Vụ nổ bình gas, các cụ nhìn lại công tác phòng chống cháy nổ cái nhỉ ?

VeryGood

Xe điện
Tốt nhất hiện giờ là dùng bình Sell, giá đắt hơn bình khác 30-40k, van giảm áp của bình Sell nó cũng đặc biệt chưa bị anh TQ làm nhái !
Cụ cứ đùa, thằng hàng xóm nhà cụ cái gì nó chả làm được.
Công ty Shell không bán hàng lởm nhưng đại lý của nó bán cụ à.

Chỉnh sửa cuối:

luot_song

Xe điện
Em lại nhớ đến anh điếu cày

autobahn-hanoi

Xe tăng
Bụng phệ quen bán bình chữa cháy uống bia, cầm cái xẻng chả nổi cứu chữa cái gì
em thấy đội cứu hộ đã làm tốt, cố gắng, chỉ là họ thiếu một người chỉ huy giỏi, một số trang thiết bị kỹ thuật. Ví dụ"

- camera kiểu nội soi, luôn vào gầm bê tông xem các cháu ở đâu. rồi định vị.
Chứ khi biết các cháu nằm ở dưới, thì phải xác định chắc chắn các cháu không ở đâu, rồi mới khoan đục, chính vì vậy nên mới lâu.

Đến khi tìm được, thì cháu hết sức rồi.

Sự thực em đã theo dõi sát, không có ông bụng phệ PCCC nào đâu các kụ ơi, toàn chiến sĩ trẻ, họ bê được cháu ra, họ rớt nước mắt hết đấy. Chúng ta hãy cùng cầu nguyện cho linh hồn của 2 cháu.

E nghiệm ra những vấn đề như sau:

- Thiếu một chỉ huy nhanh nhẹn, nhìn nhận vẫn đề rõ ràng dẫn đến các nhân viên cứu hộ không làm đúng việc đúng lúc.
- Trang thiết bị hiện đại.
- Điều kiện tiếp cận hiện trường khó khăn.
- Quá nhiều người tham gia vào quá trình cứu hộ một cách không cần thiết, gân rối trí.

Vấn đề con người cứu hộ em nghĩ là ổn, các chiến sĩ đều đã rất cố gắng.

tit1109

Xe buýt
Em hoàn toàn ủng hộ quan điểm của Cụ chủ thớt. Em cũng đang bức xúc đây này! Vote Cụ!

Bus_nhanh

Xe điện
Các xxx chỉ quen đánh chén thôi, có tập luyện báo giờ đâu mà chả làm chậm !

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Sự thực em đã theo dõi sát, không có ông bụng phệ PCCC nào đâu các kụ ơi, toàn chiến sĩ trẻ, họ bê được cháu ra, họ rớt nước mắt hết đấy. Chúng ta hãy cùng cầu nguyện cho linh hồn của 2 cháu.
Cùng là con người cả, ai thấy cảnh đấy chả cảm động.

hp30s3704

Xe buýt
...Em nghĩ hai cháu bé chết trước khi được cứu hộ...Vì nếu còn sống hai cháu đã la hét báo hiệu vị trí cho đội cứu hộ rồi.
Khổ thân hai cháu nhỏ... cầu cho linh hồn hai cháu.

firefox4

Xe điện
Ngoài các giải pháp trên các cụ mua thêm cái bảo hiểm tai nạn cho cả gia đình nhé. :D

vudinhquang

Xe container
Ga với Điện giờ kinh thật. Vừa có 5 thanh niên thợ điện trẻ cúng mất mạng KHI ĐANG LÀM VIỆC Ạ.
Phải cẩn thận thôi!
Chắc các cụ đã đọc được tin ngay giữa thủ đô Hà Nội, thành phố vì hòa bình,, cái tên nghe thì ai cũng muốn đến ạ ,,, ở cái thành phố đấy ngoài các tin xe điên, đao kiếm, hàng nóng hàng lạnh hiếp dâm, cướp giật, lộ hàng ... thì sáng nay một vụ nổ bình gas đã gây nên cái chết vô cùng thương tâm của 2 cháu nhỏ , nói thật với các cụ , em ko ở hiện trường, nhưng chỉ đọc tin đã làm em rơm rớm nước mắt, họa vô đơn chí, con trẻ ngây thơ và vô tội, việc đã xảy ra rồi, hậu quả thật đau lòng, và do lỗi của người lớn chúng ta.. chúng ta cũng nhân việc này nhìn lại công tác phòng cháy nổ của mình ,, nhà nhà ai cũng có một bình ga, mỗi nhà như chứa một quả bom , vậy mà không thấy bất cứ anh xã hội hay cty ga nào hướng dẫn dùng ga an toàn, hoặc thêm nữa nhiều nhà có xu hướng tham rẻ mua các loại bình ga không đảm bảo, không có tư vấn nên dùng loại này loại kia, nếu có tư vấn ví dụ khu chung cư chẳng hạn thì cũng chỉ là móc ngoặc chia phần ... , vấn đề bảo hiểm cho khách hàng của các cty ga nữa , cái này em ko biết có không ... nói chung rất nhiều vẫn đề ,, chính quyền chắc có nhiều việc, không giúp được hết, chúng ta tự giúp lấy mình... không thể ỷ vào nhà nước được , em mong mở thớt để các cụ trao đổi để mỗi gia đình luôn được an tâm khi để quả bom đó trong nhà mà không phát nổ!!!

Văn Đoành

Xe điện
Không biết dạo này ta còn cho nhập bình gas cũ về nữa không? cái viẹc kiểm định chất lượng bình gas theo đinh kỳ cũng nhiều điều phải nói lắm!

phuongcum

Xe buýt
em thấy đội cứu hộ đã làm tốt, cố gắng, chỉ là họ thiếu một người chỉ huy giỏi, một số trang thiết bị kỹ thuật. Ví dụ"

- camera kiểu nội soi, luôn vào gầm bê tông xem các cháu ở đâu. rồi định vị.
Chứ khi biết các cháu nằm ở dưới, thì phải xác định chắc chắn các cháu không ở đâu, rồi mới khoan đục, chính vì vậy nên mới lâu.

Đến khi tìm được, thì cháu hết sức rồi.

E nghiệm ra những vấn đề như sau:

- Thiếu một chỉ huy nhanh nhẹn, nhìn nhận vẫn đề rõ ràng dẫn đến các nhân viên cứu hộ không làm đúng việc đúng lúc.
- Trang thiết bị hiện đại.
- Điều kiện tiếp cận hiện trường khó khăn.
- Quá nhiều người tham gia vào quá trình cứu hộ một cách không cần thiết, gân rối trí.

Vấn đề con người cứu hộ em nghĩ là ổn, các chiến sĩ đều đã rất cố gắng.
Em đồng ý với cụ. Cầu cho hai cháu bé được siêu thoát và gia đình hai cháu sớm vượt qua được mất mát này.

tailieu

Xe tăng
Gia chủ đã thiếu hiểu biết về nguyên tắc sử dụng Gaz an toàn. Khi đã đoán biết Gaz rò rỉ, có mùi Gaz mà lại xuống bật để kiểm tra xem có đúng là rò Gaz không thì thôi rồi. Lỗi là do nhà cung cấp gaz, các phương tiện truyền thông khong hưỡng dẫn?
Trong TH này thì phải:
- Kiểm tra nhắc nhở tất cả mọi người không được sử dụng bất cứ thứ gì sinh ra tia lửa, sinh ra lửa.
- Nhanh chóng mở tất cả các loại cửa để Gaz thoát ra ngoài.
- Gọi ngay nơi cung cấp Gaz để họ đến xử lý.
Thật buồn! Do không hiểu biết mà gia chủ đã bật bếp, khác nào châm ngòi nổ cho quả bom?

http://dantri.com.vn/c20/s20-534227/nan-nhan-vu-no-gas-thuat-lai-phut-kinh-hoang.htm

VeryGood

Xe điện
Cụ Tốt cho cái giải pháp để dùng an toàn Ga đê, em bắt đầu hãi rồi đấy.
Em muốn thay van/dây ngay, nghe cụ gì nói chỉ 36 tháng phải thay van, 24 tháng thay dây. ~X(
Nhà em dây 36 tháng dồi, van thì ....ko nhớ nổi X_X
Thực ra không nhất thiết 2-3 năm phải thay dây, dây tốt dùng 6- 7 năm cũng được. Van khi nào hỏng thì mới thay. Mua cái mới nhỡ phải cái lởm còn quá tội. Cụ cứ chịu khó tắt bình gas trc khi đi ngủ cho an toan.

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
Còn làm sao để tránh rò gas lại rất khó tư vấn. Rò gas chủ yếu là do phụ kiện đểu, mà mấy món đấy bây giờ cũng khó mua hàng xịn lắm. Mấy cửa hàng gas của các hãng nổi tiếng giờ cũng bán hàng đểu luôn.
Vậy toàn hàng đểu thì làm the nào bây giờ ,,, hay cụ làm lô hàng xịn rồi mở cái cửa hàng bám đê, khi nào có khách đông thì lại thay hàng đểu vào .... :))

tymobai

Xe điện
Không ngờ cụ Tốt lại rành về món này thế, nhà em lại đi đầu tư cái bình composite, hóa ra phụ kiện mới quan trọng!

VeryGood

Xe điện
Thực ra có 1 loại van cực tốt là van của hãng SRG, sản xuất tại Đức. Van này thì Shell, Total, Petrolimex đều đã nhập về. Lưu ý là các hãng trên bán cả van khác rẻ hơn, còn các đại lý thậm chí trộn van dởm vào bán.
Dùng van của Petrolimex và Shell thì chỉ dùng bình của chúng nó thôi. Tốt nhất là mua van của Total, vì có thể lắp vào bình của nhiều hãng khác.
Dây thì nên mua dây cao su hoặc dây nhiều lớp, không nên mua dây nhựa.
Bình gas thì nên dùng của các hãng sau: Petro Vietnam, Petrolimex, Total, Shell, DHP, Petronas. ( Nhiều loại gas có chữ Petro, các cụ cẩn thận kẻo nhầm)

Van Total các cụ có thể mua ở đây http://bepgasquangnam.com.vn/product/353/van-duc/
Em chỉ đảm bảo với các cụ van Đức SRG Total bán ở đó thôi nhé, những thứ khác em không rõ.

Chỉnh sửa cuối:

ngaydoclap

Xe container
Đọc cái tin trên VNexpress mà nghẹn cổ :( Lỗi này nếu phân tích ra thì phải trách nhiều phía chứ chả riêng bên nào, từ chất lượng bình gaz, chất lượng van an toàn tự động, khâu phòng cống cháy nổ, rồi người dùng, rồi khâu cứu hộ...Việc đã rồi mới bới ra chứ thực ra nguy hiểm nó rình rập chúng ta bao lâu nay có khi chẳng hay :(

Em thì trước nay vẫn dùng bình SHELL, van khóa gaz của Đan Mạch nhưng cũng lâu lắm rồi chưa thay van :( Sau vụ này phải chặt chẽ hơn nữa với Gấu về vấn đề khóa gaz thôi, lơ mơ em dẹp bếp gaz chuyển bếp từ luôn, kệ Gấu nói gì thì nói chứ ôm quả bom trong nhà kinh lắm.

guidingstar

Xe tăng
Bên cty bạn cháu hôm nay khách gọi tí tới để mua bình composite, bất biết nguyên nhân gì.

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
Giờ cháu nghĩ chơi sang bếp điện cho lành.

Nhà cháu bán hàng ăn sáng dùng bếp gas cháu cũng thấy ghê :(

hoanglonggiang

Xe đạp
các cụ cho em hỏi ngu tí .CS PCCC Là lính chuyên nghiệp hay nghĩa vu ạ