Vừa cưới xong biết chồng có con riêng - vợ nên thế nào????

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com

AN_NHIEN

Xe buýt
Cho nên thêm một kinh nghiệm nữa phải hỏi là:
Anh chưa có vợ thế anh có con chưa? Anh chưa vợ không có nghĩa là anh chưa có con! Anh có con cũng chưa chắc là anh có vợ! He he! Thật là éo le !

Một ngày nào đó, anh chàng này lại nói với cô gái khác là chưa có vợ và ... ... ...

52Z-3000

Xe tải
Website
www.linhchivina.com
Ván đã đóng thuyền. Là phận gái luôn thiệt thòi nhiều hơn... nhưng iem thấy phụ nữ VN có tiếng là chịu đựng giỏi. Đàng nào cũng phải có 1 tấm chồng thôi, miễn là yêu thương nhau thật thì nên tư vấn cho họ duy trì cụ nhá.

Kiểu Chị Thanh Tâm:
Cô đã chịu được 18 ngày rồi thì nên cố chịu đựng cho đến ngày nhắm mắt xuôi tay... em fun tí @};-

vietnamese87tn

Xe tải
Hiện có 21 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (17 lái chính và 4 lái phụ)
Hót nhề
Nhà cháu mà thế, bỏ nhanh cho nó mau.
Chứ sau này cũng chả hạnh phúc đâu mà
Cháu nói thật đấy

AN_NHIEN

Xe buýt
Vì để có một tấm chồng, chịu được 18 ngày để rồi phải chịu đựng tiếp hàng triệu ngày thì đừng! Mới chịu đựng được 18 ngày, mong muốn hàng triệu ngày khác sau này không phải chịu đựng thì nên xách va li mà đi.
Vấn đề ở chỗ, nếu có thể THA THỨ, thì CHẤP NHẬN, và phải coi việc đó không phải là điều CHỊU ĐỰNG - mà là TÔI ĐÃ THA THỨ CHO ANH về CÁI LỖI MÀ ANH GÂY RA CHO TÔI - chả việc gì phải chịu đựng người khác mang đến nỗi đau cho mình!
Sau khi THA THỨ thì luôn tâm niệm là mình CHẤP NHẬN điều đó, cũng đừng bị những luồng ảnh hưởng khác ảnh hưởng tới cái QUYẾT ĐỊNH đó của mình. Người khác có nói là THÔI BẠN THẬT CAO THUỢNG, BẠN CHỊU ĐỰNG GIỎI - thì phải nói lại ngay là TÔI THA THỨ cho người khác, chứ đừng nói rằng: Ừ, TÔI CHỊU ĐỰNG GIỎI!
Vì cái quan niệm phụ nữ luôn thiệt thòi hơn, và phải CHỊU - nên giờ mới thế! Khổ vậy!

chuột 74

Xe điện
e cũng có 1 cháu gái 5 tuổi giờ chẳng bít ăn nói sao với gấu đây:(

Nan

Xe hơi
Theo em thì nên bỏ, không phải mình k còn tình cảm gì với chồng mà nên thương cho đứa nhỏ kia. Hãy để cháu bé có đầy đủ cả cha lẫn mẹ. Mình dù danh chính ngôn thuận xong chưa bị vướng bận con cái. Nhưng cũng khổ vì bị mang tiếng một lần đò

bipbip

Xe buýt
Thế thì phải hát bài con anh con ả, con cả hai chúng ta thoai.

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
Vạn sự do ta.Mọi ý kiến chỉ là trợ giúp.Cô ấy còn lưu luyến thì ậm uk,còn không thì đôi đứa đôi đường.rõ là họ Sở tên lừa

nguyetbatai

Xe hơi
chuyện tình cảm thì không khuyên được, nhiều khi chính bản thân mình, người ngoài nhìn vào rất sáng suốt bảo đấy là người không tốt, mình cũng biết người đấy là người không tốt nhưng mình vẫn đam đầu vào. Chính bản thân mình còn không khuyên được bản thân mình thì không khuyên được ai hết cả.
Cho dù bây giờ tất cả bạn bè và gia đình đều khuyên cô gái đó bỏ đi. Nhưng cô gái đó không đủ mạnh mẽ để rời xa người đàn ông đó, cuối cùng cô gái đó vẫn ở lại. Quyết định ở người trong cuộc thôi.
Tất cả cho dù như thế nào nhưng mà mình làm sao mà mình cảm thấy thoải mái nhất thì mình làm thôi!

haivanphe

Xe container
Chuyển sang wtt đi kụ chủ thớt ơi.

Nắng

Xe buýt
trước sau j cũng bỏ, bỏ luôn cho sớm chợ ạ, sau này con mình đỡ khổ, :)

BigC

Xe tăng
Bỏ thì cũng đã 1 đời chồng, sống tiếp cùng nhau thì cũng 1 đời chồng mà lại có nhiều con cũng hay chứ sao? :))

kungfue.r.p

Xe tải
trước sau j cũng bỏ, bỏ luôn cho sớm chợ ạ, sau này con mình đỡ khổ
Bỏ thì cũng đã 1 đời chồng, sống tiếp cùng nhau thì cũng 1 đời chồng mà lại có nhiều con cũng hay chứ sao?
=> tư duy như 2 cụ này thì sống nhẹ nhõm.

Hạnh phúc là sống đơn giản. Cô vợ gì đó vướng vào chuyện phức tạp rồi. Càng nghĩ càng rối ren vì bản chất là đang bị dính vào rối ren, mấu chốt của sống đơn giản chỉ là BỎ hay là THEO.

Cắt bỏ thôi, đường đi lại rộng mở.

livinggreen

Xe hơi
Khi em đọc thớt này, em nghĩ trong trường hợp mình nếu mới cưới mà biết vợ mình có con riêng thì mình làm thế nào? Và em nghĩ 100% sẽ bỏ ngay.

Còn với cô gái tội nghiệp này, bỏ xong rồi, nếu thấy cô đơn, buồn thì tham ra otofun. Trong này cực nhiều bác ngon.

Smee april

Xe điện
Không biết em đã dại dột click chuột vào cái gì mà giờ màn hình cửa sổ OF của em chính thức phải dùng KÍNH LÚP để đọc. Em đã cố gắng đọc hết ý kiến bình luận của các cụ các mợ tới giờ và rất cảm ơn các cụ các mợ đã đóng góp.

Em xin bổ sung hai thông tin sau:

1. Cô gái – mẹ đứa trẻ, tạm gọi là A: sau khi nói chuyện với cô Vợ (V) thì cũng chả còn tí trân trọng nào dành cho anh Chồng (C). Cái này em không gặp trực tiếp nhưng mà em tin là t hật vì cô này còn có một số hành động rất cụ thể.
2. Như em nói ở trên, thủ tục li hôn đối với em là con muỗi nhưng mà em cân nhắc trước khi đưa ra lời khuyên vì việc có một đứa con là việc rất lớn- nó tồn tại song song với cuộc hôn nhân của cặp VC kia cả cuộc đời luôn. Mà chuyện li hôn thì không khó nhưng tương lai cuộc sống của cô gái V này thì thật sự làm em cân nhắc trước khi đưa ra lời khuyên. Nếu (cái này chỉ là nếu) các cụ/mợ có một đứa con như thế thì trong trường hợp là C các cụ các mợ xử lý thế nào ạ???

Vậy em tha thiết mong các cụ đóng góp ý kiến tiếp cho em. Các cụ các bác phân tích hộ em luôn cho nó đa chiều và khách quan ạ. Bác nào góp ý em sẽ cố gắng mời Vodka (cả made in OF và Kim Sơn luôn).

Trân trọng

AN_NHIEN

Xe buýt
Nếu C mà bỏ con để lấy vợ mới thì C ko ra gì, mà em bé bé tí thế tội nghiệp nó, nên chắc chắn C sẽ phải thường xuyên gặp V thôi, mà cái điều này chắc chắn là gây khó chịu cho A.
Thôi coi như là vừa sống vừa chiến đấu, chiến đấu với cả bản thân mình- nếu thấy không chiến đấu được thì bỏ! Còn nếu hòa bình được thì tiếp tục!
Có cụ bảo biết đâu bỏ anh này rồi lấy phải anh khác không ra gì Nhưng biết đâu lại lấy được anh hơn đứt về mọi mặt thì sao?
Tỉ lệ này 50/50 thôi! Mà chả còn trân trọng quý hóa gì thì tốt nhất bỏ!

Nhạc

Xe container
Cháu hóng tí, bỏ hay xử lý thế nào thì phụ thuộc C yêu vợ hơn hay A hơn, A bị C lừa hay A lừa C không thành
Chỉ cần ông chồng yêu cô A, hoặc không yêu lắm nhưng cô A yêu ông chồng và bị lừa
thì cô vợ nên bỏ quách ông chồng,
Ngược lại thì to be continue chấp nhận việc ông chồng thực hiện nghĩa vụ gà trống, hàng tháng chi một khoản cho con riêng của chồng và 2 người họ thỉnh thoảng gặp nhau :(