối:

raklei

Xe điện
máy in thì rẻ thôi, e làm cái epson in thấy tự in đẹp hơn ngoài hiệu.
mỗi tội scan của mình tự làm thì kém, chưa kiếm đc scan ngon nên chưa dám bung mấy cuộn phỉm ra.

coolpix8700

Xe ngựa
Tim scan của mấy cái lap cũ!
Hôm trước lên Sapa em vồ hụt 1 cái, tiếc mãi đến bây giờ.
Em nói dùng giấy in xịn ấy, loại giấy của Canon khá đắt, nhưng họ quảng cáo độ bền >900 năm!

raklei

Xe điện
giấy canon lại vẫn nhật bổn à cụ, thế thì tốn xèng lắm.
nói chung ko chỉ oto, máy ảnh mà các đồ khác nữa.
cứ made in japan hay germany thì ko bao giờ phải lăn tăn.
cụ nào bảo cuồng thì cũng chịu :P

coolpix8700

Xe ngựa
Mấy câu "ăn chơi không sợ mưa rơi" chỉ là khẩu hiệu, hay nhiều nhất là của con quan chức, chứ nhà thường dân thì em phải tính!
Nhưng mua được cái xe, bớt vài lần vào xưởng thì giấy in ảnh bao nhiều chả được, chỉ tiếc là ngay trong nhà mà em cũng chưa có cách hoán đổi trực tiếp cho nên lại phải bắt chước Gia Cát Lượng, để đổi chui!

Isu_zu

Tháo bánh
Made in Japan, cả thế giới phục, đâu chỉ cụ ! :). MK, pó tay nó luôn, muốn học cũng ko học nổi.

coolpix8700

Xe ngựa
Giấy in ảnh ở lap thì ngoài Fuji còn Kodac, AGFA. Nhưng ảnh từ những cái giấy ấy không ép plastic thì chỉ cần qua một mùa mưa thì sẽ nhớ "mùa mưa lần trước..." ngay!
Nhưng giấy in cho máy in phun với mực chuyên là để các ông nhiếp ảnh gia in ra mang đi triển lãm, nhiều người xe hứng mua mang về cất, lâu ông nhiếp ảnh không chụp được nữa thì thành của hiếm lôi ra đấu giá, hay họ chụp cho các bảo tàng...
Chụp chơi, chẳng bao giờ có ý định thành NAG để mọi người đều mong mình khuất núi họ mới lôi ảnh ra bán thì em chỉ cần loại giấy/mực cho 4 hay 5 năm cũng được, ít người cầu khấn mình đi nhanh thì mình được đi chậm. Nhưng có thấp hơn cũng toàn của Ca cả!

tuyen_auto

Xe hơi
Các cụ nhận xet như vậy là sai rồi, em thấy xe hàn cứ đi được vài năm là kiểu gì cũng có cái hỏng. Còn xe nhật thì lâu lắm. Em bán đồ e biết mà, Không tin các cụ cú thử mà xem

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

raklei

Xe điện
Iem chọn X-trail nếu là xe Nhật, còn Q5 hoặc ML350 nếu là xe Đức, Cadilac SRX nếu là xe Mỹ, còn Santa Fe 2013 nếu là xe HQ.
e lại tưởng cụ chọn mấy anh xe hàn
mà e cũng đang đi x-trail,
thực ra cũng na ná rav4 hay cr-v thôi nếu ko nói là kém hơn
so với fortuner thì e ko biết

X-trails

Xe cút kít
e lại tưởng cụ chọn mấy anh xe hàn
mà e cũng đang đi x-trail,
thực ra cũng na ná rav4 hay cr-v thôi nếu ko nói là kém hơn
so với fortuner thì e ko biết
X-trail hàng made in japan (k phải taiwan) nhóe hơn đứt cả 3 dòng xe toyota mà kụ kể ra đới. hihi.

raklei

Xe điện
ko hiểu hơn đứt ở điểm nào, e thấy nhận xét kiểu đấy cuồng quá
riêng có một cái hơn đứt e công nhận là cửa sổ nóc rộng miên man, mùa hè mở ra phê lòi (kể cả xe đắt tiền chưa chắc đã có cái cửa sổ rộng thế này)

X-trails

Xe cút kít
ko hiểu hơn đứt ở điểm nào, e thấy nhận xét kiểu đấy cuồng quá
riêng có một cái hơn đứt e công nhận là cửa sổ nóc rộng miên man, mùa hè mở ra phê lòi (kể cả xe đắt tiền chưa chắc đã có cái cửa sổ rộng thế này)
Kụ đi xe X-trail mà lại không tự tin với nó. Iem trước khi lựa chọn cũng đã tìm hiểu review chán rồi. Mà iem nghĩ kụ chọn X-trail thì cũng đã tìm hiểu kỹ rồi chứ, k lẽ để em lục lại và show lại cho kụ tại sao lại chọn iem nó.

raklei

Xe điện
Kụ đi xe X-trail mà lại không tự tin với nó. Iem trước khi lựa chọn cũng đã tìm hiểu review chán rồi. Mà iem nghĩ kụ chọn X-trail thì cũng đã tìm hiểu kỹ rồi chứ, k lẽ để em lục lại và show lại cho kụ tại sao lại chọn iem nó.
ko phải e ko tự tin,
mà e khác các cụ cuồng khác (các loại xe khác ko ý nói cụ) là e biết nó điểm mạnh yếu thế nào
đi đứng sử dụng cho nó phù hợp với nhu cầu bản thân
đương nhiên nó có cái hơn nhưng cũng ko ít cái kém
chứ phán bừa là hơn đứt thì e gọi là cuồng; như trong thớt nissan có cái cụ nào e ko nhớ bẩu e là đi nis thì ko đc chê nis ấy =))

X-trails

Xe cút kít
ko phải e ko tự tin,
mà e khác các cụ cuồng khác (các loại xe khác ko ý nói cụ) là e biết nó điểm mạnh yếu thế nào
đi đứng sử dụng cho nó phù hợp với nhu cầu bản thân
đương nhiên nó có cái hơn nhưng cũng ko ít cái kém
chứ phán bừa là hơn đứt thì e gọi là cuồng; như trong thớt nissan có cái cụ nào e ko nhớ bẩu e là đi nis thì ko đc chê nis ấy =))
Đúng rồi, chẳng có con nào là ngon toàn diện cả. Tuy nhiên sẽ có những con ngon trong tầm xiền. Và nhiều cái quan trọng thì hơn còn cái kém có thể chấp nhận được có thế nói hơi quá tí "hơn đứt". Kệ cứ tự tin lên kụ,