Vừa cưới xong biết chồng có con riêng - vợ nên thế nào????

Nhudadauyeu

Xe tăng
Đứng ngồi gì nữa hả cụ, thà là có vợ và con, nhưng kiểu chả bh làm phiền gì đến nhau, đằng này cứ ý ới thế, ai mà chịu đc. Chả bỏ đi chứ giữ làm gì, nếu thích chung chồng thì " anh ơi anh à em tha thứ cho anh"
bạn chưa ở hoàn cảnh của ngta nên bạn nói thế, chứ cuộc sống nhiều điều ko như mình nghĩ đâu
Đứa bé là tội nhất mà thôi, giờ phán xét thì có cứu vãn đc gì ko? Đừng nông nổi quá

trungnc

Xe điện
Em mà là cô ấy em đón về nuôi cả.Em té đây:D

meo_xinh

Xe buýt
bạn chưa ở hoàn cảnh của ngta nên bạn nói thế, chứ cuộc sống nhiều điều ko như mình nghĩ đâu
Đứa bé là tội nhất mà thôi, giờ phán xét thì có cứu vãn đc gì ko? Đừng nông nổi quá
Nhiều người có quan niệm, thôi thì cố giữ bố cho đứa bé mà cam chịu, em thấy cái này là sai lầm lớn nhất. Đừng tưởng trẻ con k biết gì, không phải cứ có bố là đủ, mà phải xem ông bố đó là người như thế nào.

Hơn nữa, phụ nữ cũng là con người, cũng có tâm tư tình cảm, sao lại phải cam chịu suốt đời thế

Mà chị này mới cưới, làm gì đã có gì, chia tay ông chồng tồi ông bố hư đốn kia giả về với vợ cũ hợp lý quá

new_farmer

Xe container
Nhiều người có quan niệm, thôi thì cố giữ bố cho đứa bé mà cam chịu, em thấy cái này là sai lầm lớn nhất. Đừng tưởng trẻ con k biết gì, không phải cứ có bố là đủ, mà phải xem ông bố đó là người như thế nào.

Hơn nữa, phụ nữ cũng là con người, cũng có tâm tư tình cảm, sao lại phải cam chịu suốt đời thế

Mà chị này mới cưới, làm gì đã có gì, chia tay ông chồng tồi ông bố hư đốn kia giả về với vợ cũ hợp lý quá
Mợ mèo ơi! nhưng cái sự kia nó xảy ra trước khi cưới, nghĩa là mọi sự "xấu" hay "bống bột" nó qua rồi thì sao? biết đâu bi giờ người ta rửa tay gác kiếm, tu chí với vợ con, nhất mực yêu thương, quét nhà rửa bát, đưa vợ đón con ... một mực với vợ mới con mới thì sao? thêm một câu hỏi nữa: nếu cô này cũng yêu ông ấy lắm lắm thì sao?...

meo_xinh

Xe buýt
Mợ mèo ơi! nhưng cái sự kia nó xảy ra trước khi cưới, nghĩa là mọi sự "xấu" hay "bống bột" nó qua rồi thì sao? biết đâu bi giờ người ta rửa tay gác kiếm, tu chí với vợ con, nhất mực yêu thương, quét nhà rửa bát, đưa vợ đón con ... một mực với vợ mới con mới thì sao? thêm một câu hỏi nữa: nếu cô này cũng yêu ông ấy lắm lắm thì sao?...
Có 1 lần, sẽ có lần thứ 2, tình cảm và lí trí, phải biết đặt cạnh nhau, nếu không, sẽ rất khổ. Nếu cô này chấp nhận chồng chung, thì đấy, tập xác định trước đi là vừa

hatcatnho

Xe tăng
chuyện tình cảm thì không khuyên được, nhiều khi chính bản thân mình, người ngoài nhìn vào rất sáng suốt bảo đấy là người không tốt, mình cũng biết người đấy là người không tốt nhưng mình vẫn đam đầu vào. Chính bản thân mình còn không khuyên được bản thân mình thì không khuyên được ai hết cả.
Cho dù bây giờ tất cả bạn bè và gia đình đều khuyên cô gái đó bỏ đi. Nhưng cô gái đó không đủ mạnh mẽ để rời xa người đàn ông đó, cuối cùng cô gái đó vẫn ở lại. Quyết định ở người trong cuộc thôi.
Tất cả cho dù như thế nào nhưng mà mình làm sao mà mình cảm thấy thoải mái nhất thì mình làm thôi!
Cháu cũng đồng tình với quan điểm của Cụ này. Tất cả những lời khuyên của người ngoài cuộc cũng không đánh đổ được quyết định của cô V.
Thế nên tất cả nên ngồi lại nói chuyện và đưa ra hướng giải quyết, bên A còn đứa bé mới 3 tháng tuổi. Nếu V quyết định vẫn yêu C thì việc 2 người đó cần làm nữa là lo cho đứa bé. Có thể A bị C lừa chăng, mà ko biết C chuẩn bị kết hôn, để đến khi V biết thì A cũng mới biết.

hatcatnho

Xe tăng
Có 1 lần, sẽ có lần thứ 2, tình cảm và lí trí, phải biết đặt cạnh nhau, nếu không, sẽ rất khổ. Nếu cô này chấp nhận chồng chung, thì đấy, tập xác định trước đi là vừa
MỢ thật mạnh mẽ, dũng cảm >:D<
Nếu mà ai cũng đặt được tình cảm và lý trí cạnh nhau như Mợ thì xã hôi sẽ ko có những cảnh thật éo le :)

P/s : Có khi Mợ chưa 1 lần ở vào hoàn cảnh, lý trí và tình cảm đấu tranh đâu nhỉ. Chưa thể nói trc đc điều gì ở xã hội hiện giờ Mợ ạ :)

meo_xinh

Xe buýt
MỢ thật mạnh mẽ, dũng cảm >:D<
Nếu mà ai cũng đặt được tình cảm và lý trí cạnh nhau như Mợ thì xã hôi sẽ ko có những cảnh thật éo le :)

P/s : Có khi Mợ chưa 1 lần ở vào hoàn cảnh, lý trí và tình cảm đấu tranh đâu nhỉ. Chưa thể nói trc đc điều gì ở xã hội hiện giờ Mợ ạ :)
Có chứ, em đã như thế rồi. Một lần em làm theo tình cảm, và một làn em làm theo lí trí, kết quả, giờ em đang rất nhẹ nhõm và thoải mái vì làm theo lí trí của em. Em biết là, nói thì dễ, nhưng làm thì k dễ chút nào, thế nên, ai quyết tâm và mạnh mẽ lắm, thì sẽ bớt khổ. Em nói bớt, là vì dù mạnh mẽ dứt áo ra đi, thì cũng buồn lắm chứ, đúng ko?

Éo le hay không, một phần cũng do mình quyết định, vốn dĩ có bao giờ tình yêu chỉ là hoa hồng đâu, còn có gai cơ mà. Gai đâm vào, chịu đau rút ra, dần sẽ bớt đau, cứ để đấy, thì cứ âm ỉ...

anzure

Xe hơi
Nói chung là: BỎ thôi.

fuxe

Xe container
thời gian nghĩ là trước khi ký, đã ký rồi là xong phim :-* gấu chỉ dọa cụ thôi :)). Kiểu mua trâu có nghé thế này thì phải tùy từng người thôi, nếu là em thì ... cũng lên đây hỏi :(
Em thấy Gấu nhà em dọa là sau khi cưới (or Đăng ký em k nhớ) 30 ngày thì có quyền hủy bỏ đăng ký nếu như phát hiện ra bên B(tạm gọi thế) lừa dối or k trung thực. :D Chẳng biết Gấu nhà e dọa đúng hay sai

Nắng

Xe buýt
Thui thì đằng nào cũng lỡ dở roài, coi như V bất hạnh vì đằng nào cũng khổ, ko nghĩ cho mình cũng fai nghi cho cha mẹ, cho con mình sau này, cứ chơi bài ngửa cho ló nhanh nhá : nếu bỏ thì bị mang tiếng 1 đời ch, và những rắc rối kia sẽ đi vào dĩ vãng_ đau 1 lần rồi thôi :D
nếu o lại thì fai xác định luôn là có chấp nhận đc ko? và chấp nhận đc đến đâu, con riêng con chung ko hẳn là vấn đề quá lớn, vấn đề nằm ở tư cách, nhân cách ng chồng kia, có xứng đáng làm bố của con mình hay ko, có xứng đáng để mình hi sinh và tha thứ và chấp nhận đứa bé kia ko?
Còn về tình cảm với lí trí thì nhìu ng cũng biết tình yêu ko fai yếu tố duy nhất duy trì HP, thậm trí chỉ chiếm 20% và cũng ko nhìu ng iu lâu sau khi cưới, ngoài tình còn nghĩa, còn con cái, cha mẹ và chính mình nữa, rùi thì đủ thứ hầm bà lằng
Nói j thì nói, quyết định cuối cùng là của ng trong cuộc, chọn lựa làm sao để sau này ko fai hối hận và sau này có kêu khổ cũng chưa chắc có ng nghe, có khi còn bị mắng thêm ý, :D
1 lời khuyên chân thành : hãy bình tâm và tự hỏi mình muốn điều j và thực sự cần điều j? :)

Leopon

Xe tăng
Sao nhiêu người xui bỏ thế nhỉ?
Nếu như giả dụ vợ em trước có con riêng rồi thì em vẫn cưới cơ mà. Gia đình có hạnh phúc hay không cái chính là tình yêu các cụ ạ. Mà cô vợ chỉ vì chuyện con riêng đấy mà bỏ chồng thì đúng là dại và cũng không yêu chồng nhiều lắm đâu.

AN_NHIEN

Xe buýt
E nghiêng về phương án Bỏ : Bỏ vì tội Lừa đảo! Chứ không phải vì đứa con riêng.

T.D

Xe hơi
Theo mình nếu tình yêu của chồng giành cho vợ là chân thành thì nên tha thứ và bỏ qua cho anh ấy

Có thể vì rất yêu nên anh ấy phải giấu vì sợ sẽ mất cô ta,sự việc như vậy chính anh ấy mới là người luôn day dứt và khổ tâm

Tình yêu còn thì cũng nên suy xét cho kỹ,dù sao cũng là gái đã có chồng rồi,bỏ anh ta liệu có thể lấy được người hơn không ???

meo_xinh

Xe buýt
Theo mình nếu tình yêu của chồng giành cho vợ là chân thành thì nên tha thứ và bỏ qua cho anh ấy

Có thể vì rất yêu nên anh ấy phải giấu vì sợ sẽ mất cô ta,sự việc như vậy chính anh ấy mới là người luôn day dứt và khổ tâm

Tình yêu còn thì cũng nên suy xét cho kỹ,dù sao cũng là gái đã có chồng rồi,bỏ anh ta liệu có thể lấy được người hơn không ???
:)) Chính vì suy nghĩ " bỏ anh ta liệu có thể lấy đc ng hơn ko" mà bn người lỡ dở cả cuộc đời cụ ạ :))

Ít ra bỏ ông chồng là bỏ một thằng lừa đảo. Gái có chồng thì đã làm sao, chị này mới cưới đc có mấy hôm , đã con cái gì đâu, mà cứ có chồng rồi là xấu xa là a bc x y z là ko tốt à, tất nhiên k có lợi thế bằng các cô gái single, nhưng đâu đến mức con giai trên thế gian này có mỗi ông chồng đâu

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
thôi chết,em đang trong trường hợp này,sau này biết làm sao đây:((