[Funland] Vụ Innova lùi trên cao tốc: Tòa TN đã thỏa mãn được kháng nghị Tòa GĐ thẩm hay chưa?

Trạng thái
Thớt đang đóng

programervn

Xe tải
10m mới giảm tốc thì làm sao tránh va chạm được, còn nếu giảm tốc từ 70m, nhưng không thể ngăn va chạm thì có lẽ là độ nghiêm trọng sẽ ít hơn và cũng có lẽ là không bị kết tội.
Vụ này rõ ràng là xe cont đã giảm tốc độ và dừng lại, còn dừng lại an toàn hay không chỉ 1 mình tài xế xe cont tính chưa đủ, phụ thuộc vào mức độ vi phạm luật của tài xế xe innova nữa

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thực nghiệm kiểu bí mật thế em chịu, phải công khai và mọi người kiểm tra giám sát được cơ
Ông luật sư chắc biết kết quả thực nghiệm nhưng lần này ổng im thin thít!
Thực nghiệm công khai mà 2 bác.
Mỗi Kết quả thì họ không sử dụng thôi.

Và, cái vụ Thực nghiệm đó, có căn cứ theo Chuẩn nào không, thì tôi chịu.
Thực nghiệm về hình sự, chỉ cần đúng thực tế đã xảy ra, còn thực nghiệm giao thông, có khác và không làm bừa được.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái từ “phải” cụ dùng thản nhiên như trên khác gì bảo quốc hội bỏ đi nhiều khái niệm và quy định của luật, ví dụ như: tình thế cấp thiết này, phòng vệ chính đáng này, sự kiện bất ngờ, sự kiện bất khả kháng...

Đúng với tình huống bất ngờ xe in lùi, không có gì mẫu thuẫn, cont vô tội 100%

1. Xe Ỉn đâm xe cont nhé cụ, đừng đánh tráo khái niệm. Nếu đồng ý 2 xe đâm nhau thì phải áp dụng quy tắc tránh nhau giữa 2 xe ngược chiều, không được áp dụng quy tắc tránh chướng ngại vật đứng yên

2. Tài Cont đã giảm tốc độ và dừng lại, chủ động thế còn gì
Thế cụ đi cao tốc mà quan sát trong vòng 100m (với tốc độ 100km/h) khác gì cụ đi bọ nhắm mắt không?
Nghĩa vụ của cụ đi đường phải quan sát đảm bảo an toàn!

Dodge Ram

Xe điện
Thực nghiệm công khai mà 2 bác.
Mỗi Kết quả thì họ không sử dụng thôi.

Và, cái vụ Thực nghiệm đó, có căn cứ theo Chuẩn nào không, thì tôi chịu.
Thực nghiệm về hình sự, chỉ cần đúng thực tế đã xảy ra, còn thực nghiệm giao thông, có khác và không làm bừa được.
Thực nghiệm hiện trường kiểu rừng rú như thế khác nào giải toán có sẵn đáp án!!!

Cách làm đúng phải là:
-Thẩm phán, Kiểm Sát Viên, Công an... ngồi lên xe In, sao cho đủ 11 người. Để một thằng say rượu lái lùi trên Cao Tốc, chọn một xe Cont để lùi vào đầu nó.
Không báo trước cho tài xế đang điều khiển một xe Cont chở một khối lượng hàng tương đương như xe của Hoàng... xem anh ta nhìn thấy In ở khoảng cách bao xa.
Làm được như thế em tâm phục khẩu phục luôn.

poiuy

Xe ba gác
1. Xe Ỉn đâm xe cont nhé cụ, đừng đánh tráo khái niệm. Nếu đồng ý 2 xe đâm nhau thì phải áp dụng quy tắc tránh nhau giữa 2 xe ngược chiều, không được áp dụng quy tắc tránh chướng ngại vật đứng yên

2. Tài Cont đã giảm tốc độ và dừng lại, chủ động thế còn gì
Các lý luận này là cụ tự cho rằng mình đúng, còn toà nó bác bỏ, vậy thôi. Tòa không phải không có lý. Còn cụ cũng chỉ đúng 1 phần và như thế không thế đủ để Hoàng vô tội. Hoàng có tội ở mức độ nào đó tùy vào nhận định của mỗi người. Luật ở đâu đó thì không rõ, nhưng luật Vn có những thứ không đong đếm chính xác được.

Jackies

Xe điện
1. Đạp thắng khi cách xe In quá gần (Lời khai phụ xe, người trên xe in, vết bánh xe...)
2. Đã dừng xe sau khi ủi em In đi tầm hơn 30m.
3. Tài xế xe In cũng bị xử tù.
Nếu bác muốn chứng minh anh Công vô tội 100% thì khoai đấy.
Phải xác định đc điểm va chạm để xem Hoàng có rơi vào tình huống bất ngờ không nữa chứ bác=))=))=))
Chứ đang đi cao tốc thì chả ai biết đc thằng kế bên khi nào nó chìa ...đít qua, dù gì thì án cho Hoàng hơi nặng còn Sơn thì quá nhẹ với 4 mạng người

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Phải xác định đc điểm va chạm để xem Hoàng có rơi vào tình huống bất ngờ không nữa chứ bác=))=))=))
Chứ đang đi cao tốc thì chả ai biết đc thằng kế bên khi nào nó chìa ...đít qua, dù gì thì án cho Hoàng hơi nặng còn Sơn thì quá nhẹ với 4 mạng người
Thực ra, xác định Tọa độ điểm va chạm là luôn cần thiết trong mọi vụ tai nạn.
Trừ ở Thái Nguyên.

Jackies

Xe điện
Thực ra, xác định Tọa độ điểm va chạm là luôn cần thiết trong mọi vụ tai nạn.
Trừ ở Thái Nguyên.
Hình như vụ này xử theo dư luận, vừa nghị án vừa nghe ngóng sóng vỗ trên ...internet=))=))=))
Mọi cố gắng đều làm cho mọi người nghi ngờ tính ...nghiêm minh

taplai2012

Xe trâu
Hình như vụ này xử theo dư luận, vừa nghị án vừa nghe ngóng sóng vỗ trên ...internet=))=))=))
Họ nghe cư dân mạng một phần thôi. Nghe hết đã xử vô tội rồi.
Theo em là không vô tội, còn hình phạt nặng hay nhẹ em không bàn.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Họ nghe ai đó có quyền kỷ luật họ thôi bác.
Cư dân mạng, quan tâm làm gì. Tụi đó có trả lương cho họ đâu.

Jackies

Xe điện
Hay nhỉ, sao lại nghe một phần ??? Nếu đã nghe thì nhân danh cộng đồng mạng gì đấy mà tuyên án nhé=))=))=))
Tất cả phải đc phân xử đúng theo quy định của PL một cách độc lập mới là văn minh tiến bộ

Jackies

Xe điện
Họ nghe ai đó có quyền kỷ luật họ thôi bác.
Cư dân mạng, quan tâm làm gì. Tụi đó có trả lương cho họ đâu.
Lần đầu buộc tội không giữ khoảng cách, không đc giờ ...buộc lại=))=))=))
Cái này có phải hồi tố không bác nhỉ, văn minh ai lại làm thế

taplai2012

Xe trâu
Hay nhỉ, sao lại nghe một phần ??? Nếu đã nghe thì nhân danh cộng đồng mạng gì đấy mà tuyên án nhé=))=))=))
Tất cả phải đc phân xử đúng theo quy định của PL một cách độc lập mới là văn minh tiến bộ
Đấy là cư dân mạng đoán thôi :))
Các vụ phức tạp cụ không thấy lãnh đạo hay nói gây "bức xúc dư luận " cần "nghiêm minh, không bao che" à ;)

Jackies

Xe điện
Đấy là cư dân mạng đoán thôi :))
Các vụ phức tạp cụ không thấy lãnh đạo hay nói gây "bức xúc dư luận " cần "nghiêm minh, không bao che" à ;)
Thực ra, LĐ cũng thuộc thành phần chém ...gió thành bão=))=))=))
Mà toàn chém hớ, trên mạng thống kê đầy ...hơi đâu mà nghe

congchi

Xe điện
Cáo trạng ghi rõ, từ 70m (số đẹp), đã phát hiện xe in trong làn xe công, nháy đủ loại đèn.
Lý luận xe in đột ngột đưa đít ra không đứng vững, vì bản thân cái xe in không vừa cái làn khẩn cấp.
Lời khai thì ông nào chả khai có lợi cho mình (kiểu như em đang chạy nó lại đột ngột vểnh đít ra, con em thuộc loại ngoan hiền nhất xóm...). Khổ cái các bảng đo đạc tại hiện trường (có chữ ký của tài công) thì lại không ủng hộ điều đó

Jackies

Xe điện
Cáo trạng ghi rõ, từ 70m (số đẹp), đã phát hiện xe in trong làn xe công, nháy đủ loại đèn.
Lý luận xe in đột ngột đưa đít ra không đứng vững, vì bản thân cái xe in không vừa cái làn khẩn cấp.
Lời khai thì ông nào chả khai có lợi cho mình (kiểu như em đang chạy nó lại đột ngột vểnh đít ra, con em thuộc loại ngoan hiền nhất xóm...). Khổ cái các bảng đo đạc tại hiện trường (có chữ ký của tài công) thì lại không ủng hộ điều đó
Số 70 là dựa trên cơ sở nào ??? Đc tính toán như thế nào=))=))=))
Chứ bình thường khi tham gia GT chả ai lưu ý đến mét với cây số

congchi

Xe điện
Số 70 là dựa trên cơ sở nào ??? Đc tính toán như thế nào=))=))=))
Chứ bình thường khi tham gia GT chả ai lưu ý đến mét với cây số
Bác hỏi bên điều tra ấy.
May mà anh ấy ghi 70m để còn cãi nhao. Chứ theo thực tế cỡ tầm 500m thì chắc lại rũ tù.

toimuondie

Xe container
của cụ xulu thớt bên này
Thớt này đã bị xoá trên otofun mặc dù đã lên vnexpress.

Jackies

Xe điện
Bác hỏi bên điều tra ấy.
May mà anh ấy ghi 70m để còn cãi nhao. Chứ theo thực tế cỡ tầm 500m thì chắc lại rũ tù.
Thế phiên này xử bí mật à=))=))=))
Thực ra là áp đặt cho lx H cho tương ứng với tgian thôi, chứ mọi dấu vết ở hiện trường đều có lợi cho H

Nany gật gù

Xe tải
Trạng thái
Thớt đang đóng