[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Sao phải xin lỗi hả cụ? Nếu clip thật thì bà mẹ mắc thêm lỗi mới còn bản chất vẫn thế. Trg và giáo viên vẫn mắc lỗi cho hs vào sớm mà không lên phương án chỗ nào cho học sinh trú. Cấm vào sớm hoặc là cho vào thì phải cho nó chỗ đứng chỗ ngồi. Gv và trường k bị phạt chỉ có cv yêu cầu có phòng cho hs đi sớm ngồi thôi @@
Thật ra em nghĩ ntn này, cái đoạn chát í, nếu mình có cái nhìn bao dung hơn 1 tí, thì mình sẽ suy ra cái lời của cô ntn:
Cô phê bình các bạn đến sớm

Nghịch ngợm hò hét làm ồn các bạn khác đang ngủ!
Đoạn chát đó là nhóm private, cho nên cũng bị cắt cúp rồi, muốn có cái nhìn khách quan hơn nữa cần full toàn bộ nội dung trao đổi hôm đó.
Còn giờ ta suy đoán thôi, nhiều khi thế mà không phải thế, tiếng Việt nó phức tạp lắm. Như em có thói quen chát từ khi có yahoo đó là 1 đoạn nội dung em hay xuống ngắt dòng từng đoạn, ai quen thì sẽ hiểu, còn người không quen nhiều khi đọc câu đầu đã thấy khó chịu :))

Chỉnh sửa cuối:

mitdac1819

Xe điện
Cụ nói đúng, em cày thêm 1 còm nữa rồi =))
Thực ra vụ này, chỉ tội đứa trẻ con thôi. Nó rồi cũng khó mà học đc ở trường này. Thật, em cũng chả hiểu bà mẹ làm thế này để làm gì, chắc để câu view face. Vì nếu đúng thì hạ bệ đc cô giáo, nhưng các giáo viên khác khi dạy con bà í, chắc cũng khiếp vía. Còn dàn dựng thì ko còn gì để nói, trẻ nhỏ như tờ giấy trắng, bố mẹ chính là tấm gương để nó theo,

..... Trg và giáo viên vẫn mắc lỗi cho hs vào sớm mà không lên phương án chỗ nào cho học sinh trú. Cấm vào sớm hoặc là cho vào thì phải cho nó chỗ đứng chỗ ngồi. Gv và trường k bị phạt chỉ có cv yêu cầu có phòng cho hs đi sớm ngồi thôi @@
Ai nói với cụ là họ mắc lỗi, những người đón con về có phải đề xuất với nhà trường giờ đón và giờ nhận, giờ đây phá vỡ đề xuất lại đổ lỗi cho nhà trường.

CAC

Xe buýt
Cụ nhảy dù à. 2 giờ trường mới học, bà kia đưa con đến sớm. Ở đâu thì phải theo quy định ấy. Thế chẳng nhẽ, 5 giờ sáng vứt con ở trường, rồi cũng bảo rằng thì là mà đc à
Nói như phặc, 5h sáng vứt con mà cũng vin vào đấy được. Không xem họp báo à, không xem clip ra vào như quân nguyên à.
Trường quy định: mở cổng từ 1h, mở lớp từ 1h30.
Ai nhảy rù thì cụ lội lại pết đuê.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Sao phải xin lỗi hả cụ? Nếu clip thật thì bà mẹ mắc thêm lỗi mới còn bản chất vẫn thế. Trg và giáo viên vẫn mắc lỗi cho hs vào sớm mà không lên phương án chỗ nào cho học sinh trú. Cấm vào sớm hoặc là cho vào thì phải cho nó chỗ đứng chỗ ngồi. Gv và trường k bị phạt chỉ có cv yêu cầu có phòng cho hs đi sớm ngồi thôi @@
Bản chất là như thế này : dù có bố trí chỗ chờ hay không thì học sinh không bán trú đến sớm vẫn không được vào lớp khi các bạn khác đang ngủ :))

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Thực ra vụ này, chỉ tội đứa trẻ con thôi. Nó rồi cũng khó mà học đc ở trường này. Thật, em cũng chả hiểu bà mẹ làm thế này để làm gì, chắc để câu view face. Vì nếu đúng thì hạ bệ đc cô giáo, nhưng các giáo viên khác khi dạy con bà í, chắc cũng khiếp vía. Còn dàn dựng thì ko còn gì để nói, trẻ nhỏ như tờ giấy trắng, bố mẹ chính là tấm gương để nó theo,
Em hoàn toàn ủng hộ còm trên của cụ, trẻ con là đối tượng cần được bảo vệ và hỗ trợ nhiều nhất :) Như các còm của những ngày trước, em cũng nêu quan điểm là cần bố trí ban đón sớm, có người trực (tính tăng ca, hay hỗ trợ ntn đó để họ yên tâm làm việc có trách nhiệm). Và về chính quyền Hải Phòng, xử lý hoả tốc công văn đó thì em hoàn toàn ủng hộ mà.
Dù sao thì cũng cám ơn bà mẹ, đã làm các Hiệu Trưởng, trưởng phòng Giáo Dục sẽ phải tính tới phương án đó :)

Kitcat

Xe container
Mợ nói đúng, bản chất không tốt thì sẽ lòi ra hết, không ai thương co bằng mẹ, lo cho con bằng mẹ, chả có mẹ nào thả con đứng nắng bơ vơ cả, thế nên em cũng nghi từ đầu rồi,
Còn xem clip thì học sinh ra vào nườm nượp rồi, có thể giờ đó các cô cũng ngủ nên chả biết :))
Vầng, mẹ này vào dạng gớm của nó r, và cũng dại. Tội nghiệp đứa con.
Cô giáo k dc ngủ đâu ah, trẻ con có đứa cả buổi nó k ngủ, nằm đấy thôi, cô mà ngủ thì toang lớp ngay. Thằng cháu bé nhà e chuyên thức giờ trưa. Mẹ nó cẩn thận lắm ngày nào chả vào check cam bn lần, con làm ji là biết luôn. Bà nào học cùng vs con bà c em cũng sướng, hồi mẫu giáo, thấy có cháu đi chân đất ra ngoài cái là bà c em gọi nhắc cô luôn @@

1.25 ton

Xe điện
Cụ nói chả sai :))
Không cho vào lớp đúng hay sai? Tất nhiên đúng cmnr =))
Cái sai ở đây là không có chỗ cho các cháu trú trưa thì Hải Phòng nhanh tay ra cái công văn bố trí chỗ cho các cháu đi sớm còn gì :))
Mà cái việc không cho vào lớp thì cô chả có quyền gì, đó là do hiệu trưởng nhé :))
Em.chỉ nêu bản chất vấn để. Và UBND Tp.HP cũng đã đưa ý kiến và biện pháp xử lý mà em thấy là hợp lý.
Còn bây giờ một số cụ đòi xét lại tư cách bà mẹ, thì em lại đề nghị các cụ tham khảo lại ý kiến của anh phán lọ: thủ phạm không kêu oan, mà nhận trách nhiệm.:)) không cần xem xét lại nhá.😂😂😂

Kitcat

Xe container
Bản chất là như thế này : dù có bố trí chỗ chờ hay không thì học sinh không bán trú đến sớm vẫn không được vào lớp khi các bạn khác đang ngủ :))
K dc vào lớp của nó thì có thể vào p trống khác Hoặc dc biên chế cho 1 sân chỗ nào xa p ngủ để chơi k thì cấm luôn k cho vào thế như bên Tây. Cho vào rồi để kệ thế là sai r ah :)

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Vầng, mẹ này vào dạng gớm của nó r, và cũng dại. Tội nghiệp đứa con.
Cô giáo k dc ngủ đâu ah, trẻ con có đứa cả buổi nó k ngủ, nằm đấy thôi, cô mà ngủ thì toang lớp ngay. Thằng cháu bé nhà e chuyên thức giờ trưa. Mẹ nó cẩn thận lắm ngày nào chả vào check cam bn lần, con làm ji là biết luôn. Bà nào học cùng vs con bà c em cũng sướng, hồi mẫu giáo, thấy có cháu đi chân đất ra ngoài cái là bà c em gọi nhắc cô luôn @@
Nói thật với mợ là từ khi có cái thớt này, em thấy thương các cô giáo của các con ghê cơ. Chiều đón đi học về em đều bảo các con nói: Con cám ơn cô giáo!.
Cái nghề trông trẻ nhìn thế thôi, nó như nuôi con mọn í mà, vợ mình chăm 1 đứa đã mệt, các cô quản mấy chục đứa. Cũng hi vọng cuộc sống nó tốt lên, ngân sách đủ để một lớp tầm 10 tới 15 em thôi, để các cô đỡ mệt, các cháu cũng có môi trường tốt hơn :)

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Em.chỉ nêu bản chất vấn để. Và UBND Tp.HP cũng đã đưa ý kiến và biện pháp xử lý mà em thấy là hợp lý.
Còn bây giờ một số cụ đòi xét lại tư cách bà mẹ, thì em lại đề nghị các cụ tham khảo lại ý kiến của anh phán lọ: thủ phạm không kêu oan, mà nhận trách nhiệm.:)) không cần xem xét lại nhá.😂😂😂
Dùng trẻ con là công cụ? Đúng hay sai?
Em chỉ nói gọn thế thôi cụ ạ, trẻ con nó vô tội, nhất là các cháu đang tuổi tiếp thu học hỏi, hình thành nền tảng giáo dục.
Dù sao thì em chỉ thương em bé đó thôi :(

DHa2015

Xe container
Cũng là chuyện vu cáo bịa đặt của điêu dân mà chính gia đình em là nạn nhân. Lão hàng xóm kiện nhà em lên phường vì xây nhà lấn chiếm ngõ đi chung, phường chiểu theo gpxd, sổ đỏ thấy chuẩn thì trả lời lão là khiếu kiện ko có cơ sở. Lão lại kiện lên quận, quận lập đoàn thanh tra hơn chục người về với đủ đại diện các phòng ban, câu trả lời vẫn là nhà em ko lấn chiếm. Lão lại kiện lên thành phố do quen biết với lãnh đạo tp (lần này là kiện phường, kiện quận ko giải quyết khiếu nại tố cáo của lão).
Đấy, một sự việc mà mình đúng hoàn toàn nhưng vớ phải điêu dân thì chính quyền cũng bó tay, thanh tra lên thanh tra xuống. Còn gia đình em thì dừng thi công ko biết đến bao giờ để chờ kết luận của thành phố.
Nhân tiện, có cụ nào cao kiến thì tư vấn giúp em được ko? :((

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chẳng có gì bản chất ở đây, bà mẹ sai khi đăng face không đúng sự thật làm giảm uy tín nhà trường nhưng trường hợp bà mẹ tưởng tượng ra trong thực tế có thể sẽ xảy ra nếu không có biện pháp chấn chỉnh kịp thời do đó ... khoan hồng :))

toimuondie

Xe container
Nên có 1 cái nhìn bao dung cho bà mẹ.
Thật ra bà mẹ này chỉ muốn con không phải đóng tiền nhưng được ưu tiên chăm sóc free 15 phút.
Bà mẹ bày ra trò này chỉ để dằn mặt cô giáo.
Nhưng bà mẹ không ngờ được cư dân mạng và phóng tinh viên nhảy xổ vào khuấy cho bãi phân thối um lên.
Em tin là bà mẹ đang rất ân hận.
Vụ này cư dân mạng và phóng tinh viên nên rút kinh nghiệm, những phản ứng của họ có thể giết chết sự nghiệp của nhiều người đấy ạ.
Hy vọng các cơ quan chức năng cảnh cáo bà mẹ nhưng bỏ qua vụ phạt tiền, phạt các cơ quan báo chí là được rồi (em nghĩ các anh ấy phi tang hết rồi)

Kitcat

Xe container
Nói thật với mợ là từ khi có cái thớt này, em thấy thương các cô giáo của các con ghê cơ. Chiều đón đi học về em đều bảo các con nói: Con cám ơn cô giáo!.
Cái nghề trông trẻ nhìn thế thôi, nó như nuôi con mọn í mà, vợ mình chăm 1 đứa đã mệt, các cô quản mấy chục đứa. Cũng hi vọng cuộc sống nó tốt lên, ngân sách đủ để một lớp tầm 10 tới 15 em thôi, để các cô đỡ mệt, các cháu cũng có môi trường tốt hơn :)
Khổ bt thôi cụ, nh thứ vui lắm, nghề đấy yêu nghề sẽ thấy thích. Thu nhập k thấp đâu e thấy mấy bà c em toàn làm trg cấp 1 HN, nhà giàu k thiếu gì.
K ngủ trưa thì e k làm nghề giáo cũng chả ngủ bao H.

Trạng thái
Thớt đang đóng