Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

matiz19

Xe tăng
Báo cáo các cụ SF em vừa lên thử 180km/h Đại lộ Thăng Long. chả thấy ồn ào tý nào :D

lapin

Xe container
người ta nhận xét đúng thì nhận đi còn thanh minh làm gì nữa >:)
Thanh minh với ai?
Tôn trọng cụ RAVA thật thì kô nên còm trg thớt của bác xxx.
Mợ nhớ cho cụ RAVA dặn để những thớt ấy chìm.
Mợ chả để ý gì cả, lại còn hay làm mặt giận. Chán lắm.:))

coolpix8700

Xe ngựa
Cứ ra đường, nhìn biển xe đoán tuổi rồi xem chúng chạy sẽ biết ngay thôi!
Em khuyên bác Hằng Lê như vậy vì cứ giở mấy cái quảng cáo, đọc specs rồi nói xe nào hơn hay kém thì em nghĩ cái Ỉn đáng lẽ phải chết yểu, còn Fò Tủn thì mất ngáp khi vừa thò đầu ra thị trường.
Ngay như mấy cái 2B đấy thôi, Honda cũng đầy khiếm khuyết, nhưng xét cụ thể thì chúng vẫn rất hợp với nhu cầu hiện tại. Đâu phải chỉ mỗi mình chúng độc chiếm thị trường, đủ các loại xe khác vào tham gia rồi bỏ đi rồi đấy chứ. Mà nhiều khi chúng thịnh hành chỉ bởi những khác nhau rất nhỏ: như cái Dream với một cái Su trước đây khi chúng mới vào (em không còn nhớ tên) chỉ khác nhau ở mấy cái ốc vặn. Ốc Honda đầu lục giác, dùng clê mở dễ hơn loại ốc vít của Su làm cho đầu ốc không toè, xấu đi sau mỗi lần mở ra thay ắc quy, kiểm tra vít xăng... chứ chưa cần bình luận về máy bền, ít hao xăng... Mà những thứ nhỏ nhặt này người dùng họ không "bầy đàn" đâu, mà rất tinh, hãng sx cũng phải rất tinh để nắm bắt. Bắt được, đáp ứng được thì tồn tại, còn không thì vẫn chen, nhưng thoi thóp!

Chỉnh sửa cuối:

lapin

Xe container
Top 10 xe bán chạy nhất tính đến hết tháng 11 năm 2012 (vẫn còn thiếu số liệu của tháng 12. Mấy số liệu do VNexpr chỉ là ước tính từ hồi tháng 9-2012)
1. Toyota Corolla 1.022.996
2. Ford Focus 929.751
3. Hyundai Elantra 722.149
4. VW Golf 708.955
5. Ford F-Series 702.149
6. Toyota Camry 698.651
7. VW Passat 692.574
8. Chevrolet Cruze 686.820
9. VW Jetta 683.269
10. Ford Fiesta 664.365
Cụ lại làm em mất «thẩm du tinh thần» roài:))

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ lại làm em mất «thẩm du tinh thần» roài:))
Bác vẫn còn tháng 12/2012 nữa (mà em cũng chẳng biết mấy con số thống kê này có bị đánh thuế không nữa)!

Em thấy mỗi cụ chả tham gia:41:
Em cố gắng kiểm soát mà vẫn dính 1 hay 2 pót:D
Vào tham gia để xả tress, nếu không xả được em ra. Nhưng ngay cả đi chơi cũng phải để ý, ở đây em chỉ để ý để "xả" thôi, không nhận thêm, các tác nhân gây tress thì em tránh. Các cụ nói rồi, "không dây....!".
Còn hãng nào bán được nhiều hay ít thì kệ. Họ bán thêm mình chẳng thêm được xu nào, họ bán giảm mình cũng chẳng mất xu nào. Cả hãng bán hơn lẫn hãng bán kém đều tìm mọi cách để móc túi mình hết. Có vào đây viết, rồi miệt thị người mua xe hãng khác, khi cần mua của họ cũng có được giảm đồng nào đâu!
Cái xe em đi thì em tìm hiểu mọi ưu điểm của nó để tận dụng khi cần và nhược điểm của nó để biết mà tránh. Nhiều ưu cho việc cụ thể của mình thì đỡ hơn một chút, còn chúng chạy được hết. Có cái thớt bên kia hỏi Matiz lên được Sơn La hay không, thì mọi người ai cũng nói là xe nào cũng lên được tất, nhưng rất nhiều người khuyên nếu đổi được xe khác đi sẽ tốt hơn, chỉ nên đi khi không đổi được thôi!

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Báo cáo các cụ SF em vừa lên thử 180km/h Đại lộ Thăng Long. chả thấy ồn ào tý nào :D
Cứ có cờ nhíp mới tin :D
Mà đang đi ma tịt thì ghé mông xe nào chả thấy êm. Sorento còn hơn highlander thì SF phải bốc với êm hơn là chuẩn rồi :))

Nhôm nhựa

Xe điện
180km/h tim đập thình thịch, hàm nghiến chặt... lấy đâu thấy ồn ào

raklei

Xe điện
Cứ có cờ nhíp mới tin :D
Mà đang đi ma tịt thì ghé mông xe nào chả thấy êm. Sorento còn hơn highlander thì SF phải bốc với êm hơn là chuẩn rồi :))
hay là tranh đồ chơi của thằng cu con =))
hôm nay e cũng đá fifa thắng ManU, làm mấy hatrick liền :P

Chỉnh sửa cuối:

otohagiang

Xe container
SF mà dám phang lên 180 thì dũng cảm đấy
em đi LAND mà chưa bao giờ dám phang quá 120 cả
kỉ lục của em mới chỉ đạt max là 130 trên cao tốc Bắc Ninh bằng cái SONATA và bị thổi, bảo lên nữa thì không dám
có lẽ trình em vẫn còi =))

coolpix8700

Xe ngựa
SF mà dám phang lên 180 thì dũng cảm đấy
em đi LAND mà chưa bao giờ dám phang quá 120 cả
kỉ lục của em mới chỉ đạt max là 130 trên cao tốc Bắc Ninh bằng cái SONATA và bị thổi, bảo lên nữa thì không dám
có lẽ trình em vẫn còi =))
Land chạy 120 thì bình thường, nhưng đến 180 thì sẽ bị cố, vì cái xe ấy nó chẳng được người ta chế tạo để đi như vậy.
Nhưng kể cả 120 thì cũng tuỳ tình trạng mặt đường và cái bộ lốp nó đang đi. Đường Bắc Ninh bác chưa nói cụ thể đường nào, nếu là QL18 sang Nội Bài là đường khá lâu rồi chỉ được vá từng đoạn, còn lại mặt đường bị mòn, rất bóng (trơn không bám) khi xe chạy tốc độ cao kể cả hôm trời nắng và dù là đường cao tốc nhưng lại không thẳng, nhiều đoạn cong chạy nhanh rất nguy hiểm!
Còn vít lên mấy giây ở đoạn đường thẳng tắp thì chẳng nói lên cái gì nhiều lắm!

otohagiang

Xe container
Land chạy 120 thì bình thường, nhưng đến 180 thì sẽ bị cố, vì cái xe ấy nó chẳng được người ta chế tạo để đi như vậy.
Nhưng kể cả 120 thì cũng tuỳ tình trạng mặt đường và cái bộ lốp nó đang đi. Đường Bắc Ninh bác chưa nói cụ thể đường nào, nếu là QL18 sang Nội Bài là đường khá lâu rồi chỉ được vá từng đoạn, còn lại mặt đường bị mòn, rất bóng (trơn không bám) khi xe chạy tốc độ cao kể cả hôm trời nắng và dù là đường cao tốc nhưng lại không thẳng, nhiều đoạn cong chạy nhanh rất nguy hiểm!
Còn vít lên mấy giây ở đoạn đường thẳng tắp thì chẳng nói lên cái gì nhiều lắm!
cao tốc Bắc Ninh - Nội Bài ấy bác
nói thế chứ từ khi đổi xe em đã ra cao tốc nào đâu =)), quanh quanh HG mà phang 180 thì giờ em ra người thiên cổ lâu rồi =)), đợi chục năm nữa HG có cao tốc em phang thử xem sao =))

coolpix8700

Xe ngựa
cao tốc Bắc Ninh - Nội Bài ấy bác
nói thế chứ từ khi đổi xe em đã ra cao tốc nào đâu =)), quanh quanh HG mà phang 180 thì giờ em ra người thiên cổ lâu rồi =)), đợi chục năm nữa HG có cao tốc em phang thử xem sao =))
Đường Hà Giang thì tuỳ thôi, chỉ hơi cong chứ rất hoành tráng, nhất là từ Bắc Quang đi lên. Nếu chỉ để thử mấy giây lên trăm tám em nghĩ không đến nỗi quá khó để tìm. Kể cả lên hẳn trên núi, chỗ phố Cáo hai bên hai dãy núi...!

Hằng Lê

Xe tăng
Em đi cao tốc, chạy 80 - 90 mà máy ông biển đỏ chạy pajero vút qua vèo vèo, chạy như ăn cướp.
Đúng là phải xin một chân lái xe cho xếp mới có cơ hội thử xe như vậy đc chứ k có thì tiền đâu mà nộp phạt

Chỉnh sửa cuối:

au999

[Tịch thu bằng lái]
Em đi cao tốc, chạy 80 - 90 mà máy ông biển đỏ chạy pajero vút qua vèo vèo, chạy như ăn cướp.
Đúng là phải xin một chân lái xe cho xếp mới có cơ hội thử xe như vậy đc chứ k có thì tiền đâu mà nộp phạt
-Biển đỏ đôi khi cũng ko ăn thua đâu, vẫn bị bắn như thường, bác cứ lái con nào biển 80B ko có tem đk ý, thoải con gà mái luôn!:-"

Hằng Lê

Xe tăng
Đường Hà Giang thì tuỳ thôi, chỉ hơi cong chứ rất hoành tráng, nhất là từ Bắc Quang đi lên. Nếu chỉ để thử mấy giây lên trăm tám em nghĩ không đến nỗi quá khó để tìm. Kể cả lên hẳn trên núi, chỗ phố Cáo hai bên hai dãy núi...!
Em thấy các cụ đi gầm cao mà cứ cố vít nhanh làm gì nhỉ.
Xe như pajero sao không khoe về khả năng vượt địa hình khó ấy, xem vượt lầy nó giẫy như nào ấy chứ khoe đi đng nhựa thì phí cả cái xe
:D
Mà lại bị mọi người cười cho mà không biết bị cười.
Xe gầm cao nó hơn gầm thấp ở cái chỗ ấy đấy chứ ai lại đi khoe tốc độ

Hôm rồi em gặp thằng nhóc chạy con pajero xe chở tiền, trong phố nó tạt chéo, vượt phải đến kinh. Công nhận lái xe chuyên nghiệp có khác :D

Chỉnh sửa cuối:

CR-Vic

Xe container
toàn ngoại ngữ cả đấy! chắc có giao dịch với khách tây cụ ạ. Tây nó cho chim ăn mứt thì tha hồ ngoại ngữ :D

-Cò vạc dạo này nhiều chữ nhẩy, đang khoe à?:P

Chỉnh sửa cuối:

Hằng Lê

Xe tăng
toàn ngoại ngữ cả đấy! chắc có giao dịch với khách tây cụ ạ. Tây nó cho chim ăn mứt thì tha hồ ngoại ngữ :D
Khiếu ngoại ngữ và hay dùng nửa ta nửa tây là đặc điểm của giới hai phai mà cụ
Nhưng mà nghe tụi ấy hót với tây ở vũ trường mới buồn cười :D