[Funland] Vụ này đầu đuôi ntn nhỉ?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
- Cụ dang nhìn về giao thông ở nước ngoài nơi phương tiện di chuyển với tốc độ cao, phương tiện chủ yếu là ô tô có chiều rộng chiếm hầu hết làn đường.
- Tại các tuyến đường nhỏ như trong vụ án, các phươg tiện chủ yếu có chiều rộng nhỏ nên chỉ cần 1 phần đường nhỏ hơn để di chuyển qua.
- Thực tế ở các tuyến đường nhỏ như trong vụ án này ở VN, chướng ngại vật liên tục xuất hiện: xe thô sơ di chuyển cùng chiều, xe dừng/đỗ, các sự cố trên đường (phương tiện, đường sá hư hỏng) nên việc quan sát và di chuyển với tốc độ hợp lý giúp an toàn hơn rất nhiều so với việc triệt để ưu tiên đi thẳng để đảm bảo lưu thông tốc độ cao.
Quy định là Quy định bác ạ, dù cái Quy định đó, xin lỗi bác, nó thối như shjt.
Ví dụ: Nhường đường xe từ bên phải.
Bác đi ở Hà Nội, xe gì cũng vậy thôi, có độ 100 đường cắt bác, từ bên phải. Và luôn luôn có xe từ đó phi ra.
Để nhường hết chừng đó, tốt nhất bác rút chìa khóa.
Vì chẳng có cái Biển báo nào cả.
Tất nhiên, cả tôi và bác, vẫn vi phạm luật cật lực, để có thể về nhà sơm sớm.

Thế nên, cái Kinh nghiệm đúc rút từ thực tế, rất tốt, để tránh phiền phức, chứ không phải để đem ra Tòa.

CBD

[Tịch thu bằng lái]
Kêu oan thì không nên suy đoán người khác cố tình sai vì mình có quyền suy đoán thì không thể trách người khác suy đoán để kết tội mình (hơn nữa người ta được giao quyền hẳn hoi) :))
Em không kêu oan cho ai cả. Em chỉ xem xét việc xét xử của toà thôi. Và thấy nó rất nhố nhăng.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Luật là luật, vi phạm thì phải xử phạt. Nói như cụ thì sức em uống 100ml rượu trắng, không có bằng lái vẫn đi như người có bằng và không uống rượu thì khi xảy ra tai nạn chết người mà lỗi không thuộc về em thì cũng chỉ bị phạt hành chính?
Cái quan trọng nhất, bác viết ra rồi đấy: "...mà lỗi không thuộc về em".
Và, để xác định cái đó, câu đầu tiên họ hỏi là: Ai được ưu tiên???

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cháu thảo luận để tự rút ra bài học kinh nghiệm cho cháu. Cháu còn nghĩ đến trường hợp "hiểm hóc" này:

1. Cháu lái xe trên cao tốc Hà Nội - Hải Phòng vào một ngày nắng đẹp, tầm nhìn không bị hạn chế.
2. Cháu có đầy đủ Giấy phép lái xe, đăng ký, đăng kiểm, bảo hiểm TNDS, cháu không có nồng độ cồn, không có chất kích thích.
3. Đi đúng làn, đúng tốc độ, nói chung là hoàn toàn đúng luật.
4. Có một bác tự tử nhảy vào đầu xe cháu, và bác ấy chết.
5. Khi khám nghiệm hiện trường, xe cháu bị phát hiện ra đã cháy một bên đèn pha từ lâu. Nghĩa là khi điều khiển xe cháu đã vi phạm quy định về an toàn giao thông đường bộ.
6. Vậy là cháu sẽ đi tù.
Hay đấy.
Trân trọng kính mời cháu gái vô tù, nếu cháu ở Thái Nguyên hoặc Bình Phước.

dtrung

Xe điện
Phiền anh đưa chứng cứ ra chứng minh
Chứng minh gì. Em trả lời tình huống cụ nêu là có thằng lao vào xe trên cao tốc em đã quote khi trả lời cụ. Em chỉ bàn vấn đề luật có tình huống tù có tình huống không tù. Việc căn cứ hiện trường, nhân chứng, vật chứng để áp được tình huống nào thì phụ thuộc sự việc cụ thể.

VCHDHN

Xe container
Không có giấy phép lái xe tức là không được phép điều khiển phương tiện trên đường. Lại còn có nồng độ cồn quá mức cho phép rồi tham gia vào tai nạn có chết người mà chỉ xử phạt hành chính thì không ai ngửi được. Theo em trường hợp này ông P thì bị xử kịch khung còn thằng T thì xử mức nhẹ nhất...Làm gì người ta chả bức xúc....
Phúc thẩm lần 1 đã chỉ ra 11 điểm chưa rõ ràng của sơ thẩm, đến lần phúc thẩm 2 này vẫn k giải quyết được 11 cái kia, tuyên y án. Bàn cãi làm gì nhiều, chỉ nội mấy chi tiết trên đủ thấy có mùi rồi.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em không kêu oan cho ai cả. Em chỉ xem xét việc xét xử của toà thôi. Và thấy nó rất nhố nhăng.
Quan điểm em thì đã tranh luận về Luật thì không chụp mũ và suy đoán, ai cũng có thể sai kể cả mình :))

Trâu Buê đê

Xe buýt
Chẳng cần vượt tốc độ quy định, không có GPLX là không đủ điều kiện tham gia giao thông do đó nếu có đâm vào phương tiện hay người khác và có hậu quả nghiêm trọng là đã có tội. Thêm nữa việc có nồng độ cồn vượt mức quy định càng củng cố thêm cho kết luận có tội còn việc không có vi phạm khác chỉ dùng để xác định mức án ntn chứ không thể dùng nó để kết luận vô tội :))
Việc này chị Hạnh đã trả lời rùi còn gì. Ở Bính Phước nó thế. Qua 19t là auto đủ điều kiện ra đường ko cần bằng. Sư cãi làm gì :(

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Việc này chị Hạnh đã trả lời rùi còn gì. Ở Bính Phước nó thế. Qua 19t là auto đủ điều kiện ra đường ko cần bằng. Sư cãi làm gì :(
Cứ xem như chị ấy hiểu nhầm (nếu có) đi. Bỏ sót tội không sao chứ kết tội nhầm thì nguy hiểm lắm nên hãy thông cảm :))

Trâu Buê đê

Xe buýt
Cứ xem như chị ấy hiểu nhầm (nếu có) đi. Bỏ sót tội không sao chứ kết tội nhầm thì nguy hiểm lắm nên hãy thông cảm :))
Thôi kệ. Mai em đi sửa đèn cho đủ điều kiện tham gia giao thông còn đi kiếm bồ ;))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Không có giấy phép lái xe tức là không được phép điều khiển phương tiện trên đường. Lại còn có nồng độ cồn quá mức cho phép rồi tham gia vào tai nạn có chết người mà chỉ xử phạt hành chính thì không ai ngửi được. Theo em trường hợp này ông P thì bị xử kịch khung còn thằng T thì xử mức nhẹ nhất...Làm gì người ta chả bức xúc....
Ông P bị xử thấp nhất của khung chứ không phải kịch :))

CBD

[Tịch thu bằng lái]
Quan điểm em thì đã tranh luận về Luật thì không chụp mũ và suy đoán, ai cũng có thể sai kể cả mình :))
Em có chụp mũ và suy đoán đâu. Chính chị Hạnh bảo là không xác định được vận tốc, UBND không quy định về tốc độ và khẳng định không bỏ lọt tội phạm. Như vậy với chị ấy và HĐXX thì tốc độ không phải là yếu tố cần xem xét trong vụ án này.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Trang đầu cáo trạng, xe của Lâm Tươi mang biển số 93H2 - 8547

Trang sau có cái xe mang biển số 93H2 - 0547 là từ đâu xuất hiện vậy ?

Cái gì cũng lỗi thằng đánh máy nhé.
Lương nó có 3 củ nên sai là bình thường :(

vuanhanghi

Xe điện
Chung quy lại cũng chỉ vì nghèo dek có tiền.
Những vụ như này đầy nhan nhản, số vụ bị khởi tố cho đi bóc lịch chắc chiếm 1%.
Thực tế nếu ông Phước có tiền bơm cho tòa và vks chắc chắn là ko sao cả.

linhnamesd

Xe tải
"Toà chính là chân lý bác nhé": Thế thì kinh dồi.
Có nhiều trường hợp, họ đã đại tiện vô cái Chân lý đó, bác đừng yêu cầu tôi dẫn chứng nhé.

Về cái vụ Tai nạn giao thông này:
Câu hỏi đầu tiên cần đặt ra là: Ai đang được ưu tiên.
Nếu là cậu Tươi được ưu tiên: Ông Phước, với tư cách 1 người có bằng lái xe mà không phải Mua bằng (nghe đồn vậy), phải nhường mọi người được ưu tiên khác đi trước - bao gồm cả Tươi, rồi mới lọ mọ qua đường.
Nếu ổng không làm vậy, ổng đã tự đặt mình vào khả năng có thể bị người khác đâm hoặc mình đâm người khác hoặc cả hai.
Và cái đó, ổng đã được dạy bảo rất rõ khi nhận bằng (và không mua bằng).
Nếu ổng vẫn cứ làm, vậy ráng mà chịu hậu quả. Cái này, hình như ổng cũng được thông báo rồi.

Còn nếu việc Đâm nhau là nhất định 2 ông phải vô lò - hoặc Xe to nhất định phải đền Xe bé, thế thì tôi thực sự không ngạc nhiên, tại sao xứ này có đến 10,000 mạng người ra đi mỗi năm.
Ô , toà là nơi ra kết luận duy nhất và cuối cùng , ko là chân lý thì đâu là chân lý .
Mà thật ra , xuyên suốt các còm của bác thì , tốt nhất , bác dừng còm , vì các còm của bác nó vô nghĩa , nội dung liên thiên , loạn xạ , như người Đức nói tiếng việt í . Còm cuối với bác , trân trọng .

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em có chụp mũ và suy đoán đâu. Chính chị Hạnh bảo là không xác định được vận tốc, UBND không quy định về tốc độ và khẳng định không bỏ lọt tội phạm. Như vậy với chị ấy và HĐXX thì tốc độ không phải là yếu tố cần xem xét trong vụ án này.
Quan điểm của em thôi do đó em sẽ không suy đoán ai cố tình kết tội oan cho người khác :))