[Funland] Xe bị nát vì đỗ sát đường tàu

Đông Gioăng

Xe buýt
ô, thấy ngày xưa các cháu được dậy lấy khăn đỏ ra trước vẫy báo tàu dừng lại, giờ lại vác máy quay ra quay

Sent from Other Universe via OTOFUN
Sẽ như thế nào nếu mỗi lần có chướng ngại vật (không phải con người) trên đường ray, khi có người vẫy khăn thì tàu lại dừng chờ lái xe đánh ra. Vậy chỗ nào ngõ hẹp cứ đỗ xe trên đường ray rồi cắt người đứng cách đó 500m cầm sẵn khăn quàng thì bà con có thêm hàng vạn chỗ đỗ xe
hehe

Nhìn chủ xe dáng cũng đàng hoàng, em cũng có ý nghĩ như cụ, chắc chỉ do phút sơ xảy, lơ đãng hoặc bị mất tinh thần, mất tập trung vào việc gì đó chứ không đến nỗi ngu dại.
Khổ nỗi Giang cư mận chửi sướng mồm.
Chắc phải khen chủ xe nhà ko có gì ngoài tiền phỏng ạ.

New car 2023

Xe container
Nhìn chủ xe dáng cũng đàng hoàng, em cũng có ý nghĩ như cụ, chắc chỉ do phút sơ xảy, lơ đãng hoặc bị mất tinh thần, mất tập trung vào việc gì đó chứ không đến nỗi ngu dại.
Để cái xe ngay ngắn thế, nó thuộc về việc làm thường xuyên rồi bác:
Hoặc là, tau để thế suốt, đel sao đâu.
Hoặc là, chưa bao giờ biết đến việc phải ngó nghiêng trái phải khi đỗ xe.

Cả 2 trường hợp đều xứng đáng trả tiền ngu phí, bác ạ.
Đồng chí chủ xe đáng kính và ngu xuẩn nên về thắp hương khấn tạ ông bà tổ tiên và ông Mười và ông Bảy và vài ông khác nữa, rằng gia đình hắn hoặc cá nhân hắn không ngồi trong xe, lúc ấy.

yamaki

Xe buýt
THh này vai trò của Bảo hiểm tự nguyện ntn các cụ nhỉ ?

longkaca

Xe tải
Đã sai luật thì BH chắc chắn sẽ ko đền, pha này trả giá đắt đấy chưa kể còn bị bên GT phạt vì tội đậu đỗ rồi nhiều thứ nữa

Đông Gioăng

Xe buýt
Em chưa chửi câu nào nhé hé hé. Còn vô cùng cảm ơn cậu chủ dáng đàng hoàng vì có thêm bài học vừa trực quan vừa miễn phí cho Giang Cư Mận

congthuong

Xe điện
Cháu cũng vừa xem, nhìn chủ xe vừa đáng thương, vừa đáng trách, không nhầm thì còn bị xe quay va vào hông, không biết có sao không.
Bài thi sa hình đỗ ngang đường sắt không bao giờ hết thời.
Chủ xe liều quá, em xem video thấy cái đuôi xe húc vào người khá mạnh, không khéo còn gẫy xương sườn.

Pha đó vẫn còn may mắn , suýt thì tại nạn chết người đã xảy ra.

kieuthienan

Xe buýt
nghe loáng thoáng thấy có câu "không kịp rồi các đồng chí ạ"

Doun

Xe điện
Con xe tải hôm trước là bên Gia Lâm ạ , hnay e bị bội thực cái clip của vụ này . Cụ chủ tiếc của thất thần mất mấy phút , thôi cũng may là còn người ,xe thì chắc là mất 2/3 . Tạm AQ là còn có kinh nghiệm để rút , sau này làm ăn đc mua Lexus thì sẽ đỗ xa đg ray hơn
Xe mình thì đỡ, gặp ông bạn đến chơi bảo tao mượn chìa khóa xe ra chợ kiếm ít mồi về nhậu thì mới ái ngại.

Chỉnh sửa cuối:

tranthanhhaist

Xe tăng
Có khi lý do chỉ là do lười một tí thôi, bài học đắt quá.

vutuanlong

Xe tăng
Nhiều vụ tai nạn có liên quan đến tàu hỏa thì thường do các xe từ nơi ít gặp đường sắt đến và gây ra, có thể hiểu rằng trong tiềm thức và kinh nghiệm của họ chưa va vấp với đường sắt, tàu hỏa.

Trường hợp này mà chủ xe đi chợ thì có thể nhà cũng quanh đấy, nên đỗ xe như kia quả thật hơi khó hiểu.
- Có thể chủ xe nhà gần và nắm rất rõ thời gian biểu của tàu, nhưng rủi ro lại có 1 chuyến tàu sớm, hoặc trễ, hoặc chuyến mới.
- Còn chủ xe ở xa khu vực này thì giống như trên e phân tích.

Ko nên nói chủ xe ngu dại, ai lái xe cũng có một vài lần lơ đễnh, và cái giá phải trả cũng khác nhau, có người ko có cơ hội làm lại.
Như trường hợp này mà có người ngồi chờ trong xe thì cũng thật khó lường.

xedaprach

Xe điện
Em chưa chửi câu nào nhé hé hé. Còn vô cùng cảm ơn cậu chủ dáng đàng hoàng vì có thêm bài học vừa trực quan vừa miễn phí cho Giang Cư Mận
Vâng cụ, mọi sai lầm đều phải trả giá, điều đó là rất nên để khổ chủ và người xung quanh rút kinh nghiệm, không mắc phải sau này.

New car 2023

Xe container
Nhiều vụ tai nạn có liên quan đến tàu hỏa thì thường do các xe từ nơi ít gặp đường sắt đến và gây ra, có thể hiểu rằng trong tiềm thức và kinh nghiệm của họ chưa va vấp với đường sắt, tàu hỏa.

Trường hợp này mà chủ xe đi chợ thì có thể nhà cũng quanh đấy, nên đỗ xe như kia quả thật hơi khó hiểu.
- Có thể chủ xe nhà gần và nắm rất rõ thời gian biểu của tàu, nhưng rủi ro lại có 1 chuyến tàu sớm, hoặc trễ, hoặc chuyến mới.
- Còn chủ xe ở xa khu vực này thì giống như trên e phân tích.

Ko nên nói chủ xe ngu dại, ai lái xe cũng có một vài lần lơ đễnh, và cái giá phải trả cũng khác nhau, có người ko có cơ hội làm lại.
Như trường hợp này mà có người ngồi chờ trong xe thì cũng thật khó lường.
"có thể hiểu rằng trong tiềm thức và kinh nghiệm của họ chưa va vấp với ....": Kinh nghiệm thì có thể không có.

Nhưng tiềm thức thì bắt buộc phải có rồi, bác ạ.
Vì quy trình bẩu vậy, vì họ đã vượt qua kỳ thi lý thuyết một cách anh dũng - và vượt qua kỳ thi thực hành còn anh dũng hơn nhiều lần.

K.P.T 74

Xe buýt
Trong hợp này nếu chủ xe có mua bảo hiểm thì có đc bảo hiểm đền bù không các cụ ! Hay bên bảo hiểm sẽ từ chối vì chủ xe vi phạm hành lang đường sắt !
E thì thấy chủ xe đỗ xe dại rồi, nhưng các cụ có để ý thấy là hành lang đường sắt thì phải có dải phân cách hay rào sắt gì đó chứ, nhìn như trong clip thì đường sắt liền với đường dân đi lại còn gì. Chủ xe có thể dại dột thực sự, cũng có thể vội gì đó và ko tập trung nên ko để ý bên phải xe là sát đường tàu (ai cũng có lúc lơ đễnh). Nếu cụ ấy xuống xe mà đường tàu bên cửa lái thì có lẽ đã phát hiện ra mối nguy hiểm phía trước.
Cũng may là ko thiệt hại về người. Cũng là bài học nhắc nhở cho cộng đồng.

longdelta

Xe tăng
Sáng nay chỗ làm em cũng có thằng cu em bảo là bảo hiểm sẽ đền :))

Dan du an

Xe ba gác
36 cái tiện thể, tiện đỗ vào chợ mua mớ rau, cân thịt hay vào nhà nào đó gọi nó đi... mấy phút ra ngay mà