Xe Camry 2.5Q đâm 'tét đầu' mà không bung túi khí

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho luôn thông tin tại Đại lý nào luôn cho anh em còn tránh.
Toyota mỹ đình mà cụ chắc chúng nó thấy người ko hiểu biết nên mới bố láo vậy e chắc chắn giảm sóc nó lại mang bán theo kiểu hàng xịn tháo xe.lúc mua nó ra rả lành vs bền cụ thấy 3 vạn mà thay giảm sóc có phải gọi xe hàn bằng bố ko?chúng nó đc cái chăm sóc k/h tốt e bỏ toy lâu rồi nhưng vẫn nhắn tin đều lắm.bà ấy ko biết gì bị chúng nó doạ phải thay cho at .giờ ngộ ra rồi e bảo từ nay về sau e sẽ mag đi bd hộ.

Athena

Xe tăng
t cũng đến lạy ông, ý ông nói là ko cần bung hả =)), vấn đề nó thiết kế để bung, cốt lõi là xe của hãng T nào đó có chịu bung đâu =)). Rách mặt còn hơn mất mạng :)), cùn nó vừa thôi chứ. Như tôi nói ở trên, vẫn hươu vượn, quay lại vấn đề chính đi
Lạy đi xem nào. Còn ko làm được thì làm gì có ích cho box này hơn là dìm hàng vớ vẩn nhé. :))

Athena

Xe tăng
Nhắc đến toy mđ lại lộn ruột bà chị đi altis 2.0S mới đi đc 2v9 vào bd nó thay đủ thứ và đặc biệt cả đôi giảm sóc trc.e đt vào đòi chúng nó bảo vứt đi rồi.nó đòi đè ra bảo thay cả ắc qui may bà í hết tiền đạo đức tệ thật.tổng thiệt hại hết 21 triệu cho mức bd 3v km
Cụ làm cái đơn gửi lên Toyota Vĩnh Phúc đi, kèm với thông tin cụ thể về xe để xác minh cụ thể. Nếu đúng là sự thật thì em đảm bảo Đại lý Toy mà làm láo sẽ phải trả lại tiền cho chị của cụ. Mà xe chắc vẫn còn thời hạn bảo hành 3 năm chứ cụ?

pacman

Xe máy
cho mấy cụ vào dìm, doanh số nó vẫn ngất ngưởng :))=)) à cụ Athena e hỏi chút, e chạy LE nếu không thắt dây an toàn đúng cách kiểu như mình để cắm sẵn xong vòng qua người mà không thắt bụng thì nó báo airbag off, cam liên doanh có thế không hả cụ.

Kamri

Xe buýt
Xe liên doanh nó always off, cần gì lằng nhằng như xe LE :)

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm cái đơn gửi lên Toyota Vĩnh Phúc đi, kèm với thông tin cụ thể về xe để xác minh cụ thể. Nếu đúng là sự thật thì em đảm bảo Đại lý Toy mà làm láo sẽ phải trả lại tiền cho chị của cụ. Mà xe chắc vẫn còn thời hạn bảo hành 3 năm chứ cụ?
Ối trời éo ai rảnh đi làm cái việc này hả cụ nói thật chứ mấy thằng nhật ở vn chắc nó hốc nhiều bún đậu mắm tôm nên còn bựa hơn cả dân ta nhiều,mình biết tránh còn ko hiểu nên đt cho người nhà chứ ko phải nghe chúng nó phán. Nói chung là lũ đó nó ko có tâm sểnh ra là trộm cắp làm láo.

Phồng Mực

Xe tăng
Xe em được 1 vạn cũng bị hỏng 1 giảm xóc. Trong diện bảo hành nên vẫn được thay free. Toy cũng có bền lắm đâu nhỉ.

Nam8x

Xe đạp
Đúng la toy thần thánh

adng

Xe điện
Xe em được 1 vạn cũng bị hỏng 1 giảm xóc. Trong diện bảo hành nên vẫn được thay free. Toy cũng có bền lắm đâu nhỉ.
1 vạn mà hỏng thì quá sớm cụ nhỉ. Bị hỏng thế tự nhiên niềm tin nó sụt giảm khá mạnh đấy

Phồng Mực

Xe tăng
1 vạn mà hỏng thì quá sớm cụ nhỉ. Bị hỏng thế tự nhiên niềm tin nó sụt giảm khá mạnh đấy
Vẫn được thay thế miễn phí cụ ạ nên em chưa phàn nàn gì.

starchoice

Xe hơi
thế ông vào đây làm gì, la liếm cho toy à, bảo thủ vừa thôi. Thế ông giải thích sao mấy con nát đầu mà tói khí ko nổ ko ? lực 2 xe đâm ngược chiều mạnh hơn 1 thằng đâm 1 thằng đứng im. mà tôi nói rồi, tung cả cái ghế sau ra thì lực ko nhỏ đâu
Cụ ơi,

Cụ nhìn thấy cái ghế sau nó tung ra hay cụ chỉ nghe qua lời chủ xe Camry này mô tả?
Thông tin cụ nên nghe 2 chiều chứ đừng nên chỉ nghe một chiều rồi kết luận.
Làm việc thì nên dựa vào giấy tờ, biên bản, chữ ký chứ đừng nên chỉ nghe nói hoặc tự kết luận.

Em được nhìn thấy cái biên bản tai nạn của vụ này (công an lập nhé, ký cọt đàng hoàng của cả lái xe), trong đó không có báo cáo về người trong xe bị chấn thương, nội thất trong xe không hỏng hóc.

Báo chí bây giờ thế nào thì cụ đọc qua vụ 2 luật sư bị đánh là biết ngay. Đúng không hả cụ?

starchoice

Xe hơi
Thấy 2 cụ trên tranh luận cháu cũng lộn ruột. Có cái túi khí để đảm bảo an toàn, bị tai nạn mà ko bung ra thì túi khí để " tế" bố nó ak? Quan điểm như nào cháu ko biết, nhưng bỏ tiền ra để mua cái an toàn cho mình, mà nó không sử dụng được thì phải đòi quyền lợi là đúng chứ. Viện lí do này nọ để làm gì. Chả hiểu đầu óc của cụ kia thế nào nhưng nghe cái câu :" không đủ lực để bung túi khí, hay không đúng góc độ để bung " thật tình chả biết nói sao nữa. Người ngu nghe câu này cũng thấy ngứa tai
Tai nạn thông thường diễn biến khó lường, va chạm nhỏ lúc đầu nhưng có thể ngay sau đó dính một cú cực nặng. Nếu túi khí bung ra do va chạm nhỏ thì liệu nó có bảo vệ được người bên trong khi có lực va chạm mạnh ngay tiếp theo hay không?
Cái này là người ta tính toán hết cả rồi.
Các cụ cứ bảo là Toyota tiết kiệm túi khí, với sản xuất ra cảm biến không nhậy. Em nghĩ hoàn toàn ngược lại, càng bung nhiều thì càng bán được nhiều túi khí chứ nhỉ? :P Chả nhẽ khách hàng không chịu thay mà cứ để thế mà đi?

tungkhuyen

Xe điện
Tai nạn thông thường diễn biến khó lường, va chạm nhỏ lúc đầu nhưng có thể ngay sau đó dính một cú cực nặng. Nếu túi khí bung ra do va chạm nhỏ thì liệu nó có bảo vệ được người bên trong khi có lực va chạm mạnh ngay tiếp theo hay không?
Cái này là người ta tính toán hết cả rồi.
Các cụ cứ bảo là Toyota tiết kiệm túi khí, với sản xuất ra cảm biến không nhậy. Em nghĩ hoàn toàn ngược lại, càng bung nhiều thì càng bán được nhiều túi khí chứ nhỉ? :P Chả nhẽ khách hàng không chịu thay mà cứ để thế mà đi?
Cụ mô tả hộ e Một va chạm nhẹ xong lại có một va chạm nặng ạ? E chưa hình dung ra đc tình huống nào.

starchoice

Xe hơi
Cụ mô tả hộ e Một va chạm nhẹ xong lại có một va chạm nặng ạ? E chưa hình dung ra đc tình huống nào.
Ví dụ như trong chính trường hợp xe Camry này, đi lấn hẳn sang làn ngược chiều ở đoạn đường cong và tất nhiên là gây ra tai nạn cho xe máy. Đây gọi là trường hợp va chạm nhẹ.
Do đang lấn làn, tài xế mất bình tĩnh, lúc này nếu túi khí đã bung ở tình huống đã va chạm với xe máy, tài xế sẽ hoàn toàn không nhìn thấy gì cả, có thể sẽ va chạm mạnh với một xe ô tô khác đang phi tới ngược chiều.
Do túi khí vừa bung sẽ xẹp xuống ngay, do đó, lúc này hoàn toàn không có túi khí nào bảo vệ nữa cả.

Một ví dụ khác, xe ô tô đâm vào xe ô tô khác chạy cùng chiều, tai nạn hoàn toàn có thể làm xe bị lấn sang làn ô tô phi ngược chiều, hậu quả thế nào chắc cụ thừa hiểu nếu túi khí đã bung ra trước đó rồi.

Tình huống trên đường phức tạp lắm ợ, vài lời khó mà giải thích hết được.

Phạm Cảnh

Xe đạp
Đừng cụ nào vào đây chém là xe ko đeo dây bảo hiểm là túi khí ko nổ nhé! Em đã từng ko đeo dây bảo hiểm khi đi trên đg mòn HCM , xe bmw 525i 2002 tai nạn và tất cả các túi khí đều nổ hết, trên xe chở 4 người tính cả lx nhé, xe em bị sập ổ voi khi đang lên đoạn dốc với tốc độ 80km/h và bị sập cái là văng xe và túi khí nổ bùm bùm bùm bùm bùm nóng rát hết cả mặt nhé!
Em thì em lỡ cưới em cẩm ly 2.0e đời 2016 mất rồi hu hu hu đọc xong tin này chắc phải bán xe để quay lại mua xe Đức đi cho lành! Hu hu hu mới chia tay em mer xong tiếc quá! Giờ thì em đã hiểu tại sao toyota bán giữ giá và bảo dưỡng mất ít tiền hơn xe Đức hu hu hu , ko biết giờ đã muộn chưa nữa, mới mua xe đc hơn 2 tuần mà hoang mang style quá !
bác làm con của honda đi.an toàn bậc nhất luôn ạ