Vụ nổ bình gas, các cụ nhìn lại công tác phòng chống cháy nổ cái nhỉ ?

crocodile

Xe buýt
Sợ vãi hàng! Dùng mệ nó bếp từ cho nó lành các cụ nhể!

nhadatuytin

Xe container
Cái vụ diễn tập chống khủng bố hôm trước sao ko cho diễn tập cứu hộ những tình huống thế này có phải thực tế ko nhỉ?
Xem NB người ta cứu hộ mà thèm.

hoanganh2208

Xe hơi
Theo em đội cứu hộ bị nhầm vị trí nạn nhân. Họ kê phao hơi vào chỗ xanh, trong khi nạn nhân ở chỗ màu đỏ

VeryGood

Xe điện
Túm lại là cứ dùng xong là kháo van cụ nhở.
Thế đang dùng mà nó rò thì sao cụ?
Vâng, để yên tâm thì dùng xong nên khóa van. Em đã nói ở trên, khí gas rò ra một mức lớn đến mức ngôi nhà trở thành một bình gas lớn thì mới nguy hiểm.

Khi đang dùng dùng mà phát hiện rò gas thì tắt bếp đi và khóa van lại, mở cửa cho thông thoáng. Nếu không phát hiện ra thì có thể gây cháy nhưng không nguy hiểm bằng khí gas có trước tia lửa có sau.

Chỉnh sửa cuối:

bvhadelpiero

Xe lăn
Em chả bít nói j, chỉ bít cầu nguyện trong tâm cho linh hồn 2 cháu bé...

laceti.se

Xe buýt
Em thì buồn cho những sự mất mát quá lớn của một đời người. Ai cũng chỉ có một cuộc đời, mà sao nó khổ vậy các cụ? Trách móc thì cũng chẳng thể làm được gì nữa rồi:(

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Em không hiểu với 20 người tham gia cứu hộ, họ làm cái gì mà một căn nhà với diện tích 15m2 cũng mất đến 6h đồng hồ để cứu 2 cháu bé. Thật đang thương cho 2 cháu bé đó, em đọc mà rớt cả nước mắt và bức xúc cho công tác cứu hộ của mình... Cầu mong linh hồn 2 cháu được thanh thản.

hoanganh2208

Xe hơi
Em nói quả không sai các cụ ạ. Lực lượng cứu hộ từ đầu đã không xác định chính xác vị trí nạn nhân.

Trực tiếp chỉ huy hiện trường vụ sập nhà, Đại tá Nguyễn Văn Lâm - Trưởng Phòng cảnh sát PCCC Hoàng Mai - cho biết, công tác cứu hộ diễn ra từ 6h30 đến 12h. “Khi đến ngôi nhà bị sập, chúng tôi chưa xác định được vị trí 2 cháu bé đang nằm. Việc tìm kiếm lúc đầu chỉ thông qua lời của thân nhân và tổ trưởng dân phố. Chúng tôi vừa làm vừa thăm dò hiện trường”

Link đây ạ: http://dantri.com.vn/c728/s728-534225/loi-ke-cua-chien-sy-cuu-ho-trong-vu-sap-nha-vi-no-ga.htm

rgvmen

Xe container
Người ngoài nói thì dễ, người trong cuộc mới thấy khó vì nhiều áp lực và tùy vào trình độ, các cụ nào cứ chém gió chứ vào tình huống chắc cho ' gì đã xử lý ngon hơn, chuyện đau lòng rồi còn xới thêm lên làm cái dề !

vietran

Xe ba gác
Quan bây giờ chỉ nhũng nhiễu ăn tiền thôi, quản lý chỉ là cái cớ và công cụ để hành dân lòi tiền ra, đấy chính là bản chất vấn đề
Chống buôn lậu chỉ là cái quyền để được thu tô, còn hàng lậu tràn lan thị trừoeng có sao đâu
Cấm chở quá nguuwoif bắt khách dọc đường chạy vòng vo cĩng vậy, cả nc xe dù chạy vobgf vo có ông công an nào bị khiển trách vì việc này chưa

VeryGood

Xe điện
Thỉnh thoảng em bật bếp ga thấy ko lên lửa, bật đi bật lại mấy lần ấy. Mà mùi ga nó xộc ra cũng kinh lắm. Ko biết như thế có nguy hiểm ko ?
Thường thì bếp gas thì không nguy hiểm lắm do khu vực bếp rộng khí gas nó khuyếch tán luôn. Một số trường hợp nó chỉ cháy bùng lên 1 phát thôi.
Nhưng bình nóng lạnh gas thì cực kỳ nguy hiểm, nhiều vụ bị bỏng rồi ạ. Do nhà tắm nhỏ, khí gas nó không bay đi được. Khi bật đi bật lại nhiều lần mà gas không cháy thì gas nó tích tụ lại đến khi máy bất ngở đánh lửa thì bùm. Cái nguy hiểm của bình nóng lạnh gas là mình không bật trực tiếp, mà khi mở vòi nước bình tự động xả gas và đánh lửa.
Bình nóng lạnh gas để phòng khách hay bếp rộng thì vô tư.

hoanganh2208

Xe hơi
Người ngoài nói thì dễ, người trong cuộc mới thấy khó vì nhiều áp lực và tùy vào trình độ, các cụ nào cứ chém gió chứ vào tình huống chắc cho ' gì đã xử lý ngon hơn, chuyện đau lòng rồi còn xới thêm lên làm cái dề !
Đôi khi vẫn phải xới lại để rút kinh nghiệm cho lần sau cụ ạ.

Cụ đã xem chương trình điều tra tai nạn máy bay ở kênh Discovery chưa. Máy bay hiện nay an toàn hơn là nhờ rút kinh nghiệm từ các vụ tại nạn đấy cụ ạ

rgvmen

Xe container
Đôi khi vẫn phải xới lại để rút kinh nghiệm cho lần sau cụ ạ.

Cụ đã xem chương trình điều tra tai nạn máy bay ở kênh Discovery chưa. Máy bay hiện nay an toàn hơn là nhờ rút kinh nghiệm từ các vụ tại nạn đấy cụ ạ
Xới lại để đánh giá khách quan thì em ủng hộ nhưng để mỉa mai , trách móc, khoe mình tài giỏi là em không thấy hay chút nào!

vietran

Xe ba gác
Em không hiểu với 20 người tham gia cứu hộ, họ làm cái gì mà một căn nhà với diện tích 15m2 cũng mất đến 6h đồng hồ để cứu 2 cháu bé. Thật đang thương cho 2 cháu bé đó, em đọc mà rớt cả nước mắt và bức xúc cho công tác cứu hộ của mình... Cầu mong linh hồn 2 cháu được thanh thản.
Bụng phệ quen bán bình chữa cháy uống bia, cầm cái xẻng chả nổi cứu chữa cái gì

nhadatuytin

Xe container
Tình hình này em cũng phải về đầu tư lại bộ bình và dây mới thôi.
Nghe các cụ chém kinh bỏ mợ.
Mà các cụ bảo gọi gas của hãng nào bình tốt nhất nhỉ?

VeryGood

Xe điện
Còn làm sao để tránh rò gas lại rất khó tư vấn. Rò gas chủ yếu là do phụ kiện đểu, mà mấy món đấy bây giờ cũng khó mua hàng xịn lắm. Mấy cửa hàng gas của các hãng nổi tiếng giờ cũng bán hàng đểu luôn.

supra

Xe container
Cụ Tốt cho cái giải pháp để dùng an toàn Ga đê, em bắt đầu hãi rồi đấy.
Em muốn thay van/dây ngay, nghe cụ gì nói chỉ 36 tháng phải thay van, 24 tháng thay dây. ~X(
Nhà em dây 36 tháng dồi, van thì ....ko nhớ nổi X_X

Okane

Xe container
Chẳng may có biến, động đất hay j đó tương tự, k biết cứu hộ sẽ như thế nào X_X

daudoc

Xe buýt
em nghĩ không đơn giản là tháo dỡ để cứu vì bên dưới còn có người chưa biết sống chết nếu làm ẩu rất có thể sập và đè thêm vào người bị nạn , chữa lành thành què ! thôi thì xảy ra rồi cầu cho gia đình nạn nhân sớm vượt qua bi kịch này!