[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

QuangSunlight

Xe điện
Câu chuyện cái áo cái quần đồng phục là để phục vụ mục đích loại bỏ sự phân biệt giàu nghèo trong cộng đồng hs là chính, thế mà qua mồm mấy chị kem trộn, mấy anh bán hàng online tự nhiên thành chuyện miếng cơm manh áo của nhà trường, của cô thầy .... Giờ mà lập lớp riêng thì dăm bữa nửa tháng là lên báo, lên truyền hình ngay :D
Về cái vụ đồng phục thì cụ không biết rồi .
Mua bên ngoài thường rẻ hơn mua tại trường 50k - 100k mỗi bộ tùy theo bộ mùa đông hay bộ mùa hè ( tính ra chênh tầm 30% ) . Mà chất liệu vải lại ngon hơn .
Tất nhiên là mùa ngoài thì không có phù hiệu trường .
Chắc là mua lẻ nên chi phí rẻ hơn đặt mua số lượng lớn . Hoặc giá trị gia tăng nó nằm ở công đoạn dán logo :)

Culay

[Tịch thu bằng lái]
Không được, không thể khoan hồng.
Pháp luật không kể giàu hay nghèo nhé, vụ này em ủng hộ làm tới!

Có cụ ở trên bảo, hành động đó có sai nhưng mục đích là đúng kia kìa :))

Em có một niềm tin, các cô và thầy giáo luôn là người tốt, có tốt thì mới bám trụ nghề tới lúc nghỉ hưu được. Còn những ai không hợp nghề, không có tình yêu (dù nhỏ) với nghề và với trẻ con đã xin ra làm ngoài hết rồi :D
Niềm tin của em nó lớn lắm, thế nên từ đầu em đã bảo vệ cô giáo =)) lúc thông tin chưa đầy đủ thì em chỉ trách cô hiệu trưởng thôi :))
Cũng đúng là có yêu nghề mí bỏ vài trăm ra để vào công chức để rồi tăng điểm cho học sinh như S la, H bình, H giang .

đúng là có yêu nghề thánh thiện như thài gì ở trong Kiên giang mí cô Hạ bình thuận hay thài Sầm đức Xương thầy Đinh bằng My và vô số các thài cô đang miệt mài dạy thêm nhằm chao dồi kiến thức cho hs

thichduthu2011

Tầu Hỏa
K dc vào lớp của nó thì có thể vào p trống khác Hoặc dc biên chế cho 1 sân chỗ nào xa p ngủ để chơi k thì cấm luôn k cho vào thế như bên Tây. Cho vào rồi để kệ thế là sai r ah :)
Sai đúng là theo quy định của pháp luật, nếu pháp luật không quy định thì chỉ có chưa phù hợp cần điều chỉnh lại cho phù hợp :))

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Khổ bt thôi cụ, nh thứ vui lắm, nghề đấy yêu nghề sẽ thấy thích. Thu nhập k thấp đâu e thấy mấy bà c em toàn làm trg cấp 1 HN, nhà giàu k thiếu gì.
K ngủ trưa thì e k làm nghề giáo cũng chả ngủ bao H.
Thu nhập thấp cao khó nói mợ ạ, cấp cao hơn có dạy thêm các kiểu, chứ mẫu giáo và lớp 1 dạy cái gì đâu, cũng có cơ mà ít.
Đợt COVID vừa rồi, các cô hợp đồng khó khăn lắm, phải bán lặt vặt online kiếm sống, cơ mà có phải dân buôn bán đâu, em cũng thấy đăng zalo nên mua ủng hộ vài món, cũng lọ mọ ship tận nơi cơ :( Nhìn chung thì mỗi nghề có một cái khó, nhưng thiết nghĩ mọi người nên có cái nhìn bao dung hơn cho các thầy các cô, những người đang hàng ngày dạy dỗ con mình.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Cũng đúng là có yêu nghề mí bỏ vài trăm ra để vào công chức để rồi tăng điểm cho học sinh như S la, H bình, H giang .

đúng là có yêu nghề thánh thiện như thài gì ở trong Kiên giang mí cô Hạ bình thuận hay thài Sầm đức Xương thầy Đinh bằng My và vô số các thài cô đang miệt mài dạy thêm nhằm chao dồi kiến thức cho hs
Số ít thôi bác ơi :)) Chứ xã hội này đầy người tốt, tỉ lệ cao là khác :)) Và các cô các thầy cũng là con người mà :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Về cái vụ đồng phục thì cụ không biết rồi .
Mua bên ngoài thường rẻ hơn mua tại trường 50k - 100k mỗi bộ tùy theo bộ mùa đông hay bộ mùa hè ( tính ra chênh tầm 30% ) . Mà chất liệu vải lại ngon hơn .
Tất nhiên là mùa ngoài thì không có phù hiệu trường .
Chắc là mua lẻ nên chi phí rẻ hơn đặt mua số lượng lớn . Hoặc giá trị gia tăng nó nằm ở công đoạn dán logo :)
Cái giá của sự an tâm, nếu mua của trường có vấn đề gì cụ có thể chưởi sml nhưng mua trôi nổi đố dám :))

ocean1

Xe tăng
Em không đọc hết thớt nầy nhưng em nghĩ chuyện lùm xùm như thế kia do thông tin mạng quá ứng dụng . Cái gì cũng chụp ảnh, cũng đăng lên internet cả . Người mẹ nầy chắc không bao giờ đoán ra hậu quả của việc hành động trong một phút bốc đồng, lại làm cả cộng đồng mạng dậy sóng, Tội cho đứa con gái , còn nhỏ mà đã bị lôi kéo vào chuyện thị phi của người lớn

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
K dc vào lớp của nó thì có thể vào p trống khác Hoặc dc biên chế cho 1 sân chỗ nào xa p ngủ để chơi k thì cấm luôn k cho vào thế như bên Tây. Cho vào rồi để kệ thế là sai r ah :)
Có mứt mà làm vừa lòng cộng đồng mạng, các nhà rận chủ mạng!
Hôm trước các ngài ấy chả chửi nhà trường đóng cổng nhằm mục đích ép người ta phải học bán trú đấy sao??
Giờ có clip lại bẻ lưỡi bảo phải đóng chặt cổng tới giờ mới cho vào!
Vấn đè nưa méo nhà rận chủ nào thắc mắc là tại sao vào nườm nượp vậy mà chỉ có 1 mình con bé bọ đuổi ra cổng đứng, những em còn lại đi đâu??
Vấn đề phụ huynh phải biết chính xác con em mình ra vào lớp giờ nào để sắp xếp mà đưa đón con cho hợp lý, hết giờ đó là nhà trường không chiouj trách nhiệm nữa. Bởi vậy giờ các cháu nó hay đi học thêm là vậy, thực ra chả học hành gì nhiều mà là nhờ cô làm bảo mẫu để dedeens đón con, chứ tan trường lúc 4 h chiều mà bố mẹ đi làm hết giờ lúc 5h30 thì sao đón kịp.
Tóm lại bà này có con đi học mà chuyện giờ giấc không lo cho con được định ăn vạ nhà trường là láo.
Xưa nay đi học đi sớm về muộn là nhà trường làm méo gì chịu trách nhiệm. Hết giờ ở lại chơi lởn vởn trong sân trường thì bảo vệ nó cũng đuổi cổ.

Culay

[Tịch thu bằng lái]
Nhân vụ này các nhà giáo nên bỏ luôn mấy cái trò Sao đỏ đi . Các thài cô cũng nên bãi luôn cái trò ép học sinh mua bảng tên đeo cổ áo đồng phục mũ calo giày dép quai hậu sách vở có in lô gô nhà trường đi . Các thài cô đừng dậm dọa bắt các cháu học thêm ngày đêm này nọ nữa đi ........Kiếm ăn bằng mấy trò đó nó bẩn lắm vô đạo đức lắm chả hợp gì mí nghề giáo gì cả

1.25 ton

Xe điện
Chẳng có gì bản chất ở đây, bà mẹ sai khi đăng face không đúng sự thật làm giảm uy tín nhà trường nhưng trường hợp bà mẹ tưởng tượng ra trong thực tế có thể sẽ xảy ra nếu không có biện pháp chấn chỉnh kịp thời do đó ... khoan hồng :))
Ô hay, em cũng chỉ áp dụng cái lý lẽ của anh phán lọ và một số cụ trong này ( trong đó có cả cụ ) để áp dụng vào trường hợp này. 😂😂😂.
Áp dụng tiêu chuẩn kép à? 😂😂😂.
Bà mẹ mà thêu dệt, thì nhà trường phải kêu oan chứ.🤣🤣🤣. Cái ảnh zalo cô bêu tên 7 bạn còn lù lù kia kìa.🤣🤣🤣.

Culay

[Tịch thu bằng lái]
Số ít thôi bác ơi :)) Chứ xã hội này đầy người tốt, tỉ lệ cao là khác :)) Và các cô các thầy cũng là con người mà :))
Biết làm nghề sư phạm là dấn thân thì cũng đừng nên thế cơ mà hỡi ôi có cô trong nghề làm đến quả lý rồi mà còn thốt lên : CẢ XÃ HỘI GÙ MÌNH THẲNG LƯNG THÌ MÌNH SẼ KHUYẾT TẬT ...Nhà giáo nói đấy chứ hem phải mình nhé

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Nhân vụ này các nhà giáo nên bỏ luôn mấy cái trò Sao đỏ đi . Các thài cô cũng nên bãi luôn cái trò ép học sinh mua bảng tên đeo cổ áo đồng phục mũ calo giày dép quai hậu sách vở có in lô gô nhà trường đi . Các thài cô đừng dậm dọa bắt các cháu học thêm ngày đêm này nọ nữa đi ........Kiếm ăn bằng mấy trò đó nó bẩn lắm vô đạo đức lắm chả hợp gì mí nghề giáo gì cả
Nếu bỏ sao đỏ thì nhà trường bỏ luôn nội quy!
Vấn đề áo quần giày dép mình không bàn.
Học sinh cấp 1 ( đặc biệt là ở thành phố) nhà trường mà cấm dạy thêm thì phụ huynh nó tế nhà trường trước đấy. Không cho dạy thêm ai giữ con cho họ trong khi họ chưa đi làm về để đón được con???
Đợt dịch vừa rồi đám bỏm sữa chả rên rỉ việc không ai trông con phải nghỉ 1 trong 2 vợ chồng ở nhà trông con đấy!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Có tầm 5 thương hiệu đồng phục học sinh khá nổi đấy cụ . Em không nói tên cụ thể , không lại bị bảo seeder
Em chỉ nói đến trách nhiệm của nhà trường (đi đôi với quyền lợi) còn lợi hại cụ thể ntn em không bàn. Trong thực tế có những sp ở ngoài bán chỉ bằng nửa giá so với cửa hàng có uy tín nhưng khách hàng vẫn lựa chọn chỗ đắt hơn chỉ vì 2 chữ ... an tâm :))

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
em có nói thế không ạ? Và họ cũng không tự nhận là làm nghề cao quý mà mọi người "gán" cho để sau đó phải mang tiếng là "hy sinh". Em chỉ trích lời cụ về "nghề cao quý" gán cho họ.
Họ là người lao động bình thường như bao người khác, và họ cần làm đủ và đúng chức trách của họ. Vậy hãy xét họ ở việc hoàn tất chức trách của xã hội mà họ đảm nhiệm, không phải ở những gì mà xã hội "kỳ vọng trao thưởng hão".
Em yêu quý những người đó, và trân trọng những ai giàu bằng sức của họ.
Trong trường hợp này việc nhà trường bố trí người cũng như khu vực để quản lý các cháu đến sớm là việc làm theo em nghĩ không có gì là khó cả.
Em kể câu chuyện của bà chị em làm mấu giáo ở quê em nhé, vì trường công nên ngân sách có hạn mà không thể thu tiền của học sinh một cách túy ý (Dù nó phục vụ cho các cháu chơi).
Nhưng cụ có biết các cô khắc phục như nào không?
Các cô tham khảo từ nhiều nguồn rồi mua đồ về làm đồ chơi (Đương nhiên tranh thủ tối về làm). Ngoài ra trong trường cũng tự các cô trang trí tô vẽ để tiết kiệm mà các cháu vẫn có không gian vẫn có đồ chơi (Đương nhiên các cô cũng tranh thủ ngày chủ nhật phân công nhau đến làm).
Ngay như đơt dịch vừa rồi các cô cũng phân công một tuần mấy buổi lên trường để làm đồ chơi cho các cháu.
Đó chính là viêc tử tế..

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ô hay, em cũng chỉ áp dụng cái lý lẽ của anh phán lọ và một số cụ trong này ( trong đó có cả cụ ) để áp dụng vào trường hợp này. 😂😂😂.
Áp dụng tiêu chuẩn kép à? 😂😂😂.
Bà mẹ mà thêu dệt, thì nhà trường phải kêu oan chứ.🤣🤣🤣. Cái ảnh zalo cô bêu tên 7 bạn còn lù lù kia kìa.🤣🤣🤣.
Em nói rõ ràng là không liên quan bản chất đấy, cụ cứ cố vơ anh lọ anh chai làm gì? :))

CAC

Xe buýt
Trong trường hợp này việc nhà trường bố trí người cũng như khu vực để quản lý các cháu đến sớm là việc làm theo em nghĩ không có gì là khó cả.
Em kể câu chuyện của bà chị em làm mấu giáo ở quê em nhé, vì trường công nên ngân sách có hạn mà không thể thu tiền của học sinh một cách túy ý (Dù nó phục vụ cho các cháu chơi).
Các cô tham khảo từ nhiều nguồn rồi mua đồ về làm đồ chơi (Đương nhiên tranh thủ tối về làm). Ngoài ra trong trường cũng tự các cô trang trí tô vẽ để tiết kiệm mà các cháu vẫn có không gian vẫn có đồ chơi (Đương nhiên các cô cũng tranh thủ ngày chủ nhật phân công nhau đến làm).
Ngay như đơt dịch vừa rồi các cô cũng phân công một tuần mấy buổi lên trường để làm đồ chơi cho các cháu.
Đó chính là viêc tử tế..
Nhiều lão trên này bảo khó lắm đấy cụ. Họ bảo không có tiền cụ ạ. Họ còn bảo em giỏi vào mà làm.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Muốn con hay chữ phải yêu lấy thầy. Trần đời em chưa thấy đứa nào chửi thầy, chửi cô, chửi bác sĩ... mà con cái nó học hành khá được và sủi tăm lên được. Rồi nghèo hèn, ốm đau không ai chữa lại bảo do số.
Ngẫm cái đời mà thấy buồn. Em ủng hộ thôi tha cho phụ huynh, khỏi phạt. Hy vọng nhung ke tu nhuc cảm nhận được sự nhân ái, và giáo dục con tốt hơn về văn hoá và sự nhân từ trên đời.

Có thể các thầy cô sẽ bao dung hơn.

Chứ như tui, chắc chắn iem học sinh nay sẽ được học tập, sinh hoạt trong lớp một cách tự nhiên; tự nhiên như cây cỏ ven đường nào đó, thích mọc thế nào thì mọc. Như thế cô sẽ yên thân. (mặc dù cùng hiểu rằng cháu đó không có lỗi)

Chỉnh sửa cuối:

Culay

[Tịch thu bằng lái]
Nếu bỏ sao đỏ thì nhà trường bỏ luôn nội quy!
Vấn đề áo quần giày dép mình không bàn.
Học sinh cấp 1 ( đặc biệt là ở thành phố) nhà trường mà cấm dạy thêm thì phụ huynh nó tế nhà trường trước đấy. Không cho dạy thêm ai giữ con cho họ trong khi họ chưa đi làm về để đón được con???
Đợt dịch vừa rồi đám bỏm sữa chả rên rỉ việc không ai trông con phải nghỉ 1 trong 2 vợ chồng ở nhà trông con đấy!
[/Q

Cụ có cay khi đám sao đỏ nó đe nẹt đánh con cụ không ?

Nôi quy trật tự đã có thầy cô phụ trách ăn lương chuyên nghiệp rồi cớ sao còn phải duy trì sao đỏ

Cụ có cay khi con cụ đạp xe đến trường lại phải hộc tốc đạp xe về nhà lấy mũ calo hay khăn quàng đỏ không ?

Cụ có tức khi con cụ còng lưng đèo một đống sách vở tham khảo mà cô giáo dụ các cháu mua không ?

Cụ có buồn cười và bực khi đi lùng mua cho các cháu những thiết bị như ổ cắm cầu chì phích cắm đã lỗi thời từ rất lâu để các cháu học nghề không ?

Em thì em tức lắm Hồi đi học em có nhõn vài quyển cũng học có kém thế hệ bi giờ đâu

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Đó chính là viêc tử tế..
Mấy cái cụ nói em lạ gì, hội phụ huynh cũng đóng góp không nhỏ đâu, tất nhiên là tuỳ tâm. Em cũng chạy đi chạy lại mua máy cái trang trí lớp cho các cháu rồi, lớp con em cũng chơi kiểu tuỳ tâm, em cũng góp nho nhỏ thôi, cả phụ huynh lẫn giáo viên đều tham gia cả, kể cả khâu chuẩn bị cho các cháu đi học sau COVID. Cái gì nó cũng tới từ 2 phía, không có tiền góp sức, có tiền mà bận thì góp tiền. Quan trọng là từ tấm lòng thôi :))
Nhưng nó cũng chỉ là hữu hạn trong 365 ngày, cô giáo cũng là con người, phải ăn phải ngủ, phải chăm con, phải .... muốn cô trực sớm thì cũng phải có cơ chế, xoay vòng ca trực....
Ngươi lao động ngày làm 8h, cô giáo tối về còn phải soạn giáo án, khách quan mà nói thì cô có thêm 1 tháng nghỉ hè cũng bù cho thời gian soạn giáo án thôi :)) :)) :))

Trạng thái
Thớt đang đóng