[Funland] Xe điện ở Sầm Sơn, giờ mới biết

Mandalord

Xe điện
Em nói giẻ rách là bữa ăn 5 củ khách hàng phải chi mà tỉ lệ đầu vào đến mồm 1/5 là giẻ rách ấy. Tối thiểu phải là 2/5 hoặc cao hơn tùy món.
Thế thì cụ nên giật mình hơn với các quán ăn quán uống ở HN. Tỷ trọng cái bỏ vào mồm chỉ là 10-15% thôi cụ nhé.

Chẳng có vấn đề gì hết đâu cụ. Kinh tế thị trường mà.

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hôm nay ngồi nhậu ở Sầm Sơn, cuối mùa,vắng khách, chủ quán quen ra ngồi, kể chuyện xe điện mới biết.
Bọn này lộng hành thật, góp phần rất tích cực làm xấu mặt SS (vốn chả đẹp mấy).
Nó đòi 20% trên hóa đơn thanh toán, vãi thật.
Mùa này đi biển SS vẫn tắm tốt cụ nhỉ

caisua

Xe lăn
1 là ko phải ông nào cũng đưa đc xe điện vào chạy. 2 là ông nào đầu tư xe điện. Ko dễ mà tự dưng ăn đc 20% cụ nhỉ.
Ăn được 36 dù chỉ 1K cũng khó nên 20% em tin là cân bằng hết rồi

Mandalord

Xe điện
Khách biết quán ăn được, đã aloo đặt ăn, lên xe điện nó ghét quán đấy, tất cả xe điện nó từ chối luôn.
Có 630 cái xe điện ở SS
Em vẫn chưa thấy vấn đề ở chỗ nào. Cái quán không chịu cắt phế, tự nhiên sẽ ít khách. Tự họ sẽ phải điều chỉnh để cân đối lợi ích.

Cụ cũng có thể đi bộ, thuê KS ở gần quán, hoặc thuê người cõng, hoặc cụ trả gấp ba xem xe điện có chở không?

Nếu cụ vẫn ghét, có thể thuê ô tô tự lái. Phương tiện vận tải là không có độc quyền.

Nếu cụ vẫn ghét, có thể đi Đồ Sơn, Cửa Lò, Đà Nẵng... bãi biển không phải có mỗi Sầm Sơn độc quyền.

Em ở đây chỉ bàn về nguyên tắc, thì cái này vẫn đang là kinh tế thị trường, tập làm quen với KTTT đi ạ. Cá nhân em không ở SS bao giờ, dù Thanh Hóa là quê em, một phần là vì em ít đi chơi, phần khác là vì nhu cầu của em xịn hơn SS không đáp ứng được. Mặt khác, SS năm nào cũng đông nườm nượp, tức là họ có tập khách hàng khác, chẳng cần đến em, em không thấy có vấn đề gì cả.

Tomtep1

Xe tải
Đi SS các cụ có hay ăn cháo ko ? :>

IT_nd89surveyus

Xe tải
em mới đi gần đây có người quen rủ thôi.
- Biển thì như bãi bồi sông ấy, đi xong về giặt đồ vàng khè hãi hãi là.
- Chùa thì BOT, lên cái là bị cò bao vây, đòi công đức.
- Đồ ăn thức uống thì nói nhỏ em người Sầm Sơn giảm luôn 30%.
- Xe điện bát nháo lôm côm, phóng nhanh vượt ẩu, dừng vô tội vạ.
Nói chung là ngoài chất lượng dịch vụ, thái độ kém thì nó va vào con mắt là đường xá, nhà hàng khách sản, biển xấu điên đảo, hay tại e mới từ miền trong ra nhỉ ? Đúng là giờ Tây nó cứ sang VN là nó phi luôn xuống ĐN cũng phải, từ Hà Tĩnh trở ra ko có chỗ nào nên hồn.
Hạ Long thì thôi tắm ko được còn được cái view, đường xá, con người khang trang sạch đẹp, dịch vụ đàng hoàng.

Chỉnh sửa cuối:

sắt con

Xe điện
Lần gần nhất e đi Sầm Sơn, ăn hàng hải sản to, đọc review tử tế nhất nhì rồi nhưng vào vẫn bị cò quay kiểu cua trên bảng 900k nhưng khách vào lại tính 950k kêu chưa kịp sửa giá (ghi = bút lông). Đĩa cơm rang trứng 200k/đĩa điêu vkl, giá thì niêm yết thật nhưng định lượng thì láo quá. Nói chung là cải thiện hơn xưa nhưng vẫn giữ lại 1 chút phong vị gì đó khó quên ;))
Từ năm 13 tuổi tới giờ có bão Yagi em chưa từng quay lại SS luôn 😔😔😔😔

The Killer

Xe điện
Vũ Bảo là chuyên cá à cụ, ở Hà Nội cũng có đấy.
Em thì được các cụ trên đây giới thiệu hàng Ngan Lan, em thấy cũng được, lại tiện có nem chua để mua luôn.
Vũ Bảo là nhà hàng, chuyên gỏi cá nhệch và rất nhiều món khác, dê, hải sản ... đa dạng giá công khai dân thành phố ăn nhiều, em tiện đường qua đó cũng hay ăn, đặt trước còn có mấy chòi kính ngồi ngoài vườn ăn xinh xắn lắm bác.
Lan Ngan là cơm bình dân tương đương với Thắm Hùng, cơm quốc dân bác ạ.

Đi Lang Thang

Xe buýt
Lần gần nhất e đi Sầm Sơn, ăn hàng hải sản to, đọc review tử tế nhất nhì rồi nhưng vào vẫn bị cò quay kiểu cua trên bảng 900k nhưng khách vào lại tính 950k kêu chưa kịp sửa giá (ghi = bút lông). Đĩa cơm rang trứng 200k/đĩa điêu vkl, giá thì niêm yết thật nhưng định lượng thì láo quá. Nói chung là cải thiện hơn xưa nhưng vẫn giữ lại 1 chút phong vị gì đó khó quên ;))
Đặc sản thì có bao giờ để phôi phai ;)) ;))

toimuondie

Xe container
Thế thì cụ nên giật mình hơn với các quán ăn quán uống ở HN. Tỷ trọng cái bỏ vào mồm chỉ là 10-15% thôi cụ nhé.

Chẳng có vấn đề gì hết đâu cụ. Kinh tế thị trường mà.
Cụ nói hơi quá.
Ở khách sạn 5 sao mà giá cost cũng được 30% rồi.