[Funland] Xe bị nát vì đỗ sát đường tàu

Marble Trans

Xe tăng
Gõ phím thì hay chứ lái mới + lạ đường đi cái đường này sẽ không nghĩ là tàu nó sẽ chạy sát sàn sạt đường ô tô thế đâu vì đi cái lòng đường chắc chỉ vừa 1 thân xe. Em đi qua đây lấy đồ 1 lần, nếu đỗ tránh tàu thì phải đỗ chặn cửa nhà đối diện đường mới không làm tắc đường
Đúng rồi, đường ở đây khá hẹp như các cụ nhìn thấy, với lại số chuyến tàu qua đây rất ít, không thường xuyên, nên chủ xe có phần chủ quan.

Hieumos

Xe container
Gõ phím thì hay chứ lái mới + lạ đường đi cái đường này sẽ không nghĩ là tàu nó sẽ chạy sát sàn sạt đường ô tô thế đâu vì đi cái lòng đường chắc chỉ vừa 1 thân xe. Em đi qua đây lấy đồ 1 lần, nếu đỗ tránh tàu thì phải đỗ chặn cửa nhà đối diện đường mới không làm tắc đường
Đỗ ngay ngắn, cách mép đường ray độ mươi phân thế này thì là ngu chứ gì nữa.

Cụ xem trong clip, đoạn cuối có người đã nói "lúc mày đỗ tao gọi thế mà mày không sợ à", tức là có người đã cảnh báo rồi mà vẫn cố đỗ.

Chỉnh sửa cuối:

nhanchauchau

Xe tăng
Bị tàu húc vào đuôi còn đỡ, nhìn đầu xe tan hoang thế này thì khéo động cơ vứt đi cả rồi. Chắc thanh lý sắt vụn rồi mua xe mới thôi các cụ nhỉ
Coi như bán xe rã xác. Chứ vẫn đi cái xe này thì tâm lí ám ảnh lắm.

New car 2023

Xe container
Cụ cứ thử 1 lần băng qua đường ngang rồi chết máy, tiếng còi tầu thì ngày một to dần, mồ hôi toát ra...
Em nghĩ đó mới là tiềm thức rõ ràng. Còn chỉ nhớ lại bài học lái xe như nhiều người nói "bằng mua à" thì nó rơi vào "một phút lơ đễnh" thôi
À, cái vụ được cho là "lơ đễnh" như này, tôi so sánh với việc "lơ đễnh" vượt đèn đỏ.

Đấy là những cái không được phép, dù chỉ một (01) lần, bác ạ. Nó, tất nhiên, dẫn đến hậu quả là, ai làm vậy thì ráng chịu hậu quả, dù vô tình hay lơ đễnh.

Việc cậu chủ xe #1 có lẽ đã làm vậy dăm lần - và không sao cả, nó thuộc về may mắn.
Cũng như nhiều đồng chí ọp pơ vượt đèn đỏ - và không sao / chưa sao cả thôi bác.

chichbong08

Xe buýt
Đường sắt thì không bao giờ đùa được, bác tài đã bị "trừng trị" đích đáng. Nhưng nhìn cái cung cách đi đường bát nháo như 4B ở HN, thì em tin nhiều bác mạnh mồm ở đây chắc vào tình huống đó chưa chắc đã không dính.

Thỏ vẩu

Xe tải
Lại 1 ví dụ cho 1 tỷ cái gọi là Tiện và cái gọi là Đen thôi còn đỏ thì quên đi. Còn cách nghĩ này thì còn tái diễn các vụ như trên.

Marble Trans

Xe tăng
Đường sắt thì không bao giờ đùa được, bác tài đã bị "trừng trị" đích đáng. Nhưng nhìn cái cung cách đi đường bát nháo như 4B ở HN, thì em tin nhiều bác mạnh mồm ở đây chắc vào tình huống đó chưa chắc đã không dính.
Giá cụ chủ xe đỗ trên hoặc sau con Zace thì ok hơn, tất nhiên đỗ sao cho không chắn cửa nhà người ta là được.

Chicken113

Xe tải
Sáng nay chỗ làm em cũng có thằng cu em bảo là bảo hiểm sẽ đền :))
Chuẩn là bảo hiểm sẽ đền nhé cụ.
Bảo hiểm thân vỏ nếu có của chủ xe sẽ sửa xe hỏng.
BHTNDSBB của xe sẽ đền tàu hỏng.
Chủ xe ăn phạt do đỗ sai nếu có.

ubisapro

Xe trâu
Thế nên cẩn thận ko thừa@@ E thỉnh thoảng có việc, đỗ cửa nhà khác (đóng cửa) thì điều đầu tiên cũng phải ngó xem cửa hay đại loại cái gì mở ra có va xe mình ko. Tất nhiên e vẫn để chừa lối họ ra và chưa bao giờ e đỗ quá 15 phút vì cũng sợ ảnh hưởng đến họ. Trên xe em bao giờ cũng có sđt rùi. Cũng 1 lần bị gọi ra nhưng họ cũng rất thoải mái với mình vì ra luôn @@

hminh2005

Xe điện
Lái tàu biết rõ sẽ xảy ra va chạm nhưng cố tình đi thẳng và không có dấu hiệu đánh lái để tránh xảy ra tai nạn.
Vậy lái tàu có vi phạm lỗi cố ý gây tai nạn không cụ nhỉ?
Các cụ hỏi thế này thì em cũng chịu. Nguyên tắc ranh giới an toàn của ĐS đã có quy định. Đỗ trong phạm vi đó coi như là cản trở giao thông công cộng chứ không phải là lỗi thông thường nữa. Cụ xe này về nguyên tắc có thể bị kiện hoặc phạt nữa chứ ko chỉ mang xe về sửa đâu.

yamaki

Xe buýt
Em cũng hóng tình huống chủ xe vi phạm Luật ATGT ĐB-ĐS rõ như thế này mà có mua BH VC thì bên BH sẽ xử lý thế nào.
Nếu có BH mà giờ cái gì cũng phải check xem điều khoản hợp đồng thì hdbh nên ngắn gọn xúc tích cho vài tình huống cụ thể, và như thế thì chắc chả ai mua.

Agalloch275

Xe tải
combo 2 cái này thì 1 là hỏi dân ở đó, 2 là tìm chỗ mình cảm giác được an toàn mà đỗ, 3 là ko có thì đi về. Còn ko thì bị như chủ xe này.

Legoo TRAU VANG

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Tí Sơn Đông

[Tịch thu bằng lái]
Bác chủ xe chạy muốn tụt giày vẫn Ko kịp. Tội quá :(

Sứa.

Xe điện
Theo em hiểu có biên bản gì đi chăng nữa cũng sẽ bị từ chối yêu cầu bồi thường.

Lý do chung cho việc bảo hiểm từ chối những nguyên nhân do vi phạm pháp luật:
Không cổ súy cho việc bên mua bảo hiểm ỷ vào bảo hiểm khi tham gia giao thông có hành vi vi phạm pháp luật gây nguy hiểm cho chính mình và người khác.
Cụ lại nhầm cái BHTV ấy là BH cho những sai lầm của chủ xe, còn nếu sai lầm của tàu hỏa thì chủ xe sẽ ủy quyền cho BH làm việc với nhà Tàu đòi tiền bồi thường thông qua BB kết luận của CA để đưa cho mình.

NNS

Xe ngựa
Cụ lại nhầm cái BHTV ấy là BH cho những sai lầm của chủ xe, còn nếu sai lầm của tàu hỏa thì chủ xe sẽ ủy quyền cho BH làm việc với nhà Tàu đòi tiền bồi thường thông qua BB kết luận của CA để đưa cho mình.
bảo hiểm thân vỏ nó đền cả sai lầm của chủ thể bảo hiểm, nhưng đó là những sai lầm như kiểu đánh lái sai, đạp nhầm chân.....và nó lại loai trừ khi những sai lầm đó là những vi phạm pháp luật ạ như uống diệu, đi vào đường cấm, dừng đỗ xe nơi cấm dừng đỗ vvv

Sứa.

Xe điện
Ý bác Sứa là tàu hỏa có lỗi trong chuyện này?
Ko có lỗi chứ, thế mới đc BH nó đền cho chủ xe, còn nếu Tàu có lỗi thì BH sẽ thay chủ xe đi đòi Tàu bồi thường :D
Trường hợp này Tàu đúng mà bị thiệt hại thì chủ xe dùng BHBB để gọi BH đền cho Tàu :D Còn phần hư hại của mình thì dùng BHTV.

Sứa.

Xe điện
bảo hiểm thân vỏ nó đền cả sai lầm của chủ thể bảo hiểm, nhưng đó là những sai lầm như kiểu đánh lái sai, đạp nhầm chân.....và nó lại loai trừ khi những sai lầm đó là những vi phạm pháp luật ạ như uống diệu, đi vào đường cấm, dừng đỗ xe nơi cấm dừng đỗ vvv
Chỗ này chắc ko có biển cấm dừng đỗ rồi :D