Vùng đất "nắng như phang, nóng như rang" và những dấu vết Champa

Ma Mút

Xe tăng
Cá thì được thả trong lồng rất to, ai ăn con cá nào, tầm bao kg thì sẽ có 1 anh đội mũ lặn, cầm 1 chiếc lao sắt nhảy tùm xuống cầm xuyên ngang con cá (lúc đấy em k chụp dc vì mệt quá). hehee, nhưng túm lại là cá thì cực kỳ tươi ngon. Còn ốc vú nàng như cụ gì nói thì em cũng thấy, giá rất rẻ nhưng em ăn k thấy ngon lắm. Ốc bé tí sao lại gọi thế nhỉ? Em nghĩ đổi tên nó thành "ti trẻ em" thì đúng hơn, hehee

Ma Mút

Xe tăng
Nướng ngay tại chỗ. Lần đầu ăn con nhum nướng ( ở chỗ khác em đã ăn nhưng người ta nấu cháo, k biết ruột nhum nó như nào). Họ mang nhum lên, nhìn vào trong chả thấy gì luôn, vét mãi mới được 1 -2 thìa thịt nó.

Giá hải sản ở đây rất rẻ, đồ lại ngon. Em thích nhất là món ốc tai tượng, ngon tuyệt cú mèo. Thèm quay lại đó để được ăn món ốc khổng lồ ấy

Chỉnh sửa cuối:

Ma Mút

Xe tăng
Thấy cái vro ốc tai tượng quá ư là ấn tượng, em quyết định lấy cái vỏ to hơn con em ăn mang về. Ban đầu định lấy cả con nhưng khi cân lên thfi 1 nửa cái vỏ đã nặng 3kg, nặng quá nên chỉ mang 1 nửa về. Sau cứ tiếc mãi sao mình k chịu khó mang nốt nửa nữa có phải là đẹp không

buffalo car

Xe điện
Lão đi mà chả bao giờ mở thớt nhỉ
Ơ tháng 8 em mới đi cơ mà lão, vì cùng điểm đến nên em.vào học tập kinh nghiệp mợ Ma trước ;))
Trong CCCCD em cũng mở đến 5 thớt rồi đấy lão ợ. Lão ngó trong danh mục các thành viên tự cập nhật ý. :D

buffalo car

Xe điện
Một điều tiếc là em ko đi Vĩnh Hy vào chuyến tới đc. Mợ tả và show seafood làm em vật vã rồi :D

Ma Mút

Xe tăng
mợ có ăn em này hem ? =P~
Không biết có phải ốc vú nàng không ạ? Về ốc thì em có ăn 3 loại ốc là ốc vú nàng, ốc gai và ốc tai tượng. 2 loại kia nướng còn tai tượng nấu cháo. Có lẽ đấy là món cháo ốc lần đầu thưởng thức và ngon nhất trong đời ăn cháo của em từ xưa đến nay

Ma Mút

Xe tăng
Một điều tiếc là em ko đi Vĩnh Hy vào chuyến tới đc. Mợ tả và show seafood làm em vật vã rồi :D
hehe, cũng nên đến cho biết cụ ạ. nếu ngày nắng thì đẹp hơn. Lúc em vào bè ngồi thì bắt đầu mưa to nên nó hơi não nề. Cái đồi cát là cũng cùng phía với Vĩnh Hy nhưng phải đi xa thêm 22km nữa, đồi cát gần ngọn hải đăng. Hôm đấy lẽ ra em đi luôn cho hết nhưng người oải quá nên dừng lại.

Ma Mút

Xe tăng
Lên trên cái bè này thì đám trẻ con rất thích. Chúng không chỉ được xem nhiều con vật lạ mà còn có cơ hội ngắm những đàn cá nhỏ bơi quanh bè, chúng lấy thức ăn thừa ra đổ xuống biển là cá vây lại nhìn cực kỳ thú vị. Mà bọn trẻ con hình như nó k biết mệt là gì, chả đứa nào kêu ca.

koala_benho

Xe tăng
Ốc Nhảy ạ. Cái đồi cát gần hải đăng đó là Mũi Dinh, một điểm đến mà em lỡ hẹn chuyến vừa rồi :(

Ma Mút

Xe tăng
Ăn uống xong, nghỉ ngơi 1 lúc thì bọn em cũng đã lại người và quyết định đi qua cái cầu phao vào bãi tắm. Từ đây nhìn ra vịnh mới thấy những điều không ổn khác. Các nhà bè hình như cứ tự phát mà mọc lên, trông chả có quy hoạch gì, nó làm cho Vĩnh Hy trở nên rất nhem nhuốc.

Ma Mút

Xe tăng
Ốc Nhảy ạ. Cái đồi cát gần hải đăng đó là Mũi Dinh, một điểm đến mà em lỡ hẹn chuyến vừa rồi :([/QUOT

À, vậy con này em có ăn nhưng là hôm sau về ăn tại Phan Rang. Em ăn nướng, cũng không ấn tượng mạnh mẽ gì. Em chỉ thích món ốc tai tượng

thaibinhdutu

Xe buýt
Gần như không nghri ngơi, ăn cơm gà xong bọn em đi thẳng xuống vườn nho. Điểm đến là trang trại nho của ông Ba Mọi. Và người chủ trang trại này đã làm em hết sức ngạc nhiên

Dịp tết 2014 vừa rồi vợ chồng em có làm quả lang bạt cả tháng từ Quảng Ngãi tới Campuchia, và đương nhiên có qua Ninh Thuận và phải vào nhà ông ba mọi. Dịp tết nên nho chả có gì, rượu vang tự làm nhà ông này dở và cao hơn nhiều so với vang chi lê. Nhà em không có hảo cảm với ba mọi. Ninh Thuận thì ghi nhớ có tôm hùm biển ngon và rẻ, có 500k chú tôm 7 lạng từ biển lên giẫy đành đạch

Ma Mút

Xe tăng
Ở trên vách đá sau bãi tắm thấy toàn xương rồng bà. Đây là loài xương rồng mà khi đến Ninh Thuận em thấy nó mọc khắp nơi, nhiều khủng khiếp. Nhìn hoa đẹp phết.

Ma Mút

Xe tăng
Dịp tết 2014 vừa rồi vợ chồng em có làm quả lang bạt cả tháng từ Quảng Ngãi tới Campuchia, và đương nhiên có qua Ninh Thuận và phải vào nhà ông ba mọi. Dịp tết nên nho chả có gì, rượu vang tự làm nhà ông này dở và cao hơn nhiều so với vang chi lê. Nhà em không có hảo cảm với ba mọi. Ninh Thuận thì ghi nhớ có tôm hùm biển ngon và rẻ, có 500k chú tôm 7 lạng từ biển lên giẫy đành đạch
Vâng, có thể tùy thời điểm, hoàn cảnh mà ta lại có những thái độ, tình cảm khác nhau với 1 ai đó. :) Khi em đến thì nho sai vô cùng, riêng như thế đã đủ thấy thích thú cụ ạ.

Tôm hùm hôm em đi 1,5tr/kg nhưng chỉ có con 5 lạng. Giá thế em nghĩ hơi cao so với khu vực này. Chắc là rơi đúng ngày hiếm hoặc mùa du lịch đắt hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Ma Mút

Xe tăng
Ở bãi tắm này có 1 cái mỏm đá để chụp ảnh lưu niệm rất là đẹp. Tuy nhiên nó cứ bị vướng mấy cái nhà bè với cầu phao vào nhìn đến là khó chịu. hehee, lại đành lôi ảnh có người ra thể hiện vì em chả chụp cái nào không có người ở đây, hic

buffalo car

Xe điện
hehe, cũng nên đến cho biết cụ ạ. nếu ngày nắng thì đẹp hơn. Lúc em vào bè ngồi thì bắt đầu mưa to nên nó hơi não nề. Cái đồi cát là cũng cùng phía với Vĩnh Hy nhưng phải đi xa thêm 22km nữa, đồi cát gần ngọn hải đăng. Hôm đấy lẽ ra em đi luôn cho hết nhưng người oải quá nên dừng lại.
Vì em ở Ninh Chữ đc chắc 1,5 ngày nên em ko ra Vĩnh Hy đc và em tự lọ mọ ra đối cát Nam Cương cách 10km về phía Nam. Kíp thì em vào làng Gốm Bầu Trúc tham quan chút. Sau đó em còn đi Mũi Né với Da Lạt nên ko nhiều time ở Phan Rang mợ ạ. :)

Fiat2014

Xe máy
Sao ko lấy một ít đem về cụ ơi :D

buffalo car

Xe điện
Ở bãi tắm này có 1 cái mỏm đá để chụp ảnh lưu niệm rất là đẹp. Tuy nhiên nó cứ bị vướng mấy cái nhà bè với cầu phao vào nhìn đến là khó chịu. hehee, lại đành lôi ảnh có người ra thể hiện vì em chả chụp cái nào không có người ở đây, hic
Em kéo cái nhà bè với cầu phao đi chỗ khác, trả lại cảnh thơ mộng cho Mợ đây! :D

dongcasper

Xe hơi
e thấy phục những ng dân nơi đây