Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

Isu_zu

Tháo bánh
-Bác hình như là nhầm GS với ES thì phải? Mà GS thì có bản 460 đấy!
Chính thế, các cụ ấy antiToy, nhưng lại nhầm lẫn cơ bản :), nên cũng khó tranh cãi lắm!

matiz19

Xe tăng
-Bác hỏi toàn câu dở hơi, theo ý bác chắc con Cayenne là phiên bản cao cấp của Touares chắc ko phải là xe sang nhỉ?:D
Bằng chứng nào mà cụ dám phát biểu Cayen là phiên bản cao cấp của Touares? :D

Luu Lehong

Xe container
Tưởng Ráo Xư cũng là 1 người chuyên gia serach Google và hiểu biết lắm, hoá ra cũng giống hệt mấy ông bạn cầm gậy với dao sang đây chơi ngày xưa. :-|
Chưa biết và học hỏi thì cũng rất tốt, nhưng Ráo Xư sang chơi hay hỏi han người khác xong, đứng lên phủi ***, nhổ bọt ngay sau đó chửi vỗ mặt là sao thế L-)

otohagiang

Xe container
cayenne dùng chung khung gầm với toureg, q7, q7 là bản cơ sở dài, cayenne là bản cơ sở ngắn
nhưng về thiết kế lẫn tính năng thì khác biệt hoàn toàn
gs là bản trên, es mới là camry hạng sang bác ạ

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
cayenne dùng chung khung gầm với toureg, q7, q7 là bản cơ sở dài, cayenne là bản cơ sở ngắn
nhưng về thiết kế lẫn tính năng thì khác biệt hoàn toàn
gs là bản trên, es mới là camry hạng sang bác ạ
Đúng rồi mà kụ.

matiz19

Xe tăng
Tưởng Ráo Xư cũng là 1 người chuyên gia serach Google và hiểu biết lắm, hoá ra cũng giống hệt mấy ông bạn cầm gậy với dao sang đây chơi ngày xưa. :-|
Chưa biết và học hỏi thì cũng rất tốt, nhưng Ráo Xư sang chơi hay hỏi han người khác xong, đứng lên phủi ***, nhổ bọt ngay sau đó chửi vỗ mặt là sao thế L-)
Hơ hơ, sao em phải hỏi cụ nhẩy? em hỏi cụ có bằng chứng, lý luận gì chứng minh không. Cụ không có hay không dám đưa ra sợ bị ném đá. Cái vấn đề thương hiệu em nhớ không nhầm đã tranh cãi ở một of nào đó từ rất lâu rồi. Xới lên xem từ đó đến giờ cụ đã khá lên được tý nào chưa thôi mà :D

dngduc

Xe điện
Chính thế, các cụ ấy antiToy, nhưng lại nhầm lẫn cơ bản :), nên cũng khó tranh cãi lắm!
-Bác hình như là nhầm GS với ES thì phải? Mà GS thì có bản 460 đấy!
Em không nhầm ES với GS đâu, vì vẫn thường xuyên ngồi sau GS350 (đi ké xếp). Bản GS460 thì em cũng biết là có nhưng chưa được ngồi xe thật bao giờ. Các cụ fan Toy thấy Lexus oách chứ nói thật là cá nhân em chả thấy được cái gì ở GS so với E class cả ! Lexus chỉ thực sự khác biệt ở LX và LS thôi !

X-trails

Xe cút kít
Em không nhầm ES với GS đâu, vì vẫn thường xuyên ngồi sau GS350 (đi ké xếp). Bản GS460 thì em cũng biết là có nhưng chưa được ngồi xe thật bao giờ. Các cụ fan Toy thấy Lexus oách chứ nói thật là cá nhân em chả thấy được cái gì ở GS so với E class cả ! Lexus chỉ thực sự khác biệt ở LX và LS thôi !
Ahf so với Mec thì so làm gì kụ. Đơn giản vì kụ là fan của Mec.

Luu Lehong

Xe container
Hơ hơ, sao em phải hỏi cụ nhẩy? em hỏi cụ có bằng chứng, lý luận gì chứng minh không. Cụ không có hay không dám đưa ra sợ bị ném đá. Cái vấn đề thương hiệu em nhớ không nhầm đã tranh cãi ở một of nào đó từ rất lâu rồi. Xới lên xem từ đó đến giờ cụ đã khá lên được tý nào chưa thôi mà :D
Sở dĩ em phải lên tiếng vì với những người giúp bác hiểu biết thêm nhiều nhất như Cooplix, Rava... ai cũng bị bác lên giọng kẻ cả xách mé sau khi học hỏi. Thế mà thỉnh thoảng lại phải hỏi là sao? hỏi lấy kiến thức người khác rồi vỗ mặt luôn thì đó là hạng gì!
Còn tất cả những cái xe các bác đang bàn luận gđ em đều đang dùng cả nên ko xa lạ gì bác ạ, Việc tranh luận hay đưa bằng chứng minh dẫn em đưa ra từ những năm 2008 -2009 khi bác chưa biết OF là gì kia :))

dngduc

Xe điện
Chả phải vì em là fan đâu, em chưa dám nhận cái danh hiệu đó. Cụ cứ thử đặt 1 chiếc gs350 với 1 chiếc e300 mới cạnh nhau là biết ; Em tin là số người đánh giá Lexus cao hơn sẽ rất ít !

Ahf so với Mec thì so làm gì kụ. Đơn giản vì kụ là fan của Mec.

Sở dĩ em phải lên tiếng vì với những người giúp bác hiểu biết thêm nhiều nhất như Cooplix, Rava... ai cũng bị bác lên giọng kẻ cả xách mé sau khi học hỏi. Thế mà thỉnh thoảng lại phải hỏi là sao? hỏi lấy kiến thức người khác rồi vỗ mặt luôn thì đó là hạng gì!
Còn tất cả những cái xe các bác đang bàn luận gđ em đều đang dùng cả nên ko xa lạ gì bác ạ, Việc tranh luận hay đưa bằng chứng minh dẫn em đưa ra từ những năm 2008 -2009 khi bác chưa biết OF là gì kia :))
Em lại cứ tưởng vấn đề biết OF trước hay sau nó không ảnh hưởng đến việc tranh luận cụ ợ ! Nhiều chuyên gia ô tô không có nick trên OF đâu ! (Tuy nhiên theo em thì Cụ matiz cũng nên cân nhắc dùng từ cho hợp lý hơn )

Chỉnh sửa cuối:

matiz19

Xe tăng
Hỏi lấy kiến thức rồi dùng nó "vả" lại luôn à? Liệu có ai đủ trình để làm việc này không? ngoại trừ kiến thức có vấn đề ạ :D

Nói thật với cụ là vào đây em có biết thêm nhiều thông tin thì đúng hơn. Nhưng để tranh luận với các cụ em lại dùng "triết học" :D

X-trails

Xe cút kít
Hỏi lấy kiến thức rồi dùng nó "vả" lại luôn à? Liệu có ai đủ trình để làm việc này không? ngoại trừ kiến thức có vấn đề ạ :D

Nói thật với cụ là vào đây em có biết thêm nhiều thông tin thì đúng hơn. Nhưng để tranh luận với các cụ em lại dùng "triết học" :D
Thôi iem lương văn can các kụ, tranh luận không có căn cứ để làm giề kụ ơi. Thế giới này còn vô vàn lắm huống chi mềnh đang sống trong xử sở nhỏ bé còn chưa được công nhận này.

Luu Lehong

Xe container
..Em lại cứ tưởng vấn đề biết OF trước hay sau nó không ảnh hưởng đến việc tranh luận cụ ợ ! Nhiều chuyên gia ô tô không có nick trên OF đâu ! (Tuy nhiên theo em thì Cụ matiz cũng nên cân nhắc dùng từ cho hợp lý hơn )
Bác nói cũng đúng "Nhiều chuyên gia ô tô không có nick trên OF đâu " . Nhưng em đang nói riêng với bác Matịt. Bác ý mới vào sang trao đổi thảo luận với ae cũng tốt. Bản thân cái tiêu đề thớt đã hơi hài, AE bên này ai cũng à ơi cho nó vui chứ cái xe Toy nói mãi rồi có gì mà tranh luận nữa. Khổ nỗi từ đầu chí cuối bác ý cứ học hoỉ được cái gì thì lại lên giọng kẻ cả với cái giọng bề trên xách mé người đó luôn! Em nói góp ý là cái chuyện đó!

Ai bác cũng nói ngu, còn xanh... nhưng bản thân mình lại chả biết cái gì và toàn đi hóng lại xong chém gió ^:)^
Lại còn cả triết học ý à :D bác sao đủ tuổi nói chuyện với ae bên này cả tuổi đời lẫn kinh nghiệm sống ...:))

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Bình loạn làm gì thì vẫn là con bà thủ tường, mà có làm con bà thủ tướng thì vẫn làm cháu Pak Chung Hy,
làm lính Pak Chung Hy ở VN thì không có trao trả tù binh, thích thỉ chỉ có Hài cốt, Việt Cộng ngày xưa thì chỉ có xác với lính của họ Pak!

Chỉnh sửa cuối:

Chivas_xlt

Xe hơi
Dòng xe của Hàn và Nhật nói chung đều phù hợp ở Vn, mỗi dòng có ưu nhược cuả nó, mỗi người có sở thích riêng của nhau, bản thân e thích kiểu dáng của xe Hàn hơn, độ bền của nó thì cũng cải tiến khá nhiều rồi

coolpix8700

Xe ngựa
... Các cụ fan Toy thấy Lexus oách chứ nói thật là cá nhân em chả thấy được cái gì ở GS so với E class cả ! Lexus chỉ thực sự khác biệt ở LX và LS thôi !
Em thì cũng chẳng thấy Lếch Xù oách ở chỗ nào cả, nhưng chúng vẫn là cái xe để mọi người ngưỡng mộ và cả Bỉm lẫn Mẹc dè chừng!
Còn cá nhân, ngay hôm vừa rồi, cái GX350, hơn em đến đúng 1.5 chấm, xe độ, gắn đủ mọi thứ ở trên, cứ chố đông xe đến được gần là đèn phía sau nháy lọa xạ, đi trời tối bật sạch mọi loại đèn đã độ. Nhưng cứ muốn em cho nhìn từ xa với chỉ một động tác nhún ga (đường trời mưa phùn, mật độ xe đông đặc), chỉ đến được gần em khi phía trước là 1 đám đông xe, nhưng rồi cuối cùng thì cũng chẳng thấy tăm hơi phía sau nữa sau một vài lần qua đám xe tải!

Chỉnh sửa cuối:

thanhgamo

Xe container
Em thì cũng chẳng thấy Lếch Xù oách ở chỗ nào cả, nhưng chúng vẫn là cái xe để mọi người ngưỡng mộ và cả Bỉm lẫn Mẹc dè chừng!
Còn cá nhân, ngay hôm vừa rồi, cái GX350, hơn em đến đúng 1.5 chấm, xe độ, gắn đủ mọi thứ ở trên, cứ chố đông xe đến được gần là đèn phía sau nháy lọa xạ, đi trời tối bật sạch mọi loại đèn đã độ. Nhưng cứ muốn em cho nhìn từ xa với chỉ một động tác nhún ga (đường trời mưa phùn, mật độ xe đông đặc), chỉ đến được gần em khi phía trước là 1 đám đông xe, nhưng rồi cuối cùng thì cũng chẳng thấy tăm hơi phía sau nữa sau một vài lần qua đám xe tải!
Cái này còn tay nghề lái nữa mà cụ, nếu đua phải ở đường cao tốc cơ

CR-Vic

Xe container
Đợt đầu năm ngoái em chạy X6 máy 3.0 turbo từ Bảo Hà về Hà Nội còn thua thằng cu em chạy Civic 2.0 gần 2h đồng hồ. Nhưng chưa ăn thua, thằng ý còn kém một thanh niên kính cận chạy Daewoo Gentra 1.6 (em không nhớ rõ máy chấm mấy) gần 30 phút nữa :D

Em rút ra kết luận, xe xịn đi nó sướng hơn, oách hơn chứ chả đảm bảo tự nó chạy nhanh hơn được :)

coolpix8700

Xe ngựa
Cái này còn tay nghề lái nữa mà cụ, nếu đua phải ở đường cao tốc cơ
Bác nói đúng ngày xưa em có ông bạn 2 năm sau khi mua xe chỉ chạy đường cao tốc, vào đến trong phố là trao vô lăng lại cho nhân viên!

Còn như ngày hôm nay chạy từ Thái Nguyên về, đường mưa phùn bùn ướt phủ khắp mặt đường, không chỉ QL3 mà vào cả mấy khúc cua gần cuối An Dương Vương (gần đến Lạc Long Quân) em không chạy chỉ 60 mà cái đèn ESP cũng chẳng thèm sáng (có nghĩ là chẳng được khởi động) như các bác chạy xe Hàn Xẻng vẫn quảng cáo!

Chỉnh sửa cuối:

lapin

Xe container
Đợt đầu năm ngoái em chạy X6 máy 3.0 turbo từ Bảo Hà về Hà Nội còn thua thằng cu em chạy Civic 2.0 gần 2h đồng hồ. Nhưng chưa ăn thua, thằng ý còn kém một thanh niên kính cận chạy Daewoo Gentra 1.6 (em không nhớ rõ máy chấm mấy) gần 30 phút nữa :D

Em rút ra kết luận, xe xịn đi nó sướng hơn, oách hơn chứ chả đảm bảo tự nó chạy nhanh hơn được :)
Người Đức có câu: Một lần lái bmw, cả đời lái bmw. Giờ em mới biết tại sao cụ chỉ nên đi crv:))