Vùng đất "nắng như phang, nóng như rang" và những dấu vết Champa

Universe luxury

Xe điện
O tê, em sẽ pm, mà lão chỉ cho em mấy quán ăn hải sản ngon bổ rẻ khu vực xung quanh chỗ em ở mí (Cái sọt mợ Ma ở trên đường Yên Ninh
ý) :D
cụ khi nào vào em tư vấn cho thiếu gì chỗ ăn ngon rẻ :D

Chaukga

Xe container
Em vừa đi ọp với mấy con ma men, vào theo thớt của mợ Mút thấy tan hết men dồi :-bd

nhanvannhuong

Xe máy
ão này em vào phải cafe với em đới nhé!

Lão anh yên tâm dồi mợ Ma sẽ cho anh thưởng thức ốc vú nàng với mực một nắng của mảnh đất "nóng như Phang, nắng như Rang" này nhé!
lót dép hóng đây cụ ơi :))

Universe luxury

Xe điện
Lão anh yên tâm dồi mợ Ma sẽ cho anh thưởng thức ốc vú nàng với mực một nắng của mảnh đất "nóng như Phang, nắng như Rang" này nhé! :D

người ta mệnh danh cho miền đất Phan Rang đầy nắng và gió là " Gió như Phan, nắng như Rang " cụ à :) em xin phép mợ Ma Mút cho em được phép đưa bài hát về miền đất nắng gió nơi em ở đến các cụ các mợ nhé ( tuy Phan Rang là quê hương thứ 2 của em nhưng em cũng coi như quê hương nơi mình sinh ra và lớn lên ) :)

[YOUTUBE]http://youtu.be/es_AXvo-EiM[/YOUTUBE]

buffalo car

Xe điện
Nếu cụ chưa đặt phòng thì phanh lại nghe em kể đã
Anh em làm DL bkk cho em và cũng note: Có những điều sẽ ko hài lòng với rs này, đọc comment trên Tripasvisor thì cũng có khen có chê, còn chắc rs chuẩn đúng sao thì phải ở http://www.amanresorts.com/amanoi/resort.aspx nó mới lê tê phê (dưng nó xa và buồn và đặc biệt rất đắt ợ :P)
Thôi, nắng lắm rồi! Em đi về với biển Ninh Chữ và cái sọt rì của em đây! Biển Ninh Chữ đây, nói chung là em không hào hứng với nó lắm! Nhìn không đẹp, nước không trong xanh, cảnh vật không thơ mộng...

:)) trước tiên biển thì cứ vắng, lạ là em thích, còn cảm xúc điểm mới thì đến đấy rồi xem sao. Nhìn u ám cũng chán mợ nhể 8->
Trên ảnh xa xa em thấy có Saigon - Ninh Chữ, rs service thì chuyên nghiệp hơn dưng trang thiết bị cũng cũ kĩ quá òi :(

buffalo car

Xe điện
người ta mệnh danh cho miền đất Phan Rang đầy nắng và gió là " Gió như Phan, nắng như Rang " cụ à :) em xin phép mợ Ma Mút cho em được phép đưa bài hát về miền đất nắng gió nơi em ở đến các cụ các mợ nhé ( tuy Phan Rang là quê hương thứ 2 của em nhưng em cũng coi như quê hương nơi mình sinh ra và lớn lên ) :)

[YOUTUBE]http://youtu.be/es_AXvo-EiM[/YOUTUBE]
Hay quá ợ! :)
Tên gọi "Gió như Phan, nắng như Rang" là em biết chuẩn gốc :). Phan Rang có nhiều rặng núi bao quanh nên gió mang những cơn mưa đến thường bị ngăn lại và bị phản chiếu nhiệt xuống đồng bằng rất nắng nóng. Những tháng đầu năm gió rất mạnh nên Phan Rang mới có nhiều tiềm năng về điện gió :D
Vậy em ở Ninh Chữ 2 đêm thôi rồi em đi tiếp vào Mũi né lão ạ! ;))

tuyetminh2

Xe đạp
Em vừa có những ngày lang thang trong cái nắng gắt gao ở Ninh Thuận. Được lục gần tung mảnh đất này.... với nhiều trải nghiệm mà em nghĩ rằng có thể cũng sẽ bổ ích với ai đó đang hoặc sắp có ý định đến đây.

Vịnh Vĩnh Hy, Tháp chàm, làng gốm Bàu Trúc, bãi biển Cà Ná, biển Ninh Chữ, Ngọa Ngôn thiền viện, những đàn dê, đàn cừu tung tăng gặm cỏ trên đồng.... là những thứ đọng lại trong em sau chuyến đi.

Và điều ấn tượng lớn nhất của em về vùng đất này có lẽ là tình yêu với lao động của con người nơi đây. Điều đó em cảm nhận được khi đi thăm những vườn nho bát ngát xanh tươi của miền đất cháy bỏng này.

Và vườn nho chính là hình ảnh khó phai nhất trong em ở chuyến đi
Nhìn mấy mấy chùm nho thấy thèm quá, bao giờ mới đến dc Ninh Thuận :(

PippoV8

Xe tải
Em lại ngồi hóng nắng và gió Phan Rang !

vankhoa91gt

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa có những ngày lang thang trong cái nắng gắt gao ở Ninh Thuận. Được lục gần tung mảnh đất này.... với nhiều trải nghiệm mà em nghĩ rằng có thể cũng sẽ bổ ích với ai đó đang hoặc sắp có ý định đến đây.

Vịnh Vĩnh Hy, Tháp chàm, làng gốm Bàu Trúc, bãi biển Cà Ná, biển Ninh Chữ, Ngọa Ngôn thiền viện, những đàn dê, đàn cừu tung tăng gặm cỏ trên đồng.... là những thứ đọng lại trong em sau chuyến đi.

Và điều ấn tượng lớn nhất của em về vùng đất này có lẽ là tình yêu với lao động của con người nơi đây. Điều đó em cảm nhận được khi đi thăm những vườn nho bát ngát xanh tươi của miền đất cháy bỏng này.

Và vườn nho chính là hình ảnh khó phai nhất trong em ở chuyến đi
nhìn chùm nho mà em nuốt hết cả nước bọt

Merc C

Xe tải
Anh em làm DL bkk cho em và cũng note: Có những điều sẽ ko hài lòng với rs này, đọc comment trên Tripasvisor thì cũng có khen có chê, còn chắc rs chuẩn đúng sao thì phải ở http://www.amanresorts.com/amanoi/resort.aspx nó mới lê tê phê (dưng nó xa và buồn và đặc biệt rất đắt ợ :P)

:)) trước tiên biển thì cứ vắng, lạ là em thích, còn cảm xúc điểm mới thì đến đấy rồi xem sao. Nhìn u ám cũng chán mợ nhể 8->
Trên ảnh xa xa em thấy có Saigon - Ninh Chữ, rs service thì chuyên nghiệp hơn dưng trang thiết bị cũng cũ kĩ quá òi :(
Cụ thích biển vắng, lạ thì Amanoi là thiên đường đấy, giá cả hợp lý lắm vd: ăn sáng phụ thu cho trẻ: ~500k/cháu, kê thêm 1 giường phụ + 4.000.000vnd, nếu ở phòng ocean pool pavi từ t6 đến t2 trả phòng thì cà thẻ thấy tuột có hơn 100tr tí thôi ạ. %-(

buffalo car

Xe điện
Cụ thích biển vắng, lạ thì Amanoi là thiên đường đấy, giá cả hợp lý lắm vd: ăn sáng phụ thu cho trẻ: ~500k/cháu, kê thêm 1 giường phụ + 4.000.000vnd, nếu ở phòng ocean pool pavi từ t6 đến t2 trả phòng thì cà thẻ thấy tuột có hơn 100tr tí thôi ạ. %-(
Vâng ợ, loại phọt phẹt nó cũng ~ 900$US/room/night rồi ợ, mà nhà em cả phụ thu ăn sáng + extra bed như trên nữa thì X_X... thế nên thôi em tính ở Aniise Villa rs biển cũng vắng giá 800k/room/night cho nó..... giản dị =))

Ma Mút

Xe tăng
Cảm ơn các cụ - mợ đã theo dõi. :)

Vâng ợ, loại phọt phẹt nó cũng ~ 900$US/room/night rồi ợ, mà nhà em cả phụ thu ăn sáng + extra bed như trên nữa thì X_X... thế nên thôi em tính ở Aniise Villa rs biển cũng vắng giá 800k/room/night cho nó..... giản dị =))[/QUOTE

Anisse tính giá cho em 1,2 triệu/ phòng. So với các resort thì em nghĩ giá này cũng thấp. Tuy nhiên, em nghĩ là nó không đạt tiêu chuẩn để gọi là 1 cái "rì sọt". Với giá tiền trên ta có thể ở các khách sạn 3 sao thfi chất lượng sẽ ngon hơn nhiều. Thực sự là phòng ốc của họ chỉ bằng những khách sạn giá tầm 400.000 đ ở 1 số tỉnh miền Trung ít khách du lịch tương tự. Em đang đi làm nên chưa kể được cụ tỉ, tối em up thêm hình và kể kỹ hơn để cụ rõ.

Merc C

Xe tải
Vâng ợ, loại phọt phẹt nó cũng ~ 900$US/room/night rồi ợ, mà nhà em cả phụ thu ăn sáng + extra bed như trên nữa thì X_X... thế nên thôi em tính ở Aniise Villa rs biển cũng vắng giá 800k/room/night cho nó..... giản dị =))
Anal mới hơn SG NC cụ nhỉ, đi Ninh Thuận theo e chỉ cần 1 chỗ ở tương đối đàng hoàng vì cảnh quá đẹp và quá nhiều chỗ để đi cụ nhỉ. Bọn e cũng vừa đi về, đang định tuần này hoặc tuần tới quay lại Vĩnh Hy vì có mấy bạn về rủ đi lặn san hôo:-)

rename

Xe đạp
Nho nhìn đẹp quá các cụ nhỉ,em thấy đất Ninh Thuận này có nhiều cái hay , cái thú lắm các bác ạ

buonnon

Xe buýt
Ôi cái mợ này "Gió như Phan, nắng như rang" thế mà mợ lại ra "Tít" là nắng như phang, nóng như rang" làm e cứ tưởng là mợ nói lái cái câu " Nóng như phang" chứ

Ma Mút

Xe tăng
Ôi cái mợ này "Gió như Phan, nắng như rang" thế mà mợ lại ra "Tít" là nắng như phang, nóng như rang" làm e cứ tưởng là mợ nói lái cái câu " Nóng như phang" chứ
hehe, thì em cứ giật thế cho nó kêu

Ma Mút

Xe tăng
Đây, em đưa thêm 1 số hình ảnh khuôn viên của "sọt rì" này. Thực ra khuôn viên cũng rộng rãi nhưng cây cối chưa được chăm sóc kỹ nên cũng hơi bờm xờm. Bể bơi ở đây cũng được được

Chỉnh sửa cuối: