Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

otohagiang

Xe container
Em thấy các cụ đi gầm cao mà cứ cố vít nhanh làm gì nhỉ.
Xe như pajero sao không khoe về khả năng vượt địa hình khó ấy, xem vượt lầy nó giẫy như nào ấy chứ khoe đi đng nhựa thì phí cả cái xe
:D
Mà lại bị mọi người cười cho mà không biết bị cười.
Xe gầm cao nó hơn gầm thấp ở cái chỗ ấy đấy chứ ai lại đi khoe tốc độ

Hôm rồi em gặp thằng nhóc chạy con pajero xe chở tiền, trong phố nó tạt chéo, vượt phải đến kinh. Công nhận lái xe chuyên nghiệp có khác :D
nói chuyện thế chứ khoe qué gì, ai chả biết gầm cao phục vụ cho địa hình chứ không phải tốc độ
@COOL: thôi bác ạ, tính mạng quan trọng hơn =)), được cái đường xấu đố cái sedan nào dám vượt xe em =))
nhất là đoạn Hàm Yên - TQ, nhìn mấy ẻm gầm thấp quẹo trái quẹo phải vượt ổ gà, xe mình lướt nhẹ qua mà cười =))

Hằng Lê

Xe tăng
nói chuyện thế chứ khoe qué gì, ai chả biết gầm cao phục vụ cho địa hình chứ không phải tốc độ
@COOL: thôi bác ạ, tính mạng quan trọng hơn =)), được cái đường xấu đố cái sedan nào dám vượt xe em =))
nhất là đoạn Hàm Yên - TQ, nhìn mấy ẻm gầm thấp quẹo trái quẹo phải vượt ổ gà, xe mình lướt nhẹ qua mà cười =))
Em quote bài cụ coolpix là vì chả muốn dây với ai trên này nên mượn cái nội dung bác ấy đang nói thôi, em biết cụ ấy hiểu ý em muốn nói ai :D

Mà trong đây ai cung hiểu em nói ai mà, chỉ có cụ tự nhiên lại nhẩy vào, hay là...
X_X

Hằng Lê

Xe tăng
Đề nghị các cụ kềm chế cảm xúc k để máu dồn xuống dồn lên hại thần kinh lắm.
Vào đây là để phăn và xả xì choét chứ cứ ấm ức thế này thì chả mấy mà tổn thọ. Đang lái xe tăm ba mà cứ nghĩ tới mấy cái bực bội thế này thì dễ vít lên tăm rưởi lắm đấy :D

au999

[Tịch thu bằng lái]
Đề nghị các cụ kềm chế cảm xúc k để máu dồn xuống dồn lên hại thần kinh lắm.
Vào đây là để phăn và xả xì choét chứ cứ ấm ức thế này thì chả mấy mà tổn thọ. Đang lái xe tăm ba mà cứ nghĩ tới mấy cái bực bội thế này thì dễ vít lên tăm rưởi lắm đấy :D
-Có gì đâu bác, bọn em chả mấy khi được xem phường tuồng diễn khắp nơi ntn! Mà có khi đếch biết đâu bác ạ, vì em thấy các cụ bảo thường những thằng hay chê người khác là ngờ.u thì nó thường là ngờ.u hơn, ko thì cũng là loại đầu óc có vấn đề. Em trộm nghĩ là cả 2!=))

otohagiang

Xe container
Em quote bài cụ coolpix là vì chả muốn dây với ai trên này nên mượn cái nội dung bác ấy đang nói thôi, em biết cụ ấy hiểu ý em muốn nói ai :D

Mà trong đây ai cung hiểu em nói ai mà, chỉ có cụ tự nhiên lại nhẩy vào, hay là...
X_X
đoạn em vs bác COOLPIX đang nói chuyện ai bảo thím nhảy vào kêu khoe tốc độ thì ai mà hiểu được
hay là sao? không dám nói thẳng à?

cankinhtrang

Xe máy
So good :D

matiz19

Xe tăng
-Nghe có vẻ giống "nhà quê vào siêu thị" nhỉ?:P
Cụ đã dốt lại thích chơi chữ. so sánh cho nó hợp hợp tý nghe còn vui tai :D
180km/h tim đập thình thịch, hàm nghiến chặt... lấy đâu thấy ồn ào
em chạy rất bình tĩnh, lỏng người lỏng tay, giữ hết ga khoảng 1 phút thôi ạ :D
Cứ có cờ nhíp mới tin :D
Mà đang đi ma tịt thì ghé mông xe nào chả thấy êm. Sorento còn hơn highlander thì SF phải bốc với êm hơn là chuẩn rồi :))
Cụ nói đúng rồi đấy, em làm gì có chỉ ghé mông tý thôi. clip thì không có ai quay lại mới chán, hôm nào có dịp thử lại em gửi cụ xem cho vui :D
SF mà dám phang lên 180 thì dũng cảm đấy
em đi LAND mà chưa bao giờ dám phang quá 120 cả
kỉ lục của em mới chỉ đạt max là 130 trên cao tốc Bắc Ninh bằng cái SONATA và bị thổi, bảo lên nữa thì không dám
có lẽ trình em vẫn còi =))
Con SF máy dầu 2010 của ông anh cụ ạ. em đưa theo 2 ông ở nhà hàng L.ợ.n Mường từ Hòa Bình lên Sóc Sơn làm cỗ. Lúc về chạy thử thôi, em thì không vấn đề gì nhưng 2 ông ngồi sau đến nhà thắp vội 3 nén hương. Bảo ngồi sau sợ quá nhưng không dám nói :D

Mazspeed

Xe container
Có cái Logo và chữ Corolla thì bảo đó là phog cách của Toy, chứ nếu khôg có chữ và Logo thì đố ai biết đó là xe Toy, chắc chắn 100% sẽ bảo là xe Hàn! Cái kiểu thiết kế bo tròn và uốn lượn xe Hàn làm đầu tiên, giờ đến Toy, nếu không muốn dùng từ bắt chước thì gọi là làm theo vậy bác nhỉ!
Bác tìm hộ xem có chiếc nào của Toy có cái ca lăng giông thế không mà bảo nhìn phát biết ngay là Toy? Tài thật!
Quả là thiếu khả năng quan sát thật, lấy đâu ra bo tròn và uốn lượn cơ chứ! Lại còn bảo hốc hút gió là ca lăng thì chịu luôn. Đúng là cuốc xẻng :)) :)) :)).

SmallRiver

Xe điện
Quả là thiếu khả năng quan sát thật, lấy đâu ra bo tròn và uốn lượn cơ chứ! Lại còn bảo hốc hút gió là ca lăng thì chịu luôn. Đúng là cuốc xẻng :)) :)) :)).
Khả năng quan sát của em rất kém nhưng vẫn tìm thấy nét tương đồng trong 2 chiếc này:

Ke ke, khả năng C.O.P.Y là rất cao! :((

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Khả năng quan sát của em rất kém nhưng vẫn tìm thấy nét tương đồng trong 2 chiếc này:
Lạ nhể, cụ nhìn thế nào mà lại bảo nó tương đồng được! Họa chăng là chúng cũng đều có 4 bánh, 2 đèn fa phía trước và xung quanh đều có cửa kính.... :))

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
hyun phải trả tiền thì Đức nó mới đi xe????? tiền cả đấy cụ ạ, không phải cứ tốt là nó đi cho đâu.!!!!!!!!!!!!
Rõ là Hàn "hơn"!
Có bác còn phát biểu xe bus của Hyundai nhất thế giới nữa cơ, đội tuyển bóng đá của Đức chỉ đi Hyundai (như mấy csi xe ABC hay chạy đường 18), không thèm đi Mẹc!
Blah, blah... !!!

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Em gửi đường linhk các bác cho ý kiếnhttp://www.baomoi.com/Home/OtoXemay/autodaily.vn/Xe-Duc-thua-xe-Nhat-ve-do-tin-cay-cua-dong-co/10286879.epi
Xe Hàn hiện khá hơn Toy!
Nếu là các cụ Ofer thì coi như tranh luận cho vui nhưng thằng này nó nhận xét thì cũng phải suy nghĩ đây!!!

“Gần đây, chúng tôi đã lưu tâm tới các hãng xe Hàn Quốc. Ô tô Hàn Quốc hiện khá hơn xe của Toyota. Họ có chiến lược sản phẩm mới khá tốt, thiết kế đẹp, tiêu thụ nhiên liệu hiệu quả, giá mềm, nên thành công hơn xe nhập khẩu của Toyota "

http://m.dantri.com.vn/c111/s111-456927/lanh-dao-ford-de-chung-hyundai.htm
>>>>>>>>>>
Không chỉ ông Tây mà cả ông Tạch cũng nghi ngờ chất lượng Toy nhé!!!

SmallRiver

Xe điện

coolpix8700

Xe ngựa
Máy to công suất bé thì độ tin cậy nó cao hơn máy nhỏ công suất lớn cụ nhể...((
Bác viết gần đúng,
nhưng cái câu của ông SEO Bỉm còn đúng hơn "ít chi tiết thì xác xuất hỏng hóc nhỏ".
Máy to, công suất nhỏ... liên quan đến công nghệ luyện kim. Chắc chắn thì hợp kim bền thì động cơ bền, hợp kim cho động cơ chưa bền lắm thì kích thước càng to ảnh hưởng của mòn, mỏi do kim loại càng nhỏ!
Nhưng số chi tiết thì lại là việc khác. Do giá thành cho nên không nhà sx nào lại chế tạo mọi chi tiết ở mức bền nhất được. Nhưng nhìn những cái xe chạy hiện nay thì có vẻ "hướng nhiệt đới, chịu kham khổ" người Đức vẫn chưa chú ý nhiều lắm, nhưng đồ của họ thì lại ngày càng phức tạp.
Xét riêng mỗi hãng VW, cái Tiguan năm 2011 họ phân phối ở VN là bản dùng hộp số DSG 7 cấp, nhưng đến năm 2012 thì cái xe này ngay tại Mỹ cũng loại bỏ cái hộp số có công nghệ rất tiên tiến này mà thay bằng hộp số tự động 6 cấp thường (tất nhiên ở VN cũng vậy).
Em cũng thích xe dầu lắm, VW có cái Tuareg, bản xe dầu thì gần như là lý tưởng, nhưng họ lại chẳng có trong chương trình phân phối ở VN. Nguyên nhân không phải họ không thích bán xe cho người dùng Việt, mà chắc là do họ đọc mấy cái phóng sự do báo TN làm trong Sài Gòn về dầu ở VN thôi!!!
Nguyên cái động cơ tăng áp phun xăng trực tiếp đa điểm của VW (cùng công nghệ với mấy cái Audi và Porsche...) được rất nhiều giải, xe đang bán phổ thông chỉ 2.0 lên được 210PS, tunning lên được đến 270PS, nếu mấy ông bạn dưới tỉnh mà định mua thì em khuyên luôn là nên tránh xa. Nếu cái kim phun chỉ có 1 điểm, lỗ thoát nhiên liệu thật to thì chắc sẽ phù hợp cho việc đổ xăng ở các tỉnh hơn!

Chỉnh sửa cuối:

au999

[Tịch thu bằng lái]

-Em thấy bác đã tự nhận ra được điểm yếu của mình, thật là đáng khen, nhưng mà lôi điểm yếu ra dùng thì hơi tếu!=))

SmallRiver

Xe điện
-Em thấy bác đã tự nhận ra được điểm yếu của mình, thật là đáng khen, nhưng mà lôi điểm yếu ra dùng thì hơi tếu!=))
Bác lại khen iem, em lại sướng nữa rồi! :(( keke Nhưng bên kia bác lại bảo em chả hiểu gì cả! Em hiểu chứ, hiểu rõ 1 điều là em chả biết gì cả! :)) :)) :)).