[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

bmw_diesel

Xe buýt

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Ấy chết, em làm gì có clip mà cụ lại nói thế,tý nữa cộng đồng mạng lại bảo clip dựng để vu khống phụ huynh thì em làm sao dám vào OF chém nữa,có khi lại phải lập nick mới chứ không đụng cái gì các cụ ấy lại bêu, em là em xấu hổ lắm.
P/S : Nếu clip là thật,Fb bà mẹ kia xin lỗi là thật khi không bị ai tác động thì em không biết các cụ chửi nhiệt tình nhất, hăng hái nhất ra sao nhỉ??? Em còn đợi các cơ quan báo chí, truyền thông đặc biệt là VTV 1 cơ quan truyền thông lớn dẫn dắt dư luận vụ này như thế nào??Hay lại như bao lần khác lại là 1 sự im lặng đáng sợ,để lâu cứt trâu hóa bùn cơ.
Chém gió là nghề của ofers mà cụ ơi :))
Trong thớt hiện tại đã chuyển thể từ bộ phim: The Quiet American Người Mỹ trầm lặng thành The Quiet Ofers rồi :))

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Lão chém quá nên lây rồi à? Không nên dùng một lời lẽ không lắc của ai đó làm tình tiết tăng nặng cho người ... khác :))
May mà tối qua không theo lão này chém đủ 100 tầng để khoá thớt, thớt có bị khoá đâu :))

lum..zzz

Xe điện
Có clip rành rành: chắc nó dàn dựng
Có tus xin lỗi: chắc bị ép hay sao đó chứ, quân khốn thật
Cung cách này mấy ông trên kia có nên tranh luận nữa không? Tôi thì thấy bản chất rồi, thêm một lần nữa cho thấy chân lý: "ở đời phàm việc gì mà bọn cđm với báo lá cải hùng hổ chửi bới thì sự thật nằm ở phía ngược lại"
Hãy chú ý sự đảo chiều của báo chí sáng nay, chúng cũng tự thấy việt vị quá rồi, cái này méo cãi nổi, chứ không còn ra sức bào chữa kiểu conan rởm như bọn ofer nữa đâu
kệ thôi cụ loại mấy cha đó bất mãn XH, ức chế cứ liên quan đến bức xúc là đâm đầu cãi cùn. Họ ko chấp nhận dc việc rõ như ban ngày.

mitdac1819

Xe điện
Em nhận kèo 10 củ thực nghiệm hiện trường, mà chả thấy cụ nào theo cả :))
Thôi cụ ơi, đánh kẻ chạy đi chứ ai đánh người chạy lại. Người ta nhỡ mồm tí thôi, hơi xí hổ nên quăng lại dăm ba câu chữa thẹn. Cụ đuổi cùng giết tận thì lấy ai ra mà kày kòm

vumanhkien

Xe buýt
Bức ảnh thì cả 2 cổng đều đóng nhưng clip thì thấy xe phi vào ầm ầm vậy nên Em thì em dự ảnh chụp một hôm còn clip một hôm . Có cụ nào có ý kiến khác giơ tay
Em đồng ý với cụ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Quan điểm của em là ảnh chụp cháu bé của người mẹ chỉ là phương tiện mô tả hành động trước đó, không nhất thiết phải đúng thời gian, có thể người mẹ yêu cầu bé đứng đó để chụp ảnh sau khi bé về báo cáo mẹ là con không được cô cho vào lớp và các bạn sao đỏ không cho đứng ở bóng mát trong sân trường. Vì vậy clip không có ý nghĩa gì với thông tin người mẹ muốn truyền tải. Em tin người mẹ vì có nhiều phụ huynh cùng phản ánh, nhiều bạn bị cô bêu trên group lớp.
Vụ HDH không còn thớt mà cơ quan xxx còn đi mua thớt về để đặc tả lại cơ mà.
Như người mẹ đã đăng face thì hành động trước đó là chở con về chứ không hề có chuyện vào sân rồi bị đuổi ra cổng :))

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Thôi cụ ơi, đánh kẻ chạy đi chứ ai đánh người chạy lại. Người ta nhỡ mồm tí thôi, hơi xí hổ nên quăng lại dăm ba câu chữa thẹn. Cụ đuổi cùng giết tận thì lấy ai ra mà kày kòm
Cụ nói đúng, em cày thêm 1 còm nữa rồi =))

The Tank

Xe điện
Chả tham gia cãi nhau làm gì cho mệt, cơ mà em thấy cái cameras an ninh nhà này lắp chỉ để quay cổng trường thì phải?
E đoán là zoom lên thoai. (Sau nhà có hàng rào sắt nên đặt cam).
Sự việc đang chìm, hướng giải quyết tạm thời đã có thì chả có bên nào đi làm clip fake để móc lên cả.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Quan điểm của em là ảnh chụp cháu bé của người mẹ chỉ là phương tiện mô tả hành động trước đó, không nhất thiết phải đúng thời gian, có thể người mẹ yêu cầu bé đứng đó để chụp ảnh sau khi bé về báo cáo mẹ là con không được cô cho vào lớp và các bạn sao đỏ không cho đứng ở bóng mát trong sân trường. Vì vậy clip không có ý nghĩa gì với thông tin người mẹ muốn truyền tải. Em tin người mẹ vì có nhiều phụ huynh cùng phản ánh, nhiều bạn bị cô bêu trên group lớp.
Vụ HDH không còn thớt mà cơ quan xxx còn đi mua thớt về để đặc tả lại cơ mà.
Vậy từ nay báo chí phóng sự tha hồ dàn dựng cắt cúp. Rồi bằng chứng ngụy tạo với mục đích tốt.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

Kitcat

Xe container
Ấy chết, em làm gì có clip mà cụ lại nói thế,tý nữa cộng đồng mạng lại bảo clip dựng để vu khống phụ huynh thì em làm sao dám vào OF chém nữa,có khi lại phải lập nick mới chứ không đụng cái gì các cụ ấy lại bêu, em là em xấu hổ lắm.
P/S : Nếu clip là thật,Fb bà mẹ kia xin lỗi là thật khi không bị ai tác động thì em không biết các cụ chửi nhiệt tình nhất, hăng hái nhất ra sao nhỉ??? Em còn đợi các cơ quan báo chí, truyền thông đặc biệt là VTV 1 cơ quan truyền thông lớn dẫn dắt dư luận vụ này như thế nào??Hay lại như bao lần khác lại là 1 sự im lặng đáng sợ,để lâu cứt trâu hóa bùn cơ.
Sao phải xin lỗi hả cụ? Nếu clip thật thì bà mẹ mắc thêm lỗi mới còn bản chất vẫn thế. Trg và giáo viên vẫn mắc lỗi cho hs vào sớm mà không lên phương án chỗ nào cho học sinh trú. Cấm vào sớm hoặc là cho vào thì phải cho nó chỗ đứng chỗ ngồi. Gv và trường k bị phạt chỉ có cv yêu cầu có phòng cho hs đi sớm ngồi thôi @@

...........
Thế sao các cụ khôn thế, con các cụ các cụ không chăm lại chỉ nhăm nhắm đẩy trách nhiệm cho người khác. Người ta bảo 13h30 mới nhận, cứ khăng khăng phải linh hoạt. Thế cụ đi làm lúc mấy giờ, nếu cụ đi làm nhà nước, giờ làm việc chiều từ 13h30 tới 17h, nhưng cơ quan cụ cứ bảo ngày nào cũng có thằng đến phát báo lúc 13h15 nên cụ phải đến trước 15 phút để nhận,... cụ có vui vẻ không, cơ quan cụ có phải cử người ra nhận không.
Trở lại việc trẻ con không bán trú, con mẹ kia nó phải có lời với nhà trường thì người ta mới cho con bé về lúc 11h30 và chắc chắn có thỏa thuận đưa con trở lại lúc mấy giờ. Phá vỡ thỏa thuận, không đúng lại còn bênh vực.

discussion

Xe hơi
Cả đôi bên đều sai, nhà trường nhiều vấn đề bất cập diễn ra lâu rồi, bà kia thì một phần bức xúc một phần xấu tính đi dàn dựng để phản đối. Không thể vì cái sai của bà kia mà quên đi hay phủ nhận cái sai, cái chưa hợp lý của nhà trường.

anduong_hp

Xe hơi
Sao phải xin lỗi hả cụ? Nếu clip thật thì bà mẹ mắc thêm lỗi mới còn bản chất vẫn thế. Trg và giáo viên vẫn mắc lỗi cho hs vào sớm mà không lên phương án chỗ nào cho học sinh trú. Cấm vào sớm hoặc là cho vào thì phải cho nó chỗ đứng chỗ ngồi. Gv và trường k bị phạt chỉ có cv yêu cầu có phòng cho hs đi sớm ngồi thôi @@
Đưa tin định hướng không đúng thực tế, theo cụ có phải xin lỗi không???Mấy anh chị bán hàng online mà đưa kiểu này khi chứng minh không đúng thực tế có khi ăn quả 12,5m chứ chẳng phải đùa đâu.

Trạng thái
Thớt đang đóng