[Funland] Xe bị nát vì đỗ sát đường tàu

NNS

Xe ngựa
Chỗ này chắc ko có biển cấm dừng đỗ rồi :D
dạ, riêng với ông RVN thì cứ dọc con ray cụ gióng ra 2 bên, nội đô là 5m, ngoại là 15m nó gọi là hành lang an toàn, dù éo bao giờ đc đảm bảo, thậm chí thành mẹ nó đặc sản du lịch xuyên không "coffe đường tàu" chả cần cái biển gì cũng mặc cmn định là đứng đó nhỡ có mệnh hệ gì đương nhiên vi phạm =))

VCHDHN

Xe container
Ở những đoạn khu dân cư này tàu thường kéo còi từ rất xa và liên tục. Ông này nhẽ mải cò kè mặc cả nên nghe còi đếch có phản ứng gì:)

Sứa.

Xe điện
Hì. Giờ mới hiểu cách nói ngược của bác Sứa.

01. Bảo hiểm bắt buộc đền cho bên thứ 03 thường không dễ yêu cầu cho lắm.

02. Bảo hiểm thân vỏ sẽ bị từ chối yêu cầu bồi thường do vi phạm hành lang an toàn đường sắt.
Cái 01, nếu được cũng rất rắc rối vì BH đòi BB của CA, mà CA đến làm việc mình sai lại bị phạt hoặc giam xe ... vì thế ít người sd lắm trừ trường hợp vụ việc to tiền or nghiêm trọng.
Cái 02. Em chưa đọc kỹ ko biết trường hợp vi phạm hành lang an toàn đường sắt có đc Bồi thường ko nhưng nếu mình tự đâm vào đâu đó thì đc Bồi thường, tuy nhiên khi có sự vụ phải gọi NV BH đến làm hiện trường.

Tarra

Xe tăng
Sao lại dại dột đỗ xe như thế này nhỉ?
Hậu quả: Xe bị nát + ăn phạt + bồi thường cho tàu.
Mà chỗ này hình như cũng bị mấy vụ rồi thì phải?
Trao đổi với Báo Lao Động, đại diện Tổng Công ty đường sắt Việt Nam xác nhận xảy ra vụ tai nạn tàu hỏa đâm vào ôtô.
Theo đó, Tàu 3604 chạy đến km 12+200 khu gian Kim Nỗ - Phú Diễn lúc 17h16 ngày 5.6, va phải xe ôtô đỗ vi phạm giới hạn đường sắt.
Xe ôtô sau đó văng ra khỏi đường sắt. Rất may vụ tai nạn không có thiệt hại người.
Ngay sau vụ tai nạn, lái tàu phối hợp với ga Phú Diễn giải quyết xong cho tàu chạy lúc 18h05.

Hôm qua em cũng xem clip này. Thật không hiểu cụ chủ xe nghĩ gì mà đỗ vậy. Kể lúc đó hô hào mấy cụ đứng gần bênh cái đầu xe dích vào còn kịp. Chờ cụ chủ xe ra thì tan rồi :(

Sứa.

Xe điện
Sau đó đem xe về nhà tự đâm vào tường rồi báo bảo hiểm.
Vụ này không khéo thì BH nó kiện về tội trục lợi BH là toi đấy :D Hình như có vài trường hợp bị rồi, thông thường phải dàn xếp với NV giám định, cho nó 1 ít tiền hoặc đưa về Gara nó khuyến cáo (nó ăn chia với gara) :D

Sứa.

Xe điện
Vụ này có clip, lên cả báo mạng. Nếu bác chủ xe lôi về đâm gốc cây dễ ăn cái án hình sự hóa của việc trục lợi bảo hiểm.
Vụ này cứ lôi xe về để đấy tầm 1 năm sau mới "đâm vào đâu đó" rồi mới báo BH và thỏa thuận với NV giám định thì chắc được :))

catking113

Xe Cứu Trợ
Lái tàu biết rõ sẽ xảy ra va chạm nhưng cố tình đi thẳng và không có dấu hiệu đánh lái để tránh xảy ra tai nạn.
Vậy lái tàu có vi phạm lỗi cố ý gây tai nạn không cụ nhỉ?
Không làm chủ tốc độ.

choihay94

Đi bộ
Website
hnglog.com.vn
Trao đổi với Báo Lao Động, đại diện Tổng Công ty đường sắt Việt Nam xác nhận xảy ra vụ tai nạn tàu hỏa đâm vào ôtô.
Theo đó, Tàu 3604 chạy đến km 12+200 khu gian Kim Nỗ - Phú Diễn lúc 17h16 ngày 5.6, va phải xe ôtô đỗ vi phạm giới hạn đường sắt.
Xe ôtô sau đó văng ra khỏi đường sắt. Rất may vụ tai nạn không có thiệt hại người.
Ngay sau vụ tai nạn, lái tàu phối hợp với ga Phú Diễn giải quyết xong cho tàu chạy lúc 18h05.

Cảm ơn cụ đã nhắc. Chúc cụ nhiều sức khỏe

Thanh niên trong bài chắc lái mới nên chủ quan đúng không cụ :)))

Cảm ơn cụ đã nhắc. Chúc cụ nhiều sức khỏe

P/S: Thanh niên trong bài khả năng là lái mới đúng không cụ :)))

catking113

Xe Cứu Trợ
Hôm rồi e đi tàu bắc nam, thò ra quay tý mà thấy tàu sát với cột điện/chướng ngại vật xung quanh lắm, chỉ tầm 1m đổ lại thôi ghê vl
Cụ đi tàu nào mà thò đc ra thế

Easy girl

Xe tăng
mọi sự ngủ dốt đều phải trả giá bằng tiền

Easy girl

Xe tăng
hay ông chủ xe quen nghĩ xe to đền xe bé

duonglamkhoa

Xe tăng
Các cụ hỏi thế này thì em cũng chịu. Nguyên tắc ranh giới an toàn của ĐS đã có quy định. Đỗ trong phạm vi đó coi như là cản trở giao thông công cộng chứ không phải là lỗi thông thường nữa. Cụ xe này về nguyên tắc có thể bị kiện hoặc phạt nữa chứ ko chỉ mang xe về sửa đâu.
Ồ. Thế lái xe con sai chứ không phải lái tàu sai hở cụ? Từ hôm qua đến giờ chưa thấy ai giả nhời cho em được tỏ. Cảm ơn cụ.

haiyen1012

Xe điện
Ông này rất có ý thức, đỗ nép về bên đường tàu để chừa phần đường bộ cho người khác còn đi lại. Rất đáng tuyên dương :))

Thắng Formosa

Xe tăng
Đường tàu như này có nguy hiểm cho trẻ em, động vật ko các cụ

Thắng Formosa

Xe tăng
Lái tàu biết rõ sẽ xảy ra va chạm nhưng cố tình đi thẳng và không có dấu hiệu đánh lái để tránh xảy ra tai nạn.
Vậy lái tàu có vi phạm lỗi cố ý gây tai nạn không cụ nhỉ?
Cụ đi đường đừng bao giờ đánh lái để tránh va chạm. Nguyên tắc là nhường tốc độ, ko nhường đường.

duonglamkhoa

Xe tăng
Cụ đi đường đừng bao giờ đánh lái để tránh va chạm. Nguyên tắc là nhường tốc độ, ko nhường đường.
Khi gặp tình huống bất ngờ thì hầu hết TX sẽ xử lý theo phản xạ nên sẽ đánh lái để tránh vật cản. Đánh lái để xe vẫn cân bằng hay bị lật thì nó lại phụ thuộc vào kỹ năng lái xe và việc hiểu cái xe nữa. Nguyên tắc như cụ nói nó đúng trong trường hợp có thời gian đủ dài để đưa ra quyết định chính xác nhất.