Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

Nhôm nhựa

Xe điện
Gi ny m Bc Nhm Nha vn cn ci ? v kim tra xe kha m ca bng cha t xa xem c b nhiu lon do cha khc cng ang h khng? Anh em bn y ang lo lm, gi ch c cc loi xe hn l an ton thi!
ang bn nm tht m my box cnh bo ri ka! Nguy cp lm
Th h c, nguy qu nh, tho no hm trc em u xe ch phng v quang trung, bm mi n n k nhy, b trng xe bo y hay b ph sng lm, rt nhiu xe b th. May sao em bm tip n li nhy kha :D

Th ny em i sm ci kha cng, kha xch cho an tm vy :D

CR-Vic

Xe container
Già rồi đi đứng phải từ tốn và chủ yếu đi đến nơi về đến chốn thôi cụ ạ! Khỏe giai như cụ thì chả nói làm giề :))

Thôi cụ khai đi, chậm hơn 2 tiếng là rẽ chỗ nào đấy chỉ em với :D

beamnhi

Xe buýt
cuối năm tổng kết ko đạt doanh số nên lại dở trò hả cụ =))
Nhìn doanh số TOY tháng 12 chắc hãng nào cũng thèm. Mà em cứ vẫn mãi thắc mắc là tại sao thằng Fortuner nó lại bán chạy kinh như vậy nhỉ ! gần 900 xe/tháng !!
[FONT=MS 明朝]
[/FONT][FONT=MS 明朝]Mẫu xe[/FONT][FONT=MS 明朝]Tháng 12/2012 (xe)[/FONT][FONT=MS 明朝]Tháng 11/2012 (xe)[/FONT]
Toyota Camry 561 376
Toyota Corolla Altis
526 486
Toyota Vios
423 489
Kia Morning/Picanto
265 608
KIA Forte/Cerato
240 275[FONT=MS 明朝]
[/FONT][FONT=MS 明朝]
Mẫu xe
[/FONT][FONT=MS 明朝]Tháng 12/2012 (xe)[/FONT][FONT=MS 明朝]Tháng 11/2012 (xe)[/FONT]
Toyota Fortuner
872 708
Toyota Innova
472 628
Honda CR-V
243 259
KIA Carens
126 104
Ford Everest 103 107

Chỉnh sửa cuối:

thanhgamo

Xe container
Fortuner đi cũng lành và thương hiệu thì nhất với VN rùi, phù hợp với điều kiện của Việt Nam mà cụ, chạy đường núi cũng ổn, đường phố cũng ổn, 2 cầu, khung sườn khá chắc chắn, nội thất tạm ổn, giá tạm ổn.
Vậy nó bán chạy cũng không lạ lắm hì hì

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Iem chả hiểu sao dân mềnh lại chuộng fortuner thế mặc dù về công nghệ nó k có gì đặc biệt, chạy ồn, tốn nhiên liệu, giá cao. Chắc tại nó 7 chỗ trông nó hoành và gắn mác TOY.

phuongtv_76

Xe container
Iem chả hiểu sao dân mềnh lại chuộng fortuner thế mặc dù về công nghệ nó k có gì đặc biệt, chạy ồn, tốn nhiên liệu, giá cao. Chắc tại nó 7 chỗ trông nó hoành và gắn mác TOY.
Và theo nhiều ý kiến của fan Hàn: dân VN toàn người ng.u nên FT mới bán chạy thế8-}

matiz19

Xe tăng
Vậy cuối cùng chốt lại xe Hàn có khá hơn xe TOY k các kụ.
Đọc qua ý kiến của các cụ fan Nhật như cụ Luu, Coop, RA, CR, Beem, Phuong, isu... thì thấy tất cả đều đã đồng ý "Xe hàn hiện đã khá hơn xe Toy" :D

beamnhi

Xe buýt
Fortuner đi cũng lành và thương hiệu thì nhất với VN rùi, phù hợp với điều kiện của Việt Nam mà cụ, chạy đường núi cũng ổn, đường phố cũng ổn, 2 cầu, khung sườn khá chắc chắn, nội thất tạm ổn, giá tạm ổn.
Vậy nó bán chạy cũng không lạ lắm hì hì
Em cũng biết thế. Nhưng trên các diễn đàn nhiều người vẫn thấy chê la liệt. NGay ngày đầu nó mới ra đã bị báo chí chê rồi. VẬy mà vẫn bán cháy kho là sao! Chắc là Điếc không sợ súng rồi =))

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
Đọc qua ý kiến của các cụ fan Nhật như cụ Luu, Coop, RA, CR, Beem, Phuong, isu... thì thấy tất cả đều đã đồng ý "Xe hàn hiện đã khá hơn xe Toy" :D
Riêng về giá, so với lúc mới vào VN, đúng là khá hơn nhiều thật... :). E nhớ hồi đó SF máy xăng có 37kusd, giờ tỷ mấy :(.

coolpix8700

Xe ngựa
Bác kệ mấy chữ viết ấy!
Mấy ông sâu Toy có muốn kích lên nữa thì xe mang logo Toy cũng chẳng thể bằng Bỉm, bằng Mẹc. Nhưng có dìm xuống nữa thì xe gì nằm đầy sa lông, nhưng Toy hết hàng thì người ta có cần vẫn cứ chờ.
Khi cần xe để trưng diện, để vay vốn thì chẳng thể mua một cái Toy để PR với nhân viên ngân hàng, nhưng cần xe để làm việc thì vẫn nhiều người chọn. Chẳng ai công nhận công nghệ của máy, của đồ chơi đóng trong mấy cái xe Toy là tiên tiến hay hiện đại cả, chỉ nhiều người biết là chúng khá phù hợp với điều kiện đường xá VN bây giờ thôi!

fadco

Xe container
Bác kệ mấy chữ viết ấy!
Mấy ông sâu Toy có muốn kích lên nữa thì xe mang logo Toy cũng chẳng thể bằng Bỉm, bằng Mẹc. Nhưng có dìm xuống nữa thì xe gì nằm đầy sa lông, nhưng Toy hết hàng thì người ta có cần vẫn cứ chờ.
Khi cần xe để trưng diện, để vay vốn thì chẳng thể mua một cái Toy để PR với nhân viên ngân hàng, nhưng cần xe để làm việc thì vẫn nhiều người chọn. Chẳng ai công nhận công nghệ của máy, của đồ chơi đóng trong mấy cái xe Toy là tiên tiến hay hiện đại cả, chỉ nhiều người biết là chúng khá phù hợp với điều kiện đường xá VN bây giờ thôi!

Em thêm là phù hợp với dân trí nữa:))))

coolpix8700

Xe ngựa
Em thêm là phù hợp với dân trí nữa:))
Dân trí thì về ô tô người Việt mình vẫn đi đằng sau người ta. Chẳng cần đi đâu xa, cách đây chưa lâu ra khỏi biên giới nhìn ô tô đi là thích rồi cho nên có bắt chước hay theo người ta thì cũng chẳng phải thấy kém. Nhiều mẫu xe đã bao giờ chạy ở VN đâu mà nói về kinh nghiệm.
Mà nói đến học, thì ngay mấy nước xung quanh từ khí hậu đến đường xá... họ gần mình nhất. Chắc trong mấy nước ASEAN thì mình hơn được Lào, Cam Pu Chia và Miama (đừng nói đến Đông Timo, họ nghèo hơn nhưng về xe cộ thì họ cũng mới tách ra từ In đô). Xem người ta hay đi xe gì để theo chắc cũng không cần xấu hổ hay sợ người khác thấy dân trí mình thấp hơn!

Thực ra thì em cũng biết ý bác!
Cảm ơn bác tế nhị hơn mấy bác kia không dùng chữ "ngu" hoặc rủa tụi em chết!
Nhưng hét người khác ngu mà mình khôn được hơn chắc viện Tai Mũ Họng ở Bạch Mai phải mở rộng thêm mấy lần, mà rủa người khác chết mà họ chết được thì chắc là mấy cái làng làm hương phải mở thành tỉnh...!
Hồi bé, em còn đỡ chứ mấy đứa bạn cùng tuổi thì các cụ còn ngoa ngoắt hơn nhiều, thế mà có những đứa bây giờ chỉ thỉnh thoảng mới gặp được vì đang phải làm "đầy tớ", chẳng chỉ cuối tuần mà cả ngày tết lại đi chúc tết người khác chứ không phải gia đình hay bạn bè mình!!!

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Em cũng biết thế. Nhưng trên các diễn đàn nhiều người vẫn thấy chê la liệt. NGay ngày đầu nó mới ra đã bị báo chí chê rồi. VẬy mà vẫn bán cháy kho là sao! Chắc là Điếc không sợ súng rồi =))
Chung quy cũng tại cái từ form to thì "hoành", tiếng đa dụng 7 chỗ (thực tế rất ít khi dùng đến 7 chỗ) và chữ lành khi chọn TOY. Iem thì nhất quyết không chọn.

raklei

Xe điện
Chung quy cũng tại cái từ form to thì "hoành", tiếng đa dụng 7 chỗ (thực tế rất ít khi dùng đến 7 chỗ) và chữ lành khi chọn TOY. Iem thì nhất quyết không chọn.
thế cụ chọn gì, sportage hay tucson?