Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

lapin

Xe container
...
chỉ có thể thống kê là nhiều dòng xe được i nốc hoá, led hóa nhiều hơn dòng khác thôi (mà cũng bình thường, vì bản thân cái xe xuất xưởng nó đã lòe loẹt rồi)!
Riêng forte bản hiện tại em ít thấy xe nào nẹp inox và ngoại thất đẹp đấy chứ. Cruze lắp lưới tản nhiệt Deawoo trông hợp hơn Chevy.:D

thongnhat

Xe buýt
San Souci bây giờ thua Huy Phong Limo xế lô rồi :)) - phong cách chuẩn của nó phải là full inox dư lày :D
Cụ CR-Vic chuẩn. Bây giờ em mới biết "Huy Phong giờ khá hơn Sans Souci"

coolpix8700

Xe ngựa
cụ cun, e vừa múc thêm một bộ pentax, giờ đang chờ trời sáng để tét 2 thằng này oánh nhau xem thế nào, theo cụ bên nào thắng, nhật (nikon) hay hàn xẻng (pentax, vì bọn này có thời liên doanh với samsung) :D
Bác ra đề khó quá, em đang chơi với nhóm Pentaxians!
Chẳng ai đi so được 1 cái thân crop với cái thân fullframe cả. Ngay đến tận bây giờ (dù 2 cái máy này cũng ra được ít nhất 4 năm rồi) thì với rất nhiều người chơi DSLR cầm được 1 cái thân máy fullframe vẫn là ước mơ! Bác thử xem về AF thì 11 điểm ít hơn không nói làm gì, nhưng độ chính xác và tốc độ Pentax còn đứng sau cả Canon (hồi ấy). Ngay 2 cái lenses giá cũng khác nhau, Nikkor 70-200 ED VR ấy giá cũng cao hơn, tuy chưa bằng mấy cái Nano có VRII nhưng cũng được đánh giá khá cao.
Nhưng bác nói hàn xẻng thì bộ combo ấy chẳng có gì liên quan cả. Bác thử kiểm tra lại ở cuối cái lens D* 60-250 ấy xem, có khi nó được Made In Sài Đồng đấy. Lenses Pentax tuy vậy có lớp phủ (coated) rất tốt, trên mặt còn có lớp chống xước nữa. 2 cái lenses in hệt như nhau, cái D* của Pentax bao giờ cũng nét hơn cái Tokina khá nhiều (bác chơi Pentax sẽ thấy rất nhiều lenses của họ là do Tokina thiết kế). Nhưng bác tìm được dòng F hay hơn dòng D* vì dùng được cho máy film và fullframe. Có 2 cái 31 (31mm F 1.8 FA Limited) và 77 (fa 77mm f/1.8 limited) rất nổi tiếng đấy.
Bộ sưu tầm lenses Pentax của em cũng khá lắm, nhưng giá em mua thì mọi người đều giật mình hết!

Còn đúng là Samsung có thời liên doanh với Pentax. Cũng như với Apple họ học lỏm được 1 số thứ, ra được cả máy ảnh DSLR, và lenses. Có hồi mấy người làm ở Hàn cũng mang về bán khá rẻ (em không nhớ tên, Made by SS nhưng mang mấy cái tên khác nhau). Do chụp chân dung em thích sưu tầm những cái lenses tiêu cự xung quanh 85mm nên có hồi cũng ngó, nghiêng. Nhưng không mua và thấy thế là đúng, vì mấy người mua xong chụp được 1 hay 2 lần rồi bán lại hết. Bây giờ cũng chẳng thấy ai rao bán nữa!

Bonus cái ảnh em vừa chụp hôm kia ở triển lãm Auto Expo

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Ậy Ậy, bác hà giang vừa đi đường xa về đang mệt mà lóng quá :))
Tiện có cái ông độ xe hơi phong cách, đi đứng hơi khác người ae mang ra chém ở box VH giao thông để mọi người rút kinh nghiệm cách đi cách đỗ. Bác cứ cho là cái ông Đại Ra kia đang đi xe Toy là nhẹ người thôi mà :D. Với lại, có ai nói chuyện móc máy xe Hàn xe Toy đâu gì đâu, chỉ bàn về việc cái xe đó đi khác người và ngoại hình cũng có chút khác người tý thôi! Bác hagiang cả nghĩ quá :))
Xe Toy thỉnh thoảng cũng có vài ông mới mua xe lắp viền inox như thế mà, chỉ có điều là với xe Toy thì trông nó hơi kệch cỡm với dáng xe chứ không hợp phong cách lắp viền inox hay độ led như xe hàn :D
Úi giời nói về chuyện lắp viền mạ, hay inox iem thấy xe TOY đầy ra, nhất là fortuner, innova. Mà cái đấy là thẩm mỹ và sở thích cá nhân các kụ cứ móc máy ra làm gì.

coolpix8700

Xe ngựa
Cái trên đẹp hơn, chụp ở TL họ dùng toàn đèn LED khá tối với cái lens Jupiter9 em mở hết khẩu đến 2.0 và ISO lên 1250...
Anh nét thì em có cái CMT này (chụp bằng Canon EF135mmF2.0).

Chỉnh sửa cuối:

otohagiang

Xe container
nói thế cho vui chứ nóng nảy gì đâu, cũng mong các bác đừng mạt sát những người trang trí xe
xem bên thớt box HD về chuyện cãi chửi xe độ logo, em không thể hiểu chuyện cá nhân sở thích người ta làm, mà các bác cứ làm toáng cả lên

phuongtv_76

Xe container
Úi giời nói về chuyện lắp viền mạ, hay inox iem thấy xe TOY đầy ra, nhất là fortuner, innova. Mà cái đấy là thẩm mỹ và sở thích cá nhân các kụ cứ móc máy ra làm gì.
Có gì mà móc máy cụ, càng lắp thế sâu như cụ crvic mới cá kiếm đc chứ, e cũng đc hưởng lợi bán nhiều xe hàn xẻng;)

RAVA

Xe ba gác
-Em thích các bức ảnh của bác Cool, tuy có cái ko được đẹp lắm nhưng nó rất thật, dạo này toàn xem phải ảnh photoshop nhiều quá nên ko khoái!:^o

lapin

Xe container
Cụ Xtrails lại lên xe Kút Cít rồi à? Tài thật!:D

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ CR-Vic chuẩn. Bây giờ em mới biết "Huy Phong giờ khá hơn Sans Souci"
Các bác kể còn thiếu Lan Anh. Số điện thoại của mấy ông này em đều đã phải có vì cũng có thời gian thường xuyên phải gọi. Nếu muốn biết bây giờ thế nào các bác cứ đến Trần Khánh Dư, gần ngay chỗ hay nộp phạt giao thông là thấy đầy đủ ngay!

Chỉnh sửa cuối:

CR-Vic

Xe container
Gầm cầu Chương Dương chỗ phố Nguyễn Khiết chứ cụ :))

Các bác kể còn thiếu Lan Anh. Số điện thoại của mấy ông này em đều đã phải có vì cũng có thời gian thường xuyên phải gọi. Nếu muốn biết bây giờ thế nào các bác cứ đến Trần Khánh Dư, gần ngay chỗ hay nộp phạt giao thông là thấy đầy đủ ngay!

coolpix8700

Xe ngựa
-Của đáng tội trông mấy cái xe chỗ qué nào cũng bọc inox với đồ mạ lấp lánh...
Vừa đọc cái thớt này xong sáng qua vừa lên QL 18 từ phía trạm soát vé BTL-NB dù đang mưa em cũng thấy đằng xa lấp loáng. Tưởng đúng cái xe trên này (cùng model luôn), nhưng đến gần thấy biển 98, mới biết là nhầm. Chắc cũng được trang điểm từ 1 ga ra nên giống nhau!

coolpix8700

Xe ngựa
Gầm cầu Chương Dương chỗ phố Nguyễn Khiết chứ cụ :))
Chắc dạo này chỗ nộp phí đông quá lại bị lùa ra đấy.
Trước đây cần em chỉ việc gọi điện hẹn ở vườn hoa Con Cóc (bên cạnh Metropol) hay tượng đài Cảm tử rồi họ trả về KS hay rối nước là xong. Nhưng rồi bị cấm, chỉ thỉnh thoảng ít khách hẹn vội họ mới dám đón ở mấy chỗ ấy, còn không cứ đi bộ đến chỗ quy định.
Năm ngoái hay năm kia thỉnh thoảng vẫn nhận 1 đoàn đi ngắn để xả tress, nhưng năm nay thì bận quá, mà hình như khủng hoảng cũng ít khách hơn, máy ông chuyên đi còn chẳng có việc!

Chỉnh sửa cuối:

VietCuong1978

Xe tăng
Xe Hàn hiện khá hơn Toy!
Nếu là các cụ Ofer thì coi như tranh luận cho vui nhưng thằng này nó nhận xét thì cũng phải suy nghĩ đây!!!

“Gần đây, chúng tôi đã lưu tâm tới các hãng xe Hàn Quốc. Ô tô Hàn Quốc hiện khá hơn xe của Toyota. Họ có chiến lược sản phẩm mới khá tốt, thiết kế đẹp, tiêu thụ nhiên liệu hiệu quả, giá mềm, nên thành công hơn xe nhập khẩu của Toyota "

http://m.dantri.com.vn/c111/s111-456927/lanh-dao-ford-de-chung-hyundai.htm
>>>>>>>>>>
Không chỉ ông Tây mà cả ông Tạch cũng nghi ngờ chất lượng Toy nhé!!!
Cá nhân em thấy rằng chỉ có xe Huyndai máy dầu là nổi tiếng thôi. Còn xe máy xăng em e là không chuẩn. Em cũng đã từng đi Kia Cerato nhập khẩu và đi Altis 2.0 liên doanh em thấy rằng Kia Cerato đi kém xa altis các cụ ạ. Không biết ý kiến các cụ thế nào?

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
-Bác vào đây nhiều mà bây giờ mới biết à, em chém vụ này từ tuần trước rồi. Từ hồi lên cút kít thấy giảm spam hẳn, chắc mục đích lên hạng cao hơn xa xôi quá?:))
Kụ ý cứ chả vờ ý mà, cố gắng bật turbo dấn ga lên tí cho thoát khỏi cái tên xe Tang, xe Lăn về đến Cút kít là ok rồi bây h thì set control cruise thôi, hehe. Mà kụ dùng từ Spam thì phần lớn nội dung trong TOY và OF đều là Spam đấy và kụ cũng k phải là ngoại lệ.

Chỉnh sửa cuối: